(MS350/CN) 14.03.2012 Bé Cao Nguyễn Hà Phương sinh năm 2010 ở Cẩm Xuyên, Hà Tĩnh - tim bẩm sinh (còn ống động mạch)

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Bé Cao Nguyễn Hà Phương sinh năm 2010. (16tháng)
Cẩm xuyên, Hà tỉnh
Chuẩn đoán Còn ống động mạch
Chi phí phẩu thuật 29,5tr, Bảo hiểm thanh toán 20tr. Gia đình phải đóng 9,5tr.
Hoàn cảnh gia đình cực khó khăn, em sẽ cập nhật sau.
Hiện tại sức khỏe con cần phải phẩu thuật gấp. Bs Triệu sẻ trực tiếp làm.
Chị LG ơi, nhà mình ơi giúp cho con với nhé.

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: (MS350/CN) 13.03.2012 Cao Nguyễn Hà Phương sinh năm 2010 ở Cẩm Xuyên, Hà Tỉnh tim bẩm sinh còn ống động mạch

Em cập nhật tiếp tình hình cháu ạh.
Địa chỉ của con: Xóm 5, xã Cẩm Thịnh, huyện Cẩm Xuyên, Tỉnh Hà Tĩnh.
Con sinh ngày: 24/11/2010
Cân nặng : 6kg
Chuẩn đoán tim bẩm sinh: Còn ống động mạch, Bệnh nặng cần can thiệp sớm - Người thực hiện Bác sĩ Triệu.
Mẹ: Nguyễn Thị Lý: 1986, làm ruộng
Bố: Cao Vân Sơn: 1986, làm ruộng - 0983624904
hai vợ chồng kết hôn năm 2009, sinh bé Phương là cháu đầu lòng, gia đình hai bên nội ngoại đều nghèo và làm nông. hai vợ chồng được Nhà chồng cho một sào ruộng, nhà vợ góp một sào. :( ngoài ra chẳng còn gì. Sống chung với nhà nội - chỉ còn bà nội ông nội mất khi Ba bé mới được 3 tuổi. Hiện bà nội đã 70 tuổi, không làm được gì chỉ phụ thuộc vào các con. Nhà ngoại cũng không hơn không kém
Gia đình cháu là hộ nghèo, có bảo hiểm người nghèo.
Con ốm nên nhập viện Cẩm xuyên, chuẩn đoán và giới thiệu lên viện ĐK Hà Tĩnh nằm được 7 ngày, BS chuyển viện vào viện TW Huế. Tại Huế nằm được 10 ngày do bs Tâm điều trị, nhưng không can thiệp được nên chuyển cháu vào Đa Khoa Đà Nẵng.
Con cần can thiệp gấp mà gia đình không có gì cả khi đi vay được 2tr, giờ tiêu còn 200k. Em có hỏi thế không xin được tiền thì mình tính làm sao. hai em í bảo chắc bọn em mang cháu về, chứ chả biết tính tiếp thế nào. Nhờ BS xin hộ thôi.
Ôi cuộc đời, người ăn không hết, người túng quẫn thế này...
Con gái ti mẹ hoàn toàn, từ nhỏ tới giờ chưa uống sữa ngoài. vào viện huế được các bác coh 200k .

Con gái đã được xếp lịch mổ do CSTT có lời với bs, tuy nhiên máy hỏng nên vẫn chưa thực hiện được. Lại trực tiếp bs Triệu làm nên có thế phải 10 ngày nữa mới có lịch... Thời gian lâu quá...
Em cập nhật sơ vậy, để nhà mình biết có gì em báo thêm sau ạh

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: (MS350/CN) 13.03.2012 Cao Nguyễn Hà Phương sinh năm 2010 ở Cẩm Xuyên, Hà Tỉnh tim bẩm sinh còn ống động mạch

Chị vừa nói chuyện với Triệu. Tình hình máy hỏng lâu thật đấy. Nhưng giờ đã chữa xong rồi, thay mới khá nhiều. Triệu nói ngày lễ em ko nghỉ làm liền mấy chục ca. Triệu nói chị yên tâm có gì em sẽ báo chị.
Vậy nhà mình tồn hai ca chắc sẽ làm trong đợt tới

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chị vừa nói chuyện với Triệu. Tình hình máy hỏng lâu thật đấy. Nhưng giờ đã chữa xong rồi, thay mới khá nhiều. Triệu nói ngày lễ em ko nghỉ làm liền mấy chục ca. Triệu nói chị yên tâm có gì em sẽ báo chị.
Vậy nhà mình tồn hai ca chắc sẽ làm trong đợt tới
Đầu giờ chiều nay, con gái sẽ được Bác Triệu phẩu thuật. Mong quá tin tốt lành.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Bé Hà Phương may mắn hơn Bé Khôi, hai con cùng can thiệp một buổi, nhưng Hà Phương không phải làm tiếp lần 2.
Hôm qua em đã nộp tiền viện phí cho con 9,5tr, gửi con một hộp sữa 300k và 500k hỗ trợ tiền về quê.
Cám ơn cả nhà đã đồng hành cùng con.

10,148
29
48

ALnML

Super Moderator

Bé Hà Phương may mắn hơn Bé Khôi, hai con cùng can thiệp một buổi, nhưng Hà Phương không phải làm tiếp lần 2.
Hôm qua em đã nộp tiền viện phí cho con 9,5tr, gửi con một hộp sữa 300k và 500k hỗ trợ tiền về quê.
Cám ơn cả nhà đã đồng hành cùng con.
Xin phép trích quỹ
9500+ 300+ 500 = 10300K
Xin cảm ơn susu và nhà ĐN cùng cảm ơn cả nhà mình đã ủng hộ động viên.