(MS72/CN) 16.11.2007 - Chúng mình giúp bé Hà 6 tuổi (16kg) Chương Dương Đông Hưng Thái Bình mổ tim

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).

16/11/2007, 06:08 PM
Một trường hợp bỏ về vì khả năng không có. BS thương quá cầu cứu các mẹ giúp con :LoveStruc:
Mình và chị Hoa vừa gặp gỡ bố bé Hà.
Bé Ngô Thị Hà sinh năm 18.10.2001 học lớp 1 trường Chương Dương, Đông Hưng, Thái Bình. Đã 6 tuổi nhưng Hà chỉ nặng có 16kg hay đau yếu và mệt nhiều. Bé Hà bị thông liên thất, ALĐMP tăng và đã phát hiện từ khi còn 4 tuổi, chạy chữa từ viện Nhi, Việt Đức rồi đến Bạch Mai. Lần lữa mãi vì gia đình không có tiền. Nay BS có nói với gia đình bệnh nặng ko duy trì được lâu cần mổ thông tim. Thật khó khăn vì họ quá nghèo.
Bố tên Ngô Thế Quân sinh năm 1977 vợ sinh năm 1978 ở tại đội 7, xóm 4, xã Chương Dương, Đông Hưng, Thái Bình. Gia đình đều làm ruộng và có duy nhất một cô con gái này mà thôi. Lần này lên khám chữa cho con họ đã vay mượn chuẩn bị (vẫn đang để ở nhà chưa dám cầm lên )khoảng gần 15 triệu.
Theo phán đoán của bs Hiếu số tiền có thể 2-3.000USD. Họ nghe thấy thế nên đã xin bs kê thuốc định về. Thương em bé nên BS đã gọi cho chúng mình để giúp đỡ họ.
Do điều kiện ở BM hiện nay máy thở có vấn đề và ko đáp ứng đc ca mổ này, nên BS Hiếu đã viết giấy chuyển sang Viện tim vì phải mổ gấp.
Hiện bé Hà đang nằm ở phòng 10 tầng 2 giường 34 bệnh viện Tim Hà Nội phố Trần Hưng Đạo
Chắc thứ hai bệnh viện mới làm thủ tục và quyết định chi phí ca mổ.
Thật tình sau khi chia tay với bố mẹ bé, còn dặn họ là hãy liên lạc với chúng mình khi có quyết định. Thật thương nếu họ cảm thấy ko đủ khả năng mà bỏ về. Họ có nói để có đc 15 tr này họ đã dốc hết khả năng của mình. Họ ko thể có hơn nên mới tính bỏ về ...

Mình đã gửi cho bé 5 hộp sữa đặc, hộp bánh để bồi dưỡng.

Mình và chị Hoa mong muốn HQ chúng mình sẽ giúp Hà các mẹ nhé.

Thêm thông tin từ mẹ bé:

Hà đã thông tim 3 lần
- Lần 1 : 06/12/2006 Miễn phí chỉ mất tiền giường 100K/1 ngày và tiền ăn ở thuốc
- Lần 2: : 02/04/2007 Miễn phí chỉ mất tiền giường 100K/1 ngày và tiền ăn ở thuốc
Thông tim xong BS cho chuyển sang Việt Đức. Nhưng rất tiếc ko mổ được. Lại chuyển sang Nhi điều trị và về.
- Lần 3 : Nhập viện 07/11 Lần này mất phí gần 10tr. Tiền thuốc 2600K thở khí dung (dù đã đc miễn 100K/1 bình)

Thông tim để chẩn đoán sức cản của phổi xem có mổ đc ko.
Bé Hà lần này nhất định phải mổ vì ko qua được tháng 02.2008.
Số tiền 15tr mà gia đình vay mượn đã đc chi phí cho lần nhâp viện vừa rồi tại Bạch Mai.

Lần này Hà sẽ đc mổ "ph"
16/11/2007, 07:20 PM
Chị ơi, thương bé quá. nếu số tiền cần là: 2-3000USD thì mọi người hãy cố gắng giúp bé. mà gia đình đã có 15 triệu rồi thì coi như còn thiếu 2/3 số tiền nữa. Mọi người ơi cùng nhau giúp bé nhé.

Chị Thủy bạn em có gửi em 1 triệu để làm gì thì làm. Em đã nhận bảo trợ 1 cháu ở Thụy an giúp chị ý rồi. Còn 500K thì em thay mặt chị Thủy ủng hộ cho cháu Hà. Chị Loan ứng trước rồi em sẽ gửi sau ạ. Em sẽ gửi cho cháu Hà 2 hộp sữa đặc và 100K. Sẽ lựa quần áo của Cún nhà em 1 ít rồi gửi cho cháu sau. Sang tuần em gửi em Yến bên công ty chị nhé!
16/11/2007, 08:40 PM
Thương quá chị ơi, mọi người cùng góp sức giúp bé Hà, em ủng hộ 100k, có gì thì tuần sau em chuyển vào tài khoản của chị Loan nhé.
16/11/2007, 10:25 PM
giải thích cho em với, "bị thông liên thất" và "ALĐMP tăng" là sao ??? cám ơn mấy chị nhiều
16/11/2007, 10:51 PM
Chị ơi, thương bé quá. nếu số tiền cần là: 2-3000USD thì mọi người hãy cố gắng giúp bé. mà gia đình đã có 15 triệu rồi thì coi như còn thiếu 2/3 số tiền nữa. Mọi người ơi cùng nhau giúp bé nhé.

Chị Thủy bạn em có gửi em 1 triệu để làm gì thì làm. Em đã nhận bảo trợ 1 cháu ở Thụy an giúp chị ý rồi. Còn 500K thì em thay mặt chị Thủy ủng hộ cho cháu Hà. Chị Loan ứng trước rồi em sẽ gửi sau ạ. Em sẽ gửi cho cháu Hà 2 hộp sữa đặc và 100K. Sẽ lựa quần áo của Cún nhà em 1 ít rồi gửi cho cháu sau. Sang tuần em gửi em Yến bên công ty chị nhé!

Mình xin ủng hộ 300K, các bạn cho mình số tài khoản đi, nhưng mình phải nhờ người chuyển nên có thể phải mất vài ngày :)

Thật tội nghiệp các em bé bị tim và thật buồn về hệ thống bảo hiểm của nước mình
17/11/2007, 09:10 AM
Mình xin ủng hộ 300K, các bạn cho mình số tài khoản đi, nhưng mình phải nhờ người chuyển nên có thể phải mất vài ngày :)

Thật tội nghiệp các em bé bị tim và thật buồn về hệ thống bảo hiểm của nước mình

bạn có thể gửi tiền vào tài khoản này - TK của chị AL&ML:
Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam - Vietcombank
Số Tài khoản : 0011000871618
Ngô Thị Phương Loan
Dt: 0913569988/cstt.org@vnn.vn
17/11/2007, 10:07 AM
giải thích cho em với, "bị thông liên thất" và "ALĐMP tăng" là sao ??? cám ơn mấy chị nhiều
Đã từng quá quen với những từ ngữ này nên cứ viết tắt ....Quen đến nỗi sợ đến nỗi có lần đưa con đi kiểm tra xem có tim bẩm sinh không :Sad: BS mắng cho một trận :Crying:

Bệnh tim bẩm sinh bao gồm những khiếm khuyết ở vách tim, van tim, buồng tim và hai mạch máu xuất phát từ tim là động mạch chủ và động mạch phổi. Trước đây trẻ bị tim bẩm sinh không được phát hiện ngay khi mới sinh ra, nên nếu để nặng thì trẻ thường chết ngay trong vài ngày, vài giờ sau sinh và bị chẩn đoán nhầm với các bệnh khác; còn thể nhẹ thì được phát hiện khi đã có biến chứng. Trong các bệnh tim bẩm sinh thường gặp thì thông liên thất chiếm tỷ lệ cao nhất (28%), thông liên nhĩ 10,3%, còn ống động mạch 9,8%, tứ chứng fallot 9,3%... Các triệu chứng gợi ý bệnh tim bẩm sinh là khó thở khi gắng sức: khóc, bú (trẻ nhỏ), chạy nhảy (trẻ lớn), lồng ngực vùng tim phập phồng nhiều, đổ mồ hôi nhiều, tăng cân chậm, trẻ hay ốm (viêm đường hô hấp) da xanh... Hiện nay nhờ tiến bộ y học, các bệnh tim bẩm sinh đã được phát hiện và điều trị hiệu quả. Các phương pháp điều trị như đóng ống thông bằng dụng cụ, bằng bóng chèn hay phẫu thuật vá lỗ thông có tỷ lệ thành công 95%.
Phát hiện phải đưa trẻ Bệnh viện ngay để được điều trị sớm, tránh các biến chứng suy tim.

Bạn nghiên cứu thêm ở đây nhé
Các bênh tim bẩm sinh (http://www.cimsi.org.vn/TimMach/Default.asp?act=2b31)
ALĐMP tăng
Áp lực động mạch phổi (http://www.cimsi.org.vn/TimMach/Default.asp?act=2c2)
18/11/2007, 09:01 PM
Chiều thứ bảy mình đã đến thăm bé Hà tại bệnh viện Tim Hà Nội phố Trần Hưng Đạo. Trông bé gầy và xanh nhưng vẫn rất nhanh nhẹn và thật ngoan.
Nói chuyện với mẹ bé được biết thêm nhiều thông tin và càng muốn giúp bé hơn nữa.
Hiện bố bé đã về lấy chứng nhận của trường để xem có thể giúp giảm đuợc chút nào hay chút ấy.
Còn bé Hà thì BS Hiền đã khám sơ bộ cũng nói bé phải mổ truoc tháng 02.năm 2008. Hiện lịch mổ trong BV đã kín cả tuần sau, nên ko biết có chen vào được không. Tất cả chờ đến thứ hai gia đình đi làm các thủ tục sơ bộ.
Mình có mang theo giò và ruốc để cho bé ăn thêm.
Đã chụp ảnh hai mẹ con sẽ đựoc post lên vào sáng mai. Xin cảm ơn các mẹ.
19/11/2007, 11:52 AM
Mẹ chồng em ủng hộ bé Hà 500k, em sẽ chuyển tới TK của chị Loan ạ.
Mong bé sớm bình phục :Rose:
19/11/2007, 12:07 PM
Bé Lì ủng hộ chị Hà 100K, trưa nay Mẹ Bé Lì sẽ CK cho bác Loan ( TK của em la .....3440), bác nghi nhận giúp em nhé.
19/11/2007, 12:09 PM
bạn có thể gửi tiền vào tài khoản này - TK của chị AL&ML:
Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam - Vietcombank
Số Tài khoản : 0011000871618
Ngô Thị Phương Loan
Dt: 0913569988/cstt.org@vnn.vn

Chị Loan ơi, em đã nhắn em gái mấy lần là chuyển 500K bảo trợ bé Tùng vào tài khoản của chị nhưng mới nói chuyện thấy báo cáo là bận quá chưa chuyển :mad: . Nay em nhắn lại là chuyển 800K, trong đó 500K là học bổng cho bé Tùng và 300K là cho bé Hà nhé, em gái em hứa sẽ chuyển trong hôm nay hy vọng chị sẽ sớm nhận được.
Đây là lần đầu em chuyển tiền cho CSTT nên chưa biết cụ thể cần nhắn tin hay ghi vào communication của lệnh chuyển tiền những nội dung gì, mọi người hướng dẫn em được ko. Em gái em nói vì chỉ chuyển từ máy ATM nên ko ghi được mục đích chuyển tiền thì phải

Chúc các mẹ nhân từ một tuần thật vui vẻ và nhiều ý nghĩa :)
19/11/2007, 12:53 PM
Đã từng quá quen với những từ ngữ này nên cứ viết tắt ....Quen đến nỗi sợ đến nỗi có lần đưa con đi kiểm tra xem có tim bẩm sinh không

Loan ơi là Loan, hâm quá đi :Laughing:
Lâu quá không vào WTT, nhớ mọi người quá :Rose:
Chị sẽ gửi cho bé 200K, khoảng trong tuần này chị sẽ chuyển khoản em nhé.
19/11/2007, 01:05 PM
Chị Loan ơi, em đã nhắn em gái mấy lần là chuyển 500K bảo trợ bé Tùng vào tài khoản của chị nhưng mới nói chuyện thấy báo cáo là bận quá chưa chuyển :mad: . Nay em nhắn lại là chuyển 800K, trong đó 500K là học bổng cho bé Tùng và 300K là cho bé Hà nhé, em gái em hứa sẽ chuyển trong hôm nay hy vọng chị sẽ sớm nhận được.
Đây là lần đầu em chuyển tiền cho CSTT nên chưa biết cụ thể cần nhắn tin hay ghi vào communication của lệnh chuyển tiền những nội dung gì, mọi người hướng dẫn em được ko. Em gái em nói vì chỉ chuyển từ máy ATM nên ko ghi được mục đích chuyển tiền thì phải

Chúc các mẹ nhân từ một tuần thật vui vẻ và nhiều ý nghĩa :)

