Xin gợi ý mặt hàng xách tay gây quỹ từ Nauy

100
0
0

Mầm Nắng

Nếu không có gì đột ngột thay đổi (em đã đặt vé) thì 7/4/2014 em về tới Hà Nội. Em dự kiến xách ít hàng về gây quỹ. Em post bài vào đây để tham khảo ý kiến các anh chị muốn mặt hàng gì và em sẽ xem em có thể thồ được thì em sẽ thồ về ạ.
Em dự kiến sẽ góp 100% vốn và lãi ( nếu có), tối đa 10 triệu vnd để giưp đỡ trường hợp Chùa Mạc Thượng - nơi cưu mang những sinh linh bị bỏ rơi, huyện Lý Nhân, tỉnh Hà Nam. Mức độ giúp đỡ tùy vào sự khó khăn của nhà chùa. Nếu dư em xin giúp trường hợp khác hoặc góp quỹ chung ạ.

Mặt hàng em dự định thồ về:
1) Omega 3 sản xuất tại Nauy: 120 viên/lọ, 1000mg, ngày uống 1 viên. Theo như bạn em làm sếp ở tiệm thuốc ở đây thì loại này rất tốt ạ. 120 viên uống được 4 tháng ạ. Giá khoảng 935k chưa lãi.
Vì em thấy giá hơi cao nhưng em biết loại dầu cá này rất tốt nên em sẽ thồ về cho anh chị em ở CSTT dùng mà có thể không lấy lời ạ. Note: em ủng hộ 100% vốn + lãi (nếu có) nên mọi người không phải băn khoăn gì ạ.

Có cả loại 60 viên, hay loại 120 viên mà chỉ 500mg thôi thì rẻ hơn nhưng tốt hơn và kinh tế hơn thì dùng hộp 120 viên, 1000mg ạ.

Max: 10 lọ - tùy thuộc mọi người đặt hàng gì khác nữa để em điều chỉnh vì max em ủng hộ là 10 triệu ạ.

Em sẽ gửi link của tiệm thuốc sau vì lúc nãy em ra lấy link quay lại thì hỡi ôi mất hết bài viết (em dùng ipad nên bị thế), giờ em lạch cạch phải gõ lại đấy ạ.

2) omega-3 cho trẻ em: nếu mọi người có nhu cầu, giá khoảng 385k/hộp 60 viên (giá gốc)
Loại này lần trước em đã từng thồ về cho cstt một lần rồi ạ.

3) canxi cho người lớn và trẻ em, ai quan tâm thì đặt câu hỏi em sẽ trả lời và post đường link ạ.

4) hạt hạnh nhân: mua ở bên này khoảng 250k/kg ạ. Em thồ được max 3 kg.

5) ruốc cá hồi: em sẽ tự làm nhưng em chưa biết sẽ thồ được khoảng bao nhiêu cho cstt vì em muốn làm một ít cho các cháu bé ở nhà chùa luôn ạ.

6) kem bôi mặt ngày, đêm, nước hoa, hay rượu có thể em sẽ xách về nhưng có thể sẽ không "bán" ở lần gây quỹ này mà nhờ các anh chị giữ giùm để đấu giá vào dịp khác ủng hộ các trường hợp khác ạ.
Hay là em xách giày thì mọi người cho ý kiến giày thể thao, giày đi làm, giày đi ăn tiệc... Size khoảng bao nhiêu ạ, em đóng góp 1 hoặc 2 đôi cho đấu giá ạ.

Xin mọi người cho ý kiến ạ. Có gì sai sót trong diễn đạt ngôn ngữ mong mọi người bỏ qua vì em càng ngày càng dốt tiếng việt ạ.

Em sẽ post thêm mặt hàng nếu em "khám phá" ra gì đó thơm ngon bổ rẻ ở bên này ạ.

Dự kiến khoảng chủ nhật em sẽ xin mod cho mở topic và có giá cả cuối cùng để mọi người đặt hàng ạ. Vì thế mọi người có thể đặt sơ ở đây để em biết nhu cầu và số lượng nhưng Lưu Ý là mọi người chỉ thực sự đặt hàng khi mod mở topic gây quỹ ạ.
Dự kiến thứ 7 em đi tiệm thuốc tây gom dầu cá.

Cảm ơn chị Mẹ Tý Ruồi những ý kiến giúp đỡ ạ.

