(MS71/CN) 04.11.2007 - CSTT lại giúp tiếp anh bé Tuấn là bé Phúc 10t nặng 20kg ở Nam Thái, Nam Đàn, Nghệ An - tim bẩm sinh

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).

04/11/2007, 01:40 PM
Bé trai Hoàng Văn Tuấn sinh ngày 07.03.2001 hiện hơn 6 tuổi nặng 14 kg hay ngất, bị tim bẩm sinh. Phát hiện tháng 08 năm 2006 , gia đình mang con khắp nơi từ bệnh viện xã , đến huyện đến tỉnh Viện Nhi , Việt Đức và cuối cùng Bạch Mai. Các bác sĩ đã giúp đỡ tận tình và nói con cần phải mổ càng sớm càng tốt .
Hoàn cảnh gia đình: Mẹ Nguyễn Thị Linh sinh năm 1971, bố Hoàng Văn Châu sinh năm 1967 bị thoái hoá cột sống nên khó khăn trong việc đi lại và mọi thứ mẹ phải lo toan.
Nhà có ba con : Con gái sinh năm 1995, con trai thứ 2 sinh năm 1997 nặng 20kg bị đau ngực cũng bị tim bẩm sinh nhưng chưa đc chữa chạy vì ko nặng bằng em và Tuấn là con trai út.
Gia đình làm ruộng vô cùng khó khăn hiện chỉ vay thế chấp ngân hàng theo hộ nghèo đc vài triệu để mang con khám chữa bệnh mà thôi.
Địa chỉ gia đinh : Xóm 8 – Xã Nam Thái – Nam Đàn _ Nghệ Anh
Tel gọi nhờ qua hàng xóm nhờ gặp Linh Châu 0383781692

Trường hợp này mình đc bác sĩ Hiếu nhờ cậy từ cuối tháng 4 (25.04). Mình đã gặp gia đình và có gửi 200K cùng ít sữa cho bé Tuấn. Đáng ra sau vài ngày thì bé đc mổ ngay nhưng do bệnh viện có sự cố nên các ca mổ dừng lại. Cũng chính vì thế mình cũng chưa đưa lên ngay và mới chỉ bàn bạc thông báo trong nội bộ mà thôi .
Gia đình đưa Tuấn về và đã đi lại mấy lần. Đến hôm nay nhập viện trở lại và bác sĩ quýêt định mổ vào đầu tuần sau.
Qua lời mẹ bé nói thì chi phí khoảng 20 tr, chưa xác định rõ ràng chờ sáng mai bác sĩ thông báo để đi nộp tiền .
Mình đã bàn bạc cũng chị Hoa và các mẹ để giúp bé Tuấn đc tham gia phẫu thuật tim
Mong các mẹ đồng ý cứu sống con , các mẹ nhé.

Các mẹ còn nhớ bé Tuấn mổ tim đầu tháng 06 năm 2007.
Nhờ ơn các mẹ Tuấn đã khỏe mạnh hơn rất nhiều và tăng cân rất tốt.
Tuần rồi gia đình lại đưa tiếp anh của Tuấn là Hoàng Văn Phúc sinh năm 1997 nặng 20kg cũng bị tim bẩm sinh như Tuấn.
Hiện đã nhập viện và đang xin mổ sớm nhất có thể. Cũng như Tuấn, Phúc sẽ mổ " ở ngực". chi phí cũng 20 tr. Gia đình cũng đã làm đơn xin đc hỗ trợ hộ nghèo một phần nhưng vẫn còn hơi xa...chắc cũng có thể đc một chút. Đợt này Phúc hơn nặng nên phải khẩn trương đưa con lên để xin mổ ko thì ko thể tiếp tục học và sống .
HQ đã một lần cùng các mẹ giang tay giúp đỡ Tuấn. Nên lần này mình và chị Hoa nghĩ chắc các mẹ cũng đồng ý để HQ một lần nữa đc cứu Phúc các mẹ nhỉ.
Thật khổ cho gia đình họ với hai đứa con cùng bị tim bẩm sinh.
04/11/2007, 04:45 PM
CSTT nhận giúp mẹ cháu 100K của Thư và Đông gửi tặng anh Phúc nhé :LoveStruc:
04/11/2007, 05:47 PM
Chị Loan ơi, giúp bé nhé, hội quán miền Nam sẽ giúp bé như cũ nghen chị :LoveStruc:
04/11/2007, 10:08 PM
Em ủng hộ bé 100k chị Loan nhé.
06/11/2007, 08:43 AM
Phúc sẽ mổ vào thứ năm tuần này.
CSTT đã bàn bạc và hỗ trợ một nửa kinh phí cho bé Phúc để bé có thể mổ (với tinh thần nhà nước và nhân dân cùng làm).