Hic, em lại phải báo lại vì vừa nhận tin nhắn của em gái em nói đã trót chuyển 500K trên đường đi làm trước khi nhận được tin nhắn mới của em, vậy em sẽ nhờ chuyển 300K sau vậy nhé
19/11/2007, 02:10 PM
Chiều thứ bảy mình đã đến thăm bé Hà tại bệnh viện Tim Hà Nội phố Trần Hưng Đạo. Trông bé gầy và xanh nhưng vẫn rất nhanh nhẹn và thật ngoan.
Nói chuyện với mẹ bé được biết thêm nhiều thông tin và càng muốn giúp bé hơn nữa.
Hiện bố bé đã về lấy chứng nhận của trường để xem có thể giúp giảm đuợc chút nào hay chút ấy.
Còn bé Hà thì BS Hiền đã khám sơ bộ cũng nói bé phải mổ truoc tháng 02.năm 2008. Hiện lịch mổ trong BV đã kín cả tuần sau, nên ko biết có chen vào được không. Tất cả chờ đến thứ hai gia đình đi làm các thủ tục sơ bộ.
Mình có mang theo giò và ruốc để cho bé ăn thêm.
Đã chụp ảnh hai mẹ con sẽ đựoc post lên vào sáng mai. Xin cảm ơn các mẹ.

Ảnh bé Hà chị Loan chụp đây ạ
http://photo.aulacnetworks.com/main.php?g2_view=core.DownloadItem&g2_itemId=16&g2_serialNumber=1

http://photo.aulacnetworks.com/main.php?g2_view=core.DownloadItem&g2_itemId=14&g2_serialNumber=1
20/11/2007, 11:41 AM
Ngày 19.11 nhận từ TK...Hai Binh số tiền 200K của mẹ bé Tuệ San
Ngày 19.11 nhận từ TK ...3440 số tiền 100K của MEBELI

Tuần này BV kín lịch mổ nên chắc khó có thể thu xếp trong tuần này.

Nói với bố mẹ bé là : Hội chị ko phải tổ chức gì to tát cả mà mỗi ng đi làm góp lương của mình làm từ thiện. Nên gia đình phải hết sức cố gắng và điều quan trọng nhất phải thật thà. Gia đình đã đang lo đến đâu đc bn ? cố đến thế nào....Lúc nào cũng phải nói thế để ko có sự ỉ lại.
Sáng nay mẹ bé về quê thu xếp gia đình.

@ Chị Mẹ MHà : Báo cáo chị ko phải mỗi em hâm mà cả chị Hoa Bubu& shi cũng thế ạ. :Sad:
Vâng lâu lắm rồi ko gặp chị a.:LoveStruc: :LoveStruc: ....
20/11/2007, 02:55 PM
Cho mình gửi giúp mẹ con bé Hà 100k, mình sẽ chuyển tiền vào Tk chị Loan chiều nay. Tks cả nhà.
20/11/2007, 04:38 PM
Đọc mà thương quá, bé tí mà đã phải chịu phẫu thuật khó khăn như thế.
Thôi thì của ít lòng nhiều, e ủng hộ cho bé 100K, e vừa chuyển khoản vào TK của chị Loan rồi đấy ạ, chị check cho e nhé.
20/11/2007, 04:49 PM
Ngày mai mình sẽ gửi ủng hộ bé Hà 500k nhé.Mình gửi vào TK bạn dưới tên HOÀN MY nha.Có gì check lại dùm mình.
22/11/2007, 10:38 AM
Ngày 20.11 nhận đựoc từ TK số tiền 100K của tomvit07
Ngày 21.11 nhận đựoc từ TK ..hoanmy số tiền 500K của BABY CHÀ BONG
Ngày 21.11 nhận đựoc từ TK ngoc số tiền 100K của tuyetngoc
Ngày 21.11 nhận được số tiền 500K từ bạn của Thảo Sông Hoài
Ngày 21.11 nhận được số tiền 100K của Thảo Sông Hoài

Bé Hà vẫn đang trong quá trình kiểm tra và chờ đợi.Lịch chờ đông quá. Me bé vẫn chưa lên, hai bố con chăm nhau.

Cảm ơn các mẹ đã quan tâm và giúp đỡ bé Hà:LoveStruc: .
23/11/2007, 09:34 AM
Em có 1 chút (100k) giúp bé. Mai đi Hải dương em gửi Hạnh Nguyễn được không chị. VP em chẳng gần cái ngân hàng nào cả mà hết giờ làm thì ngân hàng nghỉ hết rồi. Toàn phải nhờ chuyển, cách rách quá.
23/11/2007, 10:55 PM

Bé Hà vẫn đang trong quá trình kiểm tra và chờ đợi.Lịch chờ đông quá. Me bé vẫn chưa lên, hai bố con chăm nhau.

