(MS89/CN) 08.05.2008 - Bé Linh sinh đầu năm 2007 bị u máu ở Bắc Giang (08.05.2008)

14
0
0

vca

Ðề: Bé Linh sinh đầu năm 2007 bị u máu ở Bắc Giang (08.05.2008)

Mình muốn đóng góp 400K giúp bé Linh. Nhờ các bạn check giúp số tiền mình chuyển đợt đầu xem còn ko thì chuyển giúp mình nhé. Nếu ko, mình sẽ chuyển tiếp. Xin cám ơn.

14
0
0

vca

Mình muốn đóng góp 400K giúp bé Linh. Nhờ các bạn check giúp số tiền mình chuyển đợt đầu xem còn ko thì chuyển giúp mình nhé. Nếu ko, mình sẽ chuyển tiếp. Xin cám ơn.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Hôm nay bà Tám lại đưa Linh lên khám, theo kế hoạch, sẽ ở lại bệnh viện 1 tuần, sau đó sẽ mua thuốc về nhà tự điều trị trong 3 tuần nữa.

Đợt điều trị lần trước hết 2.400k tiền viện phí, ăn ở, 1.200k tiền xe cộ, tổng cộng là 3.600k. CSTT đã gửi cháu 2.000k để chi phí.

Hiện nay, tổng số tiền ủng hộ Linh mà CSTT nhận được còn 13.150k (đã trừ 2.000k tiền đóng học phí và tiền ăn cho Minh - anh trai Linh - mà Thỏ đã tạm ứng).

Bạn Dũng ở vnexpress đã điện thoại, đề nghị CSTT trả 1.600k tiền chữa bệnh lần trước, và chi tiếp 1/2 của số tiền còn lại (13.150k) cho Linh.

Em nói với Dũng về cách cư xử của gia đình bà Tám trước đó, cũng như việc, tại sao số tiền mọi người ủng hộ Linh rất nhiều mà không rút ra để chi thì được trả lời là toàn bộ số tiền ấy đã gửi tiết kiệm, chưa đến kỳ hạn nên không rút được. Và khoản tiền đó là để khi Linh được 4, 5 tuổi thì dùng để phẫu thuật cho cháu.

Có bệnh thì phải chữa, chữa từ từ, từ bây giờ cho đến khi nào khỏi thì thôi. Sau vụ của cháu Luyến - cũng bị u máu ở mặt đã chữa trị gần 3 tháng với số tiền thuốc lên đến 7.000k/tháng mà bệnh không tiến triển gì, thậm chí còn nặng hơn, nên em e rằng, nếu Linh điều trị như thế sẽ không có kết quả. :( . Em cũng nói với Dũng về việc đó nhưng các bạn ấy có suy nghĩ khác.

Chị Lan Anh ở báo Tuổi trẻ cũng tìm nhà tài trợ cho Linh. Bởi vậy, số tiền ít ỏi còn lại, CSTT muốn được dành để đóng tiền học và tiền ăn cho Minh - anh trai của cháu, chứ không trích ra chi cho Linh theo đề nghị của bạn Dũng nữa. Sở dĩ như vậy, vì chúng ta, trong đó có cả em, đôi khi dành quá nhiều sự quan tâm cho một người mà quên đi, anh, em của người ấy cũng đang trong hoàn cảnh không cha, không mẹ, và cũng không có được sự phát triển cả về thể chất lẫn trí tuệ như chúng bạn.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Hôm nay bà Tám lại đưa Linh lên khám, theo kế hoạch, sẽ ở lại bệnh viện 1 tuần, sau đó sẽ mua thuốc về nhà tự điều trị trong 3 tuần nữa.

Đợt điều trị lần trước hết 2.400k tiền viện phí, ăn ở, 1.200k tiền xe cộ, tổng cộng là 3.600k. CSTT đã gửi cháu 2.000k để chi phí.

Hiện nay, tổng số tiền ủng hộ Linh mà CSTT nhận được còn 13.150k (đã trừ 2.000k tiền đóng học phí và tiền ăn cho Minh - anh trai Linh - mà Thỏ đã tạm ứng).

