(MS61/TT) 28.03.2008 - Chương trình Suất ăn viện Bỏng - Niềm vui cuối tuần - Lần 2

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).

20/03/2008, 11:32 PM

Trên đà thành công của lần 1 - Hãy xem
Suất ăn viện Bỏng-Niềm vui cuối tuần lần 1 (http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=75900)

Chúng mình cùng tiếp tục buổi thứ 2 lúc 9g30 ngày 28.03.2008 tại sảnh tòa nhà 7 tầng viện Bỏng.
Các mẹ thông cảm ngày thứ bảy 29.03 gia đình chị Hà Hải có việc bận nên đành làm thứ sáu. Các mẹ nhất trí nhé.

Số lượng suất ăn sẽ đựoc chị Hà nhận từ chị Thủy - Y tá trưởng.

Chuyển quỹ từ topic lần 1 sang là 7260K.:LoveStruc:

Các mẹ ơi chúng mình cùng giúp sức nhé nhé. :Applause: :Applause:

Mong rằng tấm lòng của mọi người xa gần không ngừng giúp sức để bếp lửa của tình thương, của lòng nhân ái cứ ấm nóng mãi trong cuộc đời.

Một nụ cười cho đi là ngàn nụ cười nhận lại
21/03/2008, 11:31 AM
Chán quá, thứ 6 này thì lại ko xin nghỉ được rồi, thôi để các thứ 7 sau vậy. Cứ đầu tháng em sẽ CK cho bác Loan 200K nhé.
22/03/2008, 10:22 AM
Ngày 21.03 nhận được từ TK....0789 số tiền 200K của mẹ Nấm
22/03/2008, 02:36 PM
Thứ 7 thì em không đi được vì còn phải làm osin cho ông con chứ thứ 6 thì vô tư, chịu khó dậy sớm một tý là được.
Hic, em cũng muốn tham gia vào nhiều chương trình của hội quán nhưng tại vì toàn vào ngày nghỉ nên đành chịu. Tréo ngoe thế, các mẹ thì chỉ thích tổ chức vào ngày nghỉ.
22/03/2008, 02:45 PM
Chán quá nhỉ, thứ 6 thì em không đi được mất! Khai Tâm ơi, hôm nào gói bánh kẹo thì cho mình góp với! Em xin gửi tiếp 100K cho chương trình.
22/03/2008, 03:22 PM
Em thì cả ngày nghỉ lẫn ngày thường đều không đi được, mặc dù rất muốn tham gia. Em cũng xin gửi tiếp 100K, sang tuần sau em CK nhé.
23/03/2008, 11:09 AM
Chính thật là định làm thứ bảy, nhưng gia đình chị Hà bận nên chuyển làm thứ sáu.
Chia làm hai trường phái một bên nói rằng trốn công ty dễ hơn trốn gia đình - Một bên nói ko trốn được cty chỉ tranh thủ ngày nghỉ ...Cho nên chắc lúc nọ lúc kia thì sẽ dàn đều nhỉ :LoveStruc:

Mong các mẹ cùng tham gia nhé. :LoveStruc: :LoveStruc:
23/03/2008, 07:06 PM
Em thì đợt này không biết có đi được không nữa, em chưa dám nói trước được. Em ủng hộ 100k, chuyển khoản cho bác Loan sau nhé.
26/03/2008, 08:33 PM
Chán quá nhỉ, thứ 6 thì em không đi được mất! Khai Tâm ơi, hôm nào gói bánh kẹo thì cho mình góp với! Em xin gửi tiếp 100K cho chương trình.

Bác ơi, mạn phép bác, em đã mua kẹo bánh và gói được gần 130 gói (chắc là đủ cho 2 lần đấy nhỉ). Em với bác cùng đóng góp nhé. Cụ thể em sẽ PM ạ.
Thứ Sáu em có đi vào Viện. Hẹn cả nhà mình ở đấy ạ :Rose:
26/03/2008, 09:46 PM
Chị Loan ơi, em xin góp 100K ạ, nếu có thể T6 này em xin tham gia cùng.
Mai em sẽ CK ngay cho chị ạ.
27/03/2008, 08:38 AM
Định bụng tuần này tham gia với các bác nhưng em lại mắc đám cưới cô em chồng rồi :Smiling: Hẹn tuần sau vậy nhé (quyết tâm! quyết tâm! :p )