Cảm ơn các mẹ đã quan tâm và giúp đỡ bé Hà:LoveStruc: .

Chị AL&ML, em chưa chuyển 300K như đã hứa phần vì tuần này bận quá, phần vì đợi câu trả lời của chị bên topic bảo trợ các em bé tàn tật để chuyển một thể đỡ phải nhờ em gái lắt nhắt. Cuối tuần này em đi nghỉ đến thứ 3 mới về, em sẽ chuyển sau nhá :)
Chúc các mẹ một cuối tuần vui :Rose:
24/11/2007, 04:46 PM
Mình gửi cho bé Hà 200K, em sẽ gửi cho chị Loan nhé.
25/11/2007, 09:12 PM
Chị Loan ghi nhận giúp em các mẹ ủng hộ bé Hà ạ :
- Mecunlinh và bạn : 200K
- Mẹ quốc trung : 100K

Tổng cộng em nhận 300K ạ. Chị trừ trên sổ giúp em luôn ạ. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều !
26/11/2007, 05:59 PM
Chị Loan ơi em đã CK 500k tới TK của chị. Chị check giùm em nha. Thanks chị :Rose:
26/11/2007, 06:13 PM
Xin biết thêm chi tiết về tài khoản cũng như tên đầy đủ của chị Loan hoặc địa chỉ liên lạc để Cát trắng có thể chuyển chút xíu tiền hỗ trợ. Cảm ơn rất nhiều:Rose:
27/11/2007, 10:39 AM
Ngày 27.11 nhận từ TK ...0706 số tiền 500K của Em bé ngoan

@Cảm ơn cát trắng nhớ rồi bạn sẽ giúp bé Hà 1000K . Hôm tới 08.12 bạn cho vào phòng bì đề ngoài số tiền bn và gửi đến cho bé Hà. Nếu Loan ko đi đc bạn chuyển cho Thảo Sông Hoài. Xin cảm ơn

@ Đã có lịch mổ vào sáng thứ năm tuần này. Đang chờ giấy nộp tiền cụ thể để Loan vào nộp cho bé.

@me miu: Thôi được rồi riêng bạn Loan sẽ giúp chứ thực sự ngại lắm đấy...ghét nhất là cầm tiền ko phải của mình mà. Bạn cứ gửi sẵn và nhắn tin cho Loan khi muốn sử dụng . Chắc chỉ wu tiên cho mỗi bạn thôi đấy :LoveStruc:

Nhận cũ :
Mecunlinh và bạn : 200K
Mẹ quốc trung : 100K
28/11/2007, 05:29 PM

@Cảm ơn cát trắng nhớ rồi bạn sẽ giúp bé Hà 1000K . Hôm tới 08.12 bạn cho vào phòng bì đề ngoài số tiền bn và gửi đến cho bé Hà. Nếu Loan ko đi đc bạn chuyển cho Thảo Sông Hoài. Xin cảm ơn

@ Đã có lịch mổ vào sáng thứ năm tuần này. Đang chờ giấy nộp tiền cụ thể để Loan vào nộp cho bé.

@me miu: Thôi được rồi riêng bạn Loan sẽ giúp chứ thực sự ngại lắm đấy...ghét nhất là cầm tiền ko phải của mình mà. Bạn cứ gửi sẵn và nhắn tin cho Loan khi muốn sử dụng . Chắc chỉ wu tiên cho mỗi bạn thôi đấy :LoveStruc:

Nhận cũ :
Mẹ quốc trung : 100K

Cảm ơn chị AL&ML, vui quá vì được ưu tiên :Rose: :Rose: :Rose: . Em về từ tối qua nhưng mệt quá giờ mới bật máy lên, em sẽ nhắn em gái chuyển vào tài khoản của chị nhé

Bé Hà trong ảnh dễ thương quá nhỉ, mong là mọi sự sẽ tốt đẹp
28/11/2007, 07:05 PM
Chiều nay lúc 15g Loan đã vào nộp tiền cùng gia đình. Toàn bộ số tiền gia đình phải nộp là:
Tạm thu số tiền phẫu thuật tim hở là : 35387K + Tạm thu tiền ăn 450K = 35.387K.
Gia đình đã chuẩn bị đc 15tr mang theo.
Thay mặt các mẹ tổng số tiền mình gửi tới giúp đỡ gia đình là 22.000K (Hai mươi hai triệu đồng chẵn)
Tất cả giấy tờ đã photo + giấy biên nhận của bố bé nhận 22tr.
Không thể nói hết đc sự vui mừng của gia đình khi nhận đc sự giúp đỡ của các mẹ. Bố bé vừa cảm ơn vừa run run :LoveStruc:
Ra khỏi bệnh viện mình thấy tâm trạng thật vui vì đã làm đc một việc tốt (Làm hộ các mẹ thôi nhỉ).
Đến BV Tim Hà Nội vẫn ko quên đc những ngày đầu chúng mình đến thăm giúp đỡ bé Bình :LoveStruc: . Cảm xúc vẫn còn đây:LoveStruc:
Cuồi cùng cầu mong ca phẫu thuật ngày mai thật tốt đẹp.

(Hội quán đang cầu chúc cho bé Điệp và bé Hà :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: )
28/11/2007, 09:23 PM
Chiều nay lúc 15g Loan đã vào nộp tiền cùng gia đình. Toàn bộ số tiền gia đình phải nộp là:
Tạm thu số tiền phẫu thuật tim hở là : 35387K + Tạm thu tiền ăn 450K = 35.387K.
Gia đình đã chuẩn bị đc 15tr mang theo.
Thay mặt các mẹ tổng số tiền mình gửi tới giúp đỡ gia đình là 22.000K (Hai mươi hai triệu đồng chẵn)
Tất cả giấy tờ đã photo + giấy biên nhận của bố bé nhận 22tr.
Không thể nói hết đc sự vui mừng của gia đình khi nhận đc sự giúp đỡ của các mẹ. Bố bé vừa cảm ơn vừa run run :LoveStruc:
Ra khỏi bệnh viện mình thấy tâm trạng thật vui vì đã làm đc một việc tốt (Làm hộ các mẹ thôi nhỉ).
Đến BV Tim Hà Nội vẫn ko quên đc những ngày đầu chúng mình đến thăm giúp đỡ bé Bình :LoveStruc: . Cảm xúc vẫn còn đây:LoveStruc:
Cuồi cùng cầu mong ca phẫu thuật ngày mai thật tốt đẹp.

(Hội quán đang cầu chúc cho bé Điệp và bé Hà :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: )

Chị Loan ơi, em bị ốm nằm nhà nên vẫn chưa gửi tiền vào tài khoản của chị được, ngày mai em đi làm sẽ gửi cho chị nhé.
Chắc mình vẫn gửi thêm cho bé để hồi phục sau mổ chị nhỉ.
29/11/2007, 03:34 PM
Chị Loan ơi, em bị ốm nằm nhà nên vẫn chưa gửi tiền vào tài khoản của chị được, ngày mai em đi làm sẽ gửi cho chị nhé.
Chắc mình vẫn gửi thêm cho bé để hồi phục sau mổ chị nhỉ.

Ko sao đâu em. Chị thường tổng kết sau khi bé xuất viện. Lấy só phải chi trừ đi khoản các mẹ đóng góp giúp bé. Thiếu bao nhiêu thì gọi là trích quỹ.

Còn vấn đề gửi thêm thì cũng có nhưng ko nhiều. Chị thường vào thăm sau khi các bé mổ xong gửi sữa đg bánh và có thể gửi thêm chút chút bồi duỡng.
Riêng bé Hà hôm qua chị đã đưa thêm 1170K (tròn con số 22000K) . Bố mẹ bé dốc hết sức nên chị để nếu có chuyện gì biết mà xoay xở.

Lúc 13g30 bé đã vào phòng mổ.
30/11/2007, 12:10 AM
21g tối nay bé đã tỉnh. Ca mổ diễn ra tốt đẹp. :LoveStruc:
30/11/2007, 04:54 AM
21g tối nay bé đã tỉnh. Ca mổ diễn ra tốt đẹp. :LoveStruc:

Thật là một tin tốt đẹp vào cuối ngày:Smiling: . Chúc bé mau bình phục và sớm được ra viện.

Chị Loan ơi, em đã nhắn em gái chuyển 3000K vào tài khoản của chị (em ăn gian tí chị thông cảm:p ). Khi nào nhận được chị trích 300K của bé Hà ra giúp em nhá.

Tặng chị :Rose: :Rose: :Rose: vì đã làm thêm một việc thật ý nghĩa
30/11/2007, 09:17 AM
:LoveStruc:
Chúc bé sớm bình phục :Smiling:
03/12/2007, 09:45 AM
Chiều hôm qua chủ nhật ngày 02.12 bé Hà đã rời phòng hậu phẫu về khoa ngoại. Sức khỏe tốt hơn rất nhiều :LoveStruc:
Mình đã đến thăm gửi đến bé Sữa bột P + sữa chua chai + bánh và các thứ khác ...3 lạng giò (quên mất chưa ăn đc).

@memiu: Khi nao nhận đc chị nhắn em ngay. cảm ơn em

Ngày 01.12 nhận đc từ Lemon Tea (Nhật) số tiền 200K
Ngày 01.12 nhận đc từ bạn của Lemon Tea (Hàn Thuyên) số tiền 100K
Ngày 02.12 nhận từ TK....034..552 số tiền 200K
Ngày 02.12 nhận đc từ Bebibo 200K
04/12/2007, 06:36 AM
Chiều hôm qua chủ nhật ngày 02.12 bé Hà đã rời phòng hậu phẫu về khoa ngoại. Sức khỏe tốt hơn rất nhiều :LoveStruc:
Mình đã đến thăm gửi đến bé Sữa bột P + sữa chua chai + bánh và các thứ khác ...3 lạng giò (quên mất chưa ăn đc).

@memiu: Khi nao nhận đc chị nhắn em ngay. cảm ơn em

Ngày 01.12 nhận đc từ Lemon Tea (Nhật) số tiền 200K
Ngày 01.12 nhận đc từ bạn của Lemon Tea (Hàn Thuyên) số tiền 100K
Ngày 02.12 nhận từ TK....034..552 số tiền 200K
Ngày 02.12 nhận đc từ Bebibo 200K

Chị Loan ơi vậy là cô em gái em lại chưa làm nhiệm vụ, em vừa nhắn tin nhắc nhở :Thinking: cảm ơn chị nhiều
05/12/2007, 09:08 AM
Ngày 03.12 nhân đc số tiền 1050K từ TK... của mẹ Nấm
Ngày 04.12 nhận đc số tiền 300K (3000-300) từ TK...của memiu (Vậy còn 2700K em nhé )
Ngày 04.12 nhận đc từ TK..số tiền 200K của PrretySon (300K chuyển HT)

Tình hình bé Hà vẫn tốt. Hôm qua BS Hiếu gọi đến "bàn giao" và cảm ơn trg hợp bé Điệp + Hà
05/12/2007, 04:26 PM
Ngày 04.12 nhận đc số tiền 300K (3000-300) từ TK...của memiu (Vậy còn 2700K em nhé )
Ngày 04.12 nhận đc từ TK..số tiền 200K của PrretySon (300K chuyển HT)

Tình hình bé Hà vẫn tốt. Hôm qua BS Hiếu gọi đến "bàn giao" và cảm ơn trg hợp bé Điệp + Hà

Vui cả nhà nhỉ, vì được chung tay chung sức với các Mẹ làm một việc tốt. Mong bé Hà sớm bình phục và bắt đầu một cuộc sống hạnh phúc không còn bị ám ảnh bởi căn bệnh nguy hiểm :)

@ chi AL&ML: cảm ơn chị nhiều nhá :Rose: , vậy là em yên tâm rồi
06/12/2007, 09:20 PM
Chiều nay 16g bv mới làm thủ tục xuất viện cho bé Hà. Gia đình ko kịp về nên đã ở lại nội trú trong BV sáng sớm mai bắt xe sớm rồi về.
Thật ngạc nhiên khi cả nhà đã đi xe ôm đến nhà mình (Biết nhà do bố bé đến đưa giáy tờ). Tay cầm túi có một ít lê gửi biếu cô, cảm ơn cô cùng đoàn thể. Túi lê đã đc gửi đến tổ chuẩn bị cho chuyến đi Hà Tây ngày mai tại nhà rùa. Mọi ng sẽ thấy mát và ngọt lắm đấy.
Hôm mổ có 5 ca mổ nhưng ca của Hà là tốt nhất. Ơn trời:LoveStruc: ..
BS hẹn 2 tuần sau tái khám .
Tuần sau mình sẽ TK trg hợp của bé Hà.
Cảm ơn tất cả mọi người nhiều nhé :Kiss: :Kiss: :Kiss:
08/12/2007, 09:38 PM
Ngày 08.12 nhận đc 1000K của cát trắng.:LoveStruc:
13/12/2007, 11:35 AM
- Mẹ quốc trung : 100K
Ngày 04.12 nhận đc số tiền 300K (3000-300) từ TK...của memiu (Vậy còn 2700K em nhé
Ngày 04.12 nhận đc từ TK ...thu Hà số tiền 500K của PrettySons
Ngày 08.12 nhận đc 1000K của cát trắng

