(MS358/CN) 08.5.2012 Bé Nguyễn Văn Nghĩa sn 07.03.2012 ở Xóm Nam, Thạch Đài, Thạch Hà, Hà Tĩnh - tim bẩm sinh

741
0
16
Ðề: (MS358/CN) Bé Nguyễn Văn Nghĩa sn 07.03.2012 ở Xóm Nam... Thạch Đài, Thạch Hà, Hà Tĩnh bị tim bẩm sinh còn ống động mạch

Nghe công ty tathy buồn cười quá! =))

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: (MS358/CN) Bé Nguyễn Văn Nghĩa sn 07.03.2012 ở Xóm Nam... Thạch Đài, Thạch Hà, Hà Tĩnh bị tim bẩm sinh còn ống động mạch

Nghe công ty tathy buồn cười quá! =))
chị ơi thế nó là cái gì, LG bảo em là nhắn người nhà viết thư cám ơn mà e chưa làm bao giờ cả cứu em với

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

=)) Nó là 1 website su ơi; cstt có vài con nghiện bên tathy, vd như temp và omm (hồi xửa :p )

http://www.tathy.com/thanglong/index.php

6,216
0
36

susu1811

Active Member

=)) Nó là 1 website su ơi; cstt có vài con nghiện bên tathy, vd như temp và omm (hồi xửa :p )

http://www.tathy.com/thanglong/index.php
Hic đúng cái web này, sáng vừa hỏi bác GG hic... LG này bó toàn thân kiểu chơi chữ của già :D

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
110
0
0

Haibara82

Ặc ặc cty tathy nghe oai quá.
Các chị đã giải thích rồi nên e ko nói lại nữa, tathy là 1 diễn đàn mẹ susu ạ.
Nếu tài trợ cho trường hợp ngoài HN thì thông thường e sẽ đến tận nơi để nộp tiền viện phí và chụp ảnh lên báo cáo lại với các bạn ủng hộ.
Tuy nhiên lần này lại là trường hợp trong Đà Nẵng nên e ko làm đc như vậy. Chính vì thế chị Loan mới nhờ chị susu đề nghị gia đình viết 1 thư cảm ơn tới diễn đàn Thanh niên xa mẹ để e có thể post lên thông báo tới các bạn đã ủng hộ. Như thế thì lần sau e kêu gọi cho 1 trường hợp nào ko ở Hn sẽ dễ dàng hơn.
E cảm ơn chị Loan nhiều vì đã nghĩ đc cho cái khó của em, e chỉ đơn giản là người đưa thông tin giữa người cần giúp đỡ và người có thể giúp đỡ thôi- nhưng rút kinh nghiệm từ TTNA, làm vc ko cặn kẽ sẽ dẫn đến kẽ hở cho kẻ xấu ném đá.
Cảm ơn mọi người rất nhiều.
E hi vọng tathy sẽ tiếp tục đc giúp đỡ các hoàn cảnh khó khăn bên CSTT.

567
0
0

Ciao

Giờ ít nghiện hơn rồi!
Em thấy chị Temp vẫn nghiện lắm, vào Quán cóc chém ầm ầm.

10,153
29
48

ALnML

Super Moderator

Em xin gửi 1tr qua TK chị Loan để hỗ trợ bé mổ mắt. Mong bé sớm được phẫu thuật.
Ngày 23.05 nhận từ tk số tiền 1000k của Tun yeu hỗ trợ bé mổ mắt

10,153
29
48

ALnML

Super Moderator

Hic đúng cái web này, sáng vừa hỏi bác GG hic... LG này bó toàn thân kiểu chơi chữ của già :D
Bác nói Tathy thì là Tathy, hay cstt cũng vẫn là cstt vậy thôi hic , nào có dám chơi chữ đâu em.
Thư cảm ơn thực chất chỉ là tờ giấy biên nhận, nhưng trong đó đủ các thông số: địa chỉ gia đình, đt, họ tên, cmt của bố hoặc mẹ, tên và ngày sinh, của em bé, số tiền ( viết bằng số và chữ) nhận đc từ ai đó dùng vào mục đích gì. Đơn giản nhưng đầy đủ. Chỉ vậy thôi, mình viết sẵn họ chỉ điền số cmt , viết số tiền bằng chữ và ký tên.
Báo cáo hết.
@ haibra: chính vì muốn haibra, muốn cstt mãi mãi là cầu nối tin cậy giữa tathy và ng cần sự giúp đỡ nên cố gắng vậy thôi. Cầu đi vòng vèo nhưng đến tận tay ng cần giúp đỡ là tốt quá rồi.

741
0
16

Em thấy chị Temp vẫn nghiện lắm, vào Quán cóc chém ầm ầm.
Là tại gió mưa (tái) phát bệnh của giời thôi chị. Giờ em đang nghiện FB, khó cai ghê á! :(

10,153
29
48

ALnML

Super Moderator

Bé Nghĩa đã mổ mắt hôm qua. Bà nói mọi thứ tạm ổn. Chắc 1 tuần sau sẽ xuất viện.

110
0
0

Haibara82

Nhờ các chị trong ĐN chụp ảnh cháu Nghĩa và hóa đơn thanh toán viện phí + thư cảm ơn tathy( nếu có thì tốt quá) rồi up lên giúp e nhé.
Để e còn báo cáo bên kia nữa.
Cảm ơn các chị.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Nhờ các chị trong ĐN chụp ảnh cháu Nghĩa và hóa đơn thanh toán viện phí + thư cảm ơn tathy( nếu có thì tốt quá) rồi up lên giúp e nhé.
Để e còn báo cáo bên kia nữa.
Cảm ơn các chị.
Mình đã gửi theo yêu cầu từ mấy bài trước.
Nếu cần hóa đơn gốc mình sẽ quay lại viện xin hóa đơn và fax ra cho Tathy.
Hiện tại bé đã về quê, nên mình đã liên lạc gia đình viết thư cám ơn cũng như gửi ảnh của cháu trực tiếp cho bên bạn Haibara82. (nhờ bạn PM giúp mình địa chỉ.)
Cám ơn bạn
Em đã nộp tiền viện phí can thiệp tim cho bé Nghĩa, Tổng 9,5tr.
Cháu đang chờ người nhà gửi giấy chuyển viện từ Hà Tĩnh vào Khoa Mắt viện ĐK Đà nẵng để giảm bớt tiền viện phí can thiệp Mắt.
Gia đình gửi lời cám ơn rất nhiều tới Tathy, cùng toàn thể các Anh chị ở Chiasetinhthuong đã hỗ trợ cho gia đình tiền phẩu thuật Tim.
Giao tiền cho mẹ bé nghĩa, đi nộp viện phí.

Hóa đơn viện phí hai lần theo phiếu tạm ứng của Khoa Tim Mạch.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Em cho địa chỉ chị Tyruoi rồi, lúc người nhà gửi ra chị gửi cho bạn bên tathy hộ em hé, cám ơn chị

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Chiều qua chị nhận được thư và ảnh của gia đình Nghĩa, post lên đây để Haibara82 xem và gửi cho bên Tathy nhé. Tks em!

103
0
0

pippi784

Trả lời: (MS358/CN) Bé Nguyễn Văn Nghĩa sn 07.03.2012 ở Xóm Nam... Thạch Đài, Thạch Hà, Hà Tĩnh bị tim bẩm sinh còn ống động mạch

trùi ui con yêu quá đi mất

110
0
0

Haibara82

Ðề: Trả lời: (MS358/CN) Bé Nguyễn Văn Nghĩa sn 07.03.2012 ở Xóm Nam... Thạch Đài, Thạch Hà, Hà Tĩnh bị tim bẩm sinh còn ống động mạch

Hình hơi bị show hàng quá nhể, he he, để e post sang bên tathy để admin còn chuyển tiền lại cho em.
Với các trường hợp ở xa, lần sau e nhờ các chị chụp ảnh rõ 1 chút- nhất là hóa đơn- để e còn báo cáo ạ.
Tks các chị nhé.