Chị Loan ơi em xin gửi 100K, trưa nay sẽ chuyển khoản ạ.
27/03/2008, 10:14 AM
Chào cả nhà, sáng nay chị Thủy bên viện Bỏng có thông báo cho mình biết là đến thời điểm này có tổng số là 188 xuất trong viện. Trong đó khoa nhi có 51 cháu, vậy mình thông báo để mọi người cùng biết như thế nhé. Chị Thủy có nói là sáng mai sẽ liên lạc lại cho số chính xác của sáng mai.
27/03/2008, 10:49 AM
Bác Loan ơi, cháu là Phương Trang. Có một sự trùng hợp là ngày mai đúng là sinh nhật tròn 1 tuổi của cháu. Cháu xin gửi bác 300K nhờ bác mời các bạn ở viện bỏng mừng sinh nhật với cháu. Chiều nay mẹ cháu sẽ chuyển khoản cho bác.
Mẹ con cháu cũng muốn được tham gia Hội quán với các bác lắm nhưng này mai mẹ cháu phải đi làm, hẹn lần sau vậy.
Cháu cảm ơn các bác đã làm cầu nối giúp cháu được chia vui cùng với rất nhiều bạn trong ngày sinh nhật đầu đời của cháu!
27/03/2008, 02:20 PM
Bác Loan ơi, cháu là Phương Trang. Có một sự trùng hợp là ngày mai đúng là sinh nhật tròn 1 tuổi của cháu. Cháu xin gửi bác 300K nhờ bác mời các bạn ở viện bỏng mừng sinh nhật với cháu. Chiều nay mẹ cháu sẽ chuyển khoản cho bác.
Mẹ con cháu cũng muốn được tham gia Hội quán với các bác lắm nhưng này mai mẹ cháu phải đi làm, hẹn lần sau vậy.
Cháu cảm ơn các bác đã làm cầu nối giúp cháu được chia vui cùng với rất nhiều bạn trong ngày sinh nhật đầu đời của cháu!

Bác Loan ơi, mẹ cháu đã chuyển 300K (từ TK 018...5900) vào TK của bác lúc 1h chiều nay (27/03) rồi nhé
27/03/2008, 11:35 PM
Chị Loan ơi, chiều nay em đã CK rồi ạ, từ TK:045....4478 , chị check dùm em nha , tks chị ạ :)
28/03/2008, 07:00 AM

Chúc mừng sinh nhật đầu tiên bé Phương Trang :Kiss: :Kiss:
Cảm ơn con vì đã chia sẻ niềm vui cùng các bạn:Rose: :Rose: :Rose:
" Một nụ cười cho đi ngàn nụ cười nhận lại "

Chúc Hội quán lần thứ hai ra quân thành công tốt đẹp :Applause: :Applause:
28/03/2008, 07:59 AM
Chúc mừng sinh nhật đầu tiên bé Phương Trang :Kiss: :Kiss:
Cảm ơn con vì đã chia sẻ niềm vui cùng các bạn:Rose: :Rose: :Rose:
" Một nụ cười cho đi ngàn nụ cười nhận lại "

Chúc Hội quán lần thứ hai ra quân thành công tốt đẹp :Applause: :Applause:

Đọc mấy dòng đầu của MOD mà em giật mình tưởng vào nhầm topic:Laughing: , tiện thể chúc mừng sinh nhật bé Phương Trang luôn:Rose: :Rose: :Rose:

Có bác nào đi viện bỏng xuất phát từ mạn Minh Khai, Chợ Mơ cho em đú theo với.
28/03/2008, 08:09 AM
Ngày 27.03 nhận được từ TK....85900 số tiền 300K của bé Phương Trang chia sẻ với các bệnh nhận nhi (langlanh)

Mừng sinh nhật đầu tiên của con gái :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

Ngày 27.03 nhận được từ TK...4916 số tiền 100K của Tempro life
Ngày 27.03 nhận được từ TK ...4478 số tiền 100K của smilevn
28/03/2008, 08:14 AM
Chúc chuyến ra quân lần 2 thàng công:Rose: :Rose: :Rose:
28/03/2008, 08:51 AM
Đọc mấy dòng đầu của MOD mà em giật mình tưởng vào nhầm topic:Laughing: , tiện thể chúc mừng sinh nhật bé Phương Trang luôn:Rose: :Rose: :Rose:

Hôm nay đông khách quá, chen lấn xô đẩy mãi mới vào được topic:Laughing: . Hoa mai chị đi viện Bỏng bây giờ có đú theo thì alo nhanh nên nhé.
28/03/2008, 09:21 AM

