(MS433/CN) 12.2014 Triệu Thị Minh sinh năm 2003 ở xã Ngọc Minh, huyện Vị Xuyên Tỉnh Hà Giang - thông liên thất rộng, phải mổ gấp

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Em sợ nhất trong lúc khám bệnh mà nhận được điện thoại của bạn nhiều Tờ (TC&T) hoặc thấy bạn hớt hải chạy ra gọi: Ruồi ơi... Vì cứ bị gọi là y như rằng có bé phải mổ:(! (Tùng ơi, chuyến này tớ "géc" cậu nhất:p!!!)

Bé này là Triệu Thị Minh, sinh năm 2003 nhưng mới chỉ học lớp 3. Bé bị Thông liên thất rộng, phải mổ gấp. 3 lần xuống bv Nhi khám nhưng bs lại cho về, hẹn khi nào gọi (có tiền) thì xuống mổ:(. Buồn hết sức! Nhà bé cũng đã nộp hồ sơ xin quỹ BTTE tỉnh từ rất lâu rồi nhưng chưa biết lúc nào mới được duyệt :(.

Vậy nhưng...sớm thiệt là sớm qua, nhận được tin nhắn: Em ơi, anh xin được tài trợ cho cháu rồi, em cho cháu xuống mổ luôn nhé!

Ối trời ơi!!! Em không thể diễn tả được nỗi xúc động và sự vui sướng khi đọc xong tin nhắn ấy:):x!!!

Sao nhanh quá vậy:-O? Sao vừa mới về, cảm xúc chưa kịp lắng xuống thì niềm vui đã lại dâng lên đến tột cùng như vậy:x? Hhheheee.....

Em luôn cầu mong mỗi chuyến đi, bs sẽ không phải viết một giấy đề nghị chuyển viện nào, nhưng nếu buộc phải có, thì ngày hôm sau, em đều nhận được một tin nhắn "gây sung sướng" như thế:).

Vì điều tuyệt vời ấy nên em cứ ước... giá như CSTT nhà mình có thể đi đến tất cả các trường học, từ mẫu giáo tới THPT, từ Nam tới Bắc, từ miền xuôi tới miền ngược, từ Lạng Sơn tới tận mũi Cà Mau... để khám và chữa bệnh cho các em, để nếu bé nào không may mắn bị bệnh tim sẽ được tấm lòng nhân ái và tình yêu thương, sự quan tâm của đội ngũ bác sĩ , của CSTT giúp bé có được trái tim khỏe mạnh!!! Hix..tham lam quá nhưng có ai đánh thuế những ước mơ:'>!!!

Đi để cảm nhận! Gặp để chia sẻ và yêu thương! Có lẽ trong cuộc đời này - những chuyến đi với CSTT sẽ mãi là ký ức đẹp đẽ và đáng nhớ nhất đối với mỗi người!!!

:cstt04:

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: (MS153.2/TT) 13.12.2014 Tường thuật trực tiếp - Chia sẻ tình thương đến giao lưu, tặng quà và khám bệnh cho các bé dân tộc trường tiểu học xã Ngọc Minh, huyện Vị Xuyên Tỉnh Hà Giang

Sáng sớm qua bố con bé Minh đã xuống bv, đến chiều thì làm xong hết các thủ tục siêu âm, xét nghiệm. Sơ bộ ban đầu có vẻ khả quan hơn so với chẩn đoán hôm khám ở trường. Đợi kết quả siêu âm bs sẽ có chỉ định cụ thể.

Con thi học kỳ xong rồi nên thời gian nằm viện không ảnh hưởng nhiều đến việc học. Hiện 2 bố con nằm ở phòng 144. Trong đó rất sạch sẽ và ấm cúng.

Hi vọng kết quả tốt như mong đợi!

Cố lên con gái!!!View attachment 1324

Đính kèm

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: (MS153.2/TT) 13.12.2014 Tường thuật trực tiếp - Chia sẻ tình thương đến giao lưu, tặng quà và khám bệnh cho các bé dân tộc trường tiểu học xã Ngọc Minh, huyện Vị Xuyên Tỉnh Hà Giang

Trời, ảnh upload từ điện thoại lên sao bé tí dị trời?

Đính kèm

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Bé Minh đã được bs Hiếu thông tim và cho chuyển sang bv E để phẫu thuật. Hiện 2 bố con đang nằm ở P501, khoa tim mạch. Nếu không có gì thay đổi, thì sang tuần sau sẽ mổ. Khi nào bv E thông báo nộp tiền thì anh Hiếu sẽ cho người sang nộp.

Cảm ơn anh và các bs ở bv ĐH Y đã nhanh chóng làm các thủ tục cho bé!

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: (MS432/CN) Triệu Thị Minh sinh năm 2003 ở xã Ngọc Minh, huyện Vị Xuyên Tỉnh Hà Giang Bé bị Thông liên thất rộng, phải mổ gấp

Theo kế hoạch thì sáng mai bé sẽ được phẫu thuật, nên từ hôm qua anh Hiếu đã cho người xuống bv nộp 30 triệu tiền tạm ứng cho bé

Con gái ít nói vậy mà khôn ghê gớm, còn ông bố thì cứ lơ ngơ như bò đội nón. Bởi vậy mà vụ này em bị giận nhớ đời luôn! hự hự...

