(MS77/TT) 06.01.2009 - CSTT tặng quà Tết cho các bệnh nhân nhi tại Khoa nhi Bệnh viện K cơ sở 2, bệnh viện Phổi và bệnh viện Bỏng

510
0
0

CSTT_VTNA

(Copy lại từ trang web nơi trước đây CSTT hoạt động online).
********************________________________________________
ALnML
06/01/2009, 04:54 AM
Tết Tết Tết Tết đến rồi
Tết Tết Tết Tết đến rồi
Tết Tết Tết Tết đến rồi
Tết đến trong tim mọi người

Mừng ngày Tết trên khắp quê tôi
Ngàn hoa thơm khoa sắc xinh tươi
Đàn em thơ khoe áo mới
Chạy tung tăng vui pháo hoa
Người ra Trung, ra Bắc, vô Nam
Dù đi đâu ai cũng nhớ
Về chung vui bên gia đình

..................................
Tết ! người người háo hức mong chờ. Thế nhưng rất nhiều nhiều bé ko được "khoe áo mới" , nhiều gia đình vẫn còn lo tiền chữa bệnh cho những đứa con của mình. Các bênh nhân nhi bé bỏng đang phải hàng ngày hàng giờ chống chọi với bệnh tật. Các mẹ WTT ơi chúng mình cùng chia sẻ với các con nhân dịp Tết nguyên đán nhé.

Nào chúng mình lại cùng hẹn nhau đến thăm và tặng quà Tết cho các bệnh nhân nhi nào các mẹ ơi :

1. Viện K cơ sở 2 :
Thời gian 10g ngày thứ tư 14.01 tặng quà cho các bé khoa Nhi
Dự kiến : 60 suất quà

2. Viện Lao Phổi :
Thời gian 10g ngày thứ năm 15.01 tặng quà cho các bé khoa Nhi
Dự kiến 20 suất .

3. Viện Nhi :
Riêng viện Nhi năm nay Hội quán sẽ vào tận khoa cấp cứu thăm gửi các trg hợp bệnh nhân nhi nặng và nghèo với chút quà và phong bao lì xì. Do khoa đó vô trùng nên sẽ chỉ có đầu cầu Hội quán tự mình vào và thăm hỏi thôi.

Mỗi suất bao gồm 1 bimbim + 1 sữa đặc + 1 gói kẹo + gói bánh nhỏ + phong bì lì xì 20K

Phụ trách hoạt động :
Hà mẹcunlinh 0903415455

Năm nay Hội quán sẽ không nhận sự đóng góp chia sẻ của các mẹ nữa để cho các suất quà được thống nhất không lãng phí. Hội quán sẽ chủ động đi mua và đóng gói đồng nhất.
06/01/2009, 06:02 AM
Tết Tết Tết Tết đến rồi
Tết Tết Tết Tết đến rồi
Tết Tết Tết Tết đến rồi

Đàn em thơ khoe áo mới
Dù đi đâu ai cũng nhớ

..................................
Tết ! người người háo hức mong chờ. Thế nhưng rất nhiều nhiều bé ko được "khoe áo mới" , nhiều gia đình vẫn còn lo tiền chữa bệnh cho những đứa con của mình. Các bênh nhân nhi bé bỏng đang phải hàng ngày hàng giờ chống chọi với bệnh tật. Các mẹ WTT ơi chúng mình cùng chia sẻ với các con nhân dịp Tết nguyên đán nhé.

Nào chúng mình lại cùng hẹn nhau đến thăm và tặng quà Tết cho các bệnh nhân nhi nào các mẹ ơi :

1. Viện K cơ sở 2 :

2. Viện Lao Phổi :
Dự kiến 30 suất .

3. Viện Nhi :
Riêng viện Nhi năm nay Hội quán sẽ vào tận khoa cấp cứu thăm gửi các trg hợp bệnh nhân nhi nặng và nghèo với chút quà và phong bao lì xì. Do khoa đó vô trùng nên sẽ chỉ có đầu cầu Hội quán tự mình vào và thăm hỏi thôi.

Mỗi suất bao gồm 1 bimbim + 1 sữa đặc + kẹo mút 5 cái + gói bánh nhỏ + phong bì lì xì 20K

Phụ trách hoạt động :
Hà mẹcunlinh 0903415455

Năm nay Hội quán sẽ không nhận sự đóng góp chia sẻ của các mẹ nữa để cho các suất quà được thống nhất không lãng phí. Hội quán sẽ chủ động đi mua và đóng gói đồng nhất.

Tiếc quá viện K với viện Lao phổi mình ko đi được rồi vì đến trưa ngày 18 mình mới về đến hà nội. Viện Nhi thì đã có ngày chưa hả Loan và mecunlinh? nếu chưa có thì mình có thể tổ chức đi vào chiều ngày 18/1 được ko? mình rất muốn tham gia vào các hoạt động của HQ
cảm ơn nhiều
06/01/2009, 07:59 AM
Em lại xin một chân đi Khoa Nhi Viện Lao nhé chị Hà chị Loan ơi.
06/01/2009, 10:07 AM
Chị Loan ơi, cho em đăng kí 1 suất đi viện Nhi nhé. Hôm nào ah chị ơi
06/01/2009, 10:23 AM
Viện K, Lao phổi đi ngày thường thì em chịu rồi. Viện Nhi - HSCC thì hạn chế. Bác Loan, chị Hà ơi em cứ đăng ký viện Nhi nhé, nếu còn chỗ thì cho em ghé một chân :Smiling:
06/01/2009, 12:50 PM
Chị Loan ơi, cho em xin phép được góp vào mỗi phong bao lì xì cho các con 10k được không ạ? Em muốn chia sẻ với các con một chút. Chị đồng ý nhé! :)
06/01/2009, 05:33 PM

Em Loan, em Hà ơi, tuần sau chị bận quá, ko thể tham gia trong giờ hành chính được, cho chị đăng ký đi Viện Nhi ngoài giờ được ko? Nếu ko nhận túi quà thì cho chị đóng góp 15 bao lì xì = 300K nhé. Chị sẽ chuyển cho Hà sớm nhất.Chúc cho mọi nhà có cái Tết ấm áp.
07/01/2009, 11:32 AM
Em xin đăng ký đi Viện K và Viện Lao phổi luôn. Em ủng hộ 500k để bỏ bao lì xì cho các con nhé! Chuyển tiền cho ai hả các chị ơi?
07/01/2009, 11:42 AM
Tết Tết Tết Tết đến rồi
Tết Tết Tết Tết đến rồi
Tết Tết Tết Tết đến rồi

Đàn em thơ khoe áo mới
Dù đi đâu ai cũng nhớ

Phụ trách hoạt động :
Hà mẹcunlinh 0903415455

Có nghĩa là các chị mua quà rồi sẽ về chia cho mọi người ah, hay là bọn em quyên tiền rồi chuyển vào TK của chị Hà???
Nếu quyên tiền, em xin ủng hộ 400k và đăng ký một suất vào thăm các cháu :Applause:
07/01/2009, 11:49 AM
mình thay mặt gia đình brian thien xin đóng góp 100 hộp sữa đặc = 1 triệu vnd
* mình nghe vợ nói là 10.000/ hộp sữa không biết có chính xác không ạ
@ ngày mai báo vợ chuyển khoản ngay :Rose::Rose::Rose:
07/01/2009, 11:50 AM
Em xin đăng ký đi Viện K và Viện Lao phổi luôn. Em ủng hộ 500k để bỏ bao lì xì cho các con nhé! Chuyển tiền cho ai hả các chị ơi?

