(MS336/CN) 02.12.2011 Trần Thị Như Quỳnh 1 tuổi ở xóm Tiên Đồng, Tân Kỳ, Nghệ An - tim bẩm sinh, dị tật chân

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Em bé tên là Trần Thị Như Quỳnh – 1 tuổi ở xóm Tiên Đồng, Tân Kỳ, Nghệ An.
SDT (bà nội) 01632328295. Bố mẹ em đều làm ruộng, nhà nghèo lắm mà họ không có tiền cũng nhưng chẳng biết làm thế nào để cho em bé lên khám cả. Mới cho em bé khám ở bệnh viện Tỉnh thì họ bảo là bị Hở van hai lá mà để bên tỉnh thì ko mổ được.

CSTT cùng giúp đỡ hướng dẫn em bé này lên Tim Hà Nội để chẩn đoán và làm hồ sơ Trái Tim Cho Em nhé.
Tyruoi lo vụ này em nhé.

5,622
9
38

metyruoi

Active Member
Ðề: (MS336/CN) 02.12.2011 Trần Thị Như Quỳnh 1 tuổi ở xóm Tiên Đồng, Tân Kỳ, Nghệ An.

Em đã liên lạc với gia đình. Bố cháu đang đi hái cà phê thuê ở Đắc Lắc, tháng rưỡi nữa mới về, còn mẹ thì lơ ngơ còn gà tồ lắm nên không đi đâu được. Hàng ngày con ở nhà ông bà nội trông để đi trâu ạ. Ông bà nội mới ngoài 60 nhưng cũng yếu và chưa đi đâu xa bao giờ. Hix... Bố sn 1987, mẹ sn 1990. Trẻ thế mà đã cưới.

Cháu ngoài bệnh tim còn bị khoèo chân nữa. Có đoàn bs nước ngoài về khám đã mổ cho cháu nhưng hiện giờ vẫn chưa đi được. Cháu hơn 1 tuổi nhưng mới được 5,5kg thôi, yếu lắm.

Ông bà bảo đợi bố về mới đưa đi khám được. Em đã cho số điện thoại để liên lạc. Hix