Tổng thu : 4650K
Tổng chi : Lần 1 (102K) + Lần 2 (70K) + Lần 3 (357K)+ 22.000K (Ngày 28.11)= 22529K

Trích quỹ : 22529K- 4650K = 17.879K

Xin cảm ơn các mẹ rất rất nhiều. :LoveStruc:
Mỗi lần thế này ở một nơi nào đó xa xôi có một em bé lại đc các mẹ cứu giúp. Mong các con sẽ lớn lên thật ngoan và giỏi giang ko phụ lòng của các mẹ WTT.
Xin phép khép lại topic này tại đây.
20/12/2007, 07:30 AM
Hôm qua 19.12 bố bé Hà đã đưa bé lên tái khám.
Thật mừng vì chỉ trong hai tuần con đã tăng 2kg. Do vừa mổ xong nên con bị cấm các hoạt động mạnh nên gia đình thu xếp cho con nghỉ học. Ra Tết sẽ đi học dự thính sang năm học lại lớp 1. Chỉ có hai tuần ko gặp mà trông con đã nhỉnh lên trông thấy, bớt xanh và rất tuơi vui. Tâm sự với mình về những ngày BV Viẹt Đức trả về thấy thật u ám và coi như con chỉ chờ ngày ra đi.
Gia đình có mang lên để cảm ơn LoanNP và các mẹ : 01 hộp bánh cáy + 01 gói kẹo lạc + 20 trứng đc gói trong từng miếng giấy báo .
Thay mặt các mẹ Loan NP đã tặng lại bé sữa + bánh + pbì 200K. Nói rằng lần sau ko phải cảm ơn nữa. Ráng về dạy dỗ chăm cho con gái nên người giỏi giang để khỏi phụ tấm lòng các mẹ.
:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
20/12/2007, 09:05 AM
Thật mừng vì chỉ trong hai tuần con đã tăng 2kg. Do vừa mổ xong nên con bị cấm các hoạt động mạnh nên gia đình thu xếp cho con nghỉ học. Ra Tết sẽ đi học dự thính sang năm học lại lớp 1. Chỉ có hai tuần ko gặp mà trông con đã nhỉnh lên trông thấy, bớt xanh và rất tuơi vui. Tâm sự với mình về những ngày BV Viẹt Đức trả về thấy thật u ám và coi như con chỉ chờ ngày ra đi.
Gia đình có mang lên để cảm ơn LoanNP và các mẹ : 01 hộp bánh cáy + 01 gói kẹo lạc + 20 trứng đc gói trong từng miếng giấy báo .
Thay mặt các mẹ Loan NP đã tặng lại bé sữa + bánh + pbì 200K. Nói rằng lần sau ko phải cảm ơn nữa. Ráng về dạy dỗ chăm cho con gái nên người giỏi giang để khỏi phụ tấm lòng các mẹ.

:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:. Đọc tin của chị vào đầu giờ sáng thấy vui quá !
20/12/2007, 09:51 AM

Vui quá chị Loan ạ khi những đồng tiền ít ỏi của mình giúp được người khác. Chị Loan lúc nào cũng có những câu dặn dò rất xác đáng mà em chẳng bao giờ nghĩ ra được. Đọc xong tự dưng thấy xúc động cứ như mình là người được dặn dò ấy.:p :p
20/12/2007, 05:51 PM
Vui quá chị Loan ạ khi những đồng tiền ít ỏi của mình giúp được người khác. Chị Loan lúc nào cũng có những câu dặn dò rất xác đáng mà em chẳng bao giờ nghĩ ra được. Đọc xong tự dưng thấy xúc động cứ như mình là người được dặn dò ấy.:p :p

"Pro" rồi mà chị :Laughing: .
21/12/2007, 07:47 AM
Èo ôi khiếp xí hổ chết đi được.
Mẹ bé đã gọi điên thoại lên nói hai bố con khám, siêu âm xong kết quả tốt. Vội gọi điện thoại báo bác để bác mừng cho cháu:LoveStruc: . Bác sĩ hẹn tái khám sau một tháng.
Cũng dặn một lần nữa rằng ko phải cảm ơn đâu .....Theo nhận xét của mình đây là một trong những gia đình tốt. Trong các bé đã giúp bố mẹ chỉ hồi âm khi xuất viện. Các bé lên tái khám ko hề báo kết quả ...dù rẳng thực chất mình ko cần. Nhưng khi các bé tái khám nếu biết được kết quả tốt chúng mình càng thêm vui nhỉ.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.