Chị bạn e muốn ủng hộ 300K cho suất ăn viện Bỏng, e nhờ hoamai chuyển cho bác Loan nhá. Chị ý ko có nick trên WTT , tên chị ấy là: Đặng Hồng Thắng - Công ty Asi . Trưa nay e bận chả đi được, chúc các bác thành công tốt đẹp nhá.:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
28/03/2008, 11:51 AM
Yêu các mẹ trong hội quán quá :LoveStruc: Em cũng muốn tham gia lắm giá như vào thứ 7 thì tốt quá ngày thường em khó đi lắm vì chỗ em khó xin ra ngoài quá, chúc các mẹ trong hội quán thành công :Rose: :Rose: :Rose:
28/03/2008, 01:39 PM
Cảm ơn MOD, bác hoamai và bác AL&ML nhé!
Chuyến đi của các bác kết thúc tốt đẹp rồi chứ? Các bác show kết quả đi cho bà con ở nhà coi!
28/03/2008, 04:19 PM
Chị nhẽ ra không đi, nhưng đến phút chót trốn được nên tham gia cùng nhóm đi Viện Bỏng.
Hôm nay ra quân không đông đảo như lần trước nhưng vẫn vui. Chị và T&G đi phát xuất ăn cho khoa PHCN và Phẫu thuật tạo hình. Hai khoa này có 64 xuất cả người lớn và trẻ em. Ai cũng vui và khen ngon:) . Vẫn có bánh kẹo phát cho trẻ nhỏ nên các cháu cũng thích lắm, không chỉ bố mẹ vui đâu. Hai chị em đợi mọi người lấy cơm và trả hộp nên hơi lâu, trưởng đoàn sốt ruột quá phải nhắn tin cho người ở nhà bảo gọi điện tập họp quân số để đoàn đi ăn trưa.:Laughing:
Túm lại, buổi ra quân hôm nay rất thành công (chưa kiểm hộp nên không biết có thiếu không, nhưng chắc chắn thừa 1 cái thìa...:Laughing: :Laughing: :Laughing:
28/03/2008, 05:17 PM
Cuộc ra quân sáng nay thành công hơn mong đợi. "Nhân sự" ít hơn nhiều so với lần trước (và cũng vì muốn giữ trật tự cho môi trường Bệnh Viện) nhưng công việc rất trôi chảy. Tất cả là nhờ sự sắp xếp chu đáo, cẩn thận của các bác Huệ + Hải. :Rose: :Rose: :Rose:

Từ ở nhà, sau khi đã nhận được số lượng bệnh nhân của từng khoa, các bác chuẩn bị suất ăn và chia số phần ăn của từng tầng, gói riêng vào mỗi túi. Đến đó, chỉ việc tỏa đi các tòa nhà. Vào từng khoa, giao cho y tá phụ trách khoa đó, thế là gọn gàng lắm.:Smiling:

Suất ăn có "cải tiến": Thay vì canh đựng trong ca nhựa có nắp cồng kềnh và khó vận chuyển đến tận tay bệnh nhân, từng suất canh đã được cho vào túi nylon. Thìa inox cũng được rút vì lý do khi thu hồi bị thất lạc vì cái đó nhỏ quá... Phần ăn của các cháu trong khoa Bỏng Nhi là 51 nhưng em đã mang theo 60 suất kẹo bánh. Tuy nhiên, khoa phục hồi chức năng (nơi bác T&G và luongtam phụ trách chuyển) cũng có rất nhiều trẻ em. Vì vậy lần sau chúng ta rút kinh nghiệm, xin số lượng bệnh nhi của toàn viện :Rose:

Từ 10h xe cơm đến viện
10h15 những suất cơm đầu tiên đến khu nhà 4 tầng
10h30 cơm được chuyển đến khu nhà cao tầng nhất
11h15 tất cả mọi việc hoàn thành.

Hình ảnh thì phải đợi bác Hải và bác hoamai, máy em có mỗi 1 chiếc :LoveStruc:
28/03/2008, 06:10 PM
Đây, ảnh đây, nghe Khai Tâm réo là phải đáp ứng ngay, cứ phải ngay luôn cho nó nóng sốt em nhỉ???

Xuất ăn lần này đã thay đổi nội dung một chút nhé...

Chị Thủy, y tá trưởng của bệnh viện đã phối hợp nhịp nhàng với nhà mình để triển khai chia suất ăn tới các khoa

Nhìn Rùa và Hoa Mai có giống hai cô bán hàng không???

Có 2 chị "tóc vàng" bên Hội Phụ nữ quốc tế cũng cùng tham gia với đoàn, các chị rất thán phục việc làm của hội chúng ta và hứa là sẽ cố gắng giúp đỡ hội chúng ta duy trì hoạt động này

Đã đến giờ đẹp rồi, chúng ta cùng hành quân nào....

Lần này, đại diện các Khoa đã ra nhận tận nơi và có trách nhiệm đưa đến từng phòng cho bệnh nhân...

Cảm ơn T&G, chị Thủy Lương tâm đã thu gom luôn số hộp cơm về nơi tập kết, mọi người tiếp tục phát huy nhé....

28/03/2008, 10:24 PM
Tặng cả nhà mình:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
30/03/2008, 06:10 AM
Lời cảm ơn của chị Floor Van Oppen Raaij, người cũng cùng tham gia cùng hội chúng ta hôm thứ 6 tại Viện bỏng:

Dear Hai,

Thanks for the nice pictures.
It was very interesting meeting you friday morning.
We were very impressed by your work. It is toughing to see Vietnamese people help other vietnamese people!
We will do the best we can, to get the CAC and the board of the HIWC approve our proposal.

With kind regards,
Floor
30/03/2008, 08:39 AM
Lời cảm ơn của chị Floor Van Oppen Raaij, người cũng cùng tham gia cùng hội chúng ta hôm thứ 6 tại Viện bỏng:

Dear Hai,

Thanks for the nice pictures.
It was very interesting meeting you friday morning.
We were very impressed by your work. It is toughing to see Vietnamese people help other vietnamese people!
We will do the best we can, to get the CAC and the board of the HIWC approve our proposal.

With kind regards,
Floor

Nếu nhận đc sự hỗ trợ từ họ thì chương trình này của chúng mình sẽ dài hơn hơn.
Cảm ơn sự nhiệt tình của mẹ yêu Minh Quân và Nikita:LoveStruc: . Cảm ơn bác hhhai và Khai tâm đã giúp "đ k"
30/03/2008, 09:02 AM
Ngày 29.03 nhận từ Đặng Hồng Thắng - Công ty Asi số tiền 300K (bạn mẹ Đức Hiếu )
Ngày 29.03 nhận từ TK.....3420 số tiền 200K của thutrang79

Tổng thu đến ngày 30.03.2008 số tiền là 8460K
Chi ngày 28.03.2008 là : 188 suất x12K = 2256K
Còn lại số tiền là 6204K.
Cảm ơn Khai Tâm đã ủng hộ 60 phần bánh kẹo phát cho bệnh nhân khoa nhi.

Số tiền chuyển topic Viện Bỏng lần 3 - Tuần thứ 2 của tháng 04.2008 là 6204K

Xin cảm ơn sự ủng hộ của tất cả mọi người :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
31/03/2008, 08:36 PM
Ngày 31.03 nhận từ TK ....9701 số tiền 100K của meyeuconnhat
Ngày 31.03 nhận từ TK ....3754 số tiền 200K của gentlemum ( có phải 100K chuyển suất ăn + 100K chuyển bánh kẹo ko ạ??)
02/04/2008, 08:08 AM
Không phải số TK của em chị Loan ơi. Chị xem của mẹ khác cũng gửi đấy.
Hôm qua Ngân hàng báo em là khoản em gửi chị bị trả lại, không rõ tại sao. Hôm nay em sẽ qua ngân hàng kiểm tra lại.
02/04/2008, 03:14 PM
Ngày 31.03 nhận từ TK ....3754 số tiền 200K của gentlemum ( có phải 100K chuyển suất ăn + 100K chuyển bánh kẹo ko ạ??)

Loan ơi, của mình đấy , mình đóng góp vào suất ăn 100k,100k Loan chuyển cho quỹ bé Quân hộ mình với .THanks Loan nhiều
02/04/2008, 04:21 PM

Viết lại ạ

Ngày 01.04 nhận từ TK...3754 số tiền 100K của mẹhuungo (trên TS 200K)

Viết tiếp ạ

Ngày 02.04 nhận từ TK....940 số tiền 200K của mecuSam
03/04/2008, 09:40 AM
Các chị ơi, suất ăn viện Bỏng lần 3 vào ngày nào vậy ah?
05/04/2008, 02:43 PM
Không phải số TK của em chị Loan ơi. Chị xem của mẹ khác cũng gửi đấy.
Hôm qua Ngân hàng báo em là khoản em gửi chị bị trả lại, không rõ tại sao. Hôm nay em sẽ qua ngân hàng kiểm tra lại.
Sáng nay em đã qua ngân hàng check lại, tại em viết sai số TK. Chiều thứ hai chắc tiền mới sang đến chỗ chị.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.