(MS76/TT) 06.11.2008 - Chia sẻ với bà con vùng bão lũ tại 1 số xã của Đan Phượng - Thanh Trì ( Tả Thanh Oai)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
ALnML
05/11/2008, 11:30 AM
Đan Phượng không ngập hết như Mỹ Đức, Văn Chương...chỉ ngập cục bộ. Nhưng đến nơi mới thấy sao họ lại nghèo đến thế khổ đển thế.
Hội quán đã nhờ các chị tìm hiểu và sẽ đến các xã ở Đan Phương.
Mỗi xã chọn lọc những hộ nghoe fkhó , ko tự gương dậy đựoc, có trẻ nhỏ, người già sống trong lũ rốn.
Những hộ có ng nhà vùng khác, họ đã di tản chỉ còn những hộ ko có khả năng đang bám trụ ở lại.
Hic nghe thấy thương thấy khổ mà sao diễn tả kém thế...hic
Hãy đến cùng họ sớm nhất. Hội quán sẽ đi trong tuần này càng sớm càng tốt.
Đang gom đồ mua đồ
Hoãn vụ Ninh Bình đã nhé.
05/11/2008, 12:11 PM
Nếu hôm nay mua được mỳ gói thì ngày mai 06.11 Hội quán sẽ đi luôn . Cố gắng hết sức để phát đến tận tay ngưòi dân
Yêu cầu ai đi thì phải "3 trong 1 " nhé:LoveStruc::Laughing:
Cảm ơn tỷ ruỡi ... và các bạn "thầm lặng":Rose:
Tempo chuyển từ Ninh Bình sang Đan Phượng : 200K

Xe tải chở mỳ đã có, xe chở ng cũng đã sẵn sàng...chỉ còn mỳ mà thôi.
05/11/2008, 12:29 PM
Bác Loan ah cụ thể địa điểm ngày giờ thế nào E có mặt liền ĐT: 0935466833
05/11/2008, 01:01 PM
Bác Loan ah cụ thể địa điểm ngày giờ thế nào E có mặt liền ĐT: 0935466833
:LoveStruc:Cảm ơn em :LoveStruc:
Sẽ cố thông báo sớm đang chờ tin "mỳ gói".
Đi vất vả lắm đấy...cả nguy hiểm nữa ạ....:Sad:
Ô tô chỉ đến đc chỗ nào đó và phải dừng lại đi bộ.....
05/11/2008, 01:27 PM
Mỳ có rồi chiều nay lấy, mỗi gói mỳ đc bọc trong túi nlilon to, rồi mỗi túi lại có một túi nhỏ....
:Kiss:Tỷ ruoi
Mai đi nhé.........

Đến các xã của Đan Phượng những chỉ ủng hộ những hộ thuộc diên cực khó khăn , và hoàn cảnh đặc biệt....ưư tiên ng già và trẻ nhỏ.
05/11/2008, 01:33 PM
Yesssssssssssssssssssssss!

Chiều nay xe đi lấy hàng, sáng mai tự động chạy đến Đan Phượng.

Nhà mình hẹn nhau ở trụ sở báo Hà Nội Mới, giờ giấc cụ thể sẽ thông báo sau khi có xe chở người!

Mọi công việc chuẩn bị coi như hoàn tất!

Em không login Yahoo được!
05/11/2008, 01:59 PM
Đầu cầu Huế xin góp sức cùng với Miền Bắc 100 thùng mì tôm, sẽ chuyển tiền cho MB ngay . Chúc cho chuyến đi tốt đẹp.
Các mẹ nhớ đi thì đừng mang giày nhé, cứ dép quai hậu hoặc dép nhựa mà mang.Vì lụt không những nước mà bùn cũng nhiều lắm đấy.:Smiling:
05/11/2008, 02:08 PM
Nhìn miền Bắc ngập lụt mà thấy thương quá, lòng càng nhớ Hà Nội hơn :Sad:

