(MS64/TT) 25.04.2008 - Chương trình Suất ăn Viện Bỏng - Niềm vui cuối tuần - Lần 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).

20/04/2008, 10:47 AM

Trên đà thành công của lần 1 - lần 2 - Lần 3 - Hãy xem
Suất ăn viện Bỏng - Niềm vui cuối tuần lần 1 ngày 16.03.2008 (http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=75900)
Suất ăn Viện Bỏng - Niềm vui cuối tuần lần 2 nghày 28.03.2008 (http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?p=1539566#post1539566)
Suất ăn Viện Bỏng - Niềm vui cuối tuần lần 3 ngày 12.04.2008 (http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?p=1574195#post1574195)

Chúng mình cùng tiếp tục lần thứ tư vào lúc 9g30 thứ sáu ngày 25.04.2008 tại sảnh tòa nhà 7 tầng viện Bỏng.
Số lượng suất ăn sẽ được chị Hà nhận từ chị Thủy - Y tá trưởng.

Chuyển quỹ từ topic lần 3 sang là 6028K.:LoveStruc:

Các mẹ ơi chúng mình cùng chung tay giúp sức nhé nhé. :Applause: :Applause:

Mong rằng tấm lòng của mọi người xa gần không ngừng giúp sức để bếp lửa của tình thương, của lòng nhân ái cứ ấm nóng mãi trong cuộc đời.

Một nụ cười cho đi là ngàn nụ cười nhận lại
20/04/2008, 11:17 AM
Thứ Sáu em lại có mặt nhé :Rose:
21/04/2008, 08:50 AM
Em đi với con rùa.
21/04/2008, 12:53 PM
Thứ 6 thì tớ cũng đi được đấy
22/04/2008, 03:36 PM
Zời ạ, hôm trước nghe bác Hải nói từ rày về sau tuyền làm thứ 6, thế là các bác đã xét xử em vắng mặt rồi đấy nhá. Em bắt đền đấy, thế thì chỉ dám 2 tháng xin nghỉ phép 1 buổi thôi, tức là em chỉ hoạt động được 25% tổng công suất thôi à. Ko biết đâu, bắt đền !
22/04/2008, 04:41 PM
Zời ạ, hôm trước nghe bác Hải nói từ rày về sau tuyền làm thứ 6, thế là các bác đã xét xử em vắng mặt rồi đấy nhá. Em bắt đền đấy, thế thì chỉ dám 2 tháng xin nghỉ phép 1 buổi thôi, tức là em chỉ hoạt động được 25% tổng công suất thôi à. Ko biết đâu, bắt đền !
Cố lên cố lên :LoveStruc:
22/04/2008, 05:14 PM
Chị ơi cho em hỏi một câu khá ngớ ngẩn. Làm sao để đến viện bỏng được em tra địa chỉ thì ở xã Tân Triều, huyện Thanh Trì, Hà Nội, cái xã đấy mặt mũi thế nào thì em chịu. Các chị có cần một chân làm giúp gì không thì cho em tham gia với
22/04/2008, 05:34 PM
Chị ơi cho em hỏi một câu khá ngớ ngẩn. Làm sao để đến viện bỏng được em tra địa chỉ thì ở xã Tân Triều, huyện Thanh Trì, Hà Nội, cái xã đấy mặt mũi thế nào thì em chịu. Các chị có cần một chân làm giúp gì không thì cho em tham gia với
Rất cần nhân lực em ơi :Applause: :Applause: :LoveStruc: Thật vui nếu em tham gia cùng:LoveStruc: vì luôn thiếu người :LoveStruc:
Copy lại chỉ đường đây
Em ơi có 2 đường, một đi thẳng Thanh Xuân xuống đến Hà đông rồi rẽ trái. Hai là đi từ Linh Đàm, rẽ ra Đại từ rồi chạy thẳng ra đường Hà Đông. Viện Bỏng gần viện 103 đấy.
:
22/04/2008, 07:46 PM
Các suất kẹo bánh cho các bệnh nhi đã sẵn sàng. Chỉ chờ con số cuối cùng từ Viện. :Rose:
22/04/2008, 08:07 PM
Ô, thế em tưởng lần trước các bác ra nghị quyết là sẽ làm vào thứ 7??? Hôm đấy các bác còn tổ chức nhậu nữa mới tiếc chứ..Em cố xem có trộm được tí giờ nhà nước không vậy.
22/04/2008, 11:48 PM
Chán quá, em lại không đi được rồi vì hôm đó em còn trong SG. Nhất định lần sau em sẽ có mặt.
23/04/2008, 12:25 PM
Ô, thế em tưởng lần trước các bác ra nghị quyết là sẽ làm vào thứ 7??? Hôm đấy các bác còn tổ chức nhậu nữa mới tiếc chứ..Em cố xem có trộm được tí giờ nhà nước không vậy.

Thì em chả có 1 giờ về sớm cho con bú là gì?:Laughing: Nhào vzô cho vui đê.
23/04/2008, 02:43 PM
Cả nhà ơi tớ theo dõi các bạn lâu lám ròi nhưng bận quá, nhưng tự thấy tuần này thamdự đwocj nên cho tớ đăng ký 1 chân nhé. Đúng 9h30 cómặt ở đấy à hay sớm hơn ?
23/04/2008, 08:48 PM

Ừ cái địa chỉ trên mạng của Viện Bỏng nghe quê lắm! Thực ra rất dễ tìm. Cậu đi thẳng đường Nguyễn Trãi -Thanh Xuân vào Hà ĐÔng, đến cầu Hà đông rẽ trái ngay trước khi qua cầu, đi vào đường tên là đường bệnh viện 103, đi qua bệnh viện 103 là đến Viện Bỏng.
24/04/2008, 04:21 PM
Mình đăng ký 1 chân ngày mai nhé . Mình đi xe buýt thì xuống chỗ viện 103 à ?
24/04/2008, 05:03 PM
Mai có ai đi cùng chị không?
25/04/2008, 08:46 AM
Đã liên lạc với chị Thủy bên Viện Bỏng rồi ạ, em xin thông báo với cả nhà biết là hôm nay có tổng số 182 xuất ăn và trong đó có 80 xuất của các cháu nhỏ. Sáng nay em xin cáo lỗi không đi với mọi người được rồi, hẹn cả nhà lần sau nhé. Chúc cho buổi hoạt động hôm nay thành công tốt đẹp và chúc mọi người cuối tuần vui vẻ :LoveStruc:
25/04/2008, 01:00 PM
Báo cáo: Ngày hôm nay có cả thảy 7 chị em và chị Thủy - Y tá trưởng. Đến sớm nhất, đúng hẹn, là mehuungo và meyeuchip, sau đó em và mẹ mip, sau nữa là bác Thủy luong tam và bác Ánh T&G. Chị Hà đến sau cùng xe chở suất ăn :).

Đây là hình ảnh tòa nhà 7 tầng Viện Bỏng Quốc Gia.

Bàn giao 182 suất ăn và hơn 80 phần bánh kẹo cho các suất ăn Bệnh nhi - Chị Thuỷ ký nhận :Smiling:

Đội ngũ CSTT

Suất ăn lần 4:

Chuyển các suất ăn về từng khoa. Chị luongtam và T&G phụ trách khu nhà 4 tầng (Gọi là CHUYÊN GIA KHU 4 TẦNG :p :p :p ) Những người còn lại vào khu 7 tầng.

Và niềm vui của các cháu nhỏ. Có một em bé khoảng gần 2 tuổi ở Khoa Bỏng Nhi tầng 4, khi mẹ nhận cơm em còn ngủ để dỗ cơn đau sau khi thay băng. Một lúc sau tỉnh dậy, các cô cstt quay lại vào thăm, em thấy gói kẹo bánh, đòi mẹ giở ra cho ăn. Mẹ hỏi "Còn đau không?" Bé nhoẻn miệng cười, lắc đầu. Em biết không? Chẳng phải mình em thích kẹo bánh đâu :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: Và hạnh phúc lắm khi nhìn thấy món quà nhỏ lại xoa dịu được nỗi đau, cho dù chỉ là chốc lát :Rose:

Hai bé trong hình đều trong độ tuổi 15-16 tháng, đang ngồi chơi cùng nhau.

Cảm ơn tấm lòng nhiệt tình của tất cả. :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

@hhải7: Bác yên tâm công tác nhé :Angel:
25/04/2008, 02:19 PM
Đọc bài của rùa mà chảy nước mắt. Sao mà thương và xót xa thế.
Xin lỗi mọi người vì đã nói đi mà phút cuối lại không đi được.
27/04/2008, 01:09 AM
Em dạo này thấy chán mình quá. Cứ mấy lần định đi mà lại ko đi được. Mà cơ khổ nhà em xa Viện Bỏng quá cơ....Lần sau bác Huệ đi thì cho em bám càng với, chứ thú thực đi 1 mình xa vậy lạ ko biết đg em ngại ghê cơ....
27/04/2008, 05:03 PM
Em dạo này thấy chán mình quá. Cứ mấy lần định đi mà lại ko đi được. Mà cơ khổ nhà em xa Viện Bỏng quá cơ....Lần sau bác Huệ đi thì cho em bám càng với, chứ thú thực đi 1 mình xa vậy lạ ko biết đg em ngại ghê cơ....

Uh..lần sau chị đi thì cho em bám càng, lần này thực sự ko đi được mà, có gì chị sẽ alo em nhé.
30/04/2008, 11:58 AM
Tổng kết
Chi : 12 K x 182 suất = 2184 K
Mua thêm kẹo vì lần trc còn ít : 60K
Còn 6028 - 2184 - 60 = 3784K
Chuyển sang topic lần 5.
Xin cảm ơn tất cả các mẹ :LoveStruc: :LoveStruc:
Lần thứ 5 dự kiến vào thứ bảy ngày 17.05 (do HQ đi ngày 10.05) . Kính mời các mẹ cùng tham gia.
04/05/2008, 06:59 PM
Ngày 03.05 nhận 200K từ chị luongtam

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.