Tài trợ cho cuộc thi Vẽ Chúng em tìm hiểu về HIV

354
0
0

nikita24480

Các bác ơi, em vừa nhận được 1 lời đề nghị từ 1 nhóm HIV tự lực dưới Hải Phòng có tên là Tình biển. Hiện giờ thì Hải Phòng đang là 1 trong những điểm nóng về HIV, do sự phức tạp của 1 cảng tàu lớn ở miền Bắc. Nên tệ nạn mại dâm và ma túy ở đây rất nhiều. Chính vì vậy ngày càng có nhiều người bị nhiễm HIV. Và tồi tệ hơn nữa là ngày càng có nhiều trẻ em vô tội cũng bị lây nhiễm từ cha mẹ chúng.

Nhóm tình biển thành lập cũng đã được 6-7 năm nay. Thành viên của nhóm đã lên tới con số hơn 400. Nhóm này đang được Hội phụ nữ Quốc tế giúp cho về mảng hỗ trợ dinh dưỡng cho hơn 100 trẻ nhiễm HIV hàng tháng.

Trẻ em nghèo đã thiệt thòi, trẻ em nghèo mà bị HIV càng thiệt thòi hơn.Bởi sự kỳ thị đối xử của cộng đồng. Rất nhiều em ko được tiếp tục đi học bởi không chịu nổi áp lực của nhà trường, giáo viên, phụ huynh học sinh và bạn bè cùng trang lứa.

Với mong muốn xóa đi khoảng cách giữa trẻ em bị nhiễm HIV và trẻ em bình thường. Nhằm phổ biến kiến thức, tìm hiểu về HIV 1 cách hiệu quả hơn cho mọi người, nhất là trẻ em. Để các em không bị bệnh có 1 cách nhìn khác hơn về những em bị nhiễm. Và những em bị nhiễm thì được hòa nhập hơn với cộng đồng với những hoạt động cộng động. Nhóm Tình biển mong muốn được tổ chức 1 cuộc thi vẽ vào ngày 1-6. Trong đó có cả những em bị và không bị HIV cùng tham gia. Họ sẽ thuê xe bus đón các em tại các điểm tập kết tới 1 hội trường. Cùng với cuộc thi vẽ thì còn có những hoạt động như văn nghệ, thi tìm hiểu về HIV, có ăn trưa, có quà tặng.....

Em nói chung là viết hơi kém, mong các bác thông cảm. Cảm nhận của em về hoạt động này rất tốt. Đây sẽ là 1 ngày vui đáng nhớ cho các em bị H, là 1 dịp cho các em giao lưu với công đồng. Nếu Hội Quán mình có thể giúp đỡ được thì tốt quá. Đây cũng là dịp để cộng đồng biết đến HQ mình tốt hơn với cái tên chính thức Chia sẻ tình thương, chứ ko còn là Wtt nữa. Chi phí cho cuộc thi vẽ này là 10tr. Bác Loan xem xét xem sao nhé.
Cám ơn các bác

91
0
0

chIp_HL

Cho em hỏi tí ạ, cái này tổ chức ở Hải Phòng phải không ạ, học sinh lớn như học sinh cấp III tham gia được không chị ới......, Nếu tham gia được em xin 1 suất nhé (hihi 1 đoàn đấy ạ)..... tổ chức văn nghệ hát, múa, võ thuật, vẽ..., tìm hiểu HIV.... em lo được tuốt. Học sinh của em quen cái này rồi ạ, em tha lôi chúng đi mọi nơi rồi, vừa rồi chúng tham dự "Online! Chuyện chúng mình" của Trung ương Đoàn thanh niên về chủ đề “Chống kỳ thị và phân biệt đối xử với người có HIV” được tất giải nhất, nhì, ba. Có gì bác ới em nhé, xem nếu em muốn tham dự thì như thế nào ạ. Cảm ơn bác nhiều nhiều.

91
0
0

chIp_HL

Bác Loan ơi, bác xem xét xem thế nào nhé, nếu bác thấy OK được, bác xem thêm nếu em thêm cho 1 nhóm học sinh cấp III cùng với các hoạt động văn nghệ.......v.v..... đi cùng thì thế nào nhé (tự lo mọi chi phíi)

354
0
0

nikita24480

Em thấy vậy là rất hay. Không rõ có cho cả lứa tuổi lớn hay không? Nhưng Nếu bác Loan ủng hộ thì em sẽ tìm hiểu thêm chi tiết. Trẻ nhỏ thì sợ các bố các mẹ vẫn còn e dè với cănn bệnh này. Hôm đó nếu em rảnh có thể em sẽ cho Meg xuống đó chơi cùng luôn.

354
0
0

nikita24480

Ðề: Tài trợ cho cuộc thi Vẽ Chúng em tìm hiểu về HIV

Chị Loan ơi, chờ chị Mẹ Chip Tôm Bi xác minh giúp vụ này chị ơi. Em sẽ cung cấp số Đt của trưởng nhóm Tình Biển. Ko phải là em ko xn đc ở đâu tiền để làm vụ này đâu. Mà em nghĩ rằng đây là 1 cơ hội tốt để quảng bá về CSTT tới cộng đồng. Tạo tiếng vang tốt hơn cho nhà mình. Hôm ấy mình sẽ cho giăng băng rôn, biểu ngữ với tên CSTT. và nếu làm đc 1 phóng sự nhỏ hay bài báo về cuộc thi vẽ này thì tuyệt vời hơn. Chị Loan ơi chị thấy sao???