Đầu cầu miền Nam cũng xin ủng hộ cho miền Bắc 100 thùng mì tôm, chúc chuyến đi tốt đẹp :LoveStruc:
05/11/2008, 02:19 PM
Gấp>>>>>>>>>>>>>>>
Cứu
Huyện Thanh Trì 5 ngày hôm nay dân đói quá rồi...... chắc sẽ phải 7-8 ngày nữa
3 xã nghèo nhất Đại Áng - Tả Thanh Oai - Hữu Hào....
Chuyến xe tình thương của chúng mình sẽ đến thêm đó nữa nhé
05/11/2008, 03:09 PM
Loan ơi. Mai đi Đan Phượng em không đi được. Nhưng đi Thanh trì sẽ đi. Chị ơi kế hoạch ra sao? Cần gì em làm được, sẽ làm ngay. Ủng hộ 2 thùng mì chị ơi.....
05/11/2008, 03:10 PM
Oi, cac chi dinh di nhu the nao ? tap trung o dau vay ? Em ko muon lo co hoi ve Dan Phuong dau
05/11/2008, 03:22 PM
Đây là một lần đi đầy nguy hiểm mà..... Đứng ko giữa phố lụt mà thanh niên 30t cũng bị cuốn vào cống thì hiểu thế nào rồi đó.
Lo lắm với thời tiết ngày mai mình ko dám nhận lời để các mẹ đi đâu ...hic

Mai đi cả Thanh Trì và Đan Phượng đấy.
05/11/2008, 03:59 PM
Khong sao dau a,
Neu cac chi can nhan luc thi goi em nhe: 04 2 2011108

To Chi Loan: khong biet cac chi dinh di den cac xa nao o Dan Phuong a ?
Em cung xin ung ho 2 thung mi nhung ko biet chuyen den bang cach nao ?
05/11/2008, 04:50 PM
Em có ý kiến là các mẹ thử ra chỗ bán bảo hộ lao động ở Yết Kiêu hỏi xem có bán quần liền ủng không, loại quần công nhân công ty thoát nước thường mặc để thông cống ý ạ. Quần này lội nước thoải cg mái mà không bị ướt và rét nhé!
05/11/2008, 05:12 PM
Hai nhóm đi 2 hướng
1. Sang Đan Phương
2. Tả Thanh Oai
@Tem : Đúng rồi m để đi sắm
Đã có 680kg mỳ chia 2 nhóm cứu trợ
05/11/2008, 05:16 PM
Biết là nguy hiểm chứ chị Loan, nhưng em nghĩ là cũng phải cùng nhau đi thôi, có gì còn hỗ trợ nhau chứ chị. Em có ý kiến là nếu sợ thì ai đi thì trang bị áo bảo hộ gì mà mẹ nào nói, sợ nữa thì mặc áo phao vào. Có chút ý kiến hy vọng giúp được bà con vùng lũ:Sad:
05/11/2008, 06:19 PM
Báo Hà Nội mới ở đâu ạ? Em cũng muốn ủng hộ 2thùng mỳ. Em có thể mang qua báo Hà Nội Mới sáng mai được không ạ? Mấy giờ xuất phát ạ? Để em gửi trước giờ đi ạ?
05/11/2008, 06:51 PM
Cho em gửi 2 thùng mỳ, cho em đi với ạ mai em được nghỉ, em biết bơi không giỏi nhưng bơi được... có được đi không ạ
05/11/2008, 10:09 PM
Em không thu xếp được thời gian, xin gửi 200k vào tài khoản của HQ
Dự báo sắp mưa tiếp, đường xá hư hại mong mọi người thượng lộ bình an
05/11/2008, 10:34 PM
Báo Hà Nội mới ở đâu ạ? Em cũng muốn ủng hộ 2thùng mỳ. Em có thể mang qua báo Hà Nội Mới sáng mai được không ạ? Mấy giờ xuất phát ạ? Để em gửi trước giờ đi ạ?
Báo Hà Nội mới ở Lý Thái Tổ, đường quanh Bờ Hồ ở gần ngã tư chuẩn bị rẽ ra Tràng Thi đó bạn à.
Thực sự cảm phục vì Hội quán mình đến được đúng lúc đúng chỗ đang rất cần cứu trợ. Dự báo cho biết là phải 2 tuần nữa những khu vực này mới rút hết nước ngập :Crying::Sad:
Chúc các mẹ chân cứng đá mềm, thượng lộ bình an nhé, các mẹ ở nhà luôn dõi theo các mẹ đây. Nắm tay các mẹ thật chặt :Kiss::LoveStruc::Kiss::LoveStruc:
05/11/2008, 10:37 PM
Mỳ đã chất đủ lên 2 xe.
1. Nhóm Đan Phượng sẽ đi từ 6g xúât phát từ Láng Hạ.
2. Tả Thanh Oai sẽ có mặt lúc 8g tại UBND Thanh Trì.

Phương tiện đi lại ban xã hội báo HNM hỗ trợ chúng ta hoàn toàn.
Vì sự an toàn nên lần này là các bố và thanh niên tham gia, có mỗi một mẹ thôi ...

Đã mua 680kg mỳ với giá rẻ nhất hết tổng số tiền là 10tr....Hic sướng quá
05/11/2008, 11:52 PM
Vâng, sau khi nói chuyện với chị Loan, em sẽ gửi tiền qua HQ vậy. Giá mà đợt này em có thể nghỉ làm để đến tận nơi ủng hộ được. Nhưng mà đành phải cố chăm chỉ làm việc, kiếm tiền cũng quan trọng mà, không thì lấy đâu ra tiền mà "thương" người được chứ, các mẹ nhỉ?
Cám ơn các bố, các thanh niên và các mẹ đã dũng cảm "ra trận"! Quyết chiến quyết thắng nhé! :Smiling:
Xu Ka ơi, báo Hà Nội Mới ở Lê Thái Tổ chứ không phải Lý Thái Tổ nhé, mình hỏi rồi...:LoveStruc:
06/11/2008, 12:02 AM
Biết tin gấp quá nên em chả bố trí đi được (sáng mai phải họp rồi). Đành hẹn chuyến sau sẽ đi và gửi quà ủng hộ vậy
06/11/2008, 12:11 AM
:Crying::Crying::Crying: Trả ai trả lời em, em vừa dời máy một tý dạy thằng con học mọi người đã offline hết cả rùi, mà tối về nhà em mới online được có tý

Thui chẳng sao cả, dịp khác vậy... chị Loan ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii cho em tạm ứng 100k cho chuyến đi nhé, ai em ra chuyển khoản, mấy vụ khác luôn thể

Chúc cả đoàn thượng lộ bình an
06/11/2008, 07:34 AM
Cả nhà mình chân cứng đá mềm chiến thắng lũ, thượng lộ bình an nhé! :Rose:
06/11/2008, 08:11 AM
Huhu, đang nuôi con nhỏ nên 4h em đã phải về rồi mà ở nhà ko co mạng nên chẳng biết các mẹ dự tính thế nào. Hic, hẹn dịp khác vậy. Em xin ủng hộ 100K vào tài khoản của hội quán ( chưa biết cách chuyển khoản thế nào cả nhưng sẽ mày mò ra)
Các mẹ thật là tuyệt vời :Battin ey:
06/11/2008, 08:19 AM
Hội quán đánh nhanh quá làm bọn em trở tay không lịp. Đạt kỷ lục về thời gian chuẩn bị.:)Mong đánh nhanh thắng gọn chị Loan nhé!
06/11/2008, 08:23 AM
Chị Loan ơi, cho em được ủng hộ 200k nhé. Em chuyển tiền vào tài khoản của chị chiều qua. Mong mọi người đi thượng lộ bình an nhé. Cảm ơn tấm lòng của các Anh/Chị.
06/11/2008, 08:38 AM
Hội quán đánh nhanh quá làm bọn em trở tay không lịp. Đạt kỷ lục về thời gian chuẩn bị.:)Mong đánh nhanh thắng gọn chị Loan nhé!

Hii gấp gấp quá mà, Huế cũng chúc cho các mẹ, bố chân cứng đá mềm nhé. :LoveStruc::Rose:
06/11/2008, 09:04 AM
Tường thuật tý : đoàn đã đến nơi, đang hội ý và triển khai kế hoạch. Nước ngập mênh mông.
Chả dám gọi điện nhiều vì mọi người đang bận. Mong mọi việc thành công tốt đẹp.
06/11/2008, 10:02 AM
Chị ơi, yêu chị lắm :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
06/11/2008, 10:42 AM
Update: mọi người đã phát xong, nói chung mọi việc tốt đẹp nhưng mà thiếu mỳ ...... thương miền Bắc quá :Sad:
06/11/2008, 10:52 AM
Đoàn của HQ đi phát đồ đến tận tay các hộ dân . Cái Bang dẫn đầu nhóm đi Thanh Trì, Tý ruồi phụ trách nhóm đi Đan Phượng. Nước ngập đến ngực, có chỗ sâu lút đầu người. Cả đoàn lúc thì đi bằng thuyền, lúc phải xuống lội bộ, tất cả đều ướt như chuột. Có hơn 500 hộ dân sống trong vùng nước ngập, vô cùng khổ sở. Lại tiếc, giá như mình mang được nhiều hơn nữa cho người dân nơi đây :Sad:

Vô cùng cảm ơn các thành viên của HQ đã nhiệt tình tham gia chuyến đi không những vất vả mà còn nguy hiểm này:LoveStruc::LoveStruc::Rose::Rose:. Chính vì vậy chuyến đi này HQ nhất trí cậy nhờ các bác nam giới và thanh niên để đảm bảo an toàn. Ngồi nhà nhưng lòng như lửa đốt ...:Sad:
06/11/2008, 01:45 PM
Cảm ơn các mẹ, các mẹ dũng cảm quá. Em xin gửi 300k cho đợt đi tới của các mẹ, nếu đi được em sẽ sẵn sàng.
Em có thu thập một số thông tin về phòng chống bệnh và vệ sinh nhà cửa sau lũ tại website www.batdongsan-hanoi.com (http://www.batdongsan-hanoi.com) ( phần Đời sống - Tin tức), nếu có thể thì các mẹ xem tình hình thế nào rồi phát vài tờ hướng dẫn , em thấy bảo Bộ Y Tế sẽ phát nhưng chưa biết đã có chưa. Thức ăn thì quá cần rồi nhưng một số thuốc men cần thiết, vật dụng cần thiết cho các gia đình mùa lụt, nếu các mẹ lưu ý lựa chọn mua được thì cũng tốt lắm. Hy vọng có thể giúp đỡ được phần nào.

Chúc các mẹ sức khỏe và sự bình an ( icon hoa hồng)
06/11/2008, 02:26 PM
Rất khâm phục tấm lòng của mẹ Tyruoi và Caibang tặng hoa cho các bạn :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: Cầu chúc cho cuộc sống của các bạn luôn luôn gặp nhiều may mắn để đi tiếp con đường đầy thử thách này. Mình luôn ở bên cạnh các bạn
06/11/2008, 02:57 PM
Chuyến đi đã thành công tốt đẹp. Mọi người về Hà nội an toàn. Hôm nay trời thương nên nắng đẹp, ấm áp.
Tặng cả đoàn tình nguyện viên đội cứu trợ :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: với tất cả lòng khâm phục :LoveStruc::LoveStruc:
06/11/2008, 03:11 PM
hi hi, em ngồi đến tận 3h sáng, cuối cùng thì bác Đồng Nát thương tình ới em đi cùng

Em vừa về nhà xong, tắm rửa xong rùi, không quên cả vụ bôi thuốc DEP khắp cả người

Đang send ảnh để cho bác Đồng Nát kiểm duyệt, rùi cho bác ấy post và tường thuật lun cho các mẹ.... các mẹ chờ em tý nhé
06/11/2008, 03:19 PM
Vầng, khâm phục các bác quá. Vừa hôm nọ mấy bác ấy đưa bé Hân đến nơi an nghỉ cuối cùng, hôm nay đã lội nước ở Thanh Tri, Dan Phuong rồi. Em thấy bác Đồng Nát bảo người dân ở đó thiếu nước sạch lắm, nên dễ bệnh tật. Vất vả nhưng các bác ấy vẫn hào sảng lắm ạ, chị Hà74 cứ yên tâm :)
Chuyến đi đã thành công tốt đẹp. Mọi người về Hà nội an toàn. Hôm nay trời thương nên nắng đẹp, ấm áp.
Tặng cả đoàn tình nguyện viên đội cứu trợ :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: với tất cả lòng khâm phục :LoveStruc::LoveStruc:
06/11/2008, 03:38 PM
Công nhận là mọi người dũng cảm thật, tặng hoa cho cả nhà nhé. Icon chả có:)
06/11/2008, 04:15 PM
Xin post và tấm hình cho mọi người xem nhé. Hình do bạn chiphl chụp. Em ngồi thuyền chòng chành quá, không dám cầm máy ảnh vì sợ lật xuồng. Em không biết chèn ảnh thế lào các bác lào biết giúp em với nhé. E được bác Khương(áo trắng, đeo đồng hồ ngồi đầu)-phó bí thư Huyện cầm lái, và ảnh sau e được bác bí thư của thôn Siêu Quần (áo hồng) đẩy thuyền. Đến lúc trao hết hàng em ngại quá xuốn lội bộ với các bác ý cho vui. Công nhận 2 bác ấy có tâm huyết thật.
06/11/2008, 04:19 PM
HQ đúng phương châm Nhất thủy nhì hỏa quá, quá nhanh. Giờ em mới biết, biết sức mình không thể đi được nhưng đóng góp ít công của thì cũng muộn rồi.

