Xin Admin giúp đỡ gấp về bài ASP.NET của em

2
0
0

cavilan

Admin thân mến,em mới học ASP.NET chưa được lâu,nên vẫn còn gà lắm.mong admin chỉ giúp cho em phần sau
-Em có 1 bài làm trên ASP.NET là dùng XML để lưu trữ dữ liệu rùi xuất lên web ASP.NET,phần lưu trữ xml và hiển thì lên thì em làm được rồi.Nhưng bây giờ em còn phải làm mục "Tìm kiếm sách" trong file XML mà em vẫn chưa biết phải làm như thế nào,câu lệnh ra sao,em có ví dụ sau
ví dụ: file xml của em là "sach.xml",
<cacloaisach>
<loaisach>
<tensach>Sách chính trị</tensach>
<tacgia>nguyen lam</tacgia>
<soluongco>1000<soluongco>
</loaisach>
<loaisach>
<tensach>Sách thieu nhi</tensach>
<tacgia>nguyen hoang anh</tacgia>
</loaisach>
</cacloaisach>
---Giờ em tạo 1 ô texbox trên web ASP.NET rùi phải làm thế nào để gõ 1 tên sách bất kỳ rùi nó sẽ hiện lên những thông tin về loại sách ấy thì em phải làm thế nào Admin.Mong admin giúp đỡ em,em đang rất cần hoàn thành xong bài tập này.thanks admin trước

49
0
0

CSTT_Kỹ thuật

Administrator
Admin thân mến,em mới học ASP.NET chưa được lâu,nên vẫn còn gà lắm.mong admin chỉ giúp cho em phần sau
-Em có 1 bài làm trên ASP.NET là dùng XML để lưu trữ dữ liệu rùi xuất lên web ASP.NET,phần lưu trữ xml và hiển thì lên thì em làm được rồi.Nhưng bây giờ em còn phải làm mục "Tìm kiếm sách" trong file XML mà em vẫn chưa biết phải làm như thế nào,câu lệnh ra sao,em có ví dụ sau
ví dụ: file xml của em là "sach.xml",
<cacloaisach>
<loaisach>
<tensach>Sách chính trị</tensach>
<tacgia>nguyen lam</tacgia>
</loaisach>
<loaisach>
<tensach>Sách thieu nhi</tensach>
<tacgia>nguyen hoang anh</tacgia>
</loaisach>
</cacloaisach>
---Giờ em tạo 1 ô texbox trên web ASP.NET rùi phải làm thế nào để gõ 1 tên sách bất kỳ rùi nó sẽ hiện lên những thông tin về loại sách ấy thì em phải làm thế nào Admin.Mong admin giúp đỡ em,em đang rất cần hoàn thành xong bài tập này.thanks admin trước
Hi!

Bạn phải nói rõ hơn, bạn dùng APP hay dưới dạng WEB!

Nếu vấn đề này thực ra bạn có thể bắt sự kiện onkeypress để đọc nội dung của text box và tìm kiếm trong file xml lấy đúng entries cần tìm và bind vào một đối tương hiển thị. Chúc thành công!

2
0
0

cavilan

Ðề: Re: Xin Admin giúp đỡ gấp về bài ASP.NET của em

em viết dưới dạng web anh ah.giờ em cần truy vấn dữ liệu trong file xml ấy bằng textbox và 1 button,khi nhập dữ liệu vào textbox ấy rồi bấm button nó sẽ
truy vấn tới dữ liệu trong file xml sách.em chỉ biết câu lệnh truy vấn trong database chứ không biết truy vấn trong xml như thế nào cả.mong các anh giúp đỡ em