Xin giúp đỡ cụ già neo đơn đang điều trị bệnh tại bệnh viện Đa Khoa Thủ Đức

2
0
0

BachHop

[FONT=&quot]Bách Hợp đang tham gia hoạt động trong một nhóm các bạn trẻ (đa phần là sinh viên xa nhà), vào ngày đầu tháng 9 vừa rồi, chẳng may một bạn trong nhóm bị tai nạn giao thông, các bạn trong nhóm đã thay nhau chăm sóc bạn tại bệnh viện Đa Khoa Thủ Đức. Sau khi trở về sinh hoạt trở lại, các bạn trong nhóm Bách Hợp nhận được điện thoại của chị Vân (là bệnh nhân khi trước điều trị chung phòng với bạn của Bách Hợp) báo có một bà cụ hoàn cảnh khó khăn đang điều trị tại bệnh viện và rất cần được sự giúp đỡ. Nhóm đã cử bạn đại diện lên thăm hỏi và khảo sát tình hình thực tế của cụ.[/FONT]

[FONT=&quot]Cụ Nguyễn Thị Yến năm nay 70 tuổi, hiện đang sống tại Thủ Đức, Tp. HCM. Cụ Yến sống một mình, không chồng con, nay lại lớn tuổi không đủ sức khỏe để lao động nên thường ngày sống nhờ vào tình thương của hàng xóm xung quanh, bữa đói bữa no. Tuổi tác cao lại thêm bệnh loãng xương nên chẳng may bị té và dẫn đến gãy xương. Ngày 07/09/2009, được cụ bà tốt bụng Nguyễn Thị Trang (là hàng xóm) cùng con trai đã đưa vào nhập viện tại bệnh viện Đa Khoa Thủ Đức (phòng số 8, khoa Chấn thương chỉnh hình, số 64 Khu phố 1, Lê Văn Chí, P. Linh Trung, Q. Thủ Đức, Tp. HCM). Sau khi chẩn đoán bác sĩ cho biết cụ Yến bị gãy xương đùi cần phải được theo dõi và điều trị lâu dài. Thấy hoàn cảnh của cụ như thế, bà con trong bệnh viện ai có gì giúp nấy, cũng chẳng bao nhiêu vì họ còn phải lo cho người thân của mình nữa. Có người giúp bữa ăn, hộp cơm, hộp sữa, người thì cho ít tiền. Tiền viện phí và các khoản thuốc men nay cũng chưa biết sẽ phải xoay sở để thanh toán như thế nào.[/FONT]
[FONT=&quot]Chúng em có hỏi thêm tình hình điều trị của cụ Yến thì được Bác sĩ cho biết: nếu tình hình sức khỏe của cụ tốt thì sẽ tiến hành mổ và bó nẹp cho cụ với chi phí mổ và điều trị hồi sức là 10 triệu đồng, còn nếu như tình hình sức khỏe không cho phép thì cụ phải điều trị lâu dài với mức chi phí cao hơn với thời gian điều trị từ 1-3 tháng.[/FONT]
[FONT=&quot]Bách Hợp cùng bạn bè trong nhóm đã đóng góp được vài trăm ngàn gửi đến cụ nhưng em thiết nghĩ với tuổi tác cao cộng với hoàn cảnh như thế việc điều trị của cụ sẽ còn có nhiều khó khăn về lâu về dài. Em tình cờ biết được website Chiasetinhthuong và đã xem qua rất nhiều hoạt động thiết thực mà các anh chị trên diễn đàn đã và đang thực hiện, em tin rằng với tấm lòng nhân ái của các anh chị, các anh chị sẽ giúp đỡ được phần nào cho cụ hoặc có hướng giúp đỡ cụ lâu dài để cụ có thể an tâm chữa trị cũng như an lòng về tuổi già của mình. Bách Hợp xin mạn phép chia sẻ hoàn cảnh của cụ Yến rất mong và tin tưởng rằng các anh chị sẽ có hướng giúp đỡ cụ.[/FONT]

[FONT=&quot]Bách Hợp xin đính kèm một số hình ảnh mà các bạn hôm đến thăm cụ đã chụp lại. Nhóm chúng em sẵn lòng là cầu nối giúp các anh chị (nếu cần). Bách Hợp (0906.099.784) - email: luu_bichthao@yahoo.com[/FONT]

(cụ Trang đang chăm sóc cụ Yến tại bệnh viện)

(chị Vân thăm và tặng quà cho cụ Yến).

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: