(MS49/CN) 30.8.2006 - Bố mẹ có HIV- Con muốn được hỗ trợ nhân dịp khai giảng

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
ME KEM MUT
30/08/2006, 11:48 AM
Các mẹ thân mến, được sự đồng ý của Admin và Mod Hội quán... Mẹ Kem Mút gửi thông báo muộn màng này kêu gọi sự chia sẻ của các mẹ với các em bé có hoàn cảnh khó khăn về kinh tế và đặc biệt là bị sự kỳ thị ở cộng đồng chỉ vì các em có bố mẹ mang trong mình căn bệnh thế kỷ- HIV AIDs.

Nhóm Hoa Sữa với 40 thành viên, trong đó đa số là thành viên nữ có trình độ và thành phần gia đình cơ bản... số phận đưa đẩy làm họ trở thành người có HIV do lây từ chồng. Hiện tại nhóm có 10 bé đang tuổi đến trường ( lớp 1 đến lớp 7 ) mồ côi bố, mẹ có HIV nên không có việc làm, chỉ ở nhà nội trợ hoặc làm những công việc chống kỳ thị cùng với Hoa Sữa. Hoàn cảnh vô cùng khó khăn.

Năm học mới sắp đến, các con vào lớp mới không chỉ với hành trang thiếu thốn mà còn cả một áp lực tinh thần nặng nề do vấn đề kỳ thị tại VN nói chung và cả thế giới nói riêng... Vì vậy, dù hơi muộn... Mẹ Kem Mút cũng xin đưa thông tin này lên đây kêu gọi sự chia sẻ của những tấm lòng nhân hậu... Các mẹ có thể tặng các con đồng phục cũ, sách giáo khoa, vở viết, đồ dùng học tập của con cháu mình... cho các em để các con có thêm nguồn động viên nhân dịp năm học mới. Giúp các con có động lực học hành làm sao cho cuộc đời tươi sáng hơn.

Địa chỉ nhận đồ ủng hộ:

1. P 108- 16B Ngô Tất Tố, Văn Miếu, Đống Đa, Hà nội ( 24H luôn ). Gặp bác Mai trông xe đạp nhờ gửi giúp cho Loan Dũng.

2. Pipo Shop- 131 Mai Hắc Đế, Hai Bà Trưng, Hà nội

Thời gian ủng hộ từ hôm nay đến 3/9. Rất mong nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của các mẹ, các bố

Thân mến
30/08/2006, 11:53 AM
Kem Mút ơi, chị ủng hộ 1 cặp sách và bút chì (1 hộp to không biết bao nhiêu cái), 5 bảng đen nhé.
30/08/2006, 12:06 PM
Mẹ Kem Mút ơi, gửi đồ ở Việt Kids được không? Con mình cũng học Vietkids. MÌnh muốn tặng bộ SGK lớp 1 cho các con nhưng không biết có mấy con học lớp 1 và không biết bố mẹ các con đã mua chưa
30/08/2006, 12:06 PM
Mẹ Kem Mút ơi, nhà tớ cũng có một số sách vở cũ của con gái, nhưng tớ bận quá, con lại bé ko đi đến gửi cho các bé được. Tớ muốn gửi 200 ngàn nhờ mẹ mua sách vở cho các con được ko. Tớ chuyển tiền vào TK của Loan hay như thế nào mẹ Kem mút hướng dẫn nhé,
30/08/2006, 02:14 PM
Cám ơn các mẹ, mình tin là thông tin của Hội quán được các mẹ ủng hộ nhiệt tình mà.

Mẹ Mít ơi, gửi ở Vietkid cũng được mà, lớp KM là Hoa Tuylip nhé...

Danh sách các con như sau:

1. 2. Phan Giáp Lộc- Phan Thu Trang 10 tuổi- Mồ côi bố mẹ, đang ở cùng mẹ nuôi có HIV.

