Tin buồn !!!

358
0
0

maninthedark

Ba triệu nam thanh niên Việt Nam sẽ không lấy được vợ

Vào năm 2030, khoảng ba triệu nam thanh niên Việt Nam sẽ không có cơ hội lấy vợ là nữ thanh niên Việt Nam, do tỷ số giới tính không cân bằng trong cơ cấu dân số Việt Nam hiện nay và các năm tới.

Đó là khẳng định của Tiến sỹ Dương Quốc Trọng-Phó Tổng Cục trưởng Tổng Cục Dân số-KHHGĐ tại buổi giao ban báo chí diễn ra tại Hà Nội ngày 30/6. Ông Trọng cho hay, Việt Nam là một cường quốc về gia tăng dân số. Dân số nước ta năm 2000 là hơn 77 triệu người, lên hơn 85 triệu người vào năm 2007, dự kiến đạt 88 triệu người vào năm 2010.

(Theo Tiền Phong)

384
0
16

tho2006

Member
Ðề: Tin buồn !!!

Thôi rồi bác ơi, năm đó con trai em đến tuổi lấy vợ:(:)(:)((

408
0
0

bachan910

hic hic, nhà này tới 2 anh con trai!!! Căng hen ::-?

2,204
1
0

Nikki

@bachan910: có cần gửi ko chị??? :p

13
0
0

SaigonRE

Ah, hay đấy, tớ phải ráng có con gái vậy. Tình hình VN như thế thì 30 năm nữa sẽ giống TQ thôi. vừa rồi đi TQ, được biết, các chàng bên đó muốn cưới vợ thì phải có "3 có và 5 như":

- Có chìa khóa nhà, có chìa khóa xe hơi, có chìa khóa két sắt ở NH và trong két phải có xiền.
- 5 Như: Phải dậy sớm như con gà, làm việc như con trâu, phải nhanh như con ngựa-vợ gọi ở bất kỳ đâu phải có mặt liền, đêm về phải khỏe như con hổ, không được dê như con dê.

thực tế XH TQ bây giờ đàn ông đi chợ và vào bếp, phụ nữ ko biết nấu ăn. Tiền cưới hỏi rất cao, chi phí 1 đám cưới bình thường như bên VN vào khoảng 400tr VND.

Mình đã chứng kiến, 1 con bé rất xinh, đi với 1 đám bạn, nó tuột dây giầy mà ko tự buộc lại, nó khều thằng boy đi cùng chỉ vào chân, thằng boy hơi quê quê nhưng vẫn nhìn xung quanh xem có ai nhìn thấy ko rồi cúi xuống buộc giây giày cho cô bé, trong khi đó mặt con bé lạnh tanh, đứng nhìn thiên hạ đi qua đi lại. Còn ở Thượng Hải, sau mỗi chiếc xe máy hay xe đạp điện mà đàn ông đi, bao giờ cũng có 1 cái thùng, hỏi ra mới biết, đi làm về phải đi chợ, cái thùng để đựng đồ cho lịch sự (đỡ quê). :((

Xem ra các cháu gái của chúng ta sau này cũng sướng nhỉ? Chỉ tội nghiệp các ccháu trai, ước mơ được có 1 ngày như ông nội chúng thời xưa, nằm xem bóng đá để mặc bà nội nấu nướng, giặt rũ, lau nhà...

314
0
0

Me DiemNgoc

Nhìn tên topic bác mở lam em giật mình :(
Em 2 cô cách cách hóa ra lại may mắn nhỉ :D

408
0
0

bachan910

@Nikki: đợi tin dzui em hen! :D
@KT: ganh tỵ nha! hèn gì thấy mọi người cứ đòi đặt gạch nhà KT không.. @};-@};-@};-

883
0
0

mèo_ú

sáng nay lão nhà em đọc đc topic này.....lão phán cho 1 câu" may mà 2 đứa mình đc sinh sớm, chứ ko thôi giờ này anh phải chịu cảnh 1 vợ 2 chồng rồi"...hahhaa:)):)):)):)):))

19
0
0

Hà Dím

Sau này có chồng,phải sinh 2 hoàng tử đái ngồi cho đồng chí chồng mở hội kén rể mới đc !B-)

1,904
0
36

291179

Active Member

Em nghe phong phanh là từ 2010 nếu sinh con gái sẽ được thưởng 2tr đồng đới.

@Các bác sinh cách cách rồi chỉ em bí quyết với để em làm tập 2 ợ

164
0
0

namgiang

Em nghe phong phanh là từ 2010 nếu sinh con gái sẽ được thưởng 2tr đồng đới.

@Các bác sinh cách cách rồi chỉ em bí quyết với để em làm tập 2 ợ
Cứ nhỡ thì dễ con gái, còn cứ chuẩn bị tinh thần rõ ràng thì là con trai đấy, kinh nghiệm nhà tớ =))

Mà con trai tớ cũng có nguy cơ ế vợ cao sau 25 năm nữa :-S

354
0
16

Mr_Ech

Member

Ba triệu nam thanh niên Việt Nam sẽ không lấy được vợ

Vào năm 2030, khoảng ba triệu nam thanh niên Việt Nam sẽ không có cơ hội lấy vợ là nữ thanh niên Việt Nam, do tỷ số giới tính không cân bằng trong cơ cấu dân số Việt Nam hiện nay và các năm tới.

Đó là khẳng định của Tiến sỹ Dương Quốc Trọng-Phó Tổng Cục trưởng Tổng Cục Dân số-KHHGĐ tại buổi giao ban báo chí diễn ra tại Hà Nội ngày 30/6. Ông Trọng cho hay, Việt Nam là một cường quốc về gia tăng dân số. Dân số nước ta năm 2000 là hơn 77 triệu người, lên hơn 85 triệu người vào năm 2007, dự kiến đạt 88 triệu người vào năm 2010.
(Theo Tiền Phong)
Hix, cơ mà ở nhà em, em, mẹ em, bố vợ em và cả mấy bà chị gái nữa đều thích Ech em có 2 zai :(...

Thui, tự an ủi, ế là ế con ai kia, con mình đẹp zai giống bố, ế làm sao được, :p:">.

2,651
0
0

Khai Tâm

Ôi cô Rùa nói thế nghĩa là nhà Tin Tôm vẫn có cơ hội đặt gạch nhỉ :x
Xep gach dang ky thong gia ca 2 co nhe !!!
@KT: ganh tỵ nha! hèn gì thấy mọi người cứ đòi đặt gạch nhà KT không.. @};-@};-@};-
Vâng, em nhận hết. Có cạnh tranh mới có tiến bộ :p Vấn đề ở đây là thời nay con đặt đâu cha mẹ ngồi ngay đó. Ngồi chậm chúng nó giận ;) Các con giai đến đó không làm rể thì em nhận làm con, khi đó dạy thêm mấy chiêu bếp núc thi thoảng vào bếp nịnh vợ, lại đắt hàng ngay. Nhỉ >:D<