Mầm Nắng:x

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Xin gợi ý mặt hàng xách tay gây quỹ từ Nauy

Lâu rồi mới thấy em Mầm Nắng xuất hiện :x , lần này về nhất định phải gặp mặt em nhỉ. Hàng để chị ngâm cứu nhá, omega của 2 đứa cũng sắp hết rồi; em lại còn tự làm ruốc cá hồi nữa cơ à, chăm chỉ thế, ruốc từ Nauy là xịn nhất đấy nhỉ :) .

341
0
0

NHD

Cho mình đăng ký 1kg hạt hạnh nhân nhé

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Lâu rồi mới thấy em Mầm Nắng xuất hiện :x , lần này về nhất định phải gặp mặt em nhỉ. Hàng để chị ngâm cứu nhá, omega của 2 đứa cũng sắp hết rồi; em lại còn tự làm ruốc cá hồi nữa cơ à, chăm chỉ thế, ruốc từ Nauy là xịn nhất đấy nhỉ :) .
Nhà mình có mấy chị em ở nước ngoài đều chăm chỉ chị nhỉ : meLuti, 366miles, hienvth, Mầm Nắng,... Cảm ơn chị và các em dù ở xa vẫn luôn nhớ về CSTT :x!

Lần trước em 366miles về off mà em không gặp được, tiếc ơi là tiếc:(! Lần này em Mầm Nắng về nhất định phải cafe nhé.

Em cũng ngâm cứu omega của trẻ con và ông bà nữa, các cụ già rồi, mắt kém, uống omega vừa bổ mắt, vừa tốt cho sức khỏe nhỉ.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Em ơi nếu có bột hạnh nhân cho chị đăng ký 1kg nhé

303
0
0

mama2vit

Yêu Mầm Nắng quá cơ:x Cho chị đặt gạch Omega 3 cho trẻ em nhé và ruốc cá hồi nữa. Cám ơn em rất nhiều@};-:-*

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Bên Nauy có Glucosamin ko chị Mầm Nắng ơi, nuôi cá hồi chắc nuôi cả cá mập chứ nhỉ^^

595
0
0

Vigisa

Em đặt gạch ruốc cá hồi

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Bên Nauy có Glucosamin ko chị Mầm Nắng ơi, nuôi cá hồi chắc nuôi cả cá mập chứ nhỉ^^
Định cười xong đi ra nhưng phải quote lại cười tiếp phát cho thư giãn =)) .

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Xin gợi ý mặt hàng xách tay gây quỹ từ Nauy

Em cũng đặt ruốc cá hồi.
Omega 3 cho trẻ con uống như nào OG ơi?
Ong với BB có uống được ko ạ?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Có phải năm ngoái có tất ko chị ơi? tất đấy dùng thích ạ:)
Em có nhu cầu kem đáh răng cho trẻ thay răng ạ.

100
0
0

Mầm Nắng

Trả lời: Ðề: Xin gợi ý mặt hàng xách tay gây quỹ từ Nauy

Em ơi nếu có bột hạnh nhân cho chị đăng ký 1kg nhé
Chi oi, ben em khong thay co ban bot hanh nhan, nhung em co may xay bot hanh nhan bang tay. Em khong biet chi yeu cau muc do min the nao, em co the xay thu va chup hinh gui cho chi coi, neu chi dong y thi em co the xay mang ve cho chi a. Nhung bot hanh nhan tu xay neu chi muon dung lau lau thi chac chi nen chia thanh cac tui nho, bo tu da, khi nao dung thi dem ra ra dong roi dung thoi a.
Em xin loi ca nha em khong danh may tieng viet duoc a, vi em dang dung may tinh o co quan.

100
0
0

Mầm Nắng

Có phải năm ngoái có tất ko chị ơi? tất đấy dùng thích ạ:)
Em có nhu cầu kem đáh răng cho trẻ thay răng ạ.
Hinh nhu chi nho nham em voi nguoi khac roi a :). Em ''buon'' dau ca cach day 2 nam roi sau do em ban biu nen gio moi xuat hien lai a.
Thu 7 em se den tiem thuoc tay gap ban em, em se hoi ban em loi khuyen, neu co kem danh rang cho tre thay rang thi em se lay giup chi a :)

100
0
0

Mầm Nắng

Lan nay em ve duoc co 2 tuan (ma phai dau tranh mai voi sep day a), mat gan 1 tuan khong co mat o HN a, nhung neu anh chi nao ranh luc em o HN thi cafe ty cho em han hanh duoc gap moi nguoi a.

Em se tu lam ruoc ca hoi tuan cuoi cung truoc khi ve VN a.
Ca hoi ben em la so 1 day a, rat ngon, em di choi may nuoc khac ai cung thich qua la ca hoi do a. Con dan ben nay khi di du lich thi hau nhu moi nguoi khong an ca vi ai cung noi ca o nauy la ngon nhut a he he
Em se can nhac lam khoang 2 - 3 kg ruoc ca hoi cho CSTT, moi nguoi goi y em dong goi 200 hay 300 hay 500 gram a? de moi nguoi dat mot it an thu, em chac chan moi nguoi se thich.

Dau ca ben nay em nghi rat tot nen em moi tinh buon de moi nguoi co san pham tot dung thoi a. Nen ai dinh dat dau ca thi cu yen tam ve chat luong, con gia ca thi neu moi nguoi thay hoi dat thi em co the lay gia goc coi nhu khieng giup moi nguoi, vi em thay so so moi nguoi dat cung du 10 trieu roi nen chac em khong can lai them dau a he he

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
100
0
0

Mầm Nắng

Chi oi, ruoc em lam thi chi yen tam, ca hoi ben Nauy cung rat ngon a, chi cu an thu roi cho diem a :x
Em thuc su rat ban, tuan nay va tuan sau em da kin lich cho du la buoi toi sau khi di lam ve va chu nhat, nen em se chi lam duoc ruoc ca hoi vao tuan cuoi cun truoc khi em ve Vietnam thoi a.
Neu em co thoi gian se mua ca hoi loai ca con ve lam thi co the re hon mot chut nhung mat kha nhieu thoi gian loc ca. Con em mua loai phi le khong da, khong xuong thi lam rat nhanh nhung mac hon a.
Hinh nhu ca hoi khong da, khong xuong gio khoang 350-380k/kg em nhung loai nay lam 1 kg chac phai duoc 7-8 lang nen gia cho 1 kg co the dao dong 450 - 500 k/kg ruoc (gia chua co lai, chua co cong) em khong biet nhu the co mac qua khong a. Nhung neu moi nguoi thay mac thi em co the khong lay lai, khong lay cong de moi nguoi thuong thuc thoi a, con tien goc em se dong gop giup cho nha chua :x

1,517
0
0

Mehuungo

Em ơi chị nhờ em mua hộ chị canxi cho mẹ chị với, loại nào tốt nhất cho người già ý nhé. Cám ơn em

741
0
0

TC&T

Mình cũng muốn đặt 1kg ruốc cá hồi. Nghe Mầm Nắng nói cá Nauy ngon thế nhất định phải bon chen cho mấy bạn bé ở nhà:)

100
0
0

Mầm Nắng

Em ơi chị nhờ em mua hộ chị canxi cho mẹ chị với, loại nào tốt nhất cho người già ý nhé. Cám ơn em
Chị ơi, mai em sẽ đi tiệm thuốc và sẽ hỏi loại canxi tốt, giá tốt cho chị. Bạn em là sếp ở đó, nên em đang hy vọng ''mong manh'' sẽ được giảm giá tý đây ạ he he, chu ben nay gia ca niem yet va khong bao gio co vu ''tra gia'' nhu o VN minh dau a

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Xin gợi ý mặt hàng xách tay gây quỹ từ Nauy

Chi oi, ben em khong thay co ban bot hanh nhan, nhung em co may xay bot hanh nhan bang tay. Em khong biet chi yeu cau muc do min the nao, em co the xay thu va chup hinh gui cho chi coi, neu chi dong y thi em co the xay mang ve cho chi a. Nhung bot hanh nhan tu xay neu chi muon dung lau lau thi chac chi nen chia thanh cac tui nho, bo tu da, khi nao dung thi dem ra ra dong roi dung thoi a.
Em xin loi ca nha em khong danh may tieng viet duoc a, vi em dang dung may tinh o co quan.
Đúng rồi chị vẫn bảo quản bột hạnh nhân trong tủ lạnh, chị cần để làm bánh quy nên không cần mịn như bột mỳ em ơi. Nếu chưa đặt đủ 3kg nhân thì chị đăng ký bột còn mọi người đăng ký đủ rồi thì chị thôi cũng được không có mất công em quá.