(MS318/CN) 30.9.2011 Bé Siu Chẽ sinh năm 1997 ở Thôn Chưbõ 2, xã Iaphang, huyện Chưpưh, tỉnh GiaLai - tim bẩm sinh

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
ĐN ơi giúp giùm với liên lạc với BS Triệu để vào xác minh trường hợp bé dân tộc cần can thiệp để sống.
Cô bé này 15 tuổi, giờ sẽ can thiệp để cứu sống và uống thuốc chờ cơ hội sửa toàn bộ lần 2

1,669
0
0

mesubim

Ðề: (MS318/CN) Đà Nẵng ơi giúp giùm bệnh nhân ng dân tộc để tuần sau có bít dù

Subim đã điện thoại cho BS Triệu để nắm sơ qua tình hình, trưa nay em Su sẽ vào viện để biết rõ thêm thông tin:

- Em sinh năm 1997 tên Siu Chễ (BS Triệu phiên âm ra là thế không biết viết thế có đúng không), bệnh viện ồn và đông nên nói cũng không nghe rõ lắm, tình hình bệnh của em là thế này: em bị Thông liên thất - Tăng áp phổi mạnh, tim có 2 rãnh dọc, 1 lỗ thông còn một lỗ (mạch máu) bất thường, bệnh này nếu mổ lúc nhỏ thì sẽ ổn nhưng gia đình nghèo quá cái ăn còn không đủ no nên không quan tâm gì đến đau ốm bênh tình... cứ để thế chờ số phận, giờ nặng quá và cũng hơi trễ cần can thiệp gấp. BS bảo hiện tại đang hội chẩn để tiến hành bít lại lỗ bất thường để cấp cứu trước và sau đó sẽ tiến hành phẫu thuật.

Chi phí cho ca phẫu thuật là hơn 29 triệu (có số lẽ), bảo hiểm thanh toán được 15 triệu, gia đình đã chạy vạy để nộp thêm 5 triệu, số tiền còn lại gần 10 triệu gia đình đang rất khó khăn không biết chạy đâu ra nên BS Triệu nhờ CSTT mình giúp em! Chị Loan ới ời... nhà mình ơi cùng giúp em.

Em nằm phòng 501 khoa tim mạch (tầng 5) Su nhé, lên phòng trực gặp điều dưỡng chính (chị Tân) rồi chị ý dẫn vào thăm em! Trước mắt thăm hỏi động viên và giúp đỡ cho gia đình chút chi phí ăn ở bồi dưỡng, còn lại chờ ý kiến chị LG nhé nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: (MS318/CN) Đà Nẵng ơi giúp giùm bệnh nhân ng dân tộc để tuần sau có bít dù

Trưa nay em đi nói chuyện với toàn Tây ka ka. phiên dịch một hồi, mất hơn 45phút mới lấy được đầy đủ tên tuổi thế này ạh
cũng may lấy được là do túm được giấy tờ gia đình mang theo em gửi cả nhà

con tên là Siu Chẽ sinh năm 1997 học lớp 7
Thôn Chưbõ 2, xã Iaphang, huyện Chưpưh, tỉnh GiaLai
Bố là Nay Ger sinh năm 1954 làm nông
Mẹ là Siu H'Chin sinh năm 1953 làm nông
Nhà có 9 anh chị em, sau con còn một em nữa.
Con bị tim từ lâu nhưng gia đình không có điều kiện đưa con đi khám nên không chữa bệnh được. Tới khi con được giấy gọi đi khám theo chương trình tập trung của Tỉnh GiaLai thì bệnh con nặng và chuyển viện về Đà nẵng.
Bệnh của con Thông liên thất, tăng áp phổi mạnh, cần can thiệp .
Con xuống với Bố và Chồng của Dì ruột. đi từ nhà xuống đà nẵng mất 250k tiền xe cho mỗi người, đi mất một ngày.
Số điện thoại của bổ 01653915655

hai bố con

Chứng nhận hộ nghèo từ năm 2006 đến nay

Chuyển viện từ trạm y tế

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: (MS318/CN) Siu Chẽ sinh năm 1997 ở Thôn Chưbõ 2, xã Iaphang, huyện Chưpưh, tỉnh GiaLai tim bẩm sinh

Siu Chẽ đã thông tim hôm 5/10, hiện tại cháu đang sốt, mai em ghé viện cập nhật thêm thông tin ah. Vì hôm trước lấy thông tin thì bé và bố bảo bs khám cho thuốc uống về 4 tháng sau ra lại...
Chị Tân cũng nhắn là bé này hiện thiếu 10tr nữa, gia đình cũng đang vay mượn mà chưa có.

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: (MS318/CN) Siu Chẽ sinh năm 1997 ở Thôn Chưbõ 2, xã Iaphang, huyện Chưpưh, tỉnh GiaLai tim bẩm sinh

Thay mặt CSTT Mẹby và susu đã ghé thăm Siu Chẽ, cháu đã ổn sau thông tim. Bs chỉ định cho thuốc về điều trị sau 3 tháng tái khám để tiến hành làm các thủ tục khác nếu sức khỏe đáp ứng được.
Gửi con 1thùng sữa 265k và 500k tiền mặt .
Em sẽ cập nhật khi có thông tin ạh.
Gia đình con gửi lời cám ơn tới các bố mẹ ở CSTT rất nhiều ạh.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Trường hợp Siu Chẽ khá thú vị, em cứ tưởng thế là xong, hẹn em ba tháng quay lại .
Sáng sớm LG gọi em đi nộp tiền viện phí ka ka . Vào viện mới biết Gia đình bé khó quá, Bs Triệu đã cho bé xuất viện và trả lại tiền ứng để mua thuốc uống trong vòng 3 tháng rồi quay lại tiếp tục kiểm tra để làm thêm bước nữa. Mỗi ngày bé uống 1 viên 50k/ngày
Vậy nên xin phép cả nhà đóng tiền viện phí cho trường hợp này 10tr ạh, em gửi cả nhà phiếu thu.

Tổng kết trường hợp này:
viện phí : 10.000.000đ
bồi dưỡng: 265.000đ
tiền mặt: 500.000đ
Tổng đã chi xin trích quỹ: 10.765.000đ