Cám ơn một mẹ và các bố rất rất rất rất nhiều :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:

Tình hình bà con thế nào hả mọi người ơi? Ngoài thiếu lương thực thì quần áo chăn màn có thiếu không? Tối nay có mưa như dự báo nữa không hả trời :Sad:
06/11/2008, 04:30 PM
Thui post tạm mấy cái ảnh, bác Đồng Nát không down được ảnh chạy đâu mất rồi ý, em online lại lúc 12h đêm....
1. Chuyển hàng lên xe cao để tiến sâu hơn vào làng
2. Chẳng biết đâu là đường nữa
3. Trục đường chính của làng
4. Bác Đồng Nát và hàng cứu trợ - đò 1
5. Đoàn cứu trợ tiến sâu vào các ngõ
06/11/2008, 04:34 PM
Ơ, bác Đồng Nát........., thế mà bác bảo không nhận được, em chả biết chèn thế nào.... thui tối em sửa lại. Sorry cả nhà
06/11/2008, 04:37 PM
Ôi các bố và mẹ dũng cảm quá!
Em chỉ biết đứng xa tặng hoa thôi ah, các bác nhận hộ em nhé!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

06/11/2008, 04:46 PM
1. Chuyển hàng lên xe cao để tiến sâu hơn vào làng

http://webtretho.com/forum/attachment.php?attachmentid=21323&d=1225963687

2. Chẳng biết đâu là đường nữa

http://webtretho.com/forum/attachment.php?attachmentid=21325&d=1225963687

3. Trục đường chính của làng

http://webtretho.com/forum/attachment.php?attachmentid=21327&d=1225963687

4. Bác Đồng Nát và hàng cứu trợ - đò 1

http://webtretho.com/forum/attachment.php?attachmentid=21329&d=1225963739

5. Đoàn cứu trợ tiến sâu vào các ngõ

http://webtretho.com/forum/attachment.php?attachmentid=21321&d=1225962919
06/11/2008, 05:14 PM
Mừng cả nhà mình chiến thắng trở về. Hôm nay em đến đền Thần Đạo, thấy cây hoa đại thật đẹp. Những cánh hoa duyên dáng mang hình trái tim. Vào "tổ ấm" CSTT thấy tin vui thế này... Chụp lại tặng tất cả mọi người :Smiling: Nhiều nhiều trái tim nhân ái thành một bông hoa :)

06/11/2008, 08:09 PM
Mừng mọi người thành công trở về :LoveStruc:

Em nghe anh H nói là đi nữa không biết có phải không để Miền Nam xin ủng hộ thêm mỳ tôm

@spam: bác ĐN đi cứu trợ mà đẹp trai nhỉ :Laughing:
06/11/2008, 08:13 PM
các mẹ ơi ngoài mỳ tôm có nên mua thêm sữa cho trẻ em nữa ko? chứ ăn mỳ tôm nhiều trẻ sẽ suy dinh dưỡng đấy
06/11/2008, 08:36 PM
Hộ em post lên mấy quả này nữa nhé - trích dẫn cho ảnh em để tên file luôn đấy
06/11/2008, 08:39 PM
Nốt cả mấy cái này nữa...
06/11/2008, 08:43 PM
Thanks bác trunghieu.... bác up nốt cho em mấy cái ảnh, hướng dẫn em luôn cái, em chẳng có thời gian nhìu nên chưa tìm hiểu up nó thế nào
-
PS: Giangdinhkhoi ---- họ không cần cái ăn nhiều vì đây là dân sát nội thành rùi, các cửa hàng đại lý có khá nhiều, khá nhiều hàng, vịt cứ thịt thoải mái ăn, cá, trứng cũng vậy.... chỉ thiếu nước sạch để ăn uống thôi
06/11/2008, 09:02 PM
Thanks bác trunghieu.... bác up nốt cho em mấy cái ảnh, hướng dẫn em luôn cái, em chẳng có thời gian nhìu nên chưa tìm hiểu up nó thế nào
-

