Thạch đen , thạch trắng , thạch gì cũng mang vào đây nhé

1,122
0
0

SCP

Em thấy các bác mua thạch rôm rả quá nên em mạo muội mở topic này lấy chỗ các bác khoe sản phẩm đặng dân tình chúng em được ăn ngó .

Em mở hàng trước bằng thạch ngô cốt dừa ạ

2,204
1
0

Nikki

Ðề: Thạch đen , thạch trắng , thạch gì cũng mang vào đây nhé

Cái gì đấy???Khủng bố bằng bom cảm tử ah :-w:-w:-w=P~=P~=P~

1,122
0
0

SCP

Cái gì đấy???Khủng bố bằng bom cảm tử ah :-w:-w:-w=P~=P~=P~
Khủng bố đâu , người ta đang kích cầu đấy chứ , he he

642
0
0

osaka_vietnam

Ui ui, ngon quá. Cho xin 500đ công thức đi SCP ơi.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Thạch "Xanh" nữa nhé:D
Làm gi có gì mà kích:D thạch ơi mày ở nơi nao :D

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

@ chị SCP: cái em Kitty ấy trông yêu quá là yêu. hihi. Ko hiểu sao ăn mấy các em ấy em cứ thấy hơi dã man, nhưng mà lại cực thích ngắm ấy! hehe:D

872
0
0

kelly

Thạch "Xanh" nữa nhé:D
Làm gi có gì mà kích:D thạch ơi mày ở nơi nao :D
Thạch xanh à, ai có cần thì hãy gọi " Vừng ơi hãy mở cửa ra" nhé:D
Nhưng chị cảnh báo là món này thanh nhiệt cực tốt nên ai có tiền sử huyết áp thấp thì chớ có mà sài, ăn vào biết liền:p.

1,122
0
0

SCP

Nhưng chị cảnh báo là món này thanh nhiệt cực tốt nên ai có tiền sử huyết áp thấp thì chớ có mà sài, ăn vào biết liền:p.
Em nói thật là em ứ hiểu các bác đang nói chuyện gì

872
0
0

kelly

À tại ALnML đang hỏi về thạch xanh (làm từ lá cây găng). Chị đang có 1kg nhưng nhà chị không thể tiêu thụ hết, thấy bạn ấy hỏi nên thông báo thế, nếu cần thì alo chị share cho ít.

1,122
0
0

SCP

À tại ALnML đang hỏi về thạch xanh (làm từ lá cây găng). Chị đang có 1kg nhưng nhà chị không thể tiêu thụ hết, thấy bạn ấy hỏi nên thông báo thế, nếu cần thì alo chị share cho ít.
Cái lá đấy có phải lá làm thạch đen ko chị , nó mát lắm hả chị

872
0
0

kelly

Cái lá đấy có phải lá làm thạch đen ko chị , nó mát lắm hả chị
Khômg em ạ, lá này hoàn toàn khác, cực mát ý. Hồi bé đi sơ tán bọn chị toàn lấy lá tươi về vò ra ăn không chẳng có nước đường gì cả. Bây giờ người ta thu hoạc lá về, phơi khô, xay nhỏ và bán. Cái này làm đơn giản lắm, cho bột lá vào túi vải, vò với nước đun sôi để nguội đến khi nó ra hết nhớt thì đem bát nước đó để vào chỗ mát chỉ 1h sau là đông thành bánh. Bây giờ có tủ lạnh nên chỉ 15 phút là có thạch ăn rồi.

2,651
0
0

Khai Tâm

@SCP: Các cụ đã bảo thạch xanh rồi còn hỏi để nấu thạch đen ạ :p Sau 1 ngày Sing 8, đầu óc mụ mị đi hẳn ;)

331
0
0

Hua Bin

Khômg em ạ, lá này hoàn toàn khác, cực mát ý. Hồi bé đi sơ tán bọn chị toàn lấy lá tươi về vò ra ăn không chẳng có nước đường gì cả. Bây giờ người ta thu hoạc lá về, phơi khô, xay nhỏ và bán. Cái này làm đơn giản lắm, cho bột lá vào túi vải, vò với nước đun sôi để nguội đến khi nó ra hết nhớt thì đem bát nước đó để vào chỗ mát chỉ 1h sau là đông thành bánh. Bây giờ có tủ lạnh nên chỉ 15 phút là có thạch ăn rồi.
cái thạch này hồi bé ở quê ngoại em ăn khá nhiều, nhưng bây h không thấy nữa. Bác mà còn bác share cho em một ít nhé. Đúng là Thạch Xanh ạ

872
0
0

kelly

@ HuaBin: chị sẽ share cho em ít bột thạch xanh đấy nhé

Tối nay nhà chị có cả trắng (sương sa), đen (sương sáo) và xanh (sương sâm)

331
0
0

Hua Bin

ngon quá chị ơi, e thấy mát lịm cả người

806
1
0

meduydu

Chị Kelly ơi, em nghe nói sương sâm làm từ 1 loại lá vo nát và ngâm nước. Em hỏi mua nhiều nơi mà ko ai biết. Chị chụp cho em xin hình của túi thạch xanh chị đang có được không chị, SG có trắng có đen mà ko thấy có xanh. Thanks chị.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Ui vụ biết liền thế này thì e ko dám bon chen đc rồi. E đang huyết áp thấp đây, đang phải uống thuôc huhu thôi đứng ngó từ xa vậy. Thạch của bác Kelly hấp dẫn quá huhu

872
0
0

kelly

Chị Kelly ơi, em nghe nói sương sâm làm từ 1 loại lá vo nát và ngâm nước. Em hỏi mua nhiều nơi mà ko ai biết. Chị chụp cho em xin hình của túi thạch xanh chị đang có được không chị, SG có trắng có đen mà ko thấy có xanh. Thanks chị.
Cái này không có gói em ơi, chị nhờ mua ở quê ngoại của mẹ chị, họ mang lá về phơi khô rồi xay thành bột , cứ 1kg 1 gói, lá nó xỉn xỉn, bẩn bẩn trông giống tro lắm, nhưng ăn thì thơm ngon mùi lá ngái ngái thú vị lắm. Chị bị huyết áp thấp nên cũng không dám ăn vì ăn xong cốc thạch là người nôn nao ngay, sợ lắm. Bọn trẻ nhà chị thì ngày nào cũng xì xụp. Mà 1 kg ăn mãi chẳng hết.
Chị cho em cái hình minh họa hình bột thạch này nhé

318
0
0

hoa Dím

Chị Kelly nhắc tới thạch xanh làm em thèm thèm là... Món này có đến...20 năm không được ăn lại.

1,961
0
0

anatomysu

Meduydu: Sếp bị huyết áp thấp nhé, về nhà ngay ko tơ tưởng xanh đỏ gì cả :p. Ở gần nhà có người bán hạt giống sương sâm (thạch xanh) đấy chị, thích thì chị em mình thành nhà nông nhé. :p Nhưng e nghe đồn cây này trồng hơi khó lên :)