Ngày 05.06 đi chơi du lịch lòng hồ Hoà Bình nào cùng tham gia các bố các mẹ ơi

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member
Hè rồi là …em lại nhớ nghề hiiiiii, tình hình là chúng mình…đi chơi đi thôi, địa điểm và lịch trình như sau:

Địa điểm: Du lịch lòng hồ Hòa Bình
Thời gian: 01 ngày - Thứ bảy ngày 05.06

Đối tượng tham gia : Các bố các mẹ và các con luôn nhé - Kỷ niệm ngày 01.06 - (các bé từ 7 tuổi trở lên, bé quá em sợ các con mệt vì chỉ đi trong ngày)

Lịch trình:
6h00 : Khởi hành từ Hà Nội
8h30: Ô tô tới bến Bình Thanh, thuyền đón đoàn đi du lịch quanh lòng hồ Hòa Bình, hòa mình với thiên nhiên hùng vĩ giữa núi rừng Thung Nai, ngắm nhìn cảnh đẹp hai bên bờ, xa xa thấp thoáng những bản Mường có thể ghé vào chụp ảnh nếu muốn.

(Trước khi đến bến Bình Thanh, có thể cả đoàn sẽ thăm Thủy điện Hoà Bình)

10h: Cập bến lên đảo (địa điểm ngủ nghỉ chính): chụp ảnh, tự do thăm đảo, nơi đây có khuôn viên tuyệt đẹp, với nhà sàn, cối xay gió, cây cối xum xuê…(lúc này muốn đi bơi cũng được nhé).

Tại đây đoàn ăn trưa, thưởng thức đặc sản núi rừng.;;)

Nghỉ trưa tại Nhà sàn

14h00: Thuyền đưa đoàn đi suối, lội suối, thăm quan thác nước.(suối này không có hố sâu, không trơn, không lo các con trượt đâu) Lưu ý, khi đi thủ thêm mỗi người một đôi dép lê để lội cho dễ nhá nhá.
(tha hồ tác nghiệp ảnh Cam, Bảo nhá)B-)

16h00: Thuyền trở về Đảo cối xay gió, ra bè trên hồ mặc áo phao bơi để bơi ( bơi giữa lòng hồ cảm giác thích cực.):p
(bắt buộc phải mặc áo phao mới được xuống bơi, nên các bố các mẹ cứ yên tâm là các con cũng có thể xuống nước an toàn tuyệt đối)

17h00: Thuyền đưa đoàn rời đảo ra bến Bình Thanh, lên xe về Hà Nội.

Trên đường về cả đoàn ăn tối:
Có hai sự lựa chọn điểm ăn tối:
1: Tại quán cá gần Thủy điện
2: Nhà hàng Hải Anh: chuyên gà (ngon cực) ở Lương Sơn.

20h00: Có mặt tại Hà Nội, chia tay, kết thúc chương trình

Nếu ai có ý kiến gì hay thì bổ xung nhé.

Giá tour:
- Giá xe (cái này tùy số lượng người đi mới biết nhá)
- Giá thăm quan, ăn ngủ nghỉ: 150k/1 người.

Nhà mình ơi, nhảy vô đi.:-c Đăng ký hạn chót chét là hết tuần sau sau nữa thôi nhé.:-*<:p

Trưởng ban tổ chức : Mẹ xề

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,501
0
0

Haidang02

Ðề: 29/5 Kéo nhau đi chơi đê.

Hic, hic, không phải cái cối say em gió mà là cái cối xay bằng sức gió nàng ạ .
Không được đi nên cứ soi kỹ thế đấy :D

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Ngày 05.06 đi chơi du lịch lòng hồ Hoà Bình nào cùng tham gia các bố các mẹ ơi

Chị vào đây tranh khách với Xề :D

Mẹ nào hôm trước chưa đi Sapa thì đi với nhà HP đêêêêê !