3. Nguyễn Quốc Nam- 9 tuổi, 4. Nguyễn Quốc Việt- 4 Tuổi: Mồ côi bố, ở cùng mẹ HIV, không có nghề nghiệp.

5. Nguyễn Anh Duy- 4 tuổi: Mồ côi bố, mẹ có HIV làm hậu cần cho nhóm Hoa Sữa.

6. Nguyễn Thu Hương- 7 tuổi: Mồ côi bố, mẹ có HIV o nghề nghiệp

7. Hoàng Thu Linh- 13 tuổi: Mồ côi bố, mẹ có HIV làm thợ may

8. Vũ Mạnh Cường- 12 tuổi: Mồ côi bố, mẹ có HIV bán hàng nước

9. Phạm Hồng Nhung- 6 tuổi: Bố mẹ có HIV, bố bán hàng nước, mẹ o nghề nghiệp.

Tổng cộng là có 9 bé, chỉ có một bé vào lớp 1.
Các mẹ có đồ mà gửi được đến 1 trong 2 đầu cầu trên thì tốt quá vì OMM bận mấy ngày nghỉ rồi, nhà chị Loan thì có việc gia đình. Nhưng làm ơn có ai ủng hộ tiền hãy gửi giúp đến tài khoản chung của Hội quán là:

0011000871618
Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam

Cám ơn các bố mẹ nhiều nhiều.
30/08/2006, 02:24 PM
Mình gửi 100K nhờ các mẹ mua quà năm học mới cho các bé (Em đã gửi chị Loan, chị Loan ơi). Mong các bé học giỏi và có một tương lai tương sáng hơn. Thương nhiều lắm.
30/08/2006, 02:35 PM
Mẹ Mít ơi, gửi ở Vietkid cũng được mà, lớp KM là Hoa Tuylip nhé...

Tổng cộng là có 9 bé, chỉ có một bé vào lớp 1.

Thôi, tớ chuyển sang tặng vở để các con dùng chung vậy. Chiều mai tớ gửi ở lớp Kem Mút, cầm về hộ tớ nhé.
30/08/2006, 04:57 PM
Thông báo với các mẹ là 3 trong số 9 em trên đây cũng có HIV do lây nhiễm trong quá trình sinh nở.

Mong rằng, sự quan tâm của chúng mình sẽ làm vợi bớt nỗi đau mà các em phải ghánh chịu.
01/09/2006, 10:00 AM
Sáng nay mình chuyển 200K vào TK của Loan rồi, mẹ Kem Mút mua đồ dùng học tập cho các cháu hộ mình nhé. Mình còn một chiếc cặp sách khá mới, vì mua xong nó hơi to so với con nhà mình, nếu mấy ngày nghỉ lễ nhờ ai trông con hộ được mình sẽ qua gửi cho các bé. Chúc các bé ngoan, học giỏi.
01/09/2006, 10:24 AM
Loan em ời Loan chị đây :4:
Ngày 01.09 nhận từ TK...45788 của Cunbonghe :8: ??? đúng ko aj
Ngày 01.09 nhận 100K của Sáo :8:
01/09/2006, 10:24 AM
Mẹ Kem Mút đã nhận được vở viết của mẹ Mít rồi... Cám ơn mẹ Mít nhé...
CHiều chủ nhật nhóm Hoa Sữa có cuộc họp nhóm và cũng là chiều 2/9 rồi. 5/9 là các con khai giảng, vì vậy các mẹ có nhã ý ủng hộ thì làm ơn gửi đồ sớm giúp Hội quán nhé.

Mẹ nào có đồ mà chưa đi gửi được làm ơn gọi cho em Trang- 0904678283, em ấy sẽ qua lấy và mang đến cho mình.

Cám ơn các mẹ nhiều nhiều lắm
13/09/2006, 07:58 AM
Mẹ KM thay mặt nhóm Hoa Sữa gửi đến các mẹ lời cảm ơn chân thành. Các e bé đã nhận được quà bao gồm mỗi bé một cặp sách đi học, một tập vở và một bộ đồ dùng học tập cùng với 1 phong bì 50K ( Riêng 2 bé 4 tuổi thì được phong bì 100K với ba lô đi học thôi... )... tổng chi tiêu hết 1319 K.

Một lần nữa cám ơn Hội quán và các mẹ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.