Gửi chị L mẹ nó ạ hoặc chị Hà mecunlinh cũng được.:)
07/01/2009, 02:22 PM

bố thiên đã post bài rồi à...
chị manly ơi khi nào nhận được tiền cho em biết nhé.. thanks chị yêu :LoveStruc:
07/01/2009, 03:00 PM

1. Viện K cơ sở 2 :

2. Viện Lao Phổi :
Dự kiến 30 suất .

3. Viện Nhi :

Mỗi suất bao gồm 1 bimbim + 1 sữa đặc + kẹo mút 5 cái + gói bánh nhỏ + phong bì lì xì 20K

Phụ trách hoạt động :
Hà mẹcunlinh 0903415455

L ơi một người bạn của chị muốn ủng hộ 1 tr để thêm vào mỗi bao lì xì 10K nhé. Có được không em? Chị nghĩ 1 lì xì 20K in ít à.
07/01/2009, 03:01 PM
Gửi chị L mẹ nó ạ hoặc chị Hà mecunlinh cũng được.:)
Chuyển khoản thế nào chị ơi :Thinking: số tài khoản em chưa thấy
07/01/2009, 03:38 PM
Cho em đóng góp 200k ạ, tk đuôi 041 tại HSBC chị nhé. Dằn vặt bản thân quá vì không thể thu xếp thời gian đi làm cửu vạn cho HQ được huhuuu:Sad:
07/01/2009, 04:00 PM

Nhận 1000K của bo_bryanthien :LoveStruc:
Welcome bo_bryanthien tham gia cùng Hội quán, nhất mẹ BrianThien rồi đó nhé, đã lôi kéo được OX tham gia WTT :Kiss:
07/01/2009, 04:03 PM
Chuyển khoản thế nào chị ơi :Thinking: số tài khoản em chưa thấy
Theo quy định ở đây bạn nhé :Rose:
2. Quy định về việc nhận tấm lòng từ thiện:

* Ở miền Bắc xin chuyển khoản cho:
Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam - Vietcombank
Số Tài khoản : 0011000871618
Tên tài khoản: Ngô Thị Phương Loan
Hoặc liên lạc trực tiếp với chị Ngô Thị Phương Loan, ID AL&ML, tel. 0913569988-0932469988 , email: cstt.org@vnn.vngianghuong2212@yahoo.com.
08/01/2009, 09:00 AM
Ối, toàn đi vào ngày thường ạ? Hị hị, thế này lực bất tòng tâm gồi....
08/01/2009, 01:01 PM
Em cũng xin đóng góp 200k vào chương trình quà tết này. Mong các cháu bé có niềm vui khi xuân về. Chị Loan ơi, em còn gửi cho vài trường hợp nữa, em gửi mail cho chị nhé
08/01/2009, 04:43 PM
Em cũng vừa chuyển 200k ủng hộ chương trình này, chị Loan kiểm tra giúp em nhé. Chương trình tổ chức vào ngày thường chắc em khó tham gia được rồi. Cảm ơn các mẹ, các chị nhiều nhé.
09/01/2009, 10:37 AM
Chào cả nhà,

Mình muốn ủng hộ quà là đô chơi cho các cháu được không? Thông báo cho mình số lượng để mình chuẩn bị nhé!

Quà là bộ đất nặn an toàn, thông mình. Trị giá 50.000VND/ món.
09/01/2009, 10:39 AM
Hai hôm 14 và 15 em làm cửu vạn cho bác L nhé.
09/01/2009, 10:52 AM
Bác Loan ơi, nếu thiếu cửu vạn thì bác cho em đi cùng với nhé (em Hà 0915210210).
09/01/2009, 11:07 AM
Hai hôm 14 và 15 em làm cửu vạn cho bác L nhé.

Em ơi, tuần sao chị bí zì dã man rồi, ko thể đi trong giờ hành chính được. Nếu em đi Viện Nhi ngoài giờ thì ới chị với. À, nếu em chốt lịch đi đâu thì gọi cho mẹ yeuhananh nhé 0904255636 để bạn ấy đi cùng em vì chưa biết đường. Tks em nhìu.

:Rose::Rose::Rose::Rose:
09/01/2009, 11:28 AM
Chào cả nhà,

Mình muốn ủng hộ quà là đô chơi cho các cháu được không? Thông báo cho mình số lượng để mình chuẩn bị nhé!

Quà là bộ đất nặn an toàn, thông mình. Trị giá 50.000VND/ món.

Cảm ơn tấm lòng của bạn.:LoveStruc::Rose:
Đến nay dự kiến Viện Lao có khoảng 20 bệnh nhân và K2 khoảng 60 bệnh nhân. Tổng cộng là cần 80 suất. Nếu bạn ủng hộ, lưu ý giúp mình là các phần quà phải tương đương, giống nhau cho cả 1 viện để các cháu khỏi "tỵ" nhau và bạn chuyển cho mình muộn nhất vào chủ nhật tuần này 11/11 để mình đóng gói quà.
Nhưng, hì hì, lại nhưng, giá như quà này của bạn tặng cho các cháu ngày 1/6 thì hay lắm đấy.

@All : Ngày 14/1 đi viện K2 ( Tam Hiệp ) mình muốn đi sớm hơn 1 chút, khoảng 9g15 có mặt tại viện để phát quà cho các cháu, xong có thể về làm việc tiếp chứ đi giữa chừng (10g ) mất cả buổi sáng luôn ( sorry cuối năm bận quá ). Các mẹ đồng ý nhé.
09/01/2009, 11:55 AM
Cảm ơn tấm lòng của bạn.:LoveStruc::Rose:
Đến nay dự kiến Viện Lao có khoảng 20 bệnh nhân và K2 khoảng 60 bệnh nhân. Tổng cộng là cần 80 suất. Nếu bạn ủng hộ, lưu ý giúp mình là các phần quà phải tương đương, giống nhau cho cả 1 viện để các cháu khỏi "tỵ" nhau và bạn chuyển cho mình muộn nhất vào chủ nhật tuần này 11/11 để mình đóng gói quà.
Nhưng, hì hì, lại nhưng, giá như quà này của bạn tặng cho các cháu ngày 1/6 thì hay lắm đấy.

@All : Ngày 14/1 đi viện K2 ( Tam Hiệp ) mình muốn đi sớm hơn 1 chút, khoảng 9g15 có mặt tại viện để phát quà cho các cháu, xong có thể về làm việc tiếp chứ đi giữa chừng (10g ) mất cả buổi sáng luôn ( sorry cuối năm bận quá ). Các mẹ đồng ý nhé.

Nếu cả nhà đi vào 9h15 thì mình xin đăng ký một chân . Cứ dập dòm ra vào mãi mà giờ lơ lửng quá nên đành chờ. Cảm ơn Hà nhé, hi hi.
09/01/2009, 01:01 PM
Em đã chuyển tiền 400k sáng nay,
09/01/2009, 02:08 PM
Ngày 08.01 nhận từ TK ...số tiền 200K của mẹ Cáo
Ngày 08.01 nhận từ TK ...số tiền 200K của Little mimi
Ngày 08.01 nhận từ TK ...số tiền 300K của Mẹ Bimbi
Ngày 08.01 nhận từ TK ...4916 số tiền 200K của tempolife
Ngày 09.01 nhận từ TK ...số tiền 400K của Givenchy
Ngày 09.01 nhận từ TK ...8180 số tiền 300K của mychi
09/01/2009, 03:56 PM
Như vậy chốt là
1. Viện K cơ sở 2 - Thời gian 09g15 ngày thứ tư 14.01 là 60 suất - Xa nên các mẹ cố gắng nhé cùng tham gia.
2. Viện Lao - Thời gian 10g ngày thứ năm 15.01 là 20 suất - Hà me cun linh và gentlemum. Chỉ thế thôi nhé vì có thêm bạn Hoài Anh y tá tốt bụng của khoa trợ giúp.
3. Viện Nhi khoa HSCC : Chỉ có 2 mẹ đi thôi là ty ruoi và mẹ Sóng nhé. Khoa đó ko thể đông ng vào đc .Nhớ năm ngoái Hạnh và mình gặp gỡ gia đình họ mà rớt nước mẳt. Nặng vô cùng :Sad: . Khoa này sẽ tặng các trg hợp mỗi trg hợp 500K . Số lượng Hội quán lấy của khoa vào tuần sau.

