(MS88.2/TT)22.8.2009 - Tường thuật TT: CSTT đến khám chữa bệnh, tặng thuốc, chia sẻ lương thực với bà con bản Khe Nhồi, xã Trung Sơn, Yên Lập, Phú Thọ

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Ðề: 22.08.2009 Tường thuật trực tiếp chuyến đi đến với bản Khe Nhồi xã Trung Sơn huyện Yên Lập, Phú Thọ của gia đình CSTT ngày 22.08

Ờ công nhận!
Tự nhiên giờ cái mặt em nó cứ hơi "vênh vênh"( em thấy thế ) mỗi khi nghĩ rằng mình cũng là thành viên CSTT . Tự hào về nhà mình lắm í

@Anh Bảo : Ảnh đẹp lắm
Ơ hay, mình cũng thế. Càng ngày càng thấy có lý do để "vênh" :x

:cstt04::cstt04::cstt04::cstt04::cstt04:
Hơ hơ, cứ tưởng mỗi mình mình thế, hóa ra có nhiều người cũng giống mình. :p:">:x:x:x
:cstt01::cstt08::cstt03::cstt02::cstt09::cstt04::cstt07:

314
0
0

Me DiemNgoc

Ðề: 22.08.2009 Tường thuật trực tiếp chuyến đi đến với bản Khe Nhồi xã Trung Sơn huyện Yên Lập, Phú Thọ của gia đình CSTT ngày 22.08

Hơ hơ, cứ tưởng mỗi mình mình thế, hóa ra có nhiều người cũng giống mình. :p:">:x:x:x
:cstt01::cstt08::cstt03::cstt02::cstt09::cstt04::cstt07:
Hơ , hay đây là bệnh lây nhỉ ? Em cũng bị :p:p

1,904
0
36

291179

Active Member

Hơ , hay đây là bệnh lây nhỉ ? Em cũng bị :p:p
theo chị là bệnh truyền nhiễm đấy mẹ diễm ngọc ạ, ( chị chạy đây ko lại bảo toàn số gây bệnh truyền nhiễm ):cstt07:

242
0
0

Nhím_Minh Thư

Em lại thấy hơi xí hổ vì mình chẳng làm được cái gì cả. :p:p:p

610
0
0

MinhMinh

Em lại thấy hơi xí hổ vì mình chẳng làm được cái gì cả. :p:p:p
Mẹ Nhím MT ơi! em ở xa không trực tiếp tham gia được, nhưng những lời chúc lời động viên (online) của em cũng là một động lực thúc đẩy những người đi cố gắng làm việc thật tốt để k phụ lòng mọi người mà. Cảm ơn em! Cảm ơn những người bạn ở nhà đã động viên đoàn rất nhiều và đã dành cho chúng mình tình cảm thân thương nhất! :x@};-@};-@};-@};-@};-

354
0
0

nikita24480

Nhà mình được lên báo oai quá đi mất bà con ơi

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Mr Bảo đúng là cao thủ chụp hình trẻ con và thiên nhiên nhể, ảnh đẹp đẹp đẹp@};-

110
0
0

mdsg05

Tặng Mận thêm cái ảnh này

-----------

Anh Bảo ơi không post nốt ảnh cho bà con xem ạ?
Hix, Ai cũng ưu ái em thế này thì em...hư mất. còn nhỏ tuổi nên các anh chị uốn nắn nghiêm túc vào chứ đừng nuông chiều em quá không em mà "hư" thì khổ.
Phải công nhận nhà mình được lên báo oách thật nhưng chỉ tiếc một điều là không có ảnh em. Lần sau nếu có cơ hội nhất định em sẽ..."bon chen" để kiếm một chân trên mặt báo cho bố mẹ em ở quê biết. Bố mẹ em mà nhìn thấy em được lên báo thì chắc là sẽ đi khoe hết một vòng xóm làng rồi từ đó về sau sẽ không còn hay mắng mỏ hay chê bai em nữa.
Mà anh chị cho em hỏi cái. Như em và thuongtran256 thì đã được coi là CSTTer chưa? Điều kiện để được tham gia là gì và phải làm gì để ...có áo đồng phục??? Em thích đồng phục của CSTT lắm mà.

610
0
0

MinhMinh

Hix, Ai cũng ưu ái em thế này thì em...hư mất. còn nhỏ tuổi nên các anh chị uốn nắn nghiêm túc vào chứ đừng nuông chiều em quá không em mà "hư" thì khổ.
Phải công nhận nhà mình được lên báo oách thật nhưng chỉ tiếc một điều là không có ảnh em. Lần sau nếu có cơ hội nhất định em sẽ..."bon chen" để kiếm một chân trên mặt báo cho bố mẹ em ở quê biết. Bố mẹ em mà nhìn thấy em được lên báo thì chắc là sẽ đi khoe hết một vòng xóm làng rồi từ đó về sau sẽ không còn hay mắng mỏ hay chê bai em nữa.
Mà anh chị cho em hỏi cái. Như em và thuongtran256 thì đã được coi là CSTTer chưa? Điều kiện để được tham gia là gì và phải làm gì để ...có áo đồng phục??? Em thích đồng phục của CSTT lắm mà.
Em và thuongtran256 đương nhiên là TV chính thức của CSTT rồi.
ĐK tham gia: không phân biệt già trẻ, nam nữ chỉ có 1 điều kiện: Yêu CSTT :x
Áo: Em đăng ký mua áo và size với metyruoi nhé (thuongtran256 chỉ mặc áo size S là vừa rồi, còn em thì size L có vẻ ok rồi đấy)

110
0
0

mdsg05

Thanks chị MM nhé, em sẽ alo luôn cho metyruoi để đăng ký 2 suất không hết mất áo. Em tin là sau chuyến đi vừa rồi thì vấn đề đăng ký member và đồng phục CSTT là chủ đề nóng. hehe:cstt01:

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Mr Bảo đúng là cao thủ chụp hình trẻ con và thiên nhiên nhể, ảnh đẹp đẹp đẹp@};-
Bác Bảo ơi, tình hình này có khi chủ nhật nào Bác rỗi em mang con nhà em đi, Bác chụp dã ngoại nhé. Thế là vừa có thiên nhiên vừa có trẻ nhỏ. Cám ơn Bác với em TR trước nhé.

36
0
0

AnBinh

Đọc liền từ trang 1 đến trang 20 mà có một cảm giác nâng nâng rất khó tả, cảm giác không giống như say rượi bia cũng giống như say mem t...!
Cảm ơn CSTT.

331
0
0

Hua Bin

Em làm bánh này chúc mừng thành công của chuyến đi bản Khe Nhồi. Cảm ơn cả đoàn, cả nhà đã nỗ lực hết mình đến với những hoàn cảnh thiệt thòi, những mảnh đời cần được chia sẻ. Cám ơn nhiều lắm.

27
0
0

HN06

Hi anh/chị

Ý kiến của anh/chị rất hay, có trực quan và dễ nhớ. Tuy nhiên sẽ hơi khó ở cách thực hiện, vì với mỗi bệnh nhân có khi liều lượng sáng tối lại khác nhau. Và ko phải loại nào cũng là viên. Ví dụ như thuốc KS bột cefalexim 125mg các BS kê có khi là 1,5 gói chia 2 lần sáng tối, rất khó biểu thị. Ngoài ra còn có các loại thuốc dạng siro nữa, bọn em toàn phải dặn là uống 1 nắp mỗi lần - em nghĩ như thế cũng dễ nhớ. Với thuốc bổ thì ko sao, uông cả hộp cũng ko vấn đề gì. Riêng với Kháng sinh thì em có dặn khá kỹ, tuy nhiên sau khi dặn mà hỏi lại, vài người chẳng nhớ gì. Nên tóm lại dù sao nếu có thêm chỉ dẫn cặn kẽ vẫn tốt hơn. Lần sau mình sẽ làm từ đầu nhé!

Thanks các anh chị nhiều!

Trường hợp thuốc kháng sinh cefalexim khó biểu thị bằng hình vẽ thì thay bằng loại khác. Chắc cũng có nhiều loại thuốc kháng sinh dạng viên tương đương phải không bạn? Còn trường hợp uống 1 nắp 1 lần thì bạn cứ vẽ tay hình cái nắp, sau đó đưa vào hình vẽ buổi sáng hoặc buổi tối.

Bạn là bác sỹ phải không? Tôi và vài người bạn nữa hay đi cá nhân, khi nào có tiền hoặc có người nhờ thì đi. Có đi được nữa không bạn?
[FONT=&quot][/FONT][FONT=&quot][/FONT]

420
0
0

Sông Cấm

Thanks chị MM nhé, em sẽ alo luôn cho metyruoi để đăng ký 2 suất không hết mất áo. Em tin là sau chuyến đi vừa rồi thì vấn đề đăng ký member và đồng phục CSTT là chủ đề nóng. hehe:cstt01:
mdsg05 ơi, không biết em đã đăng ký mua áo đồng phục cstt chỗ chị mẹ Tý Ruồi chưa, nếu chưa chị còn một chiếc áo size L, muốn tặng lại em, đồng ý không @};-;)

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator

mdsg05 ơi, không biết em đã đăng ký mua áo đồng phục cstt chỗ chị mẹ Tý Ruồi chưa, nếu chưa chị còn một chiếc áo size L, muốn tặng lại em, đồng ý không @};-;)
Chị Sông Cấm tặng mdsg05 chiếc đó còn em tặng một nửa yêu thương của cậu ấy chiếc áo Size S nhé. :x
Lấy từ chi Hà mecunlinh hoặc tyruoi đều OK. Lấy luôn 2 chiếc ở chỗ 2 chi ấy cũng đc mà. ..rồi chị SC sẽ đưa lại sau cho đỡ mất công chi nhỉ :x

64
0
0

Hạnh Nguyễn

Nhớ đến nao lòng những chuyến đi cùng mọi người.
Mình thật tiếc vì không được tham gia cùng CSTT chuyến đi này. NHiệm vụ gia đình đã ổn, sắp tới chắc mình sẽ không để hụt những chuyến đi ý nghĩa như thế này.
Thật nhiều cảm xúc khi mình là một thành viên của CSTT, mặc dù sau buổi họp Off ra mắt diễn đàn hầu như mình chỉ là thành viên NGÓ.
Không thể bỏ qua buổi off 26/9 sắp tới vì mình rất nhớ mọi người cũng như muốn làm quen với các bạn mà mình chưa biết nữa.
Yêu lắm cả nhà CSTT !

7
0
0

Yobus

Trường hợp thuốc kháng sinh cefalexim khó biểu thị bằng hình vẽ thì thay bằng loại khác. Chắc cũng có nhiều loại thuốc kháng sinh dạng viên tương đương phải không bạn? Còn trường hợp uống 1 nắp 1 lần thì bạn cứ vẽ tay hình cái nắp, sau đó đưa vào hình vẽ buổi sáng hoặc buổi tối.

Bạn là bác sỹ phải không? Tôi và vài người bạn nữa hay đi cá nhân, khi nào có tiền hoặc có người nhờ thì đi. Có đi được nữa không bạn?
Hi anh, em ko phải bác sĩ, mà là dược sĩ ạ. Anh có vụ nào cứ gọi em nhé, em rất sẵn lòng, nếu sắp xếp được thời gian. Call em theo số 090 234 0055 nhé!

See u

64
0
0

Hạnh Nguyễn

Hi anh, em ko phải bác sĩ, mà là dược sĩ ạ. Anh có vụ nào cứ gọi em nhé, em rất sẵn lòng, nếu sắp xếp được thời gian. Call em theo số 090 234 0055 nhé!

See u
Gặp được thêm đồng nghiệp ở đây rồi:)

2,651
0
0

Khai Tâm

Không thể bỏ qua buổi off 26/9 sắp tới vì mình rất nhớ mọi người cũng như muốn làm quen với các bạn mà mình chưa biết nữa.
Yêu lắm cả nhà CSTT !
Hạnh Nguyễn đến offline 26.9 nhớ tìm bác cầm máy quay ngó mặt vào cái nhé B-)