Đây nhé. Giá tớ ở HN tớ cũng sẽ đi cùng các cậu... Mà Đồng nát đâu nhỉ ???

06/11/2008, 09:13 PM
Híc, được nghe thấy tiếng mà chưa biết mặt, cả nhà chỉ hộ em bác "Chuyên thu mua giấy vụn các loại" ở bức nào vậy ah?:Silly:
06/11/2008, 09:57 PM
ớ.... đâu mất 5 cái post trước nhỉ, quả nhà ngập nước, người ở ngủ trên nóc bể nước, lợn ở tầng 2 cùng bàn thờ tiên tổ luôn,

-
chunghieu: bác chả giúp em đưa cái chỉ dẫn cho ảnh lên cái, em đã chọn và cho ra khá bài bản.... hihi kiss bác
-
Bác xem mấy cái chở hàng, vác hàng bác nào trẻ nhất, béo trắng, đẹp trai - giống cán bộ huyện Thanh Trì nhất - đấy là bác Đồng Nát, hôm nay còn bàn nhau làm thế nào cho pro đúng Đồng nát nữa cơ bác ạ :Laughing::Laughing::Laughing:
06/11/2008, 09:59 PM
ớ.... đâu mất 5 cái post trước nhỉ, quả nhà ngập nước, người ở ngủ trên nóc bể nước, lợn ở tầng 2 cùng bàn thờ tiên tổ luôn,

-
chunghieu: bác chả giúp em đưa cái chỉ dẫn cho ảnh lên cái, em đã chọn và cho ra khá bài bản.... hihi kiss bác
-
Bác xem mấy cái chở hàng, vác hàng bác nào trẻ nhất, béo trắng, đẹp trai - giống cán bộ huyện Thanh Trì nhất - đấy là bác Đồng Nát, hôm nay còn bàn nhau làm thế nào cho pro đúng Đồng nát nữa cơ bác ạ :Laughing::Laughing::Laughing:

Chị thấy có 3 cái thôi mà, còn cái nào đưa nốt chị post cho...
Tưởng béo trắng đẹp trai là Cái Bang chứ :Smiling:
06/11/2008, 10:02 PM

-
-

Ôi thế ấy ah:Silly:. Mà sao mấy cái hình em up chiều nay chạy đâu mất tiêu rồi nhỉ?
Vi tính em dốt lắm, không chỉ được bác đâu, bác nhờ mẹ HaiDang đi, hehe. Đây người ta gọi là "rấu rốt" đấy ah:p
Để em up lại hình xem sao:Crying:...........Ối mà 5 cái hình của bác đâu rồi???
06/11/2008, 10:12 PM
Gửi cả nhà,

Nếu có hình tư liệu về các hoạt động của hội quán, xin hãy sử dụng tài khoản lưu trữ ảnh của cstt để đưa ảnh lên. Sau này nếu cần có thể tìm lại một cách dễ dàng.

địa chỉ: photobucket.com
tên tài khoản: chiasetinhthuong
mật khẩu: cstt1234

Trước khi upload, mình tạo folder với tên của chương trình nhé! :Smiling: :Rose:
06/11/2008, 11:33 PM
Nhận đựoc 200 thùng sữa đã để ở kho Đồng Nát :LoveStruc:
Cảm ơn mẹ Như khuê:Rose:
Xin phép chuyển cho một số bnhân nhi viên bỏng

Ngày 95,11 nhận từ TK...4804 số tiền 200K của hienvth
07/11/2008, 08:02 AM
Ôi, mừng quá, mọi người đi về thành công và an toàn hết cả.
Hic, bác Đồng Nát thích nhỉ, bao nhiêu là mẹ hâm mộ bác thế kia, em là em có ảnh của bác đấy, cực kỳ đẹp trai và phong độ, em chả cho ai xem đâu, em giữ làm của riêng:Laughing:
07/11/2008, 08:52 AM
Hic, em thật là khâm phục mọi người !!!!!!!!!!!!!!
Em vẫn chưa chuyển khoản như đã hứa được vì cây ATM gần chỗ em vẫn chưa hoạt động. NGại quá :Sad:
07/11/2008, 09:04 AM
Hihi, em làm được rồi, để em up lại trình tự cho các bác coi lại nhé...

1.Xe bọn em đi đến đây thì phải dừng lại để chuyển hàng lên xe cao hơn (vì đường ngập sâu xe cao 2 cầu có thể chạy thêm 1 đoạn nữa)

-
2. Trên đường vào bọn em rất sợ vì không biết đâu là đường, được có 1 đoạn ngắn, phải dừng xe lại để đi bằng thuyền, cuối cùng bọn em cũng vào được đến đầu làng

-
3. Nhà ngập sâu, dân vẫn tiếp tục di chuyển mọi thứ có thể lên những nhà cao tầng, nhà có vị trí cao hơn

-

-
3. Và đây, bác Đồng Nát (thuyền 1 - nhà mình chia làm 2 thuyền thôi ạ)cùng mấy bác cán bộ xã và hàng cứu trợ của WTT

-
4. Người dân nhận hàng cứu trợ như thế này đây ạ

-
5. Thuyền của bác ĐồngNat đi 1 hướng, thuyền của em và 2 bác nhà báo (Hà Nội mới) tiến vào khu vực sâu nhất
- Người không có chỗ ở thì ngồi nóc bể nước ngoài sân trông nhà cả tuần nay như thế này:

-
- Nhà khá hơn xây được nhà tầng thì người ngủ tầng 1, lợn ngủ tầng 2 cùng với cả tổ tiên ông bà nhà mình

-
- Những con ngan vịt nào chịu được nước thì còn vui vẻ, con nào không chịu được thì lết lên chỗ cao chờ chết

6. Cuối cùng là bức xúc của dân khi chúng tôi ra về, "Cám ơn các anh chị rất nhiều, nhưng giờ Chúng tôi rất cần nước sạch, ốm đau bệnh tật hết cả rồi, các đồng chí cán bộ, phóng viên.... cần phải có giải pháp để giúp đỡ chúng tôi đi chứ, không để chúng tôi ngồi chờ chết thế này sao....."

-
Cám ơn tất cả các bố, các mẹ, các anh chị em đã dành tình cảm cho những hoàn cảnh khó khăn hơn mình, mong rằng tất cả chúng ta cùng có tấm lòng, sát cánh bên nhau để giúp để làm cho cuộc sống tốt đẹp hơn
07/11/2008, 09:09 AM
;)
07/11/2008, 09:49 AM
Nhận đựoc 200 thùng sữa đã để ở kho Đồng Nát :LoveStruc:
Cảm ơn mẹ Như khuê:Rose:
Xin phép chuyển cho một số bnhân nhi viên bỏng

Chị ơi, em gửi ủng hộ từ tài khoản số ...94119, chị xem giúp em nếu chưa có để em kiểm tra lại vì em k có tài khoản của VCB nên nhờ người khác chuyển hộ ạ. Em cảm ơn chị.
07/11/2008, 10:03 AM
Đoàn đi Đan Phượng xuất phát từ 6h10. Qua Cầu Diễn đón phóng viên của báo HNM. Cả thảy 3 anh em lội qua khúc gập ghềnh lõng bõng nước tiến vào Đan Phượng. Đến đây có thêm chị Chiến – Phó Chủ tịch Hội chữ thập đỏ huyện đi cùng.

Địa điểm cứu trợ là xã Tân Lập, nơi đây không phải là xã nghèo nhưng ngập úng cục bộ. Ngay từ đầu lối rẽ vào xã, nước còn ngập đến đầu gối. Trụ sở UBND xã còn ngập úm, các cán bộ xã đợi đoàn ở khu nhà của hợp tác xã. Sau thủ tục chào hỏi nhanh kỉ lục, từ Bí thư chi bộ xã đến Trưởng thôn, phóng viên, cán bộ chữ thập đỏ…tất cả đều lội bộ đến thôn Trại - là nơi ngập sâu nhất trong xã (chưa nói đến ngoài đê). Đường vào thôn, nước ngập gần sát bẹn, gà qué, ngan vịt vẫn nuôi trên sân thượng, kêu quang quác, tủ lạnh rút dây kê trên bàn. Kinh khủng là rác và mùi, chả biết thành phần trong nước bao gồm những thứ gì, chỉ thấy một màu nhờ nhờ, đùng đục…ngứa kinh khủng! “Phương tiện chuyên chở” mì tôm là chiếc bè chuối, bên trên đặt tấm dát giường cũ. Mì tôm được phát cho gần hết các hộ dân, nhưng có nơi trong thôn nước còn ngập gần ngang bụng, không dám lội vào phải gửi bà con chuyển tới các hộ còn lại.

Xong xóm Trại, đoàn lại tiếp tục dò từng bước qua Trại 9, thăm các hộ gia đình chính sách. Đầu tiên là nhà một bác thương bịnh nặng, bị cụt một chân, chân kia các ngón bị giập nát, các ngón tay biến dạng, sẹo chằng chịt. Chao ơi là rác và mùi! Sân nhà bác ấy thấp hơn đường, ngập ủm, đồ vật trong nhà được kê cách lộn xộn (miễn sao không ngập nước) bốc mùi hôi mốc! Nhà tiếp theo chỉ có 2 vợ chồng già, bác trai là thương binh, lại bị tai biến mạch máu não, khó khăn khi đi lại, nói năng. Khi nhận quà, hai mắt bác rưng rưng cảm động! Nhà cuối cùng trong cái xóm ngập lụt này là một cháu gái bị nhiễm chất độc màu da cam. Ngoài 20 tuổi, chỉ ngồi trên giường ra hiệu, ú ớ chỉ chỏ. Bố em đã mất, chỉ còn lại mẹ già ngoài 70 tuổi phục vụ! Thương quá!

Do các hộ cần nhận trợ cấp nằm rải rác trong xã, ngoài đê không có thuyền ra nên ngoài số mì tôm phát trực tiếp ở trên, số còn lại gửi xã phát cho các hộ chính sách và hộ nghèo còn lại.
07/11/2008, 02:36 PM
Bài viết về chuyến đi đăng trên báo Hà Nội mới điện tử:

http://www.hanoimoi.com.vn/vn/71/186543
08/11/2008, 08:38 AM
Chị Loan ơi, chiều qua em chuyển 100K vào quỹ chung của hội quán, Tk của em là 9106, chị check giúp em nhé vì đây là lần đầu tiên em chuyển khoản mà, thanks chị :Angel:
09/11/2008, 05:23 PM
Chị Loan ơi, chiều qua em chuyển 100K vào quỹ chung của hội quán, Tk của em là 9106, chị check giúp em nhé vì đây là lần đầu tiên em chuyển khoản mà, thanks chị :Angel:
Đây em nhé
http://webtretho.com/forum/showpost.php?p=2667003&postcount=475
09/11/2008, 05:53 PM
Chị Loan ơi, cho em được ủng hộ 200k nhé. Em chuyển tiền vào tài khoản của chị chiều qua. Mong mọi người đi thượng lộ bình an nhé. Cảm ơn tấm lòng của các Anh/Chị.

06/11/08 2396.7441 + 200,000.00 từ TK.....00494119
12/11/2008, 12:03 PM
Tổng kết :
Thu
Tempo chuyển từ Ninh Bình sang Đan Phượng : 200K
Đầu cầu miền Nam ủng hộ cho miền Bắc 100 thùng mì tôm 2000K
Đầu cầu Huế ủng hộ cho miền Bắc 100 thùng mì tôm 2000K
Ngày 06/11/08 số tiền 200K từ TK.....00494119 của Bap_Bong
Tổng thu 4600K
Tổng chi 10293K 680 gói mỳ tôm to + ít nứoc uống
Trích 5693K
Hội quán xin được cảm ơn tất cả mọi người đặc biệt Tỷ rưỡi + Cái bang + bạn đồng nghiệp CB + ChipHL:Rose:
Mong rẳng Hội quán sẽ tổ chức được những hoạt động thời vụ nhưng vô cùng hữu ích như thế này. :Rose:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.