(MS89/TT) 20.07.2009 - CSTT Hải Phòng tham gia lễ "Thắp nến tri ân" các anh hùng liệt sỹ ngày 26.07.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Kỷ niệm 62 năm ngày Thương Binh Liệt Sỹ (27/7/1947 - 27/7/2009), BCH Đoàn THCS HCM Thành Phố Hải Phòng (Thành Đoàn HP) tổ chức lễ "Thắp nến tri ân" các anh hùng liệt sỹ.

- Thời gian : Từ 19h30 ngày 26 tháng 7 năm 2009
- Địa điểm : Đền Liệt sỹ Hồng Bàng - Hải Phòng

Đây là chương trình có ý nghĩa xã hội rộng rãi của thanh niên Hải Phòng, nhằm góp phần giáo dục truyền thống cách mạng, lòng yêu nước, tự hào dân tộc, truyền thống "Uống nước nhớ nguồn" của người Việt Nam.

Vẫn biết đối tượng mà CSTT hướng đến là trẻ em, nhưng sau khi thảo luận, nhóm CSTT Hải Phòng quyết định tham gia. Vì đây là một việc mang tính tâm linh. Cá nhân chúng ta, mỗi khi tháng 7 về, ai cũng muốn được thắp lên 1 nén hương, 1 ngọn nến dâng cho các bác, các chú, các anh, các chị, những người đã không tiếc cả tính mạng mình cho nước Việt thân yêu.

Bày tỏ lòng biết ơn thành kính dành cho các anh hùng liệt sỹ, CSTT xin được tặng cho buổi lễ 500 cây nến cốc (Để chắn gió vì thắp ngoài trời) trị giá 3.000.000 đ.

Chúng mình cùng chung tay các bạn nhé!

2
0
0

haiphong&m

Ðề: Thành viên CSTT Hải Phòng tham gia lễ "Thắp nến tri ân" các anh hùng liệt sỹ ngày 26 tháng 7 năm 2009

Bố mình là liệt sỹ.

Mình xin đóng góp 200K.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Thành viên CSTT Hải Phòng tham gia lễ "Thắp nến tri ân" các anh hùng liệt sỹ ngày 26 tháng 7 năm 2009

Mẹ CTB xin góp 200K.

610
0
0

MinhMinh

MinhMinh xin đóng góp 200k ạ.@};-

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Ôi,giá mà em ở Hải Phòng,em cũng xin tham gia cùng các chị.Giá mà HN cũng có hoạt động như vậy nhỉ?:-/
Hay là CSTT tổ chức hoạt động đi thăm 1 số gia đình có công với cách mạng khó khăn nhỉ?:-/

66
0
0

mecuahaianh

Chị ơi, cho em góp 100k nhé. Hôm nào gặp chị em gửi sau nhé!

26
0
0

Tun yeu

Kỷ niệm 62 năm ngày Thương Binh Liệt Sỹ (27/7/1947 - 27/7/2009), BCH Đoàn THCS HCM Thành Phố Hải Phòng (Thành Đoàn HP) tổ chức lễ "Thắp nến tri ân" các anh hùng liệt sỹ.

- Thời gian : Từ 19h30 ngày 26 tháng 7 năm 2009
- Địa điểm : Đền Liệt sỹ Hồng Bàng - Hải Phòng

Đây là chương trình có ý nghĩa xã hội rộng rãi của thanh niên Hải Phòng, nhằm góp phần giáo dục truyền thống cách mạng, lòng yêu nước, tự hào dân tộc, truyền thống "Uống nước nhớ nguồn" của người Việt Nam.

Vẫn biết đối tượng mà CSTT hướng đến là trẻ em, nhưng sau khi thảo luận, nhóm CSTT Hải Phòng quyết định tham gia. Vì đây là một việc mang tính tâm linh. Cá nhân chúng ta, mỗi khi tháng 7 về, ai cũng muốn được thắp lên 1 nén hương, 1 ngọn nến dâng cho các bác, các chú, các anh, các chị, những người đã không tiếc cả tính mạng mình cho nước Việt thân yêu.

Bày tỏ lòng biết ơn thành kính dành cho các anh hùng liệt sỹ, CSTT xin được tặng cho buổi lễ 500 cây nến cốc (Để chắn gió vì thắp ngoài trời) trị giá 3.000.000 đ.

Chúng mình cùng chung tay các bạn nhé!
Em xin góp một tay thắp sáng vong hồn các anh hùng liệt sĩ.!
E ck vào đâu được ạ?