Khởi hành : 21h20 bằng tàu Victoria tại ga Hàng cỏ ngày 4/6 (tối thứ 6)
Kết thúc : 5h00 ngày 7/6 (thứ 2)

Vì vậy các mẹ có thể đi mà không phải xin phép nghỉ ngày nào.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ðề: Ngày 05.06 đi chơi du lịch lòng hồ Hoà Bình nào cùng tham gia các bố các mẹ ơi

Có em nhá;)

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

eo ơi, he he...đểu quá, hay khi nào..về hưu chị em mình mở công ty du lịch đê.:D

0
0
0
B

Bừa

Guest

Một ngày rưỡi để đi chơi đến một nơi nào đó quả là khó chọn. Thời gian thì ngắn mà lại muốn nghỉ ngơi. Hãy thử đến với Thung Nai, ngắm cảnh sắc đêm lung linh giữa sông Đà lộng gió

Thung Nai được ví là Hạ Long trên cạn​

Nằm cách Hà Nội hơn 100km, xã Thung Nai, một xã trong lòng hồ sông Đà, huyện Cao Phong, tỉnh Hòa Bình từ lâu đã được coi là điểm đến ưa thích của nhiều bạn trẻ.

ngơi. Từ Hà Nội đến với thành phố Hòa Bình không khó khăn chút nào vì đường quốc lộ 6 đã được làm đẹp đẽ, dễ dàng. Sau gần hai tiếng đồng hồ chạy trên đường, ghé thăm đập thuỷ điện sông Đà nằm, chạy tiếp khoảng 5km thì rời đường lớn rẽ vào một con lộ nhỏ. Đường vào Thung Nai đi lối cảng Bình thanh, bám dọc theo sông Đà rộng lớn, uốn lượn lên xuống với hơn 10km ta dọc theo núi cho đến trung tâm xã là hết đường xe, tại đây có một bến thuyền khá to.

Khung cảnh nên thơ của Thung Nai​

Chiều. Từ trên cao nhìn xuống, sông Đà bị ngăn dòng làm thuỷ điện, nước dâng lên ngập các thung lũng, những đỉnh núi cao trước đây biến thành những hòn đảo nhỏ, nhấp nhô trên mặt hồ xanh ngắt. Trong khung cảnh hoàng hôn đang dần buông xa xa, cả lòng hồ biến thành một màu tím huyền ảo. Những tia nắng cuối ngày phản chiếu ánh chói lọi xuống lòng hồ như một tấm gương phẳng lặng. vài ba chiếc thuyền rẽ sóng khiến khung cảnh càng trở nên lãng mạn và êm đềm. Bến Thung Nai nhỏ hơn bến Bình Thanh.

Hoàng hôn buông trên bến vắng​

Sương đêm khe khẽ hạ bức màn mỏng trên khắp bến nước, con đò và đâu đó đã thoáng thấy ánh trăng mỏng manh rặng núi xa xăm. Con thuyền nhỏ rẽ sóng đưa ta đến với xã Thung Nai nhỏ nhắn nằm bên sông Đà thơ mộng. Trên đảo rải rác bên sườn núi vài ba ngôi nhà của người Mường nằm khuất sau những rặng xanh. Ngôi nhà nghỉ mang tên Cối xay gió nằm trên đồi. Trong những ngày thấp nước, để lên đến chân Cối Xay Gió, phải leo qua hàng trăm bậc thang mới lên đến nơi.
Đêm. Ánh trăng bàng bạc chiếu sáng mặt hồ, tạo nên khung cảnh lung linh huyền ảo. Vài chiếc thuyền tách bến buông cần, thanh tao, nhàn nhã. Thuê một chiếc thuyền nhỏ chạy giữa lòng hồ, giữa thinh không vắng lặng, giữa ánh trăng giát bạc, thong thả nhấm nháp chút rượu lạt với món cá chua đậm đà hay con cá ngạnh nướng thơm phức vừa câu dưới hồ lên, câu chuyện thưa nhặt, tiếng con cá quẫy nước cũng đủ làm cả không gian yên tĩnh ấy giật mình. Người Mường có tục, con cá nướng chín rồi, ai là chủ cuộc vui sẽ khai mào bằng việc ăn bong bóng cá, rồi sau đó những người khác mới được ăn. Sương đêm giăng mắc, trăng đêm mờ tỏ, mặt hồ mong manh sương khói, thấp thoáng bồng bềnh những núi đồi khiến người ta có cảm giác mình đang trôi giữa chốn bồng lai.

