Rơi nước mắt vì tiếng hát của cậu bé 12 tuổi

5,624
9
38

metyruoi

Active Member
Cậu bé hát ca khúc “Mother in the dream” trong cuộc thi China’s Got Talent đã khiến hàng ngàn khán giả rơi lệ và gây xôn xao cư dân mạng khắp nơi.

Cậu bé 12 tuổi đến từ Mông Cổ tham gia chương trình China's Got Talent có tên là Uudam. Uudam mồ côi cả cha lẫn mẹ trong một tai nạn giao thông lúc cậu bé lên 8 tuổi. Uudam đã chọn ca khúc "Mother in the dream" với hi vọng mẹ cậu bé sẽ nghe và thấy Uudam biểu diễn. Uudam chia sẻ, cậu bé hát ca khúc này rất nhiều lần, mỗi lần nhớ về mẹ, cậu sẽ hát hay hơn. Uudam vẫn luôn luôn nhớ về mẹ mình như thể bà luôn ngồi bên cạnh Uudam.

[video=youtube;GodZRkAj-4A]http://www.youtube.com/watch?v=GodZRkAj-4A[/video]

LỜI BÀI HÁT

Trong đất trời bao la rộng lớn, em mơ thấy mẹ đang cầu nguyện cho em,

me đưa cho em sữa, thứ quý giá của đất trời, mẹ của em ở một nơi rất xa.

Trong khi những vì sao đang lấp lánh trên đồng cỏ xanh, em lại nghĩ về khuôn mặt ân cần của mẹ.

Mẹ ở thiên đường và cầu nguyện cho em một cuộc sống bình an, hạnh phúc.

Mẹ đang ở một nơi rất xa...

Trong giấc mơ, em thấy ngôi nhà thân yêu của mình hiện ra dưới ánh nắng mặt trời. Và mẹ đang hát những khúc ca êm đềm….

ĐOẠN MIÊU TẢ DƯỚI ĐÂY LÀ KHI CẬU BÉ VỪA MỚI HÁT XONG

· MC: Xin lỗi các bạn, cho tôi lấy lại bình tĩnh một chút. giúp tôi tiếp tục
MC (nữ): Đạt Mộc, cháu vừa nói khi mà cháu hát bài hát này thì cháu đều nhớ về mẹ.
Đạt Mộc: thưa cô vâng ạ!

· MC (nữ): Cháu có thể nói cho cô biết, khi chỉ có một mình mình cháu nhớ mẹ như vậy thì cháu làm như thế nào để vượt qua.

Đạt Mộc: dạ! Cứ mỗi tối cháu sẽ nằm mơ ạ, có những lúc cháu mơ thấy mẹ đang bên cạnh cháu dẫn dắt cho cháu ạ!

· MC (nữ): Một cậu bé như cháu vậy thực ra thì cô hy vọng rằng sau này cháu có thể xem tất cả những người làm mẹ đều coi họ như là mẹ của mình. Cô nghĩ những người làm mẹ trong hội trường này đây nhìn thấy chú bé này đều rất yêu quý cậu ấy. Đúng không ạ! ( vỗ tay )

· MC ( nam): Này! Người anh em, anh cảm thấy tính khí của em thì rất giống chúng tôi hồi còn nhỏ thường xem những loại phim hoạt hình về những người anh hùng.

MC (nữ)- tiếp lời: anh có biết là cậu ấy rất giống với Tiểu Vương Tử trong phim hoạt hình của Pháp ấy.

· MC ( nam): à đúng đấy! đấy cô xem toàn bộ dáng vẻ của cậu ta chính là một Tiểu Vương Tử của mang khí phách của một nhà quý tộc. luôn xem xét nhân gian ở đâu có khổ nạn, hoặc là có chuyện bi thương nào đó, bạn hãy hát lên một ài hát giống như bài hát cháu hát lúc nãy.

· nó sẽ giống như giọt mực của em , nơi đó cứ có giọt mực rơi xuống thì cỏ xanh bát ngát như ánh dương, mọi người đều cảm thấy một niềm vui khôn tả.Đây là anh thể hiện toàn bộ sự tưởng tượng đối với em. Và anh tin tưởng rằng đây cũng chính là một thứ cảm giác mà mọi người đều nhìn thấy. Mọi người có đồng ý với tôi vậy không ạ ( cả hội trường vỗ tay).

· MC (nữ): chắc là cháu rất nhớ bàn tay ấm áp của mẹ ôm cháu vào lòng đúng không.

Đạt Mộc: thưa cô vâng ạ!

MC (nữ): ừm!!!, bây giờ cháu giúp cô chú hát lại một đoạn mà không có nhạc đệm được không nào? Sau đó cô có thể đại diện tất cả những người làm mẹ sẽ cho cháu một vòng tay ấm áp đó.Nếu như cháu đồng ý thì cháu có thể gọi một tiếng "mẹ Yi" được chứ?

· Đạt Mộc: Mẹ Yi ( cười )

MC (nam): bây giờ cháu có thể hát một đoạn mà không có nhạc đệm được không nào!

[ MC nữ đi từ dưới sân khấu lên]

· MC (nữ): Tôi thấy rằng Đạt Mộc là một cậu bé rất tốt. Đạt Mộc này! Rất nhiều người đang yêu quý cháu lắm đấy,cháu biết không ?

Đạt Mộc: dạ cháu biết ạ!

· MC (nữ): ừm! tràn ngập niềm yêu thương! Bố mẹ cháu ở đất nước xa xôi trên kia cũng sẽ luôn bảo vệ cho cháu, luôn khỏe mạnh để trưởng thành sẽ trở thành một người rất giỏi nhé. Bây giờ chúng ta sẽ cùng nói một câu gì đó với bố mẹ trên kia nhé

· Đạt Mộc: mẹ ơi! Con nhớ mẹ lắm ( lặng đi một lúc)

MC ( nữ): khi mà cháu muốn khóc thì phải biết học cách khóc được không !!! khóc giống như cô XiaoYi thường hay khóc đây này, thì khi nào cháu muốn khóc thì cũng để cho mình khóc, một người biết khóc thì anh ta sẽ biết cười là như thế nào.

· MC (nam): Cô XiaoYi này! Người đàn ông Mông Cổ họ giải thích về nước mắt không giống với chúng ta.Đúng là như vậy đấy! Đạt Mộc này! Cháu thể hiện một khí phách rất là thảo nguyên như vậy. Những cô cậu bé ở Thảo nguyên của cháu đều giống như cháu thì sớm đã quen như vậy. Chú hy vọng cháu có thể lại xuất hiện trên vũ đài của những người ưu tú của chúng tôi! Cháu có đồng ý không?

Đạt Mộc: Cháu đồng ý ạ!

MC (nam): các chú các bác ở đây phải cho cháu - YES!!!

Đạt Mộc: cháu cảm ơn ạ!

· MC (nữ): bất kể câu chuyện của cháu là như thê nào, Đạt Mộc à điều quan trọng nhất ở đây là bài hát của cháu thật sự là rất tốt. Tôi chưa từng nghe tiếng hát nào của một cậu bé mà có thể vang xa và xa mãi và vang xa giống như bay đến tận trời xanh bao la! Cho nên cô cũng phải cho cháu - YES!!!

· Đạt Mộc: cháu cảm ơn cô ạ!
MC (nam): Mẹ Yi của cháu cho cháu YES, SHUJUN còn anh thì sao nào?

· MC (ShuJun): khi tiếng hát của cháu vừa mới cất lên. thì anh đã cảm thấy tựa hồ như chúng tôi phải phán đoán rằng, về mặt kỹ thuật giọng hát thì có hay hay không. hơn nữa cháu đã có một lực xuyên thấu vào lòng người nghe, làm cho tất cả mọi người vì tiếng hát của cháu mà cảm động rơi nước mắt. Tôi cảm thấy cháu cứ tiếp tục mà hát như vậy. cứ tiếp tục lấy tiếng hát như vậy để xúc cảm tất cả mọi người. Anh rất ủng hộ em tiếp tục biểu diễn. YESSSSSSSSSSSS!!!!