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Em xin góp một tay thắp sáng vong hồn các anh hùng liệt sĩ.!
E ck vào đâu được ạ?
Em CK vào TK của chị cũng đc nhé. Đây là một hoạt động của nhóm CSTT chúng mình - đại diện là các mẹ CSTT tại HP

50
0
0

Ha_ji

E cũng xin góp 100k. E ở HP thì có thể chuyển cho ai được ạ?

E mới tham gia nên cũng chưa biết nhiều, em có ý kiến này các mẹ xem có được không ạ!

Ngày hôm qua em xem trên chương trình truyền hình HP lúc gần 19h thấy có nói về nạn nhân chất độc da cam ở HP. Ở HP hiện có 17,000 người là nạn nhân chất độc da cam nhưng mới chỉ có 1/4 trong số đó là được hưởng chế độ của nhà nước và hầu hết các gia đình nạn nhân chất độc da cam đều có hoàn cảnh sống rất khó khăn. Liệu CSTT mình có thể có hoạt động hỗ trợ gì không ạ? Ví dụ như hỗ trợ hàng tháng hay tặng sổ tiết kiệm ạ?

E mới tham gia nên chưa biết gì, mong các mẹ chỉ bảo nhiều!@};-

26
0
0

Tun yeu

Em CK vào TK của chị cũng đc nhé. Đây là một hoạt động của nhóm CSTT chúng mình - đại diện là các mẹ CSTT tại HP
E xin góp 400k và đã ck vào tk chị Loan!
Gia đình em cũng có chú là liệt sĩ nhưng hiện giờ chưa tìm được mộ.
Mong sao các các bác, cô, chú liệt sĩ run rủi cho gia đình con tìm được người thân, vì đợt này nhà con đang đi tìm chú!!

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

E cũng xin góp 100k. E ở HP thì có thể chuyển cho ai được ạ?

E mới tham gia nên cũng chưa biết nhiều, em có ý kiến này các mẹ xem có được không ạ!

Ngày hôm qua em xem trên chương trình truyền hình HP lúc gần 19h thấy có nói về nạn nhân chất độc da cam ở HP. Ở HP hiện có 17,000 người là nạn nhân chất độc da cam nhưng mới chỉ có 1/4 trong số đó là được hưởng chế độ của nhà nước và hầu hết các gia đình nạn nhân chất độc da cam đều có hoàn cảnh sống rất khó khăn. Liệu CSTT mình có thể có hoạt động hỗ trợ gì không ạ? Ví dụ như hỗ trợ hàng tháng hay tặng sổ tiết kiệm ạ?

E mới tham gia nên chưa biết gì, mong các mẹ chỉ bảo nhiều!@};-
Em có thể chuyển khoản vào TK của ALnML: 0011 000 871618 (Vietcombank) hoặc của chị: 0031 0000 99098 (Vietcombank - Chủ TK TRAN THI THI TAM)
Đối tượng giúp đỡ của CSTT là trẻ em có hoàn cảnh khó khăn, và thực sự chưa có 1 nguồn giúp đỡ nào khác vì chúng mình cũng chỉ là những ông bố bà mẹ bình thường, chưa giàu có dư giả gì. Nếu em biết trường hợp nào như vậy thì đưa thông tin lên DD để mọi người cùng biết em nhé.

Mẹ CTB đã nhận được tiền ủng hộ của các bạn:
- Haiphong&m : 200K
- Mecuahaianh : 100K
- Lancuccu : 100K
- MeogiaHP : 100K
- 1 anh bạn của mẹ CTB nhờ gửi cho đồng đội của anh ấy 50 cốc nến = 300K

50
0
0

Ha_ji

Em có thể chuyển khoản vào TK của ALnML: 0011 000 871618 (Vietcombank) hoặc của chị: 0031 0000 99098 (Vietcombank - Chủ TK TRAN THI THI TAM)
Đối tượng giúp đỡ của CSTT là trẻ em có hoàn cảnh khó khăn, và thực sự chưa có 1 nguồn giúp đỡ nào khác vì chúng mình cũng chỉ là những ông bố bà mẹ bình thường, chưa giàu có dư giả gì. Nếu em biết trường hợp nào như vậy thì đưa thông tin lên DD để mọi người cùng biết em nhé.

Mẹ CTB đã nhận được tiền ủng hộ của các bạn:
- Haiphong&m : 200K
- Mecuahaianh : 100K
- Lancuccu : 100K
- MeogiaHP : 100K
- 1 anh bạn của mẹ CTB nhờ gửi cho đồng đội của anh ấy 50 cốc nến = 300K
Chị ơi, em không có tài khoản VCB mà chỗ em làm ( ngay đằng sau Parkson) cũng k gần ngân hàng nào cả nên nếu có đi chuyển khoản thì tiền phí cũng quá tội. Thà tiền đó ủng hộ tiếp còn hơn. Liệu em có thể gửi trực tiếp cho mẹ nào được không ạ?

Mình sẽ ủng hộ bằng tiền hay bằng nến hả chị? Ở gần nhà em có hàng làm nến. Nếu ủng hộ bằng nến thì em sẽ hỏi người ta xem liệu mua ở đó có rẻ hơn không.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị ơi, em không có tài khoản VCB mà chỗ em làm ( ngay đằng sau Parkson) cũng k gần ngân hàng nào cả nên nếu có đi chuyển khoản thì tiền phí cũng quá tội. Thà tiền đó ủng hộ tiếp còn hơn. Liệu em có thể gửi trực tiếp cho mẹ nào được không ạ?

Mình sẽ ủng hộ bằng tiền hay bằng nến hả chị? Ở gần nhà em có hàng làm nến. Nếu ủng hộ bằng nến thì em sẽ hỏi người ta xem liệu mua ở đó có rẻ hơn không.
Thế thì lúc nào tiện gặp rồi em đưa trực tiếp cũng được mà. Cơ quan chị ở Tòa nhà Thành Đạt.

Mình chuyển tiền mặt em ạ vì Thành Đoàn sẽ mua 1 loại nến, sẽ thắp 1000 cây nến cơ, mình chỉ đóng góp 1 phần thôi. Hôm qua họ có gọi nói chuyển mẫu nến cho mình để mình xem nhưng chị cũng bận nên thôi. Và họ cũng nói lại là với số tiền 3.000K sẽ là 600 cây nến chứ không phải 500.

@ Mem HP: Tối chủ nhật (26/7) bạn nào có thể thay mặt CSTT đến tham gia buổi lễ thì liên lạc với bạn Minh Minh nhé.

50
0
0

Ha_ji

Mẹ Chip Tom Bi ơi! Cơ quan chị tên là gì? Chị là chị Tâm phải không ạ?

E trai em cũng làm việc ở tòa nhà Thành Đạt. Chị cho e tên cơ quan để mai cậu ấy mang tiền đến cơ quan chị nhé! Nếu k public được thì chị pm cho em cũng được. Ha_ji chị nhé, không phải Haji, em nhờ admin delete cái ID kia rồi.

360
0
0

tminh's mum

Em sẽ cố gắng thu xếp để CN này có thể đi được, em sẽ báo lại cho chị Minh Minh nhé. Cho em góp vào 200k với

620
0
0

hamy2k5

em muốn đi tối chủ nhật này quá mà lại ko đi được rồi:(

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

E xin góp 400k và đã ck vào tk chị Loan!
Gia đình em cũng có chú là liệt sĩ nhưng hiện giờ chưa tìm được mộ.
Mong sao các các bác, cô, chú liệt sĩ run rủi cho gia đình con tìm được người thân, vì đợt này nhà con đang đi tìm chú!!
Ngày 23.07 nhận từ TK...số tiền 400K của Tũn yeu "chung tay di tham dai liet si TP HP"

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Mẹ Chip Tom Bi ơi! Cơ quan chị tên là gì? Chị là chị Tâm phải không ạ?

E trai em cũng làm việc ở tòa nhà Thành Đạt. Chị cho e tên cơ quan để mai cậu ấy mang tiền đến cơ quan chị nhé! Nếu k public được thì chị pm cho em cũng được. Ha_ji chị nhé, không phải Haji, em nhờ admin delete cái ID kia rồi.
Công ty chị ở ngay tầng 1, phòng 104 em ạ. Cty Hồ Trần. Nhưng hôm nay chị đi HN. Mai hoặc tuần sau em bảo cậu em qua cũng được mà. Qua đó không gặp chị thì gặp chị Minh Minh nhé.

535
0
0

MeoGiaHp

Tối CN em đi đc chị ah :)

631
0
0

Aslan

Tối CN em đi đc chị ah :)
Em cũng cố bon chen:), cầu trời hôm ấy em không bị tác động bởi ngoại cảnh, khoảng 19h30 em mới có thể thu xếp đc nên khả năng em sẽ đến muộn ạ. Bù lại vụ đi muộn em sẽ có quà đặc biệt tặng nhà mình (hy vọng đến hôm ấy sẽ về đến nơi, quà này mang hình logo CSTT, cực kỳ tốt cho trẻ em và bà bầu), nếu hàng không về kịp em bù lại bằng cafe rồi nhà mình nhận quà sau.
Em xin góp 199k chị CTB nhé;).

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: