Thổi bay nám bằng nước rau ngót chỉ trong 1 tháng

5,624
9
38

metyruoi

Active Member
Chỉ sau 1 tháng uống nước rau ngót liên tục, mình nhận thấy những vết nám đã biến mất lúc nào không biết và da trắng trẻo trở lại như chưa bị nám ấy.

Năm nay mình 30 tuổi và làn da cũng chẳng hiểu sao bị xuống cấp. Khoảng một năm trước, mặt mình cũng bắt đầu xuất hiện những vùng da rất sậm. Điển hình là ngay vùng môi trên của mình có một vệt nâu đen sậm lắm. Chúng sậm đến nỗi nhìn xa xa nó cứ y như hàng ria mép vậy.

Mình thấy vậy bỗng dưng rất lo lắng. Mình bắt đầu tìm hiểu về nám mặt trên các web.

Cho đến khi mình tìm thấy một bài thuốc dân gian từ một dòng chia sẻ ngắn ngủn của một mẹ bị nám trên một diễn đàn. Khi mới đọc, mình cũng khá hoài nghi vì bao nhiêu các loại thuốc uống còn chẳng khỏi huống chi là một biện pháp dân gian tự nhiên không hóa chất này. Mình cũng tò mò thử áp dụng và thấy những vết nám xung quanh môi của mình đã được thổi bay đâu hết. Xung quanh môi của mình giờ không còn như đang có râu nữa. Trong khi đó, biện pháp thực hiện này lại vô cùng đơn giản, rẻ tiền và có thể thực hiện bất cứ lúc nào các chị em ạ.

Hôm nay mình xin bật mí với các mẹ cách thổi bay nám trên mặt nhờ nước rau ngót nhé. Nếu mẹ nào quan tâm thì thử áp dụng xem hiệu quả như thế nào.

Vì thế, lần đầu tiên, nếu cảm thấy quá khó uống, chị em có thể để sẵn 1 ly nước trà nhỏ với 1 viên kẹo gừng kế bên. Sau đó, nín thở uống nước rau ngót và chiêu ngụm nước trà rồi ăn viên kẹo. Cứ thế, mất thời gian đầu để làm quen với mùi rau ngót. Sau này quen chỉ cần tráng qua nước trà hay nước lọc là được.

Rau ngót mua ở chợ về nên được khử độc rồi rửa sạch sẽ. Tiếp đến, cho một nắm rau ngót sạch vào máy xay sinh tố và xay cho đậm đặc. Để dễ uống, bạn nên lọc nước rau ngót khoảng chừng 1 bát cơm nhé. Cứ thế ngày nào bạn cũng uống 1 chén nước rau ngót này.

Tuyệt đối không được cho đường nhé. Với lại uống nước rau ngót phải là nước rau ngót tươi, mới lấy và khi xay lọc xong nước rau ngót thì bạn phải dùng ngay không bỏ tủ lạnh hoặc để sau vài giờ mới uống nhé.

Chỉ sau 1 tháng uống nước rau ngót liên tục, mình nhận thấy những vết nám đã biến mất lúc nào không biết và da trắng trẻo trở lại như chưa bị nám ấy.

Vừa uống nước rau ngót mỗi ngày, các chị em còn có thể ăn canh rau ngót bổ sung thêm nữa. Chỉ sau 1 tháng uống nước rau ngót liên tục, mình nhận thấy những vết nám đã biến mất lúc nào không biết và da trắng trẻo trở lại như chưa bị nám

Theo Phunutoday

2,080
0
0
Ðề: Thổi bay nám bằng nước rau ngót chỉ trong 1 tháng

Bài này hay nhỉ , kg biết thế nào . Em kg bị nám , nhưng cái này liệu có uống để ngăn ngừa lão hóa da kg nhỉ ?

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Đọc mà ham nhỉ, nhà mình có ai chuột bạch chưa? Trong rau ngót mà có chất thổi bay nám thế này sao ko có hãng nào nghiên cứu ra kem ... rau ngót nhỉ, kiểu như kem nghệ í :) .

Vào post thêm vì chị vừa Gúc ra, bài này origin là của 1 nick bên LCM, kết hợp nội dung 1 số feedback sau đó, đặc biệt có 1 post warning các mẹ chuẩn bị hay đang có bầu ko nên áp dụng.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,416
0
36

MomMi

Active Member

cái này không biết áp dụng cho người nám ít hay nám nhiều nhỉ? bà chị em bị nám nhiều lắm, ko biết dùng thử có okie không?

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

cái này không biết áp dụng cho người nám ít hay nám nhiều nhỉ? bà chị em bị nám nhiều lắm, ko biết dùng thử có okie không?
Chị đọc cmt bên đó thấy có bạn nói áp dụng cho nám do nội tiết sau sinh có vẻ tác dụng hơn là nám bẩm sinh, chả biết có đúng ko.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Vào post thêm vì chị vừa Gúc ra, bài này origin là của 1 nick bên LCM, kết hợp nội dung 1 số feedback sau đó, đặc biệt có 1 post warning các mẹ chuẩn bị hay đang có bầu ko nên áp dụng.
Đúng rồi, trong em, các phụ nữ sau khi sinh uống món này thì sạch sẽ chả bị sót nhau .
Bầu mà bị dị ứng cơ địa chỉ măm món này lại ảnh hưởng thai.
Rau ngót đọc chiêu vụ chữa nhiệt miệng. Khi bị nhiệt các bác thử nhai rau tươi ngậm vài lần thì có hiệu nghiệm
vụ chữa nám thì em chưa thử, nhưng có khi làm chuột bạch để để có làn da em bé

1,416
0
36

MomMi

Active Member

Đúng rồi, trong em, các phụ nữ sau khi sinh uống món này thì sạch sẽ chả bị sót nhau .
Bầu mà bị dị ứng cơ địa chỉ măm món này lại ảnh hưởng thai.
Rau ngót đọc chiêu vụ chữa nhiệt miệng. Khi bị nhiệt các bác thử nhai rau tươi ngậm vài lần thì có hiệu nghiệm
vụ chữa nám thì em chưa thử, nhưng có khi làm chuột bạch để để có làn da em bé
OMM: thanks bác, thế thì chắc chữa được môt phần bác ạ, vì chị em hồi trẻ đã có tàn hương trên mặt.
Susu: da đã trông gần giống em bé rồi, cần gì phải uống rau ngót em ơi.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

OMM: thanks bác, thế thì chắc chữa được môt phần bác ạ, vì chị em hồi trẻ đã có tàn hương trên mặt.
Susu: da đã trông gần giống em bé rồi, cần gì phải uống rau ngót em ơi.
eo chị ơi, dạo này em tệ hẳn hi.hi chắc thiếu vitamin

303
0
0

mama2vit

Cái món nước rau ngót thì mình dùng nhiều rùi nhưng toàn dùng sau khi sinh xong, cũng ko biết nó giúp cải thiện làn da, nhưng thấy uống thì nhanh sạch sẽ và đỡ bị táo bón, vì khi đẻ xong mình hay bị táo.
Hay là tại vì uống cái món đó mà sau một tháng sinh nở xong ai cũng khen da đẹp nhỉ:-/còn bi giờ thì tệ hại vừa nám lại mụn ~X( chán lắm, hihi hay mai lại mua rau ngót về xay nhỉ:|

2,204
1
0

Nikki

Em cũng bị tàn nhang, hồi bầu thì đậm hơn...để em test thử xem sao rồi bon chen da em bé với chị Susu, hihi

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Em cũng bị tàn nhang, hồi bầu thì đậm hơn...để em test thử xem sao rồi bon chen da em bé với chị Susu, hihi
ối giời, bon làm gì nhiêu đó là thắng rồi em ạh hihi .