Nang sán trong thịt lợn

5,622
9
38

metyruoi

Active Member
Em đọc cái này trên otofun. Ghê quá!

Trưa nay nhà cháu làm bữa cơm đạm bạc. Cơm trắng + Rau muống luộc và Thịt sốt cà chua. Lúc thái thịt sống thì ko nhìn thấy nhỉ ( nếu để ý kỹ có lẽ sẽ thấy ) nhưng khi chế biến xong rùi nhà cháu múc ra bát chuẩn bị ăn cơm thì ôi thôi ( mời các cụ thưởng lãm hình ) muốn ói luôn. Thế là đổ đi luôn rùi ăn cơm với rau. Sướng hơn các cháu ở Nậm Ban là có rau và nước mắm

Cái này tuyệt đối ko đc ăn kể cả chết đói các cụ nhá. VÌ nang sán ko chết khi đun sôi .

Nhà cháu ở văn quán mua thịt ở chợ Nhà Xanh ợ
.

P/s : Cháu sẽ gửi lên 1 số forum .Nhưng ảnh sẽ ghi nguồn là OF
. Cụ nào nhà báo vui lòng chia sẻ lên báo cho mọi biết mà còn tránh với ạ. ( nếu có nhuận bút cháu càng mừng )

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member
Ðề: Nang sán trong thịt lợn

Ghê quá nhưng may mà còn biết đó là nang sán. Ko có ảnh này thì chị cũng chả biết nang sán nó tròn méo ra sao, hic.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Nang sán trong thịt lợn

hic, thế gọi là nang sán ạ?
thôi ko ăn thịt lợn nữa cho nó lành hu hu

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Thật nhỉ, e cũng chả biết thịt bị nang sán thì hình thù nó thế lào, thế giờ nấu xong mang kính lúp ra soi giống bác ô phở, xong rồi mới ăn hỉ :D .

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

em toàn phải mua hàng quen, hôm nào có thịt ngon thì em ý alo cho ra lấy ăn cả tuần. Ở chợ nhà em có lần phát hiện ra thịt lợn gạo mọi người xúm vào nói người bán hàng phải mang hết về, hic khéo mang đi bán chỗ khác :(

700
0
16

halinhmy

Member

Sợ quá! Nếu đi mua thịt, ấn đầu ngón tay vào thớ thịt thấy gồ ghề như hạt gạo hay không thì còn biết mà tránh. Chứ như nem chua, giò các loại làm sao mà phân biệt được đây?
Lâu rồi nhà em cũng được cấp hàng từ quê ra, ăn ko được tươi ngon nhưng đảm bảo. Em đang thủ thỉ mẹ chồng nuôi lợn sạch với bồ câu Pháp, keke, mẹ bảo chả biết nuôi thế nào. Em bảo mẹ cứ xây chuồng chọn giống, con ủng hộ kỹ thuật và tiêu thụ :D

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Sợ quá! Nếu đi mua thịt, ấn đầu ngón tay vào thớ thịt thấy gồ ghề như hạt gạo hay không thì còn biết mà tránh. Chứ như nem chua, giò các loại làm sao mà phân biệt được đây?
Lâu rồi nhà em cũng được cấp hàng từ quê ra, ăn ko được tươi ngon nhưng đảm bảo. Em đang thủ thỉ mẹ chồng nuôi lợn sạch với bồ câu Pháp, keke, mẹ bảo chả biết nuôi thế nào. Em bảo mẹ cứ xây chuồng chọn giống, con ủng hộ kỹ thuật và tiêu thụ :D
tiêu thụ không hết nhớ gây quỹ nhé :x :D

700
0
16

halinhmy

Member

Bjo cũng thi thoảng lại được gọi có con lợn sạch bảo có chung ko đấy chị. Em ngại mỗi khoản vận chuyển thôi.

2,501
0
0

Haidang02

Không biết mình đã xơi phải miếng nào chưa ? Từ mua phải nhìn kỹ mới được.

6
0
0

mirror

Trả lời: Ðề: Nang sán trong thịt lợn

Em nghĩ cứ dùng thực phẩm ở quê cho nó lành >"<.cứ mỗi lần về quê là em tha cả 10-15kg lên trữ ở tủ lạnh ăn dần.Chứ cứ thế này có chết sớm thôi ạ :)