Bạn Dũng ở vnexpress đã điện thoại, đề nghị CSTT trả 1.600k tiền chữa bệnh lần trước, và chi tiếp 1/2 của số tiền còn lại (13.150k) cho Linh.

Em nói với Dũng về cách cư xử của gia đình bà Tám trước đó, cũng như việc, tại sao số tiền mọi người ủng hộ Linh rất nhiều mà không rút ra để chi thì được trả lời là toàn bộ số tiền ấy đã gửi tiết kiệm, chưa đến kỳ hạn nên không rút được. Và khoản tiền đó là để khi Linh được 4, 5 tuổi thì dùng để phẫu thuật cho cháu.

Có bệnh thì phải chữa, chữa từ từ, từ bây giờ cho đến khi nào khỏi thì thôi. Sau vụ của cháu Luyến - cũng bị u máu ở mặt đã chữa trị gần 3 tháng với số tiền thuốc lên đến 7.000k/tháng mà bệnh không tiến triển gì, thậm chí còn nặng hơn, nên em e rằng, nếu Linh điều trị như thế sẽ không có kết quả. :( . Em cũng nói với Dũng về việc đó nhưng các bạn ấy có suy nghĩ khác.

Chị Lan Anh ở báo Tuổi trẻ cũng tìm nhà tài trợ cho Linh. Bởi vậy, số tiền ít ỏi còn lại, CSTT muốn được dành để đóng tiền học và tiền ăn cho Minh - anh trai của cháu, chứ không trích ra chi cho Linh theo đề nghị của bạn Dũng nữa. Sở dĩ như vậy, vì chúng ta, trong đó có cả em, đôi khi dành quá nhiều sự quan tâm cho một người mà quên đi, anh, em của người ấy cũng đang trong hoàn cảnh không cha, không mẹ, và cũng không có được sự phát triển cả về thể chất lẫn trí tuệ như chúng bạn.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Hôm kia bà ngoại cho Minh lên Hà Nội khám bệnh, cháu bị dị ứng, thỉnh thoảng lại nổi mẩn ngứa khắp người, khám ở mấy bệnh viện tuyến huyện, tỉnh không khỏi. Nhưng bệnh viện Nhi cũng chi kê thuốc chống dị ứng thôi.

Linh đã lấy thuốc về tiêm vì nếu nội trú thì không có người trông:(. CSTT đã gửi chị Lan Anh (báo Tuổi trẻ) và Việt Dũng (vnexpress) tiền để mua thuốc cho Linh điều trị trong một tháng (vì lý do là sổ tiết kiệm của cháu chưa đến thời hạn) :-&. CSTT đã trích thêm 5 triệu đồng nữa chi cho cháu. Vậy, tổng cộng của 2 lần cháu Linh đi khám bệnh, CSTT đã chi 7 triệu đồng. Số tiền còn lại là 8.130k sẽ tiếp tục để trả tiền học phí và tiền ăn cho Minh cho đến khi bố cháu mãn hạn tù. Đến ngày đó nếu quỹ của cháu còn tiền, sẽ giao lại cho bố cháu.

Ngày 06.11 nhận 400K của vca.

Như vậy tổng số còn tồn là 8530K.

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Hôm kia bà ngoại cho Minh lên Hà Nội khám bệnh, cháu bị dị ứng, thỉnh thoảng lại nổi mẩn ngứa khắp người, khám ở mấy bệnh viện tuyến huyện, tỉnh không khỏi. Nhưng bệnh viện Nhi cũng chi kê thuốc chống dị ứng thôi.

Linh đã lấy thuốc về tiêm vì nếu nội trú thì không có người trông:(. CSTT đã gửi chị Lan Anh (báo Tuổi trẻ) và Việt Dũng (vnexpress) tiền để mua thuốc cho Linh điều trị trong một tháng (vì lý do là sổ tiết kiệm của cháu chưa đến thời hạn) :-&. CSTT đã trích thêm 5 triệu đồng nữa chi cho cháu. Vậy, tổng cộng của 2 lần cháu Linh đi khám bệnh, CSTT đã chi 7 triệu đồng. Số tiền còn lại là 8.130k sẽ tiếp tục để trả tiền học phí và tiền ăn cho Minh cho đến khi bố cháu mãn hạn tù. Đến ngày đó nếu quỹ của cháu còn tiền, sẽ giao lại cho bố cháu.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: 08.05.2008 - Bé Linh sinh đầu năm 2007 bị u máu ở Bắc Giang (08.05.2008)

Hôm nay cu Linh sẽ mổ ở bệnh viện Nhi các mẹ ạ. Cu Linh may mắn vì nhóm nhà báo luôn theo sát giúp đỡ, và bs L cũng rất ưu ái . Tuy nhiên lần này mổ cũng hơi bất ngờ.
Tin vui hơn, thời gian qua thật nhanh và 26.08 bố của cu Linh sẽ ra tù. Thật vui các mẹ nhỉ, thấm thoát thời gian như thoi đưa mới ngày nào anh ấy vào tù , rồi chúng mình đến thăm mong mãi rồi cũng có ngày anh về chăm hai con.
Số tiền còn lại đó chúng mình sẽ xem cu Linh mổ lần này cần gi sẽ hỗ trợ. Còn lại bao nhiêu trao gửi bố, đúng là ko thấm gì so với số tiền các bạn nhà báo quyên được nhưng cũng là chút chia sẻ động viên.

Bà có than phiền là các cô chả giúp tiếp gì cả, cu anh phải đi học trái tuyến tốn kém. Nhưng quả thực ko tin bà nữa dù là ít hay nhiều cứ để bà tự phải lo cho cháu hết trách nhiệm. Mất lòng tin thì một đồng cũng ko gửi, tự cảm thấy họ có thể lo được kêu ca gì. Thật buồn khi nghĩ đến ông bà:(

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Đáng ra chờ bố bé ra mới mổ nhưng bs nói mổ sớm thì tốt hơn. Giờ các mẹ cũng biết xung quanh bé Linh lẫn anh đều là những ng có lòng tốt bụng nhưng bị ảnh hưởng bởi đồng tiền.
Các bạn bên báo đã rút lãi để đưa gia đình chăm bé Linh nhưng để hết đợt chắc ko đủ. Tất nhiên các bạn ấy bận trăm công nghìn việc lo được đến thế này mình cũng thấy là quá tốt. Cũng vì cách làm khác nhau ko sâu sát như chúng mình nên lần trc CSTT cũng trăn trở mãi mới trích ra cho cu Linh. Lần này cũng thế, nhg ng đang chăm sóc L cũng cần có tiền để tiêu mà tận 26.08 mới đến ngày nên chúng mình sẽ phải hỗ trợ họ.
Đợt này Ruồi bận vì có đoàn ktra ko chạy vào xem xét tình hình.
Nếu có mẹ nào ở gần đó vào giúp chúng mình thì tốt quá. Còn nếu không mình sẽ vẫn nhờ Dũng và Lan Anh lo tiếp.
Còn việc bà ngoại đang chăm sóc anh cu Linh, đúng là chúng mình định giúp tiền học phí nhg quả thực như mình đã nói, bà cũng như ông....chán....

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chờ mãi đủ các xét nghiệm thủ tục hội chẩn cuối cùng bs hẹn ngày mai thứ sáu sẽ mổ cho Linh.
Linh vào viện đột xuất, đáng ra chờ bố về với mổ nhưng bs nói mổ càng sớm càng tốt, nên về vật chất hiện hơi (hơi thôi nhé) khó khăn, sổ TK chưa đến hạn. Sau khi bàn cùng các bạn quyết định gửi tận tay nhóm nhà báo để họ có thể giúp Linh đợt này. Cũng tiện về một mối các bạn lo cho Linh, và cũng để giúp Linh đợt này mổ nên chúng mình đã gửi toàn bộ số tiền còn lại của Linh ở CSTT 8530K cho chị Lan Anh (báo Tuổi trẻ) và Việt Dũng (vnexpress). Họ đã vất vả lo cho Linh rất nhiều, cũng là điều hiếm có ở các nhà báo, thật đáng quý
Cũng nói rõ với bà ngoại rằng đáng ra mình đã gửi bảo trợ hàng tháng cho anh cu Minh nhưng bà đã làm mất lòng tin nơi chúng mình nên chúng mình cố tình giữ lại. Nhân dịp này Linh cần nên sẽ gửi cho Linh. Các bạn bên báo nói rằng đến hạn kỳ cũng sẽ lấy tiền cho cu Minh. Cũng đúng lúc đó bố bé đc ra tù nên cũng yên tâm hơn.
Đây là giấy biên nhận của Dũng (vnexpress)sau khi nhận tiền từ Mẹ Minh mèo

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Cuối cùng là .... cắt một khối u để đi xét nghiệm. BS hẹn về nhà để chờ nếu được sẽ đi xạ trị. Thực ra ai cũng biết căn bệnh của Linh khó thế nào rồi có chữa trị cũng chỉ là biện pháp tạm thời mà thôi.
Đến giờ Linh cũng chưa biết nói, cậu bé luôn phải mặc quần dài ví các khối u to và ngứa ngáy khó chịu.
Chính mắt đã thấy nhóm LA làm hồ sơ để hỏi ở nn chữa trị nhưng dường như vẫn là bó tay.com....Khổ thân con trai.
Dẫu gia đình bà Tám có tệ thế nào cũng mang ơn họ đã chăm sóc cu Linh với tình trạng bệnh như vậy trong suốt mấy năm trời, dù ko chung huyết thống.
Còn cu Minh và ob ngoại mình đã nhìn thấy họ gắt bé khi bé khó ăn khó uống, nếu như cu Linh như thế thì ko tưởng tượng thái độ họ thế nào nữa
Thật may bố bé còn 26 ngày nữa sẽ ra tù ....Mong anh sẽ là ng bố tốt của các bé

176
0
0

Mẹ Kê

Không biết bố Linh ra tù chưa chị nhỉ? Đợt đặc xá này hầu hết các phạm nhân đã được thả. Chị Loan ơi nếu chị có thông tin gì mới thì thông báo để bà con biết nhé.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Không biết bố Linh ra tù chưa chị nhỉ? Đợt đặc xá này hầu hết các phạm nhân đã được thả. Chị Loan ơi nếu chị có thông tin gì mới thì thông báo để bà con biết nhé.
Bố Linh ra tù hôm qua. Trường bố của bé dạy hồi trc tổ chức đi đón long trọng lắm. Nghe thế cũng vui hơn nữa vì như vậy bố bé sẽ được tiếp tục đứng trên bục giảng. Thời gian tới các bạn nhà báo sẽ về Bắc Giang chuyển số TK cho bố của bé quản lý.

176
0
0

Mẹ Kê

Tin vui quá chị nhỉ.
Cả nhà mình chờ mong ngày này mãi.
Em tin rằng bố cháu sẽ chăm lo cho 2 con xứng đáng với hy vọng của mọi người.
Chờ tin tốt lành.

1,517
0
0

Mehuungo

Đúng là 1 tin quá vui, từ giờ trở đi 3 bố con bé Linh sẽ lại được sum họp 1 nhà. Mong sao bệnh tình của bé Linh sẽ có tiến triển tốt để gia đình bé thêm phần hạnh phúc.

Cám ơn các thầy cô giáo, bạn Lan Anh , Việt Dũng và các mẹ nhà mình.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Điện thoại bố bé Linh đây mọi người nhé 0979867279

176
0
0

Mẹ Kê

Chị Loan ơi chị có thông tin gì thêm về 2 anh em Linh không chia sẻ cho cả nhà với. Em định gọi điện cho bố cháu nhưng nhiều người gọi quá sợ lại làm phiền. Hi hi