Tuy nhiên có một khó khăn nhỏ là cần máu. Bé là nhóm máu B nhưng ng cho máu nhóm nào cũng được. BV lần này nhất định ko cho mua máu mà bắt phải có ít nhất hai người hiến máu. Một người sẽ là mẹ của Phúc, còn người kia thì đang tìm. Ông bé ra chăm nhưng nhiều bệnh và yếu quá không thể cho máu được.
06/11/2007, 08:55 AM
CSTT đã bàn bạc và hỗ trợ một nửa kinh phí cho bé Phúc để bé có thể mổ (với tinh thần nhà nước và nhân dân cùng làm).

Tuy nhiên có một khó khăn nhỏ là cần máu. Bé là nhóm máu B nhưng ng cho máu nhóm nào cũng được. BV lần này nhất định ko cho mua máu mà bắt phải có ít nhất hai người hiến máu. Một người sẽ là mẹ của Phúc, còn người kia thì đang tìm. Ông bé ra chăm nhưng nhiều bệnh và yếu quá không thể cho máu được.

Chị ơi, em ủng hộ cháu 100K, số TK 002...9405 :Rose:

Em cùng nhóm máu B. Nhưng em hơi nhỏ người (42 kg), không biết người ta có cho lấy máu không? Nếu được, em cũng xin giúp cháu. Lúc nào thì cần đến để kiểm tra ạ? Số liên lạc của em 0989089668 ạ.
06/11/2007, 09:19 AM
Em nhóm máu O. Sức khỏe em chắc đủ điều kiện cho. Nếu máu O cũng cho người máu B được thì em đăng ký nhé.
06/11/2007, 09:48 AM

Mổ tim hình như phải cho máu trực tiếp chứ không dùng được máu trong ngân hàng máu đâu ạ. Em nhóm máu B đây, không bệnh tật gì đủ tiêu chuẩn chỉ có điều em mới hiến máu t8 vừa rồi ( ko nhớ ngày, để về em xem lại ) thì không biết bây giờ có cho tiếp được không.
Em có 1 ý kiến thế này, nếu như BV chỉ cần 2 người hiến và nhóm máu nào cũng được thì em nghĩ có thể tìm được nhiều người hiến đấy. Như vậy thì đừng lấy máu của mẹ cháu nữa mà để mẹ cháu giữ sức khỏe còn chăm cháu nữa. Nhà nghèo chắc mẹ cháu cũng chẳng béo tốt gì, nay lại lấy máu cho con sợ không đủ sức khỏe.
06/11/2007, 10:04 AM
@mecunlinh nói có lý ghê mà ko nghĩ ra. Nhưng mẹcunlinh ơi thôi bạn ko đủ đk đâu...Vì gần quá. Cảm ơn nhé.

Mình cũng ko rõ phải cho trực tiếp ko. Nhưng lần trc thì đều đc mua máu. Lần này nhất định ko đc phải tìm ng hiến máu. Thế nên mình chắc là ko cần trực tiếp.
Mit đang trên đg vào cho máu ...
@Thien ly màu nâu: Em đang còn cần sk lo cho con. Nên chị ko dám ..nhờ. Thật lòng đấy.
06/11/2007, 11:28 AM
Mít vào nhưng tiếc quá vừa tiêm viêm gan B. Thấy Mít bảo mẹ Phúc bối rối lắm vì nhỡ với bs ...tìm ko ra ...
Hiện Tùng Bố Cò nhận lời vào...Cần gấp một người nữa đây..
06/11/2007, 11:37 AM
Mít vào nhưng tiếc quá vừa tiêm viêm gan B. Thấy Mít bảo mẹ Phúc bối rối lắm vì nhỡ với bs ...tìm ko ra ...
Hiện Tùng Bố Cò nhận lời vào...Cần gấp một người nữa đây..

minh_av đã theo chân em Cò vào viện rồi ạ.
06/11/2007, 02:57 PM
Em cũng nhóm máu B đây! Nếu bé Phúc vẫn còn thiếu máu thì các chị nhắn cho em số ĐT 0986.509.906, e sẽ vào viện.
06/11/2007, 07:50 PM
Cảm ơn tất cả mọi ng đã nhắn tin và gọi cho tớ khi biết bé Phúc cần máu.:LoveStruc: :LoveStruc:
Cảm ơn Tùng bố Cò và Minh av nhà Hoamai đã kịp thời vào bệnh viện hiến máu cho bé Phúc mổ tim.
Tối nay mẹ Phúc gọi điện thoại cảm ơn mọi người nhiều lắm. Từ hôm vào viện đến giờ có mỗi một mình làm đủ thứ nên suốt ngày bị các bs mắng là chậm chạp (Mít ạ lúc nãy cũng kể cho chị nghe bị mắng ỉ lại ...vẫn chuyện máu hẹn nhiều lần, tiền khất lần) Mẹ Phúc còn bảo nếu ko có các mẹ giúp chắc bị đuổi khỏi bệnh viện quá vì ko có nhiều thứ...
Sáng mai mình sẽ gặp hai mẹ con Phúc để giúp họ thanh toán nốt phần còn lại viện phí. (Cái này phải cảm ơn bs Hiếu lắm...ai đó "bùng " chắc bs :Sad: )
Không có gì thay đổi thứ năm Phúc sẽ mổ. Mẹ bé có nói chắc phải cậy nhờ ai đó ở quê ra cùng chứ lúc mổ cần nhiều thủ tục chạy đi chạy lại chắc cô ấy ko lo nổi.

