Mùa hoa loa kèn lại về, có ai mê kg ?

2,080
0
0
Có ai mê hoa loa kèn không? em mê mẩn đến lạ lùng . Trắng muốt , tinh khiết đến lạ lùng . Thêm nữa đám cưới em vào đúng mùa hoa này, cả nhà thờ, tràn ngập màu trắng hoa loa kèn . Yêu quá loa kèn ơi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
192
0
0

bongvaben

ối giời, điêu đứng ý bác ạ :silly:
cứ mùa hoa loa kèn là nhà e lúc nào cũng có 1 lọ hoa trong phòng khách, tàn lại mua, chơi cho đến khi hết mùa thì thôi :angle:

1,849
0
0

BB&C

Có chị mê lắm, hôm nọ mua một lọ hai mươi bông, giờ đang nở trắng xoá cả phòng khách. Đêm hôm trước lọ mọ chụp ảnh cả đêm nhưng bận quá chưa khoe được.

73
0
0

Sunbeam

Nghe các mẹ nói mà em thấy cũng mê mẩn luôn, chiều về cũng phải mua ngay một bó mới được, tâm trạng đang không tốt, hy vọng hoa làm cho m yêu đời hơn.

2,080
0
0
Nghe các mẹ nói mà em thấy cũng mê mẩn luôn, chiều về cũng phải mua ngay một bó mới được, tâm trạng đang không tốt, hy vọng hoa làm cho m yêu đời hơn.
Hy vọng như thế và sẽ là như thế, nhìn hoa yêu đời hơn mà . Mà công nhận lấy chồng rồi bớt lãng mạn đi nhiều nhỉ ? hồi xưa sinh viên sao mà lãng mạn thế .

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
ớt ơi, giống nhau thế, ko những thích mùi, thích ngắm mà còn là kỷ niệm...rất nhiều kỷ niêm...

Nhà bongvaben có lọ hoa độc thế, mẹ nó khéo tay nhỉ, đúng là 10 ngón phải có hoa cả 10 chứ ko như nhà thông gia nhỉ...hihi...(lại có đứa vào ym chưởi mình giờ...)

780
0
0

memynhi

Nhà em có lọai hoa này, em nghe nói nó cũng là loa kèn thì phải

78
0
0

Bi đi xe đạp

Đúng là cái loài hoa này làm em mê mẩn. Cứ mỗi khi thấy những xe hoa trắng muốt trên đường phố lại thấy xao xuyến trong lòng.

594
0
0

meyeuTomTom

Em thích hoa loa kèn mầu trắng cơ! Nhìn mê mẩn luôn. Chỉ mỗi cái tội nhà mặt đường. Hoa màu trắng sau 1 hôm thành màu cháo lòng.:laughing::laughing::laughing:

466
0
0

kimsonbui

Loa kèn trắng nhìn quyến rũ thật, cứ đến mùa, dù ít dù nhiều em cũng có một bình cắm tới hết mùa loa kèn thì thôi. Mà hoa trong này không thấy đẹp như hoa ngoài đó. Mắt em nhìn sai hay do em nhìn loa kèn ngoài đó nhiều rồi nên cứ ấn tượng mãi?!

335
0
0

Thảo sông Hoài

Tý nữa lên chợ hoa ôm 1 bó về cắm. Mà năm nay hoa có muộn hơn mọi năm nhỉ? Đã thế hoa đẹp nhưng mùa hoa thì ngắn nhanh hết quá cơ.

466
0
0

kimsonbui

Loa kèn nhà em mua như hàng đông lạnh, từ thứ 7 tuần trước, tới thứ 4 mới nở, chưa nở kịp đã rủ hết, vàng úa. Tròn một tuần thật đấy nhưng chả ra tấm ra món gì hết cả.

Nhìn bình hoa chị bibici thấy yêu quá cơ.

780
0
0

memynhi

Đúng là loa kèn trắng trông tinh khiết thanh tao. Loa kèn đỏ trông mạnh mẽ, lại rất dễ trồng, cái hoa nhà em hôm nọ tàn em cắt nhánh, hôm nay lại ra thêm 1 cành, nụ mới bật ra khỏi vỏ, nay mai lại nở nữa đây.

349
0
0

bichthuyhn

Mùa Hoa Loa Kèn về làm em lại nhớ đến Bố em. Cả nhà em cũng mê loại hoa thanh khiết và ngát hương này lắm. Đúng là vào nhà thấy lọ hoa loa kèn làm minh cảm thấy cũng thanh thản và yên bình các chị nhỉ. Hơn nữa chỉ có Loa kèn Hà nội là đẹp thôi !!!

1,849
0
0

BB&C

Hôm qua lại vừa mua được một bó loa kèn nữa, tranh thủ cắm không đến khi hết mùa lại tiếc. Đi làm về ngồi ngắm hoa loa kèn thấy cuộc sống nhẹ nhàng thanh thoát lắm.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: