Trồng hoa quanh nhà - tầng 3

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
792
0
0

J.C

Nhà của mình càng ngày càng đông vui nhộn nhịp, loáng cái đã chật kín tầng 2 rồi :).
Em xin phép Mod và cả nhà cho xây lên tầng mới nhé.
Chúc nhà mình càng nhiều hoa đẹp, hoa thơm.....:D
:cstt03::cstt02::cstt03:

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 3

Ôi cũng xí được cái mặt tiền rồi. Chúc cả nhà mình trồng hoa tươi tốt nhé.
Cảm ơn J.C đã xây tầng mới cho nhà mình@};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
331
1
0

loakenthangmuoimot

Mừng nhà mới, chúc nhà mình ai cũng có hoa đẹp thật đẹp như thế này nhé:

427
0
0

poppy summer

Hoa cũ rồi nhưng up lên cho xôm tụ nhé. Chúc cả nhà trồng hoa ngày càng duyên và mát tay.

[/IMG]

[/IMG]

317
0
0

tuyen-virgo

Ai xây cũng được mà, có "Nhà tình thương" là mừng gòy!
J.C mát tay gieo hạt, J.C mở hàng thì hội mình sẽ tràn ngập DYT tự gieo tự trồng cho mà coi!
@xoidauxanh: Bạn ơi, khi cây ra hạt là "công lực" của nó giảm rồi, vì thế mà cây cũng sẽ yếu đi nhiều. Bởi vậy mình mới chuộng phương án duy trì nòi giống là dâm, nhầm, giâm cành đó! Nếu bạn muốn thu hoạch hạt cũng được, nhưng chú ý là dưỡng hạt ít thôi vì hạt thu hoạch được chỉ trồng trong 1 năm, mình là nhà vườn tay ngang nên không biết cách xử lý hạt lâu hơn. Để nhiều hạt quá thì cây cũng èo uột vì một nách mấy chục con!

792
0
0

J.C

bạn Tuyền đúng là kinh nghiệm trồng DYT đầy mình, nghe khoa học thế, J.C phục lăn. J.C toàn ăn may thôi, cũng hay bứt hoa đi nhưng là do nó xấu xí chứ ko phải để chống lên hạt (ko hề biết vụ này mà). J.C mà nhìn thấy hạt là sướng rơn í :D. Lúc nào cũng rình rập thu hoạch rồi gieo tiếp, gieo nhiều quá chả biêt để vào đâu.
Bao giờ mọi người off báo e với nhá, e sẽ mang "lễ vật" cây nhà lá vườn là DYT con đến tặng mọi ng ạ :))

213
0
0

Phuong Thuan

Nhà mới rồi mà ko có hoa nào mới cả, Lôi mây bông hoa cũ rích từ những ngày đầu chập chững trồng hoa ra để mừng tân gia vậy.

427
0
0

poppy summer

Không phải trộm vía nó đâu vì nó die mất rồi :p. Nó tươi tốt được vài tuần, rồi lụi dần. Hình như nó là loại chơi một mùa, nở hoa rồi die. Mình lại chả biết cách lấy hạt của nó :">

813
0
0

coldmoon1990

Tặng cả nhà hoa bìm bìm dại mới chụp sáng nay

@songviet, phuongthuan, loaken, mehuungo: mai ghé qua chị nhé. Định sáng mai mới sms bọn em, vì lỡ lại quên không mang đồ đi như hôm nay thì chít. Mấy hôm nay đi nhiều quá, mệt phờ, sáng nào cũng tất tả chả kịp nhìn gì đến cây cối.

Nhà mình lên tầng nhanh nhỉ.

320
0
0

Nhà mới rồi mà ko có hoa nào mới cả, Lôi mây bông hoa cũ rích từ những ngày đầu chập chững trồng hoa ra để mừng tân gia vậy.

Ngày đầu chập chững mà chị đã làm được hoành tráng thế này rồi ạ, bái phục bái phục. Ko biết đến bao giờ em mới có được giàn hoa như thế này, hay như của chị tuyen_virgo, nhìn thích mắt kinh khủng.

Sen cạn màu trắng/đỏ chị mua cây hay gieo hạt ạ, em ko thấy bán. Hôm em mua mấy cây sen cạn màu hồng về trồng nhưng bị die mất, định mua lại mà lại thôi, giờ ko thấy bán nhiều sen cạn nữa.

213
0
0

Phuong Thuan

Ngày đầu chập chững mà chị đã làm được hoành tráng thế này rồi ạ, bái phục bái phục. Ko biết đến bao giờ em mới có được giàn hoa như thế này, hay như của chị tuyen_virgo, nhìn thích mắt kinh khủng.

Sen cạn màu trắng/đỏ chị mua cây hay gieo hạt ạ, em ko thấy bán. Hôm em mua mấy cây sen cạn màu hồng về trồng nhưng bị die mất, định mua lại mà lại thôi, giờ ko thấy bán nhiều sen cạn nữa.
Đó là dừa cạn bạn ạ, cây đó mình mua hạt của Tùng lâm về gieo. Dừa cạn mùa này có vẻ như bắt đầu hết mùa, mấy cây của mình cũng vàng vọt lắm, chắc sắp die rồi. để mình xem bọn nào có hạt thì thu lại, thích thì ới mình nhé. hì, nói là ngày đầu cũng chưa đúng lắm mà chính xác là sau một thời gian vô lớp cô HX đó.

331
1
0

loakenthangmuoimot

@songviet, phuongthuan, loaken, mehuungo: mai ghé qua chị nhé. Định sáng mai mới sms bọn em, vì lỡ lại quên không mang đồ đi như hôm nay thì chít. Mấy hôm nay đi nhiều quá, mệt phờ, sáng nào cũng tất tả chả kịp nhìn gì đến cây cối.
Hihi chị cứ bình tĩnh, hoàn hồn trở lại đi rồi hôm nào mang cho bọn em sau cũng được mà.

320
0
0

Đó là dừa cạn bạn ạ, cây đó mình mua hạt của Tùng lâm về gieo. Dừa cạn mùa này có vẻ như bắt đầu hết mùa, mấy cây của mình cũng vàng vọt lắm, chắc sắp die rồi. để mình xem bọn nào có hạt thì thu lại, thích thì ới mình nhé. hì, nói là ngày đầu cũng chưa đúng lắm mà chính xác là sau một thời gian vô lớp cô HX đó.
Đúng rùi, dừa cạn, em nhầm hihi. Có hạt thì em xin với nhé @};-@};-@};-@};-

169
0
0

bầu lào

Mừng tân gia nhà mới:

[/IMG]

[/IMG]

Chúc cả nhà luôn vui khỏe và hạnh phúc

250
0
0

tanh

Hơi muộn chút, nhưng...

Em cũng góp quà mừng nhà mới nhé (ảnh cũ mà với mọi người lại chưa cũ:p)

Màu đỏ mừng nhà mới

Cúc nút áo từ Tết năm trước, không hiểu tết năm nay em ý có hoa được nữa không:-&, chỉ cần cắm cành là sống mà cứ leo lét không ra bông nữa, ai biết trồng cúc không chỉ em với:(

Tiểu hồng môn trông rất thanh cao

Cuối cùng là "tình yêu đã khuất" của em. Ngày đó còn chẳng biết nó là hoa gì. Năm nay quyết tâm phục thù, rinh em về đón Tết:x

Tân gia zui zẻ và chúc mọi người ngủ ngon:cstt01:

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

nhanh quá đọc không nổi, cho em một ít đất trả bài cho chị Dung với bạn Hương
cây đậu biếc đây Hương ơi

Thạch thảo có 2 màu, mà em chụp được mỗi cái này

cảm ơn bác với bạn Hương nhiều :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

còn đây em nhờ cả nhà giúp đỡ
hai cây này em không biết tên, bạn cho củ để trồng tự nhiên gần đây lá cứ héo úa thế này

còn cây hoa giấy thì hai hôm nay lá ngả sang màu vàng, mấy hôm trước thì như bị cháy ấy

cả nhà giúp em chữa thế nào với

792
0
0

J.C

Hoa cỏ tưng bừng quá.
Em xin gửi tặng hoa hồng mới chụp ạ. Vừa chụp xong nhá, hihi:

Hoa cúc nữ hoàng có phải là cái hoa nhỏ nhỏ này ko ạ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.