Mẹ Phúc ko phải cho máu là cảm ơn mẹ cún linh nhiều lắm vì đã nghĩ đến. Mẹ Phúc gầy lắm mà là trụ cột trong gia đình và căng nhất hiện nay một mình chăm con lạ nước lạ cái.
Một lần nữa cảm ơn các mẹ:LoveStruc:

Nhận Hạnh nguyễn 200K
Nhận Khai tâm 100K
07/11/2007, 10:30 AM
AL&ML;1209220@Thien ly màu nâu: Em đang còn cần sk lo cho con. Nên chị ko dám ..nhờ. Thật lòng đấy.[/QUOTE nói:
Vâng, thế thì em nhờ chị chuyển cho cháu 200K nhé. Em chuyển chiều qua rồi đấy ạ. :Rose:
07/11/2007, 08:41 PM
Nhận Hạnh nguyễn 200K
Nhận Khai tâm 100K

Ngày 06.11 nhận từ TK ....9405 số tiền 200K của mẹ Thiênlymatnau78
Ngày 07.11 nhận từ hoamai só tiền 100K
Ngày 07.11 nhận từ bạn của hoamai số tiền 1000K

Thay mặt các mẹ đã gửi tới gia đình số tiền 10000K (10tr) để đóng viện phí.
Đã gửi tặng cho Phúc 1 hộp sữa bồi dữong sau mổ + 5hộp sữa đặc có đg + bánh + 200K
Ảnh và các tài liệu liên quan sẽ post lên sau.
Các mẹ cùng chúc ca mổ thành công tốt đẹp. :LoveStruc: :LoveStruc:
08/11/2007, 02:49 PM
Mẹ Phúc vừa gọi báo tin mọi việc đã ổn. Bé đã về phòng, tuy còn chưa tỉnh nhưng ca mổ đã hết sức thành công.
Khi nào tỉnh sẽ gọi báo tin cho mọi người yên tâm.

Tối qua có mẹ T&G gọi cho chị muốn vào cùng lo cho bé vì nghe nói gia đình neo người. Hoamai tối qua cũng ghé hỏi han thì mẹ bé nói rằng đã có người ở quê lên. chị ấy nói những cái quan trọng nhất đã được HQ ra tay giúp đỡ, những việc khác gia đình phải cố được. Cảm ơn các mẹ:LoveStruc:
08/11/2007, 03:00 PM
Cầu cho con sớm bình phục .
08/11/2007, 04:34 PM
Mừng quá, cầu chúc con nhanh khỏe :LoveStruc:
09/11/2007, 09:46 AM
Chúc bé sớm bình phục. Mong rằng 2 anh em Tuấn - Phúc sẽ ngày một khỏe mạnh, hạnh phúc!
16/11/2007, 06:24 PM
Nhận Hạnh nguyễn 200K
Nhận Khai tâm 100K
Ngày 06.11 nhận từ TK ....9405 số tiền 200K của mẹ Thiênlymatnau78
Ngày 07.11 nhận từ hoamai só tiền 100K
Ngày 07.11 nhận từ bạn của hoamai số tiền 1000K

Thay mặt các mẹ đã gửi tới gia đình số tiền 10000K (10tr) để đóng viện phí.
Đã gửi tặng cho Phúc 1 hộp sữa bồi dữong sau mổ + 5hộp sữa đặc có đg + bánh + 200K
Ảnh và các tài liệu liên quan sẽ post lên sau.
Các mẹ cùng chúc ca mổ thành công tốt đẹp. :LoveStruc: :LoveStruc:

Tổng kết
Thu từ các mẹ 1600K
Chi 10000K (viện phí) + 280 + 65 + 35 + 200K =10580K

Trích quỹ 10580-1600 = 8980K

Xin lỗi các mẹ vẫn theo dõi tình hình bé trong thời gian vừa rồi nhưng bận quá không post lên. :LoveStruc:
Bé Phúc đã xuất viện về nhà. Mẹ bé gửi lời cảm ơn đến tất cả các mẹ đã giúp đỡ gia đình rất nhiều. :LoveStruc: :LoveStruc:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.