Nước Nga _ Tình yêu và nỗi nhớ

358
0
0

maninthedark

Khẩu đại thần công trong cung điện _ Nga Hoàng cho đúc khẩu thần công này để uy hiếp tinh thần quân xâm lược _ tuy nhiên nó chưa một lần khai hỏa .

Một góc vườn hoa Moscow

Đám cưới của đôi bạn trẻ trên quảng trường Đỏ

Red Square một góc nhìn

Nhà thờ bên Quảng trường Đỏ

Kiến trúc đặc trưng Nga

Phù điêu trong ga tầu điện ngầm Moscow _ một trong những ga tầu điện ngầm đẹp trên thế giới.

Trên tầu điện ngầm _ Tôi đã bị móc túi mất ống kính máy ảnh trên toa tàu này :sad:

Lối vào ga tầu điện ngầm

Phố Artbat_ Con phố của những nghệ sỹ

Ký họa bên đường

Lối vào ga tàu điện ngầm

Moscow by night

Chất Nga

Dừng chân bên phố nắng

358
0
0

maninthedark

Nước Nga_Ngày gặp lại

Mỗi khi tôi đi xa, tôi lại nhớ về em...
Mỗi khi xa Hà nội, trong tôi giai điệu bài hát chúng ta cùng nghe lại vang lên ...

"Around the world, I've searched for you
I traveled on when hope was gone
To keep a rendezvous
I know somewhere, sometime, somehow
You'd look at me
And I would see the smile you're smiling now

*It might have been in County Down
Or in New York
In Gay Paree or even London Town
No more will I go all around the world
For I have found my world in you "

"Vâng, dù anh có đi nơi đâu, vòng quanh trái đất này kiếm tìm em
Anh đã đi qua County Down, Newyork hay Kinh thành LonDon tráng lệ
...Giờ anh không còn phải đi vòng quanh thế gian này kiếm tìm nữa
bởi vì anh đã tìm được Thế giới của anh nơi Em..." :rose:

Tượng đá trong vườn hoa Nữ Hoàng

Hướng ra biển BanTic

Đài phun nước Hoàng Gia

Quảng trường Chiến Thắng

Một số tác phẩm nghệ thuật trong cung điện

Pie đại đế

VonGa yên bình

Puskin Nhà thơ của nhân loại

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,557
0
0

Camellia

Ðề: Nước Nga _ Tình yêu và nỗi nhớ

Cám ơn Maninthedark bởi những hồi ức lẫn những hình ảnh hiện tại tuyệt đẹp về nước Nga. Mình tuy chưa bao giờ đến nước Nga, nhưng mình đã từng học tiếng Nga, và cũng có tình cảm đặc biệt về đất nước và ngôn ngữ của nước này.

Mình vẫn mong, trong tương lai, mình sẽ được đến Quảng Trường Đỏ, thăm điện Kremly, đến thăm Sông Đông êm đềm, hay được đi dạo trong những khu rừng đầy lá vàng như trong những bức tranh về mùa thu của Levitan...

Và mình rất yêu thích các ca khúc, bản nhạc của Nga nữa. Ngay lúc này đây, trong đầu mình lại văng vẳng lời bài hát Chiều Matxcova...

"Chiều hoang vắng là đây, âm thầm gió rì rào..."

@};-@};-@};-

358
0
0

maninthedark

Xin cảm ơn Hoa Trà, sẽ gửi tặng em những bản nhạc Nga mà em yêu thích @};-

2,501
0
0

Haidang02

Và mình rất yêu thích các ca khúc, bản nhạc của Nga nữa. Ngay lúc này đây, trong đầu mình lại văng vẳng lời bài hát Chiều Matxcova...

"Chiều hoang vắng là đây, âm thầm gió rì rào..."

@};-@};-@};-

Còn chị lại đang nhớ Đôi bờ :)

1,557
0
0

Camellia

Còn chị lại đang nhớ Đôi bờ :)
Em cũng rất thích bài này, mỗi lần karaoke đều order bài này, nhưng mà không thể hát nổi vì nó là bài dành cho giọng nam. Tức ghê lắm í.

Bài này từ hồi em còn bé tí, thỉnh thoảng nghe bố mẹ đùa nhau, hát : " Đêm dài qua dưới mưa rơi, anh ....ôm nhầm cây chuối" :))

1,557
0
0

Camellia

Xin cảm ơn Hoa Trà, sẽ gửi tặng em những bản nhạc Nga mà em yêu thích @};-

Cám ơn anh nhé. Anh có bài Tình ca du mục (tiếng Nga là Дорогой длинною) không ạ?

872
0
0

kelly

Tuy chỉ ghé qua Moscow có 1 ngày chờ máy bay nhưng mình vẫn thấy nước Nga rất gần. Nước Nga đã từng nuôi mình lớn bởi bơ sữa của họ viện trợ cái thời xa xưa, đã từng nuôi mình ăn học nên người bởi bàn là, nồi áp suất và dây mai so:D, bởi thế trong trái tim mình nước Nga như chính tổ quốc thứ 2 của mình vậy, yêu cả những bài hát từ thời xa xưa Kachiusa, cây thùy dương, đôi bờ, Sibiri nở hoa... và bây giờ nếu có dịp đi hát Karaoke thì mình vẫn cứ chọn hát những bài này trước tiên, văn hóa Nga đã len lỏi vào trong cuộc sống của mình bằng những Thép đã tôi thế đấy, bằng tập truyện ngắn của Sêkhốp, bằng nhưng bài thơ tình nổi tiếng giữa Olga Becgol và Becsonov, nó còn len lỏi vào cả trong giấc ngủ của mình với các bản nhạc của Tchaikovski như bản 4 mùa, hồ thiên nga... Yêu lắm lắm nước Nga ơi và bây giờ thì mê nhất anh Putin:x.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
77
0
0

Me Tit

Mình đã từng 2 lần đến nước Nga, hồi sinh viên cũng học tiếng Nga, 1 nửa gia đình lớn của mình là người Nga nên nước Nga đối với mình như Tổ quốc thứ 2 vậy. Tất cả những nơi bạn maninthedark đã pót ảnh ở trên mình đã từng đặt chân đến, hôm nay lang thang vào đây gặp lại những phong cảnh hết sức thân quen này bỗng thấy bồi hồi lạ, nhớ nước Nga thân yêu, nhớ những bản nhạc Nga da diết và sâu lắng, nhớ những con đường vắng phủ đầy lá vàng, nhớ những cánh đồng hoa cải bạt ngàn xa hút tầm mắt, những cánh rừng bạch dương trùng điệp ven đường... ui, đẹp và lãng mạn lắm í...

4
0
0

Changcogi

Nhìn mấy bức ảnh anh ManInTheDark post lên mà thấy nhớ nước Nga quá đi mất. Em còn nhiều bức ảnh chụp mùa xuân, mùa thu, mùa đông nữa, đẹp không kém gì mùa hè cả. Nhưng rất tiếc là không có ở ngay đây để post lên cho mọi người xem. Em mong có dịp trở lại Nga vào mùa thu, mùa của lá vàng lá đỏ, của bầu không khí mát mẻ, của cái lạnh se se, của ... Ôi nước Nga thân yêu. :x

83
0
0

mẹ K.O.M

Ôi sao tôi không biết có mục này nhỉ. Cảm ơn Maninthdark nhiều

2
0
0

laccofreight

Anh Maninthedark nhắc đến nước Nga mà Tôi nhớ nước Nga quá, cũng bao nhiêu kỉ miệm gắn bó, nhớ từng đại lộ, đường phố. Tôi đã ở bên đó 11 năm trời… ôi nỗi nhớ

439
0
0

Thảo Gấu

Anh Maninthedark nhắc đến nước Nga mà Tôi nhớ nước Nga quá, cũng bao nhiêu kỉ miệm gắn bó, nhớ từng đại lộ, đường phố. Tôi đã ở bên đó 11 năm trời… ôi nỗi nhớ
Ái chà, ông anh mình đã mò vào đây roài. Qua cái topic chuyến đi hôm qua mà xem đê ...