(MS91/TT) 29.09 & 01.10.2009 - CSTT Hải Phòng tặng quà Trung thu cho các cháu học sinh nghèo vượt khó tại Hải Phòng

631
0
0

Aslan

Ðề: CSTT tặng quà Trung thu cho các cháu học sinh nghèo vượt khó tại Hải Phòng.

13h có mặt tại nhà chị Minh Minh - số 24/45 Đinh Tiên Hoàng em nhé. Đi bằng xe ô tô 7 chỗ do bạn Thuanplt lái.
Em xin lỗi nếu em đòi hỏi quá đáng, em có thể đc ưu tiên cái chỗ đo đỏ kia không ạ?? Em ngại quá nhưng mà em xin đấy:-*:x.

255
0
0

Gió

Em xin lỗi nếu em đòi hỏi quá đáng, em có thể đc ưu tiên cái chỗ đo đỏ kia không ạ?? Em ngại quá nhưng mà em xin đấy:-*:x.
Em nghĩ chị nên hối lộ em 1 cái jì đấy <:p:-w

610
0
0

MinhMinh

@ Mẹ CTB: Chị ơi em đi thứ 3 nhé, bạn em không đi được ạ.
Thứ 3:
1. Thuanplt
2. Mẹ CTB
3. Minh Minh (tác nghiệp phần hình ảnh)
4. Huyen Linh
5. 1 bạn đang còn muốn giấu tên, đến hôm đi mới biết. :>
6. April
7. Gia điình Hải Tâm
DS tham gia tặng quà cho HS nghèo tại huyện An Lão ngày 29/9/2009

1. Thuanplt
2. Mẹ CTB
3. Minh Minh
4. Huyen Linh
5. 1 bạn đang còn muốn giấu tên, đến hôm đi mới biết. :>
6. Gia đình Hải Tâm (chào đón OX bạn cùng tham gia@};-)

@ Sorry bạn giấu tên nhé! nhé!@};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
535
0
0

MeoGiaHp

DS tham gia tặng quà cho HS nghèo tại huyện An Lão ngày 29/9/2009

1. Thuanplt
2. Mẹ CTB
3. Minh Minh
4. Huyen Linh
5. Gia đình Hải Tâm (chào đón OX bạn cùng tham gia@};-)
chị ơi, xót, xót bạn giấu tên chị ah

1,528
0
0

saomai

Chúc cả nhà chuyến đi thật vui, cho em gửi lời yêu thương đến các bé và gia đình:x:cstt08:

631
0
0

Aslan

Thời tiết hôm nay mát mẻ quá, mong sao trời đừng mưa, chúc cả nhà chuyến đi thành công, vui vẻ.
Em, chị xin đấy, chẳng nhẽ lại hối lộ cả ở đây??

620
0
0

hamy2k5

mong tin cả nhà quá:x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cho phép mẹ CTB báo cáo lại chuyến đi hôm nay ạ.

Chiều nay CTB, Meogia, Thuanplt, Minh Minh, Gia đình Hải Tâm, Ngân Hà, Huyenlinh cùng bạn Thúy (cán bộ thành đoàn HP) đã đến thăm và tặng quà TT cho 5 em học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại huyện An Lão:

1. Em Vũ Thị Hồng Nhung - học sinh lớp 4 trường tiểu học Trần Tất Văn, thôn Phủ Niệm, xã Thái Sơn. Em là con đầu trong gia đình, sau còn em gái Vũ Thị Trang 1 tuổi. Cả nhà bị AIDS. Bố đã mất. Còn mẹ làm ruộng nuôi 2 con.

2. Em Nguyễn Thị Mai Anh - học sinh lớp 2 cùng trường trên. Cả nhà cũng bị AIDS. Bố đã mất, còn 2 mẹ con sống nhờ trong căn nhà của bà ngoại. Mẹ đi cấy thuê và nhận hàng mã về làm thêm.

Nói thêm 1 chút về trường Trần Tất Văn. Đây là 1 trong những trường nghèo trong huyện An Lão. Theo lời cô tổng phụ trách, trường có hơn 10 cháu bị AIDS, hoàn cảnh đều rất đáng thương. Chỉ có 1 điều an ủi, là ở đây không có sự kỳ thị mà các cháu được đối xử hòa đồng.

3. Em Nguyễn Thị Minh - học sinh lớp 4 trường Nguyễn Đốc Tín thôn Tiên Cầm, xã An Thái. Bố đã mất từ lâu (cảm mất đột ngột). Mẹ mất cách đây 5 tháng do bệnh nan y. Hiện sống cùng chị gái và anh rể. Anh rể làm thợ xây. Chị gái trước làm công nhân giầy da, nhưng hiện đang nghỉ ở nhà vì mới sinh con thứ 2 được 1 tháng. Hai anh chị còn 1 con trai khoảng 3, 4 tuổi.

4. Em Đào Thị Huyền - học sinh lớp 5 cùng trường với Minh nhưng nhà ở thôn Trung Thanh Lang. Bố thuộc thành phần "tệ nạn" (lời ông ngoại) nên giờ ông không cho đến nhà. Mẹ hàng ngày đi thu gom nhựa phế thải. Hai mẹ con ở nhờ nhà ông ngoại. Cái nhà thì thực không còn gì tệ hơn :(

5. Em Đào Văn Thiên - học sinh lớp 5 trường An Thọ, thôn Khánh Nghĩa xã An Thọ. Thiên sống cùng bố, mẹ và chị gái Đào Thị Lệ Thảo (học lớp 8). Bố mẹ hàng ngày đi nơm cá, bán được khoảng từ 30 đến 35 K. Tuy còn bố mẹ, nhưng gia đình em nghèo đến độ không có đất làm nhà. Hai vợ chồng dựng tạm 1 căn nhà đất bé xíu trên đất canh tác của xã. Để vào được nhà, CSTTer phải bỏ giầy, xắn quần đến gối, lội qua 1 đoạn đường ruộng. (À có cảnh Minh Minh vồ ếch không biết mấy bác phó nháy có kịp chụp không) Căn nhà nhỏ đến mức, khi chúng mình đến thăm và chuyện trò thì trời mưa to, vậy mà vẫn phải đứng ngoài trời nói chuyện vì trong nhà chỉ kê có chiếc giường là hết chỗ.

Mẹ CTB xin được vắn tắt về gia cảnh của các em vậy đã. Minh Minh Huyenlinh và Thuanplt post ảnh lên nhé. Còn chi tiết các em kể thêm đi.

Chuyến đi hôm nay hơi vất vả vì trời mưa. Đường dài và khó đi hơn mọi người nghĩ. Nhưng bù lại, tất cả thành viên đều nghĩ tấm lòng của CSTT đã đến được đúng những đối tượng cần đến. Bạn cán bộ huyện đoàn An Lão nói rất chân thành, là nếu khó khăn nhất thì 5 trường hợp trên chưa phải. Trong huyện có khoảng hơn 10 trường hợp đặc biệt khó khăn. Nhưng những trường hợp đặc biệt đó đã được chính quyền hoặc các tổ chức bảo trợ. 5 trường hợp trên thì chưa được. Vì số tiền (400K) CSTT tặng cho mỗi cháu không phải là nhỏ nên các bạn rất cân nhắc để chọn ra những cháu thực sự là khó khăn.

Vì giờ không có sổ ghi chép nên mẹ CTB chưa tổng kết số tiền mọi người ủng hộ. Số tiền còn thừa xin phép các mẹ, mẹ CTB chuyển vào quỹ chung nhé.

@ Thuanplt: Cám ơn em nhiều lắm. Hôm nay mà không có tay lái của em, một là giữa đường chị sẽ bảo mọi người xuống đi bộ, hai là giờ này cả người lẫn xe vẫn đang nằm dưới 1 cái ruộng nào đó. :)

@ Gia đình Hải Tâm: Cám ơn tấm lòng của em. Chúng mình còn rất nhiều hoàn cảnh mong có được sự đóng góp ủng hộ của mọi người mà em. :x

@ Các em đi huyện Thủy Nguyên ngày 1/10: Đường đi sẽ vất vả hơn hôm nay đấy. Các em cố gắng nhé :-*

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Aslan ui, hôm nay đi chị cũng nói với Thuanplt thứ 5 qua đón em trước rồi vòng về nhà MM. Đã đồng ý rồi nhớ. Thế mà chả hiểu nghĩ gì lại đổi ý bảo "chị để em trao đổi với chị Aslan". Hí hí, chị ngại va chạm nên không dám có ý kiến gì. Thôi em cứ trực tiếp thỏa thuận với chú ý nhé. Cơ mà có cái gì có thể hối lộ được thì cho chị ghé phần tý ;)

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Cho phép mẹ CTB báo cáo lại chuyến đi hôm nay ạ.

Chiều nay CTB, Meogia, Thuanplt, Minh Minh, Gia đình Hải Tâm, Ngân Hà, Huyenlinh cùng bạn Thúy (cán bộ thành đoàn HP) đã đến thăm và tặng quà TT cho 5 em học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại huyện An Lão:

1. Em Vũ Thị Hồng Nhung - học sinh lớp 4 trường tiểu học Trần Tất Văn, thôn Phủ Niệm, xã Thái Sơn. Em là con đầu trong gia đình, sau còn em gái Vũ Thị Trang 1 tuổi. Cả nhà bị AIDS. Bố đã mất. Còn mẹ làm ruộng nuôi 2 con.

2. Em Nguyễn Thị Mai Anh - học sinh lớp 2 cùng trường trên. Cả nhà cũng bị AIDS. Bố đã mất, còn 2 mẹ con sống nhờ trong căn nhà của bà ngoại. Mẹ đi cấy thuê và nhận hàng mã về làm thêm.

Nói thêm 1 chút về trường Trần Tất Văn. Đây là 1 trong những trường nghèo trong huyện An Lão. Theo lời cô tổng phụ trách, trường có hơn 10 cháu bị AIDS, hoàn cảnh đều rất đáng thương. Chỉ có 1 điều an ủi, là ở đây không có sự kỳ thị mà các cháu được đối xử hòa đồng.

3. Em Nguyễn Thị Minh - học sinh lớp 4 trường Nguyễn Đốc Tín thôn Tiên Cầm, xã An Thái. Bố đã mất từ lâu (cảm mất đột ngột). Mẹ mất cách đây 5 tháng do bệnh nan y. Hiện sống cùng chị gái và anh rể. Anh rể làm thợ xây. Chị gái trước làm công nhân giầy da, nhưng hiện đang nghỉ ở nhà vì mới sinh con thứ 2 được 1 tháng. Hai anh chị còn 1 con trai khoảng 3, 4 tuổi.

4. Em Đào Thị Huyền - học sinh lớp 5 cùng trường với Minh nhưng nhà ở thôn Trung Thanh Lang. Bố thuộc thành phần "tệ nạn" (lời ông ngoại) nên giờ ông không cho đến nhà. Mẹ hàng ngày đi thu gom nhựa phế thải. Hai mẹ con ở nhờ nhà ông ngoại. Cái nhà thì thực không còn gì tệ hơn :(

5. Em Đào Văn Thiên - học sinh lớp 5 trường An Thọ, thôn Khánh Nghĩa xã An Thọ. Thiên sống cùng bố, mẹ và chị gái Đào Thị Lệ Thảo (học lớp 8). Bố mẹ hàng ngày đi nơm cá, bán được khoảng từ 30 đến 35 K. Tuy còn bố mẹ, nhưng gia đình em nghèo đến độ không có đất làm nhà. Hai vợ chồng dựng tạm 1 căn nhà đất bé xíu trên đất canh tác của xã. Để vào được nhà, CSTTer phải bỏ giầy, xắn quần đến gối, lội qua 1 đoạn đường ruộng. (À có cảnh Minh Minh vồ ếch không biết mấy bác phó nháy có kịp chụp không) Căn nhà nhỏ đến mức, khi chúng mình đến thăm và chuyện trò thì trời mưa to, vậy mà vẫn phải đứng ngoài trời nói chuyện vì trong nhà chỉ kê có chiếc giường là hết chỗ.

Mẹ CTB xin được vắn tắt về gia cảnh của các em vậy đã. Minh Minh Huyenlinh và Thuanplt post ảnh lên nhé. Còn chi tiết các em kể thêm đi.

Chuyến đi hôm nay hơi vất vả vì trời mưa. Đường dài và khó đi hơn mọi người nghĩ. Nhưng bù lại, tất cả thành viên đều nghĩ tấm lòng của CSTT đã đến được đúng những đối tượng cần đến. Bạn cán bộ huyện đoàn An Lão nói rất chân thành, là nếu khó khăn nhất thì 5 trường hợp trên chưa phải. Trong huyện có khoảng hơn 10 trường hợp đặc biệt khó khăn. Nhưng những trường hợp đặc biệt đó đã được chính quyền hoặc các tổ chức bảo trợ. 5 trường hợp trên thì chưa được. Vì số tiền (400K) CSTT tặng cho mỗi cháu không phải là nhỏ nên các bạn rất cân nhắc để chọn ra những cháu thực sự là khó khăn.

Vì giờ không có sổ ghi chép nên mẹ CTB chưa tổng kết số tiền mọi người ủng hộ. Số tiền còn thừa xin phép các mẹ, mẹ CTB chuyển vào quỹ chung nhé.

@ Thuanplt: Cám ơn em nhiều lắm. Hôm nay mà không có tay lái của em, một là giữa đường chị sẽ bảo mọi người xuống đi bộ, hai là giờ này cả người lẫn xe vẫn đang nằm dưới 1 cái ruộng nào đó. :)

@ Gia đình Hải Tâm: Cám ơn tấm lòng của em. Chúng mình còn rất nhiều hoàn cảnh mong có được sự đóng góp ủng hộ của mọi người mà em. :x

@ Các em đi huyện Thủy Nguyên ngày 1/10: Đường đi sẽ vất vả hơn hôm nay đấy. Các em cố gắng nhé :-*

Chuyến đi này để lại trong em rất nhiều ý nghĩa vì đây là lần đầu tiên em tham gia đi làm từ thiện . Nó để lại trong em rất nhiều kỷ niệm, vì thực sự mà nói em chưa có lần nào được đi làm từ thiện như thế này. Đã từ lâu em vẫn cứ ấp ngủ mình phải làm được một điều gì đó để cuộc sống có ý nghĩa hơn, lang thang trên mạng để tìm hiểu về việc đi làm từ thiện thì tình cờ gặp dđ này. Thế là quyết định tham gia vào luôn, cảm ơn các chị đã cho em sống một cuộc sống có ý nghĩa hơn, em hứa là sẽ đồng hành cùng các chị trên con đường này.
Hôm qua về nhà em cứ buồn và suy nghĩ mãi, thương cho các bé có hoàn cảnh đáng thương quá. Có đi thì mới biết được trên đời này còn rất nhiều cảnh đời rất thương tâm, vì thế sống trên đời cần lắm lắm một tấm lòng các chị nhỉ...
Chị Tâm ơi, em cảm ơn chị nhiều nhiều vì chiếc áo chuối chị tặng em nhé,hoa tặng chị nè@};-@};-@};-
Cảm ơn thuanplt, tài xế có tay lái lụa chắc vất vả nhiều.
Cảm ơn các chị, các bạn trong chuyến đi này. Cảm ơn ngôi nhà CSTT.:cstt08:

620
0
0

hamy2k5

@ gia đình Hải Tâm: đồng cảm với chị:x
thứ 5 này e cũng ko đi đc rồi, hix:(

199
0
0

huyenlinh

Ngày 29/09 Đoàn chia sẻ tình thương Hải Phòng đã lên đường tặng quà TRung thu cho các cháu học sinh nghèo có hoàn cảnh khó khăn .

Bạn Thuận- Tay lái cừ khôi cũng là người đẹp trai nhứt trong đoàn (mỗi bạn ý là con trai- hihih:p) đã đưa đoàn xuất phát

Đồng lúa rộng mênh mông, ngút ngàn

5 phần quà cho các cháu

Con đường làng dẫn chúng tôi đến nhà cháu đầu tiên

Mẹ Chip Tom Bi đại diện CSTT HP tặng quà cho cháu

Nhà nghèo, chỉ có 3 mẹ con, bố cháu mất sớm. Tôi ngó quanh nhà mà không có gì đáng giá. Tôi nhìn ánh mắt trong veo mà lòng thương vô cùng.

(còn tiếp)

199
0
0

huyenlinh

Tiếng trống rộn rã của Đoàn múa sư tử như làm chúng tôi thêm hân hoan, phấn khởi

Niềm vui, hạnh phúc đều hiện rõ trên khuôn mặt của tất cả thành viên CSTT

Tôi nhìn đâu đâu cũng một màu xanh hy vọng

Và đây nhà cháu thứ 2

Lòng tôi như thắt lại . Lớp 4 rồi mà cháu chỉ nặng có 14 kg

199
0
0

huyenlinh

Trời mưa,tôi buồn hiu hắt ....

Cuộc sống thật sự là khó khăn!!!

Chúng tôi tiến đến nhà cháu thứ 3
Bố mẹ cháu mất cả , chàu sống với anh chị. Tôi đưa mắt ngó quanh. Duy nhất 1 chiếc bàn thờ đặt giữa nhà ....

Còn bao nhiêu mảnh đời ngang trái bất hạnh nữa......

(còn tiếp )

313
0
0

lancuccu

Các trường hợp này thật xứng đáng được quan tâm:x:x:x Phục chị CTB quá:-*. Tặng các mẹ và bác tài đã vất vả@};-@};-@};-:-*:-*:-*

199
0
0

huyenlinh

@thuan....
Cám ơn anh. Anh chu đáo wa'.....:cstt08:
Cuộc sống thật thú vị và ý nghĩa ....:cstt02::cstt03::cstt01:

610
0
0

MinhMinh

DS TV đi tặng quà cho các cháu ở huyện Thủy nguyên ngày 01.10.2009

1. Thuanplt
2. Aslan
3. Minh Minh (tác nghiệp phần hình ảnh)
4. Me Tit
5. Tminh's mum
6. June
7.Gia đình Hải Tâm

@Thuanplt, Aslan, Gia đình Hải Tâm: Các em liên lạc với nhau thống nhất địa điểm và thời gian đón ở khu vực Cát Bi nhé! (chậm nhất là 13h)

@ Các em: tập trung ở nhà chị, 13h15 xuất phát. Chúng mình còn phải qua TĐ để đón 1 cbộ Đoàn và 1 phóng viên nữa (nói đến đây nghe "oách" nhỉ, nhưng đc PV này đi lấy tin cho TĐ :p), xe hôm nay sẽ chật hơn hôm trước đấy nên chúng mình chịu khó hít hóp 1 buổi chiều nhé :D Chuyến đi hôm nay cũng sẽ mất nhiều thời gian hơn hôm trước do phải di chuyển trên địa bàn rộng và vùng núi, vì thế các em nên đi giày thấp, dễ đi vì có thể chúng mình phải đi bộ nhiều đấy.
Em nào có máy ảnh thì mang đi nhé, máy ảnh của chị ngỏm mất rồi :(
Hẹn gặp các em buổi chiều nay nha! @};-
Có gì llạc với chị, June! em chưa có số ĐT của chị: 0936555528.

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Thôi, để em qua nhà chị luôn cho tiện, để Thuận đón chị Aslan thôi chị ạ.