(MS316/ĐG) 12.03.2013 Đấu giá củ lan huệ cánh kép ủng hộ trường Kpa- Kơlơng, Quảng Nam

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: (MS316/ĐG) 12.03.2013 Đấu giá củ lan huệ cánh kép ủng hộ trường Kpa- Kơlơng, Quảng nam

Ong đã đi cửa sau nhưng mà Ong đã không thành công :D Ong chỉ có thể vừa đi vừa ngắm em ấy trên máy bay thôi :D vì lý do rất đơn giản sau đây:

* Mô tả sản phẩm:
01 củ lan huệ cánh kép có tên Amaryllis Pasadena .
Cây đang có vòi hoa mới nhú, về nhà trồng chăm sóc tiếp hoa sẽ nở . Mỗi năm sẽ nở 1 - 2 lần hoa , với khí hậu của miền Bắc hoa sẽ nở tự nhiên theo mùa. Khi nở hoa sẽ có màu như hình trên.

Ong ở gần nguồn tài nguyên Ong đợi nhé :x Muathu chuyển 500K tròn để được vận chuyển miễn phí nè :x chị Songviet09 bày muathu cách chăm em ấy nhé, muathu có 2 chậu hoa Huệ Trắng gây quỹ đợt trước 1 năm rồi vẫn chưa ra hoa lại sau khi hoa cũ đã tàn.
gọi Songviet là em thôi chị ơi :)

Huệ trắng nhà chị lá đẹp không, nếu lá xấu, dài ngoằng thì chị lấy kéo cắt hết đi nhé ( cắt cách cổ củ 2cm). Bắt đầu mùa huệ rồi chắc mấy hôm nữa các em ý sẽ trổ lá mới và vòi bông đấy chị ạ

1,492
1
0

songviet09

Ðề: (MS316/ĐG) 12.03.2013 Đấu giá củ lan huệ cánh kép ủng hộ trường Kpa- Kơlơng, Quảng nam

gọi Songviet là em thôi chị ơi :)

Huệ trắng nhà chị lá đẹp không, nếu lá xấu, dài ngoằng thì chị lấy kéo cắt hết đi nhé ( cắt cách cổ củ 2cm). Bắt đầu mùa huệ rồi chắc mấy hôm nữa các em ý sẽ trổ lá mới và vòi bông đấy chị ạ
Ý đừng cắt vội chị ơi , kẻo không cẩn thận lại cắt nhầm phải vòi hoa đang nhú thì phí . Vì có khi nó đang nhú mà chị Muathu chưa nhìn ra thôi , giờ đang là mùa hoa của nó.
Huệ này rất dễ chăm mà chị , nếu trong ĐN nắng quá thì chị cứ chăm cây cho tốt rồi cuối tháng 9 DL nhổ lên , cắt hết lá cách cổ củ 2cm , để chỗ mát hong khô 1 tuần . Sau đó quấn giấy báo đem cất ngăn mát tủ lạnh 8 tuần . Sau 8 tuần đem ra trồng lại , sẽ có hoa chơi tết DL hoac AL . Kinh nghiệm này em đang áp dụng cho 2 củ huệ trắng lần trước chị mua hoặc với củ trúng đấu giá lần này vì em biết nó đã đủ kích thước trưởng thành . Còn những củ huệ nhí do mấy củ này sinh ra thì tách riêng trồng lại luôn , chờ chúng lớn thì xử tiếp .
Chú ý : trước khi xử lý nên khám xét các em ấy kỹ càng tránh trảm nhầm vòi hoa . Vì như huệ trắng nếu chăm sóc tốt 1 năm có thể lên 2 -3 đợt hoa .

Chị Muathu nhắn cho em địa chỉ nhé . Chiều nay em gửi cây CPN cho chị luôn .

Cảm ơn cả nhà đã ủng hộ em nhé :)

159
0
0

manhkiet

Trả lời: (MS316/ĐG) 12.03.2013 Đấu giá củ lan huệ cánh kép ủng hộ trường Kpa- Kơlơng, Quảng nam

Mình đúng là vô duyên với Huệ rồi, con ốm 2 hôm ở nhà chẳng còn nhớ gì tới hoa với hoét cả. Sáng nay đi làm thì đã xong. hic.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Ý đừng cắt vội chị ơi , kẻo không cẩn thận lại cắt nhầm phải vòi hoa đang nhú thì phí . Vì có khi nó đang nhú mà chị Muathu chưa nhìn ra thôi , giờ đang là mùa hoa của nó.
Huệ này rất dễ chăm mà chị , nếu trong ĐN nắng quá thì chị cứ chăm cây cho tốt rồi cuối tháng 9 DL nhổ lên , cắt hết lá cách cổ củ 2cm , để chỗ mát hong khô 1 tuần . Sau đó quấn giấy báo đem cất ngăn mát tủ lạnh 8 tuần . Sau 8 tuần đem ra trồng lại , sẽ có hoa chơi tết DL hoac AL . Kinh nghiệm này em đang áp dụng cho 2 củ huệ trắng lần trước chị mua hoặc với củ trúng đấu giá lần này vì em biết nó đã đủ kích thước trưởng thành . Còn những củ huệ nhí do mấy củ này sinh ra thì tách riêng trồng lại luôn , chờ chúng lớn thì xử tiếp .
Chú ý : trước khi xử lý nên khám xét các em ấy kỹ càng tránh trảm nhầm vòi hoa . Vì như huệ trắng nếu chăm sóc tốt 1 năm có thể lên 2 -3 đợt hoa .

Hôm nay thứ 4 rồi, để thứ 6 đoàn HN vào ĐN thì cầm luôn songviet ơi, em alo cho LG ở Lò Đúc gửi cho gần nhất nhé.

2,801
0
0

muathu

Đã có CPN miễn phí nguyên một chuyến bay rồi em ạ, cảm ơn em rất nhiều, muathu sẽ lên ngắm nghía 2 em Huệ trắng chiều nay rồi tính xem sử thế nào, lâu nay cứ kiên nhẫn đợi :)

756
0
0

CSTT_Đấu giá

Moderator
Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: (MS316/ĐG) 12.03.2013 Đấu giá củ lan huệ cánh kép ủng hộ trường Kpa- Kơlơng, Quảng nam

CSTT_Đấu giá xin chúc mừng muathu đã trúng đấu giá củ hoa huệ cánh kép do songviet09 ủng hộ với giá 400k và cũng đã nhận được số tiền 500k muathu chuyển khoản. Cảm ơn muathu đã UH nhiều hơn số tiền trúng ĐG :x

Số tiền này sẽ được nhập topic UH trường Kpa Kơlơng, Quảng Nam.