Năm nay Hội quán ko đi thăm khoa ung bướu, khoa máu của viện nhi - khoa nhi viện bỏng như những năm ngoái nữa. Bởi vì hội quán mỗi lần vào dịp Tết chạm các đoàn keng keng , rất lãng phí. Để dành kinh phí giúp các trg hợp đó là mục tiêu HQ hướng tới.
Xin cảm ơn sự ủng hộ của các bố các mẹ

Hà cunlinh sẽ chuẩn bị 80 gói quà giống nhau và phong bì cho mỗi trường hơp
09/01/2009, 03:59 PM
Như vậy chốt là
1. Viện K cơ sở 2 - Thời gian 09g15 ngày thứ tư 14.01 là 60 suất - Xa nên các mẹ cố gắng nhé cùng tham gia.
2. Viện Lao - Thời gian 10g ngày thứ năm 15.01 là 20 suất - Hà me cun linh và gentlemum. Chỉ thế thôi nhé vì có thêm bạn Hoài Anh y tá tốt bụng của khoa trợ giúp.
3. Viện Nhi khoa HSCC : Chỉ có 2 mẹ đi thôi là ty ruoi và mẹ Sóng nhé. Khoa đó ko thể đông ng vào đc .Nhớ năm ngoái Hạnh và mình gặp gỡ gia đình họ mà rớt nước mẳt. Nặng vô cùng :Sad: . Khoa này sẽ tặng các trg hợp mỗi trg hợp 500K . Số lượng Hội quán lấy của khoa vào tuần sau.

Năm nay Hội quán ko đi thăm khoa ung bướu, khoa máu của viện nhi - khoa nhi viện bỏng như những năm ngoái nữa. Bởi vì hội quán mỗi lần vào dịp Tết chạm các đoàn keng keng , rất lãng phí. Để dành kinh phí giúp các trg hợp đó là mục tiêu HQ hướng tới.
Xin cảm ơn sự ủng hộ của các bố các mẹ

Hà cunlinh sẽ chuẩn bị gói quà giống nhau và phong bì cho mỗi trường hơp
chị ơi, Viện K cơ sở 2 là ở đâu,
Em đăng ký một chân nhé. :Kiss:
09/01/2009, 04:02 PM

Thanh trì em ạ. Đi đg thằng đg giải phóng qua Linh Đàm đến ngõ rẽ vào - Tam Hiệp em ạ. Chị ko biết chỉ đg chỉ biết đi như thế thôi.
09/01/2009, 04:18 PM
Thanh trì em ạ. Đi đg thằng đg giải phóng qua Linh Đàm đến ngõ rẽ vào - Tam Hiệp em ạ. Chị ko biết chỉ đg chỉ biết đi như thế thôi.
Vâng, em sẽ có mặt :Applause:
09/01/2009, 04:28 PM
Qua Linh Đàm khá xa, qua cả chùa Tứ Kỳ thì có biển báo bệnh viện K, cứ đi thẳng vào nhé. Đều ở phía tay phải. Hiiiii...Chỉ đường thế mới gọi là chỉ đường chứ, ai như...:D!
09/01/2009, 04:38 PM
mẹ cúnlinh cho mình và bạn mình đăng ký 2 suất chân loong toong đi viện K nhé.
09/01/2009, 09:12 PM
Chi Loan oi,
Em vua chuyen vao tai khoan cua chi 200K (...23187 VCB Hanoi) de co chut cho cac chau vui Tet, mong cac chau va gia dinh chong vuot qua kho khan.

Cam on chi va Hoi quan nhieu.

Chuc chi va cac me khac nam moi suc khoe, hanh phuc va luon la dau tau cua bon em.

Me Che Lam.
09/01/2009, 10:47 PM
Viên K - cơ sở 2 thôn Tam Hiệp - xã Tựu Liệt _ Thanh Trì - Hà Nội.
Bạn đi đường Giải Phóng qua Pháp Vân chừng khoảng 1km bên tay phải có 1 cái biển ghi " Viện K cơ sở 2", thì bạn rẽ vào con đường nay có tên là Tựu Liệt bạn đi thẳng khoảng 1km đến cái chợ cóc hỏi tiếp người ta chỉ ngay vì chỉ còn 1 đoạn nữa là đến thôi.
@chị Loan : em muốn tặng các bé ở Viện K 60 gói bánh OREO loại 150g có dc ko ạ. Em mang đến nhà chị nhé hay gửi ở đâu để các chị đóng gói cho tiện.
10/01/2009, 12:09 PM
Chị Loan ơi, hôm qua em mới chuyển 1.000k từ tk ...... 1324230.
Chị cho em góp 800k thêm vào 80 phong bao lì xì của các con và 200k em gửi cho bé My ở Đồng Tháp chị nhé.
10/01/2009, 02:41 PM
Mẹ Cún Linh ơi,

Nhắn tin cho mình số điện thoại của bạn nhé. Để sáng mai mình chuyển đồ luôn. Contact: 0912 258 667

Số lượng 80 món giống nhau thì mình lại không còn đủ đất nặn, mình chuyển thành hộp bút chì màu nhé (25.000VND/ hộp). Vì cái đó đủ số lượng các cháu đỡ tỵ nhau.

Nhắn sớm chiều nay mình chuẩn bị đồ để mai chuyển cho bạn luôn. Many thanks!
10/01/2009, 11:33 PM
Như vậy chốt là

Chị ơi đi vào hôm nào ạ? Cần chuẩn bị những gì chị thông báo cho em với nhé :Rose::Rose:
11/01/2009, 10:25 AM
Mình bổ sung thêm 1 gọt bút chì kèm tẩy nhé!

Đây là các sản phẩm làm từ thiện của shop Amăng: http://www.flickr.com/photos/amangshop
11/01/2009, 10:52 AM
Viện K chỉ có 2 người được vào thôi hả chị L? e muốn đi có đc ko ạ? e biết đường rồi.
11/01/2009, 12:30 PM
Mẹ Cún Linh ơi,

Gọi di động và nhắn tin đều không liên lạc được với bạn, chuyển đồ thế nào đây?
11/01/2009, 12:33 PM
Mẹ Cún Linh ơi,

Cuối tuần mẹCunLinh thường bị kẹt. Bạn cứ yên tâm, chắc thứ 2 mẹ nó sẽ gọi lại cho bạn đấy :Rose:
11/01/2009, 01:50 PM
OK thanks nhé!
11/01/2009, 05:26 PM
Mẹ Cún Linh ơi,

Sáng nay nhà em có việc, đi vắng mà lại quên ĐT ở nhà. Em nt địa chỉ rồi, chị chuyển đồ đến nhà em nhé. Cảm ơn chị.

@ALnML, MẹBimbi : cảm ơn 2 bác thường xuyên vào theo dõi topic, em nhận trách nhiệm mà chả chăm chỉ gì cả, hic.

@All : đồ đã đóng gói xong, sẵn sàng lên đường. Mẹ nào đi viện K2 thì hẹn 9.15g ở khoa nhi nhé.
11/01/2009, 11:19 PM
Chịu vụ này rồi...mặc dù em muốn đi lắm...
Chúc cả nhà có 1 chuyến đi tốt đẹp
12/01/2009, 12:16 AM
Viện K chỉ có 2 người được vào thôi hả chị L? e muốn đi có đc ko ạ? e biết đường rồi.
Không viện nhi thì chỉ 2 ng đi, còn viện k thì cần nhiều hơn em ạ. Cảm ơn em nhé :LoveStruc:
@Các mẹ mai mình sẽ check TK
@mẹ Sóng : Theo lịch sẽ là thứ 6. Không cần chuẩn bị gì đâu em.
12/01/2009, 08:18 AM
Không viện nhi thì chỉ 2 ng đi, còn viện k thì cần nhiều hơn em ạ. Cảm ơn em nhé :LoveStruc:
@Các mẹ mai mình sẽ check TK
@mẹ Sóng : Theo lịch sẽ là thứ 6. Không cần chuẩn bị gì đâu em.
Vâng ạ, em cám ơn chị.
12/01/2009, 11:27 AM
Mấy hôm đi vắng giờ em mới vào HQ đọc kỹ lại các topic, mọi người nhiệt tình quá :Rose: Chị Loan ơi cho em gửi 800K tiền mừng tuổi cho các bé với. Em đã gửi tiền qua mẹ BrianThien và nhờ chị ấy chuyển giúp em.
12/01/2009, 11:38 AM
@chị Loan: em chuyển 420K góp làm lì xì cho các bé viện K cơ sở 2 nhé (đây là tiền các mẹ mua ủng hộ túi Pond (Aroma, melody, Chích Bông,zee,Tũn bốc mà Trang bạn của em ủng hộ 100%).

