Nhờ các anh chị giúp dùm!

5
0
0

sg_man

Đầu tiên, em xin được nói là e rất khâm phục những gì các anh chị đã làm được từ thời còn ở WTT.Cách làm của các anh chị luôn đi vào chiều sâu,thiết thực và ý nghĩa.
Nhân tiện e muốn nhờ các anh chị giúp em 1 việc:
Số là e có 1 nhóm bạn trẻ trên dưới 30t hiện đang sống và làm việc tại SG, rất thích tham gia các công tác xã hội và không mang mục đích gì khác ngoài mục đích muốn gắn kết với cộng đồng và "tự đem lại niềm vui cho chính mình từ việc mang niềm vui đến người khác". Gần 1 năm nay, tụi em cũng đã tổ chức 1 số chuyến đi thăm và tặng quà các bé nhân dịp Trung Thu, Tết dương lịch, .....Vì là nhóm bạn trẻ nên chuyến đi của tụi em luôn kết hợp thăm và tổ chức sinh họat với các bé với tiêu chí"Chia sẻ niềm vui với các bé chính là đem lại niềm vui cho chính mình" cùng với sinh hoạt tập thể vui chơi của cả nhóm. Hiện nay tụi em đang kiếm 1 địa điểm chẳng hạn 1 làng có trẻ em nghèo, khó khăn(số lượng khoảng dưới 150 bé/1khu vực) ở các tỉnh lân cận TPHCM như Đồng Nai, Bình Dương, Vũng Tàu,Long An,.... để tố chức các chuyến đi định kỳ hàng tháng cho cả nhóm.
Nay em xin nhờ các anh chị tư vấn dùm tụi em 1 vài địa điểm để tụi em lên kế hoạch cho các chuyến đi hàng tháng của mình được ko ạ?
Chắc chị huong_manly (ở wtt ngày xưa) biết tụi em là ai rồi chị nhỉ?
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các anh chị để tập thể nhóm bạn trẻ tụi em luôn có những hoạt động xã hội mang tính thiết thực.
Cuối cùng xin chúc diễn đàn ngày càng phát triển!!!!

143
0
0

huongdx

Ðề: Nhờ các anh chị giúp dùm!

Chào em, chị thì cũng không biết nhiều các trung tâm vì thường các TT được nhiều người trợ giúp rồi, chị có vài nơi gửi em tham khảo:

1. Chùa Pháp Võ
28/1 Huỳnh Tấn Phát, Ấp 3 xã Phú Xuân, Huyện Nhà Bè, TP.HCM, (08) 3782 9553
Chùa nuôi dưỡng những trẻ mồ côi không nơi nương tựa, khoảng 120 cô nhi

2. Chùa Long Hoa
250/41 Huỳnh Tấn Phát ,KP1>P.Phú Mỹ Q07, Điện thoại liên lạc: 08-7851881
Tại nơi đây cũng có một trại nuôi dưỡng trẻ em mồ côi . So với Võ Pháp các trẻ ở đây có một môi trường sống tốt hơn.

3. Chùa Lâm Quang
301/11H70 Bến Bình Đông P14. Q08. TPHCM
Nuôi dưỡng khoảng 100 cụ già bệnh tật, con cháu bỏ rơi

4. Chùa Thiên Linh Nuôi 50 Chú Tiểu Mồ Côi.
Address / Địa chỉ18/4 Ðường Hà Huy Giáp, Khu Phố 3, Phường Thạnh Xuân, Quận 12, Sài Gòn - TP HCM, Việt Nam
Phone(08) 3712 409

5. CHÙA DIỆU PHÁP – Viện Mồ Côi – i cô Huệ Đức chăm sóc khoảng 146 trẻ mồ côi - Rất khó khăn
Ấp Tân Cang - Xã Phước Tân - Long Thành - Đồng Nai
Hòm thư 11 - Bưu điện Hố Nai 3 - Trảng Bom - Đồng Nai
Số điện thoại: (061)3.967944

6. Chùa BÌNH AN: Trụ Trì: Ni Sư Tùng Tín, nuôi dạy trẻ em mồ cô và chăm sóc người già bị bỏ rơi – Rất khó khăn
4395/1 khu phố 4, Phường Tân Tạo A, Quận Bình Tân, Sài Gòn. - Tel: 08 – 7505017
(Hoặc B7/10, ấp 2, Tân Tạo, Quận Bình Tân – do cái quận Bình Tân nầy địa chỉ tá lả hết)

7. Thiền thất Ca Diếp - Đại Đức Thích Minh Đạo – Nuôi trẻ em mồ côi, nghèo, cho đi học
Thôn Phước Thành, xã Tân Hòa, huyện Tân Thành, tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu.
ĐT: 064.890405

8. Chùa Từ Hạnh: Nơi này đang nuôi dưỡng 56 trẻ em mồ côi và 19 cụ già
392/1 Kinh Dương Vương, Phường An Lạc, Quận Bình Tân).