Em post lại cái ảnh to...để nhìn cho dễ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: (MS432/CN) Triệu Thị Minh sinh năm 2003 ở xã Ngọc Minh, huyện Vị Xuyên Tỉnh Hà Giang Bé bị Thông liên thất rộng, phải mổ gấp

Bé Minh đã phẫu thuật xong, ca mổ thành công ngoài mong đợi:x!!! Bé vẫn nằm ở phòng cách ly, chưa được chuyển ra ngoài. Khi nào bé được ra phòng điều trị thì em sẽ vào thăm.

Cảm ơn anh Hiếu đã thông báo cho em:x!

Cảm ơn cả nhà đã theo dõi và cầu chúc cho bé:x!

Chúc mọi người năm mới vui vẻ và luôn mạnh khỏe để đồng hành cùng CSTT:x!

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Chiều thứ 6 tuần trước bé Minh được chuyển ra phòng điều trị. Sau 2 lần phẫu thuật liên tiếp, cô bé gầy như cái que:(!!! hix...

Con ăn khá tốt, nhưng lười uống sữa. Vẫn chỉ có một mình bố chăm con@};-. Hơn nửa tháng ở bệnh viện quá vất vả cho một người đàn ông :xvới cô con gái ít nói, ít cười.

Thay mặt CSTT, em mua sữa và gửi thêm chút tiền để bố chi tiêu (900k).

Bố chăm con rất khéo, thổi từng thìa cháo,

Ai bảo người dân tộc không biết chăm con? Nhìn cảnh người bố này cho con ăn, nhiều ông bố ở thủ đô còn chạy theo dài dài...:x

Chúc con chóng khỏe...để bố được về với mẹ:D! Nhớ mẹ quá dồi:p!!! hihiiiii

741
0
16

Hôm qua buôn với một đứa bạn (cũng là bệnh nhân của bác sĩ Hiếu), chị mới hình dung được "bít dù" là thế nào! Nghề y của bác Hiếu đúng là thần kỳ! :)

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Hôm qua buôn với một đứa bạn (cũng là bệnh nhân của bác sĩ Hiếu), chị mới hình dung được "bít dù" là thế nào! Nghề y của bác Hiếu đúng là thần kỳ! :)
Thì bởi vậy.... nên anh Hiếu cũng "thần" lắm! Chiều hôm đó em xuống thăm bé, ra khỏi phòng bệnh nhắn tin cảm ơn thì anh reply "em vào đấy cái là có người rì pót cho anh luôn rồi":-O . Hức hức...quá nguy hiểm>:)!!!!!

Mấy lần bị mọi người đẩy vào khám tim may mà em tỉnh táo ... chứ không thì tim em có bao nhiêu ngăn... anh lôi ra bằng hết:p. Hí hí.... lộ hết bí mật;;)....kkkkkkkk

Chị có gì mới rồi??

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
741
0
16

Chị có gì mới rồi??
Chị chưa có gì mới cả, vẫn đang đi làm (make) thằng người đây! :)

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Chị chưa có gì mới cả, vẫn đang đi làm (make) thằng người đây! :)
Cố lên chị nhé! Em chúc chị sẽ sớm đạt được như ý nguyện:x:-*!!

Bé Minh vẫn nằm viện vì bị viêm phổi, bs cho uống thuốc đến hôm nay cũng đã bớt ho.

Bố nói con ăn rất khỏe và chịu uống sữa rồi, lúc nào cũng đòi về. Nằm một chỗ cả tháng trời như vậy chắc cuồng chân lắm rồi.

Trời rét quá, ở bệnh viện ấm áp thì còn giữ được cái phổi, về nhà gió thổi tứ bề không biết có chịu được không. Nhưng dù sao vẫn hi vọng sang tuần bé sẽ được xuất viện.

Tuần trước vào em đã mang cho mấy cái áo rét anh hanhsonlinh chọn từ nhà chị Tịnh gửi qua, áo còn rất đẹp và mới@};-. Chắc sẽ giữ cho con đủ ấm:x!

5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: (MS433/CN) 12.2014 Triệu Thị Minh sinh năm 2003 ở xã Ngọc Minh, huyện Vị Xuyên Tỉnh Hà Giang Bé bị Thông liên thất rộng, phải mổ gấp

Báo cáo cả nhà là bé Minh đã được xuất viện. Khỏe mạnh và vui vẻ!

Số tiền anh Hiếu xin được nhà tài trợ (anh Dũng bạn anh Hiếu :)) sau khi trừ bảo hiểm +++...được bv trả lại 8.979.000 đồng. Sau khi hỏi ý kiến bs xin tài trợ:Dvà nhà tài trợ:D - thì toàn bộ số tiền này được tặng luôn cho gia đình để chăm sóc cho cháu sau mổ@};-.

Thay mặt gia đình, thay mặt CSTT... em xin gửi :-*:-*:pvà lời cảm ơn sâu sắc:D đến các anh và các bác sĩ !!!