Sáng. Chợ nổi Thác Bờ họp phiên chủ nhật cách nhà nghỉ Cối Xay Gió chừng 20 phút. Không quá ồn ã tấp nập. Chợ là nơi thông thương của các ghe thuyền trên khắp mặt hồ về đây. Người ta mang đến những sản vật được đánh bắt từ đêm hôm trước. Từ chợ nổi Thác Bờ đi lên bản Sông, đền thờ Thác Bờ linh thiêng và được khách thập phương ghé qua với hoạt động tâm linh độc đáo là các cuộc hầu đồng nằm ở cuối bản. Dưới chân đền Thác Bờ là các bè nuôi cá. Cách đền độ một giờ đi thuyền có bản Ngòi Hoa, một bản người Mường hoang sơ. Một đảo nhỏ khác mang tên đảo Quạ vì đây là điểm đàn quạ hay dừng chân.

Món cá nướng đầy hấp dẫn và tươi rói

Nhà nghỉ Cối xay gió​

Nên thơ và dịu dàng, khoáng đạt và lãng mạn là những gì người ta nhớ về Thung Nai.

Các điểm chơi tại Thung Nai :

- Đền Bà chúa Thác Bờ (có 2 đền thờ bà người Dao và bà người Mường)
- Đảo và Nhà nghỉ Cối xay gió
- Chợ Bờ (họp buổi sáng chủ nhật)
- Động Thác Bờ.
- Bản và động Ngòi Hoa
- Bè nuôi cá lồng trên hồ

Theo:http://www.mexecuazin.com.vn

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

@ a Bừa: em cảm ơn anh nhiều lắm, eo...đã nói là phục sát đất mà lị.
Em định cóp pệt vào thành bài hay ho, nhưng mình chỉ đi có 1 ngày thôi anh ạ. Anh thiết kế xem dư lào cho ổn nhé, đi thăm nhiều nơi hơn mà không mệt ah. TKS anh (nhà mình cho em gửi bác ý :-* nhá)

741
0
16

Em vừa đi lòng hồ hồi tháng 3, đền thác Bờ và động thác Bờ thì bình thường và lộn xộn, nhưng Thung nai đúng là đẹp tuyệt vời! Vote cho Thung Nai!

872
0
0

kelly

Thiết kế đi 1 ngày thôi cả nhà ơi, nếu có tour đi 1 ngày cho chị đăng ký 1 xuất người lớn và 1 trẻ em nhé :-*

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Thiết kế đi 1 ngày thôi cả nhà ơi, nếu có tour đi 1 ngày cho chị đăng ký 1 xuất người lớn và 1 trẻ em nhé :-*
Đi một ngày mà chị. Đi vào ngày thứ bảy 05.06 chị ạ.
Đây đt TBTC Mẹ xề 0904817781

872
0
0

kelly

Lúc trước chị đọc thấy thông báo ngày 29/5, giờ lại đổi sang 5/6 rồi à. Chị sợ ngày đấy không biết chị có nhà không nữa, nhưng thôi cứ cho chị đăng ký, từ đây đến đầu tuần sau chị sẽ thông báo lại.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

bực mình Xề quá đi thôi
sao cứ vào ngày t7 chị phải đi làm thế
dạo này cv thì bận túi bụi, làm sao mà nghỉ để đi được chứ
Có cái icon ăn thịt người nào ko nhỉ :D

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Khai thật là em vừa click vào đây, ko ngờ toàn ảnh hot của mẹ Xề, cứ tưởng là anh Bừa lừa cơ ;) .
Oánh cho trận giờ...:D xem rồi thì nói bé thôi chứ:D

872
0
0

kelly

Ơ thế cái chương trình này xịt rồi hả em? chẳng thấy có ai tham gia cả thế này.

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

bực mình Xề quá đi thôi
sao cứ vào ngày t7 chị phải đi làm thế
dạo này cv thì bận túi bụi, làm sao mà nghỉ để đi được chứ
Có cái icon ăn thịt người nào ko nhỉ :D
Nhất chí với quan điểm này=> ăn thịt Mẹ Xề :))

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Ơ thế cái chương trình này xịt rồi hả em? chẳng thấy có ai tham gia cả thế này.
khục khục...chả bít có xịt không chị ah hic hic...
dưng mà kẻ cho nhà mình nghe, từ khi em lập tóp mỡ này, có mấy...chú hình như sợt tour du lihcj lòng hồ, thấy cái tên và số đt của em, thế là gọi cho em ...mua tour nhá, hỏi công ty em là công ty du lịch nào, giá cả ntn...hiiiiiiiiii.

@Nát: thịt Nát ngon hơn:D