9. Chùa Kỳ Quang (Trường Nuôi Dạy Thanh Thiếu Niên Khiếm Thị và Khuyết Tật) – Chùa nầy thấy cũng khá giàu và nổi tiếng
154/4A Lê Hoàng Phái
Phường 17, Quận Gò Vấp. TP HCM

10. Nhà Nuôi dạy Trẻ mồ côi Chùa Diệu Giác, 30 em mồ côi
Số 177 đường Trần Não, phường Bình An, quận 2, TP Hồ Chí Minh
Điện Thoại: (84 – 8) 7400530

Vài nơi thế đã, hôm nào rảnh chị sẽ kê thêm cho em

5
0
0

sg_man

Thanks chị huongdx nhìu!
Thật ra tụi em cũng ko mún đến các TT chị à!Vì dù sao, ở các TT, các em cũng đã được chăm sóc phần nào.Tụi em muốn tìm một xóm nghèo, 1 làng nghèo nào đó thì có lẽ sẽ hay hơn!Nếu chị biết thì chỉ dùm e với nhé!Cảm ơn chị lần nữa!

37
0
0

MeMay

Cám ơn những tấm lòng vàng! :love:
Em ơi, tổ chức của em chỉ hoạt động quanh thành phố thôi ah? các tỉnh thành khác thì sao?
Theo chị biết thì vẫn còn nhiều nơi rất cần sự giúp đỡ của mọi người, của cộng đồng đấy em ah.
CHị hy vọng, tổ chức của em sẽ mở rộng phạm vi hơn.:love::love:

5
0
0

sg_man

Cám ơn những tấm lòng vàng! :love:
Em ơi, tổ chức của em chỉ hoạt động quanh thành phố thôi ah? các tỉnh thành khác thì sao?
Theo chị biết thì vẫn còn nhiều nơi rất cần sự giúp đỡ của mọi người, của cộng đồng đấy em ah.
CHị hy vọng, tổ chức của em sẽ mở rộng phạm vi hơn.:love::love:
Chị ơi, tui e rất thích tham gia ở các tỉnh lân cận TPHCM đấy chứ.Tụi e đã từng tổ chức trung thu cho 1 xóm chài nghèo ở Bà Rịa: ( http://www.bantre.org/forum/showthread.php?t=734 ), Tết Dương Lịch cho trẻ em dân tộc thiểu số ở Xuân Lộc (Đồng Nai): (http://www.bantre.org/forum/showthread.php?t=793 ) ,vui đêm hè ở 1 làng nghèo ở Bình Phước đấy chị à.Ý em là xin địa điểm các làng nghèo ở các tỉnh lân cận TPHCM, nơi các tổ chức từ thiện chưa từng tới .Mong được mọi người ủng hộ tụi e bằng cách tư vấn các làng nghèo ở các tỉnh lân cận TPHCM để tụi e có thể tổ chức các chuyến đi của nhóm nhằm mục đích đưa các bạn trẻ văn phòng đến với hoạt động có ích cho XH.Mong chị và mọi người giúp giùm!

143
0
0

huongdx

Thanks chị huongdx nhìu!
Thật ra tụi em cũng ko mún đến các TT chị à!Vì dù sao, ở các TT, các em cũng đã được chăm sóc phần nào.Tụi em muốn tìm một xóm nghèo, 1 làng nghèo nào đó thì có lẽ sẽ hay hơn!Nếu chị biết thì chỉ dùm e với nhé!Cảm ơn chị lần nữa!
Một số làng nghèo thì chị cũng đang đi kiếm đây, 1/6 này chị tính tổ chức cho các bé ở làng nghèo Cần Giờ, có gì mới chị update cho em nhé, lâu rồi không thấy em msg qua yahoo hiihih

5
0
0

sg_man

Một số làng nghèo thì chị cũng đang đi kiếm đây, 1/6 này chị tính tổ chức cho các bé ở làng nghèo Cần Giờ, có gì mới chị update cho em nhé, lâu rồi không thấy em msg qua yahoo hiihih
Hay qua!Chi co the cho tui em xin dia chi duoc ko vay???tui e cung dang thieu dia diem de len chuong trinh trong thang 5 nay ( sr vi may e ko go dc tieng viet)