(MS411/CN) 11.09.2013 Bé Zoram Khang sn 31.05.2012 ở K'Roong I, Axan, Tây Giang, Quảng Nam - tim bẩm sinh

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Triệu vừa gọi LG xin cho một bé TBS khá nặng với 2 dị tật.
Triệu tạm thời sẽ bít ống để cứu con, ca này sau khi trừ bảo hiểm còn 9500k
Gia đình dân tộc tiếng Việt ko biết đâu, đt dĩ nhiên ko có luôn.
Mạn phép cả nhà chị đồng ý để Triệu giữ bé lại để cứu con.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Đà Nẵng xin cấp cứu một trg hợp

Xin lỗi cả nhà cập nhật muộn, đây là thông tin LG nhận đc từ BS Triệu:

Tên bé: Zoram Khang, sinh ngày 31.5.2012
Địa chỉ: K'Roong I, Axan, Tây Giang, Quảng Nam
Tên mẹ: Poloong Thi Pxien
Ngày nhập viện: 2.9.2013.

Con đang nằm ở Hồi sức Nhi, BV Sản Nhi Đà Nẵng; Chẩn đoán con bị thông liên thất, còn ống động mạch, tăng áp phổi nặng, dự kiến bịt ống động mạch để cấp cứu trước.

110
0
0

Haibara82

E xin gửi cháu 5 tr từ bạn e là chị Đỗ Diệu Linh nhé. Hình như bạn e hay có duyên với các trường hợp của Đà Nẵng.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

E xin gửi cháu 5 tr từ bạn e là chị Đỗ Diệu Linh nhé. Hình như bạn e hay có duyên với các trường hợp của Đà Nẵng.
Quá tốt đi, trường hợp nào cũng đc cả. Hiện nay CSTT đang tập trung vào việc giúp các bé trong ĐN vì trong đó khó xin hơn và toàn những trg hợp phải quuyết ngay ko họ mang con về liền , chờ chết, có muốn liên lạc cũng chịu như trg hợp dân tộc này chẳng hạn.
Cảm ơn chị Đỗ Diệu Linh nhiều nhé.

83
0
0

me teu bin

em UH con 1.000k, em chuyen vao TK chị Ha ngay bay gio. Mong con nhanh khoe.

2,801
0
0

muathu

Nhà Đà Nẵng đã ghé thăm bé tại bệnh viện, bé nhỏ xíu đen đủi thương lắm, BS Tạo kể rằng hôm xuống nhập viện thấy BS cấp cứu cột tay bé lại thì ba mẹ nằng nặc đòi về vì nghe người ta đồn đâu đó là bệnh viện giết người ...sau đó nói mãi để cấp cứu thì mới cứu được. Cuối cùng cho BS cấp cứu cho thở máy, ngày hôm sau ba mẹ bỏ về rồi mới xuống lại hôm mọi người sang thăm chị ạ. Các BS cũng khổ lắm.

Tạm thời bác sĩ bịt ống động mạch trước và theo dõi điều trị tiếp ạ :(

Đính kèm

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member

Hôm nay bé đã ổn định về đường hô hấp, nên BS khoa Hồi sức đã làm thủ tục chuyển con qua khoa Tim -BV Đà Nẵng.
Từ đây sẽ làm các thủ tục can thiệp về tim mạch cho con ạh.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Bé Zoram Khang sinh ngày 31/5/2012 nay được 17 tháng nhưng có 5kg thôi ạh :(
Cha là Zoram Ngan sinh năm 1986 nghề nông.
Mẹ DooLang Thị Priên sinh năm 1983 nghề nông.
Hai vợ chồng sống cùng mẹ chồng. Gia đình là hộ nghèo. Ngoài bé Khang còn có chị gái Zoram Thị Chi đang học lớp 2 , 8 tuồi.
Gia cảnh rất nghèo và không nói được thuần thục tiếng việt.
Nhập viện đã hơn 1 tháng rồi, đi cùng là chú Zoram Nham sinh năm 1989.
điện thoại liên lạc 01664915127
Con trai bị tiêu chảy, nên không uống được sữa ngoài, ti sữa mẹ, nhưng chắc chả được giọt nào hic
Hàng ngày con ăn cháo dinh dưỡng.

Em gửi hình của bé. Tổng tiền ca can thiệp là 9.500.000đ sau BH.

Hoàn cảnh của gia đình thực sự khó khăn, em xin phép cả nhà trích quỹ giúp thêm cho bé thêm tiền ăn cháo hàng ngày, mỗi ngày chi 50k cho bé, em sẽ gửi bs nhờ chuyển tiền cho bố bé mua cháo cho con.
tạm thời con đang viêm đường hô hấp nên bs Triệu vẫn chỉ định dùng kháng sinh theo dõi chứ chưa thực hiện can thiệp tim.

Mong bình an

190
0
16

lrosalia

Member

EM XIN CHUYỂN 700K ( 500- TIỀN ỦNG HỘ VÀ 200K TIỀN LÃI THANH LÝ MẬT ONG CỦA E) ĐỂ GIÚP ĐỠ E BÉ. E VỪA CHUYEN VAO TK chị Hà rồi ạ. số tk của e:...50664 . Chúc bé sớm khỏe mạnh

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

EM XIN CHUYỂN 700K ( 500- TIỀN ỦNG HỘ VÀ 200K TIỀN LÃI THANH LÝ MẬT ONG CỦA E) ĐỂ GIÚP ĐỠ E BÉ. E VỪA CHUYEN VAO TK chị Hà rồi ạ. số tk của e:...50664 . Chúc bé sớm khỏe mạnh
Chị đã nhận được 700k của Irosalia, cảm ơn em nhiều :x. Chị sẽ chuyển lại cho LG nhé.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chiều thứ 2 ngày 14/10, trước giờ bão vào ĐN, đi gom 1 thùng mì tôm, bỉm và 2 gói bột ăn liền cho bé. Tổng thiệt hại 300k. Gọi nhanh ông chú chuyển vào viện.
Híc trưa nay chị ơi em hết tiền ăn rồi, chị giúp em với được không :(
Thì mà là... chị chỉ giúp bé con tiền mổ tim và ăn hàng ngày thôi. chứ không giúp được ba đồng chí tiền ăn đâu, hu hu ăn đỡ mì tôm đã nhé ...

Làm thế nào đây LG ới

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Bé đang trong phòng can thiệp rồi ạh, mong kết quả tốt đẹp

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cảm ơn Su và nhà Đà Nẵng. C đã ck nhờ Su đi nộp viện phí cho con.
Cập nhật thông tin của bé. Đúng là có duyên. :)
em đi nộp tiền, thì được biết bé vừa được hỗ trợ can thiệp của một tổ chức khác với số tiền 9.5tr;
Vì lần can thiệp thứ 2 của bé chưa thực hiện ngay lúc này, nhưng số tiền là 28,5 tr sau bảo hiểm, em có trao đổi với bs giúp thương lượng với tổ chức bên kia giúp tiền cho đợt 2, còn đợt 1 thì vẫn để cstt :D
Có kết quả, em gửi cả nhà sau ạh.
Việc hỗ trợ tiền ăn, em tìm hiểu thì có nhiều người cùng hỗ trợ cho bé, nên em mới chi tiền 300k thôi, số còn lại 372k, sẽ chuyển cho trường hợp khác ạh.

14
1
3

nganha03

Trả lời: Đà Nẵng xin cấp cứu một trg hợp

Em có một chút - 500k để trợ giúp thêm em bé này chị Hà ah. Thương qua. Chúc bé mau khỏe.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member
Ðề: Trả lời: Đà Nẵng xin cấp cứu một trg hợp

Em có một chút - 500k để trợ giúp thêm em bé này chị Hà ah. Thương qua. Chúc bé mau khỏe.
Của em đây đúng ko ? Chị đã nhận được UH rồi. Cảm ơn em nhiều nhé @};-
IBVCB.2510130711820001.cho em gui ung ho truong hop chau be Zoram Khang, sinh ngay 31.5.2012 o Da nang

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Báo cáo cả nhà trường hợp của bé, sẽ được một đơn vị ở Đà Nẵng giúp toàn bộ chi phí hai lần can thiệp.
Hơn một tháng nữa con lại ra nhập viện làm lần can thiệp thứ 2. Lúc đó CSTT lại đồng hành cùng con những ngày ở viện nhé cả nhà.

Em xin tổng kết trường hợp này: 1.172k
- chi phí hỗ trợ bột ăn hàng ngày: 300k (Memynhi)
- chi phí cho lần tiếp theo 372k(Memynhi) + 500k (nganha03)
Cảm ơn cả nhà đã đồng hành cùng gia đình bé

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Báo cáo cả nhà trường hợp của bé, sẽ được một đơn vị ở Đà Nẵng giúp toàn bộ chi phí hai lần can thiệp.
Hơn một tháng nữa con lại ra nhập viện làm lần can thiệp thứ 2. Lúc đó CSTT lại đồng hành cùng con những ngày ở viện nhé cả nhà.

Em xin tổng kết trường hợp này: 1.172k
- chi phí hỗ trợ bột ăn hàng ngày: 300k (Memynhi)
- chi phí cho lần tiếp theo 372k(Memynhi) + 500k (nganha03)
Cảm ơn cả nhà đã đồng hành cùng gia đình bé
Số tiền 372k(Memynhi) + 500k (nganha03) xin phép được chuyển cho bé (MS414 / CN) 05.12.2013 Bé Nguyễn Văn Nghĩa, sinh năm 2006 tại tổ 4, ấp Kinh Mới, Sơn Bình, Hòn Đất, Kiên Giang - bị thông liên thất, HTAP