(MS53/CN) 25.12.2006 - CSTT Giúp bé Lê Văn Khải 7 tuổi (19kg) Yên Lộc Ý Yên Nam Định mổ tim

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
ALnML
25/12/2006, 02:37 PM
Bác sĩ Lân Hiếu vừa gọi cho Loan & chị Hoa BS về truờng hợp bé Khải cần mổ tim .
Bé Lê Văn Khải 7 tuổi nặng 19kg học lớp 2 ở tại Yên Lộc - Ý Yên - Nam Định.
Bố Lê Văn Khôi sinh năm 1969 Mẹ Trần Thị Thu sinh năm 1976 đều làm ruộng.
Gia đình có hai con là Khải 7 tuổi và em trai 4 tuổi.
Từ bé Khải thuờng hay ốm đau ko lên cân, yếu và hay mệt. Do điều kiện kinh tế nên cũng ko đi khám chữa bệnh gì. Đầu năm học vừa rồi có đoàn bác sĩ về trường học khám miễn phí, thì phát hiện bé Khải bị tim bẩm sinh. Gia đình đưa lên Hà Nội khám siêu âm và kiềm tra kỹ hơn . BS nói tim đã to (nguyên lời) chuyển Tim BM. Vào Tim BM thì số tiền quá lớn nên gia đình đưa con về chạy tiền. Nhờ họ hàng vay mựon Ngân hàng đc một số tiền hôm nay lên nhập viện. Nhưng vẫn chưa đủ và ngoài sức của gia đình. Chúng mình cũng đã gặp gỡ và nói chuyện với bé và gia đình. Mong muốn giúp đỡ kịp thời cho Khải mổ tim sớm để tiếp tục theo học cùng các bạn.
Chúng mình đang chờ tin của BS Hiếu xếp lịch mổ cho con . Lúc đó sẽ vào bệnh viện cùng gia đình làm thủ tục cho con nhập viện.
25/12/2006, 03:44 PM
Bác sĩ hẹn 2.1.2007 bé Khải nhập viện. Chi phí ca mổ là 41 triệu đồng, gia đình cũng nói tiếp tục về vay mượn, chắc may ra cũng chỉ gần đủ một nữa số tiền trên (Đối với gia đình họ nếu vay đc một nửa cũng là sự cố gắng cực kỳ lớn). WTT Chúng mình sẽ giúp một phần cho bé mổ tim.

02/01/2007, 02:52 PM
Chị ơi, cho em tặng bé 500K thêm vào chi phí mổ tim nhé. Bác cho em xin lại số tài khoản, em bị mất ví nên mất sạch thông tin (may chưa mất nốt số TK của mình :( ) , mấy bữa nữa em ra ngân hàng làm lại ATM, em chuyển khoản luôn thể ạ.
Trong lúc chờ em nếu cần đóng gấp tiền cho bé, bác ứng trước dùm em nhé. Tại thời gian của em hơi lu bu, sẽ cố gắng, cố gắng!
02/01/2007, 03:01 PM
Bé nhập Viện chưa chị ơi? Em giúp bé 300K, khi nào chuyển xong em sẽ báo lại chị nhé.
04/01/2007, 02:20 PM
Chị Loan ơi, em chuyển tiền rồi, chị kiểm tra hộ em nhé - từ TK ...282 hay 383 ý.
04/01/2007, 02:45 PM
Ngày 02.01.07 nhận từ TK... số tiền 2000K của một mẹ trong SG gửi cho bé Khải :8:
Mít ơi : Ngày 03.01.07 nhận từ TK ...282 số tiền 300K của Mít :8:

Mấy hôm nay không vào đc WTT, cũng ko post bài đc. Khải đã nhập viện ngày hôm nay. 2.1 có lên nhưng thiếu giấy tờ nên phải làm tiếp. Chính thức hôm nay nhập viện. Gia đình đã cố vay mượn 20Tr, còn lại thì chúng mình WTT sẽ giúp bé Khải để con có đủ tiền để mổ. Mọi thông tin xin đc thông báo sau. Xin cảm ơn các mẹ :8:

@ Tim&Sam đc rồi ... Cảm ơn em
08/01/2007, 02:09 PM
Sáng sớm nay mình đã vào viện nộp tiền cho bé Khải
Chi phí ca mổ là 37.000K Gia đình nộp 17Tr + Quỹ CSTT ủng hộ 20tr . Nộp xong đưa Khải vảo phòng mổ . Sáng nay Khải hơi mệt nên phải truyền nuớc. Nội soi nên cũng nhanh và mình còn đc vào tận phòng mổ xem dù bít vào lỗ như thế nào. Điều này chắc đc BS ưu tiên vì rất biết ơn tình cảm của các mẹ đã ủng hộ cho con. Gia đình bé thì khỏi nói họ rưng rưng nứoc mắt. Ở quê ai cũng ko tin Khải có thể may mắn gặp đc ng BS nhân hậu cùng tấm lòng của các mẹ WTT. Gần trưa ra về bố Khải tiễn mình, mình chỉ nói hãy cố gắng chăm lo dạy dỗ con để con trở thành ng có ích ngoan ngoãn ko phụ tấm lòng của mọi người đã giúp con nhé.
Đã gọi điện nhờ mẹ Sáo đến thăm nom xem có cần gì không. Mổ nội soi chỉ vài hôm có thế xuất viện ra về rồi, thật mừng các mẹ ạ.
Gia đình họ gửi lời cảm ơn chân thành tới tất cả các mẹ đã giúp đỡ cho bé Khải qua căn bệnh này. :8:
16/01/2007, 02:25 PM
Tổng kết 16.01
Chi 20.000K (Viện phí)
Chi mua đồ cho Khải 200K
Thu mẹ SG 2.000K + mẹ Mít 300K = 2300K
Trích quỹ 17900K
Công ơn các mẹ như trời như bể . Hy vọng bé Khải sẽ nhớ mãi không quên, sẽ lớn lên thành ng có ích cho xã hội để đáp lại tấm chân tình của các mẹ
01/02/2007, 09:48 AM
Nhận đc 500K của mẹ Hà Tim Sam ủng hộ bé.:8:
Sắp tới bé có dịp lên HN khám lại, có hẹn gặp bố mẹ bé sẽ trao quà của cô Hà Tim Sam cho bé. Đc không Hà ơi ....:8:
02/02/2007, 02:10 PM
Nhận đc 500K của mẹ Hà Tim Sam ủng hộ bé.:8:
Sắp tới bé có dịp lên HN khám lại, có hẹn gặp bố mẹ bé sẽ trao quà của cô Hà Tim Sam cho bé. Đc không Hà ơi ....:8:

Chị ơi, tất nhiên là được rồi ạ. Nếu gặp bé chị thơm con dùm em.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.