Cám ơn các mẹ.
12/01/2009, 02:26 PM
Ngày 09.01 nhận từ TK số tiền 500K của mẹ Thỏ con và bạn
Ngày 09.01 nhận từ TK…87 số tiền 200K của trivakha
Ngày 10.01 nhận từ TK…4230 số tiền 800K của chíc chíc
Ngày 12.01 nhận từ sweetlily số tiền 800K
12/01/2009, 08:15 PM
Ngày 12.01 nhận từ TK ...98 số tiền 1000K (Trên TS 4750K) từ nhóm mẹ Chíp Tôm bi và các mẹ Hải Phòng tổ chức Đêm ca nhạc Lung Linh Tình Mẹ (http://www.webtretho.com/forum/showpost.php?p=3503373&postcount=1)
Ngày 12.01 nhận từ TK...548 số tiền 420K từ nhóm mẹ Hàkin và các mẹ mua ủng hộ túi Pond (Aroma, melody, Chích Bông, zee ,Tũn bốc mà Trang bạn của em ủng hộ 100%).
13/01/2009, 11:10 PM
Khoa HSCC Viện Nhi hiện tại có 22 cháu, trong đó có 6 cháu trong tình trạng rất nặng, đều thở bằng máy: cháu thì gãy chân, chấn thương sọ não, cháu thì viêm phổi, viêm màng não… thời gian điều trị tính bằng tháng, hi vọng bình phục là rất mong manh!:Sad:
14/01/2009, 12:29 PM
Chị Loan ơi, em đã chuyển từ TK ...24242 cách đây mấy ngày vào TK chị a, tổng số tiền 500k cho 03 trường hợp, trong đó em gửi 200k tới chương trình quà tết này. chị check giúp em nhé. em cảm ơn chị
15/01/2009, 01:10 PM
HQ đã đi thăm khoa nhi viện K2 & viện Lao ngày 14, 15/1 và tặng quà cho tất cả các cháu .
Phần quà của HQ đây ạ

Còn đây là các cháu khoa nhi viện K2

Gặp lại bé Phương. Con bị tái phát, lại nhập viện điều trị

Còn đây là cháu Trần Văn Cường, 15 tuổi, quê Thanh Hoá. Cháu bị u phổi, tràn dich màng phổi, tràn dịch màng tim. Lúc tặng quà cháu đang đợi BS hội chẩn, mặt tái mét, thở rất khó nhọc. Khi tặng quà xong thì biết rằng, cháu phải chuyển sang Bạch mai để hút dịch trong phổi/tim. Xe chuyển bệnh nhân của viện mất 600k mà nhà cháu chỉ còn 200k trong túi, người nhà đang về quê chạy tiền mang lên. Mình và anh lái xe liền chở nhà cháu cùng ý tá đi kèm sang Viện tim. Thay mặt HQ đưa cho bố cháu 200k để chi tiêu.

Sáng nay HQ tặng quà ở viện Lao, HQ cũng tặng thêm 1 phần quà đặc biệt 200k cho cháu Tô Xuân Thành, 4 tuổi bị down bẩm sinh, viêm màng não, lao phổi. Bố bé bị vẹo cột sống chèn vào tuỷ, lao cột sống nên chỉ nằm một chỗ, mẹ làm ở công ty môi trường thu nhập 2tr/tháng.

Chưa năm nào đi tặng quà Tết mà về mình có nhiều ám ảnh như năm nay. Có những cháu ở viện K2, lần này là lần thứ 3 mình gặp cháu trong viện. Đêm về nằm ôm con trong chăn ấm không ngủ được, hình ảnh cô bé từ Tây nguyên UT mắt, 2 mắt lồi to tưởng như sắp rơi xuống cứ hiện ra . Rồi lại áy náy giá như mình đưa thêm tiền cho nhà cháu Cường, nếu người nhà không mang được tiền lên thì họ sống bằng gì. Giá như…………….
15/01/2009, 01:18 PM
Cảm ơn mecunlinh đã post ảnh lên cho mọi người xem, nhìn các bé mà thương quá, chỉ muốn rớt nước mắt :Sad: Ước gì sức mình có thể làm gì thêm được nữa :(
16/01/2009, 07:19 AM
Ngày 10.01 nhận từ TK...4242 số tiền 200K của mẹCunLan

Trưa nay tyruoi và mẹ Sóng sẽ vào khoa HSCC. Chỉ hôm trc nhận đc danh sách mà hôm sau 1 bé đã đi :Sad:, còn một bé đang hấp hối. Thật ko biết nói sao :Sad:
16/01/2009, 09:18 AM
:Sad:
16/01/2009, 09:36 AM
Ngày 15.01 nhận từ mẹ...ko tên số tiền 200K (qua hà mẹcunlinh)
16/01/2009, 02:55 PM
Chưa năm nào đi tặng quà Tết mà về mình có nhiều ám ảnh như năm nay. Có những cháu ở viện K2, lần này là lần thứ 3 mình gặp cháu trong viện. Đêm về nằm ôm con trong chăn ấm không ngủ được, hình ảnh cô bé từ Tây nguyên UT mắt, 2 mắt lồi to tưởng như sắp rơi xuống cứ hiện ra . Rồi lại áy náy giá như mình đưa thêm tiền cho nhà cháu Cường, nếu người nhà không mang được tiền lên thì họ sống bằng gì. Giá như…………….

:Crying::Crying::Crying:
Thương các con quá, em thì chỉ có một điều "giá mà" thôi: Giá mà các đại gia ăn chơi (như anh Cường đôla chẳng hạn) có được một phần tấm lòng nhân ái của các bố mẹ wtt thôi thì sẽ giúp được thêm thật là nhiều gia đình bớt khổ
16/01/2009, 06:54 PM
Phòng chăm sóc đặc biệt

Các bệnh nhi đến từ Hà Tĩnh, Phú Thọ, Ba Vì...đa số là trẻ sơ sinh, có bé mới lọt lòng mẹ đã "sống chung" với máy móc, bé khác lại suy hô hấp, đa chấn thương.

Những tiếng pip pip của máy móc, những lồng kính kín mít, những thân thể nhỏ bé miệng ngậm ống thở, những đôi mắt đỏ hoe lo lắng, sợ sệt...Khiến trái tim nghẹn lại như có ai bóp chặt!

Những gương mặt mệt mỏi, u uất của người nhà những bệnh nhân "nhẹ" hơn nhưng không quên nói lời cảm ơn và chúc nhau một cái Tết đầm ấm, an lành

16/01/2009, 10:13 PM
:LoveStruc::Rose::Rose:
Mình....sợ những cảnh này lắm...:Sad:

Chúc các bé năm mới được nhiều sức khoẻ vượt qua bệnh tật...:LoveStruc::LoveStruc:
17/01/2009, 07:58 AM
Xem ảnh nhớ lại cảm giác năm ngoái khi chị cùng Hạnh nguyễn vào thăm các bệnh nhân nhi ở khoa này. Cũng phòng họp đó, những chiếc áo vàng, tất cả ngồi xuống cùng chia sẻ động viên nhau. Thậm chí họ còn nhường nhịn nhau tấm lòng của chúng mình cho gia đình nghèo nhất con yếu nhất. Ngồi đó nghẹn lời mắt mũi nhạt nhoà...Mong sao khoa đó luc nào cũng váng hoe ko có bệnh nhân:Sad:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: