Tham gia online, chưa tham gia offline có được không ạ?

7
0
0

hoctrennet

Chào admin,

Mình rất khâm phục những hoạt động của nhóm Chia sẻ tình thương và cũng muốn tham gia. Nhưng trước mắt mình chỉ có điều kiện tham gia bằng "nước bọt", ý quên, bằng một số bài viết (như những bài mình đã viết trên diễn đàn WTT với nick metotet và hoctrennet). Bản thân mình không thấy tự tin với cách tham gia này. Mình vẫn nghĩ "không có bột sao gột nên hồ", không góp công góp của, chỉ hô hào bằng mấy chữ không thôi thì mọi người sẽ nghĩ là mình đạo đức giả mất.

Mong admin giúp mình phương hướng tham gia "Chia sẻ tình thương" một cách có ý nghĩa và phù hợp với hoàn cảnh của mình.

Trân trọng cảm ơn admin và các thành viên sáng lập Chia sẻ tình thương.

1,849
0
0

BB&C

Chào admin,

Mình rất khâm phục những hoạt động của nhóm Chia sẻ tình thương và cũng muốn tham gia. Nhưng trước mắt mình chỉ có điều kiện tham gia bằng "nước bọt", ý quên, bằng một số bài viết (như những bài mình đã viết trên diễn đàn WTT với nick metotet và hoctrennet). Bản thân mình không thấy tự tin với cách tham gia này. Mình vẫn nghĩ "không có bột sao gột nên hồ", không góp công góp của, chỉ hô hào bằng mấy chữ không thôi thì mọi người sẽ nghĩ là mình đạo đức giả mất.

Mong admin giúp mình phương hướng tham gia "Chia sẻ tình thương" một cách có ý nghĩa và phù hợp với hoàn cảnh của mình.

Mình không phải là Admin, nhưng thay mặt mấy mẹ trên này nhiệt liệt hoan nghênh mẹ nó vì đã join vào CSTT. Cũng như các mẹ khác, ngày nào vào CSTT mình cũng nhìn xem hôm nay có bao nhiêu thành viên online, bao nhiêu nick, có nick nào mới đăng ký. Mình nói thế để bạn biết rằng bọn mình hàng phút mong ngóng có thành viên mới tham gia. Tham gia không nhất thiết phải góp tiền góp bạc mà đơn giản là bạn đã có tấm lòng để xây dựng CSTT. Mình tin tất cả các thành viên trên CSTT ai cũng nghĩ như mình.

Một lần nữa Véo Cằm bạn nhé. :rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose:

2,080
0
0
Đúng rồi , ngoài vật chất thì CSTT còn cần con người và tấm lòng nữa bạn à . Hãy tham gia cùng chúng mình nhé .

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
“Hỡi đồng bào!

Chúng ta phải đứng lên! Bất kỳ đàn ông, đàn bà, bất kỳ người già, người trẻ, không chia tôn giáo, đảng phái, dân tộc. Hễ là người Việt Nam thì phải đứng lên đánh thực dân Pháp để cứu Tổ quốc. Ai có súng dùng súng, ai có gươm dùng gươm, không có gươm thì dùng cuốc, thuổng, gậy gộc. Ai cũng phải ra sức chống thực dân Pháp cứu nước”.

Kết thúc lời kêu gọi, Hồ Chí Minh khẳng định niềm tin tất thắng:

“Dù phải gian lao kháng chiến, nhưng với một lòng kiên quyết hy sinh, thắng lợi nhất định về dân tộc ta.
......................

Xin phép nhắc lại lời của Bác Hồ nhé! :rose::rose::rose::rose::rose:

Đó cũng là tư tuởng của nhóm chúng mình đó vì chúng mình là con cháu của cụ Hồ mà.

2,080
0
0
“Hỡi đồng bào!

Chúng ta phải đứng lên! Bất kỳ đàn ông, đàn bà, bất kỳ người già, người trẻ, không chia tôn giáo, đảng phái, dân tộc. Hễ là người Việt Nam thì phải đứng lên đánh thực dân Pháp để cứu Tổ quốc. Ai có súng dùng súng, ai có gươm dùng gươm, không có gươm thì dùng cuốc, thuổng, gậy gộc. Ai cũng phải ra sức chống thực dân Pháp cứu nước”.

“Dù phải gian lao kháng chiến, nhưng với một lòng kiên quyết hy sinh, thắng lợi nhất định về dân tộc ta.
......................

Đó cũng là tư tuởng của nhóm chúng mình đó vì chúng mình là con cháu của cụ Hồ mà.
Bác Loan em phục bác sát đất , chí lý quá chừng .

431
0
0

luongtam

“Hỡi đồng bào!

......................
.
:applause::applause::applause::applause::applause:

87
0
0

hoamai

“Hỡi đồng bào!

......................

EM lại thấy chị của em rất chi là "Máu":applause::laughing::love:

3
0
0

Ana

Em không biết làm thế nào để đóng góp vào quỹ? Cho em xin số tài khoản của quỹ được không ah? hoặc địa chỉ để nếu tiện đi qua thì đóng ah?
Em ở nhà cả ngày, lúc nào cũng có thể online, điện thoại, nhưng không đi đâu được vì hai con em còn nhỏ (22 tháng và 5 tháng), HQ có việc gì phù hợp phân cho em k ah?

5,622
9
38

metyruoi

Active Member
Em không biết làm thế nào để đóng góp vào quỹ? Cho em xin số tài khoản của quỹ được không ah? hoặc địa chỉ để nếu tiện đi qua thì đóng ah?
Em ở nhà cả ngày, lúc nào cũng có thể online, điện thoại, nhưng không đi đâu được vì hai con em còn nhỏ (22 tháng và 5 tháng), HQ có việc gì phù hợp phân cho em k ah?
:love:Bạn gửi vào tài khoản này nhé, có cả số điện thoại:

Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Số TK: 0011000871618
Tel. 0913569988
Email: cstt.org@vnn.vn; gianghuong2212@yahoo.com

37
0
0

MeMay

Ðề: Tham gia online, chưa tham gia offline có được không ạ?

:love:Bạn gửi vào tài khoản này nhé, có cả số điện thoại:

Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Số TK: 0011000871618
Tel. 0913569988
Email: cstt.org@vnn.vn; gianghuong2212@yahoo.com
Các mẹ ới, suốt chiều hôm nay em bỏ việc ở cơ quan, ngồi đọc CSTT đấy ạ. Em vừa mới được trở thành mem của diễn đàn cách đây mấy tiếng:smiling:.
Em cũng đang muốn tham gia off để cùng chia sẻ ạ. Các bác tư vấn giúp em với.
Em mới vào nên ú ớ chẳng biết đường đi gì cả :laughing:

1,849
0
0

BB&C

Các mẹ ới, suốt chiều hôm nay em bỏ việc ở cơ quan, ngồi đọc CSTT đấy ạ. Em vừa mới được trở thành mem của diễn đàn cách đây mấy tiếng:smiling:.
Em cũng đang muốn tham gia off để cùng chia sẻ ạ. Các bác tư vấn giúp em với.
Em mới vào nên ú ớ chẳng biết đường đi gì cả :laughing:
Em ơi, em vào topic off ngày 18.04 rồi đăng ký giống như mọi người thôi.
http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?p=8453#post8453

Chào mừng trở thành thành viên trong gia đình CSTT nhé. :rose::rose::rose::rose::rose:

37
0
0

MeMay

Em ơi, em vào topic off ngày 18.04 rồi đăng ký giống như mọi người thôi.
http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?p=8453#post8453

Chào mừng trở thành thành viên trong gia đình CSTT nhé. :rose::rose::rose::rose::rose:
Em cúm ơn chị đã nhiệt liệt chào đón em, hi hi... vui lắm í.:smiling:
Dịp này chắc em xin off online rùi. :love:Hẹn khi nào có dịp ra HN em xin off 1 cái :laughing:
Ah, chị ơi. Em muốn bán hàng ủng hộ CSTT thì làm sao nhỉ? em đọc quy định mà chưa hiểu cụ thể lắm. Ví dụ như khi em bán hàng, muốn trích % cho CSTT thì làm thế nào? CK sao? Chị giúp em với ạ.
Thank chị. :love:

594
0
0

meyeuTomTom

Em cúm ơn chị đã nhiệt liệt chào đón em, hi hi... vui lắm í.:smiling:
Dịp này chắc em xin off online rùi. :love:Hẹn khi nào có dịp ra HN em xin off 1 cái :laughing:
Ah, chị ơi. Em muốn bán hàng ủng hộ CSTT thì làm sao nhỉ? em đọc quy định mà chưa hiểu cụ thể lắm. Ví dụ như khi em bán hàng, muốn trích % cho CSTT thì làm thế nào? CK sao? Chị giúp em với ạ.
Thank chị. :love:
Em gửi một PM cho Mod gây quỹ xin mở topic. Nói chi tiết dự định của mình. Chị tin là Mod sẽ ủng hộ em thôi. Còn %, cách thức mua bán, thanh toán như thế nào thì phụ thuộc vào mặt hàng mà em định bán. Em có thể tham khảo thêm các topic khác của mọi người. Dần dần rồi sẽ ổn thôi em ạ. Cố gắng nhé!

37
0
0

MeMay

Em gửi một PM cho Mod gây quỹ xin mở topic. Nói chi tiết dự định của mình. Chị tin là Mod sẽ ủng hộ em thôi. Còn %, cách thức mua bán, thanh toán như thế nào thì phụ thuộc vào mặt hàng mà em định bán. Em có thể tham khảo thêm các topic khác của mọi người. Dần dần rồi sẽ ổn thôi em ạ. Cố gắng nhé!
Em cám ơn chị. Sáng này em chuối lắm cơ! Chưa xin phép Mod mà lanh chanh mở topic, thế là.... hi hi... Giờ em đang đợi Mod trả lời ạ. :love:

7
0
0

hoctrennet

Chào admin,

Cảm ơn các thành viên CSTT đã trả lời mình rất nhiệt tình. Những lời của các bạn đã giúp mình có thêm cách nhìn về các ưu tiên trong cuộc sống.

Mình không phải là Admin, nhưng thay mặt mấy mẹ trên này nhiệt liệt hoan nghênh mẹ nó vì đã join vào CSTT. Cũng như các mẹ khác, ngày nào vào CSTT mình cũng nhìn xem hôm nay có bao nhiêu thành viên online, bao nhiêu nick, có nick nào mới đăng ký. Mình nói thế để bạn biết rằng bọn mình hàng phút mong ngóng có thành viên mới tham gia. Tham gia không nhất thiết phải góp tiền góp bạc mà đơn giản là bạn đã có tấm lòng để xây dựng CSTT. Mình tin tất cả các thành viên trên CSTT ai cũng nghĩ như mình.

Một lần nữa Véo Cằm bạn nhé. :rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose:
Đúng rồi , ngoài vật chất thì CSTT còn cần con người và tấm lòng nữa bạn à . Hãy tham gia cùng chúng mình nhé .
“Hỡi đồng bào!

......................

Mình rất khâm phục cách nhìn trân trọng những tấm lòng hướng tới CSTT - "nhân rộng lòng nhân" của các bạn, để những ai chưa có điều kiện tham gia offline cũng cảm thấy việc tham gia online của mình là có ý nghĩa.

Các bạn đã giúp mình trả lời câu hỏi ban đầu "Tham gia offline có được không?". Nhưng bây giờ mình lại có thêm một câu hỏi nữa, mong các bạn giúp cho.

Câu hỏi đó là: "Chưa tự cứu mình được thì có nên nghĩ đến giúp người khác không?"

Một số bạn bè của mình đang xây dựng trang tretuky.com, hướng tới vì lợi ích của những trẻ em và người lớn mang hội chứng tự kỷ. Ban đầu, mình đến với "thế giới" các diễn đàn online cũng là vì Đề tài "Tự kỷ" trên www.webtretho.com. Mình đã học hỏi được rất nhiều và cũng mong muốn đến lượt mình lại chia sẻ với những người khác, vì vậy mình đã tham gia WTT. Đến giờ, mình lại biết đến trang CSTT của các bạn và trang tretuky.com đang xây dựng. Một trang là để giúp người khác, một trang là để tự cứu con mình, để tìm sự giúp đỡ. Theo logic thông thường, nợ ai thì phải trả người đó, mình đã học được nhiều từ những phụ huynh có con tự kỷ, thứ tự ưu tiên tham gia online của mình có lẽ nên là tretuky rồi mới đến CSTT. Hơn nữa, con mình vẫn còn nét tự kỷ chứ chưa hẳn đã thoát án, ưu tiên hợp lý của mình nên là "tự cứu mình", có phải không các bạn? Vậy mà mình cũng chưa có lúc nào tham gia được gì bên tretuky.com. Có lẽ, nếu có thời gian online, mình nên ưu tiên sang bên đó, lọc những gì mình đã làm online trên WTT sang đó... (Mình xin lỗi nếu việc mình đề cập đến những trang web khác làm các bạn phật lòng.)

Vậy thì dự định tham gia CSTT của mình là quá tham vọng, phải không các bạn? Mình chưa tự cứu được mình, chưa giúp được những người cùng hoàn cảnh với mình, thì khó mà giúp được ai khác.

Mình đã tự trả lời câu hỏi của chính mình rồi phải không các bạn?

Mình thành thật xin lỗi các bạn vì chưa thể tham gia vào các hoạt động đầy ý nghĩa của các bạn được. Cảm ơn các bạn rất nhiều. Chúc các bạn thành công và làm được nhiều điều thiện cho cuộc sống này!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

Chào bạn hoctrennet,

Mình là một thành viên CSTT, đọc xong bài của bạn, thấy bạn còn lăn tăn so sánh việc này tốt, việc này cần, việc này nên trước, việc này nên sau. Như vậy cũng là điều bình thường. Ít ra, tôn chỉ của CSTT "Nhân rộng tấm lòng NHÂN" của CSTT đã chạm vào trái tim của bạn, một hạt giống tốt, khi gặp thuận lợi sẽ nảy mầm... :love: :love: :love: :love: :love:

Mình quan niệm việc tốt nhỏ hay việc tốt lớn, làm lúc nào có thể, khi duyên đến thì mình theo. Chỉ như vậy thôi, để lòng không áy náy, rằng mình đã hơi vô tình...

Nhắc đến WTT, mình cũng đã là thành viên của WTT, đa phần mọi người trong CSTT hiện nay cũng như vậy. Cho dù có thể khó chịu, mình tin cái tên WTT hay đường link www.webtretho.com sẽ không bị xóa khỏi các bài viết trên www.chiasetinhthuong.org bởi các Admin và Moderators ở đây. Ở nơi đó lòng "nhân" không có điều kiện để nhân rộng, nhưng ở CSTT thì ai cũng có thể :rose::love::angle::kiss:

Chúc bé nhà bạn có những tiến triển tốt. Mong gia đình bạn luôn được vui vẻ, hạnh phúc. Khi nào có dịp, hãy đến tham gia với chúng mình nhé! :rose:

7
0
0

hoctrennet

Chào bạn hoctrennet,

Mình là một thành viên CSTT, đọc xong bài của bạn, thấy bạn còn lăn tăn so sánh việc này tốt, việc này cần, việc này nên trước, việc này nên sau. Như vậy cũng là điều bình thường. Ít ra, tôn chỉ của CSTT "Nhân rộng tấm lòng NHÂN" của CSTT đã chạm vào trái tim của bạn, một hạt giống tốt, khi gặp thuận lợi sẽ nảy mầm... :love: :love: :love: :love: :love:

Mình quan niệm việc tốt nhỏ hay việc tốt lớn, làm lúc nào có thể, khi duyên đến thì mình theo. Chỉ như vậy thôi, để lòng không áy náy, rằng mình đã hơi vô tình...

Nhắc đến WTT, mình cũng đã là thành viên của WTT, đa phần mọi người trong CSTT hiện nay cũng như vậy. Cho dù có thể khó chịu, mình tin cái tên WTT hay đường link www.webtretho.com sẽ không bị xóa khỏi các bài viết trên www.chiasetinhthuong.org bởi các Admin và Moderators ở đây. Ở nơi đó lòng "nhân" không có điều kiện để nhân rộng, nhưng ở CSTT thì ai cũng có thể :rose::love::angle::kiss:

Chúc bé nhà bạn có những tiến triển tốt. Mong gia đình bạn luôn được vui vẻ, hạnh phúc. Khi nào có dịp, hãy đến tham gia với chúng mình nhé! :rose:
Mình cũng mong có "dịp" đó. Khi có thời gian và sức khỏe (theo mình, đó là 2 nguồn lực quan trọng không kém gì tiền bạc, là "dịp", là "duyên" theo cách hiểu của mình), mình mong muốn được chia sẻ trên CSTT hai nhóm đề tài:

1. Dạy trẻ em từ thuở nhỏ những điều căn bản nhất của cuộc sống, theo hướng tạo thành những điểm chung giữa các bé bị khuyết tật và những bé bình thường - tinh thần của phương pháp "can thiệp sớm" cho trẻ khuyết tật mà mình đã tìm hiểu. Có thể đầu đề là "Những trò chơi ươm mầm xanh".

Mình sẽ sử dụng những điều đã viết trên WTT:

- Các trò chơi giúp bé phát triển

(http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=40932)

- Câu lạc bộ những tia nắng màu xanh

(http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?p=4564981#post4564981)

2. Kêu gọi cộng đồng thông cảm và chia sẻ với trẻ khuyết tật nói chung, trẻ tự kỷ nói riêng, để giúp các em hòa nhập cộng đồng, học hành, vui chơi, và lớn lên, sống độc lập, lao động, có ích cho xã hội. Có thể đầu đề là "Những trái tim chia sẻ tình thương".

Mình sẽ sử dụng những điều đã viết trên WTT:

- Trái tim đưa trẻ khuyết tật về giữa cộng đồng

(http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?p=4264907#post4264907)

- "Without Reason" - Tự truyện một gia đình chiến đấu với hội chứng tự kỷ-Charles Hart

(http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?p=4264907#post4264907)

Mong muốn thì nhiều lắm, nhưng nhiều lúc lực bất tòng tâm. Biết đâu đấy, cuộc sống bận rộn làm mình chẳng còn lúc nào tham gia CSTT. Nhưng mong sao, (xin phép mượn cách diễn đạt của Khai Tâm), sự tham gia của mình online, dù ở diễn đàn này hay diễn đàn khác, đã chạm đến những trái tim, đã gieo một hạt giống hy vọng...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: