(25.02 – 25.3.2011) - Cây Osaka - 100% lãi ủng hộ quỹ.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: (25.02 – 25.3.2011) - Cây Osaka - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Cơn sốt cây Oska tưởng mới hôm qua thế mà đã đến hẹn 1 tháng, em thay mặt nhóm tổng kết topic ạ :)

Tổng số cây order 2 đợt là 70 cây, trừ tiền mua cây và chi phí vận chuyển đợt 2 số lãi của topic là 4465k. Số tiền này sẽ được chuyển vào quỹ chung CSTT.

Cảm ơn gia đình chị Thuytruc đặc biệt là anh xã đã nhiệt tình giúp đỡ bọn em vận chuyển cây và đã ủng hộ toàn bộ tiền vận chuyển tàu từ Sài Gòn ra Hà Nội đợt 1 @};-

Cảm ơn anh Lợi đã ủng hộ tiền vận chuyển cây ra ga Sài Gòn và đã lập nick tham gia nhà CSTT để hướng dẫn bọn em trồng cây @};-

Và xin cảm ơn cả nhà đã yêu cây đã ủng hộ bọn em gây quỹ, mong là cây nhà nào cũng nở hoa tưng bừng nhé @};-

:cstt08:

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Yêu thuyvuong và nhà trồng hoa xế, con số quá ấn tượng :-*:-*:-* !

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Cơn sốt cây Oska tưởng mới hôm qua thế mà đã đến hẹn 1 tháng, em thay mặt nhóm tổng kết topic ạ :)

Tổng số cây order 2 đợt là 70 cây, trừ tiền mua cây và chi phí vận chuyển đợt 2 số lãi của topic là 4465k. Số tiền này sẽ được chuyển vào quỹ chung CSTT.

Cảm ơn gia đình chị Thuytruc đặc biệt là anh xã đã nhiệt tình giúp đỡ bọn em vận chuyển cây và đã ủng hộ toàn bộ tiền vận chuyển tàu từ Sài Gòn ra Hà Nội đợt 1 @};-

Cảm ơn anh Lợi đã ủng hộ tiền vận chuyển cây ra ga Sài Gòn và đã lập nick tham gia nhà CSTT để hướng dẫn bọn em trồng cây @};-

Và xin cảm ơn cả nhà đã yêu cây đã ủng hộ bọn em gây quỹ, mong là cây nhà nào cũng nở hoa tưng bừng nhé @};-

:cstt08:
Số tiền nhận tại đây. Xin cảm ơn thuyvuong và songviet09, thuytruc, mehuungo và các đầu cầu giao hàng. Cũng xin cảm ơn sự ủng hộ của cả nhà.

1,492
1
0

songviet09

Yêu thuyvuong và nhà trồng hoa xế, con số quá ấn tượng :-*:-*:-* !
Em cũng giật mình với con số ấn tượng đó bác :). Cái thứ không ăn ngay được mà buôn cũng đắt hàng ghê . Cái này e phải cảm ơn các bác nhà mình đã ủng hộ rất nhiệt tình@};-@};-@};-

176
0
0

Mẹ Kê

Em đã nhận được cây với sự trợ giúp của bố mẹ T.Minh (T.minh's mum) và em Hà My. Xin cảm ơn bố mẹ Tuấn Minh và Hà My. Cảm ơn bác Songviet09.
Bây giờ hàng ngày ngồi bắc ghế tưới nước chờ giờ đẹp để xem hoa.:)

34
0
0

ngodong9

Trả lời: (25.02 – 25.3.2011) - Cây Osaka - 100% lãi ủng hộ quỹ.

ôi cái cây này, em mê nó từ hôi trong SG- hoa vàng rực bầu trời, nhưng không biết nó là cây gì hỏi một số người thì bảo là "mai thái lan" mới chết chứ, nhưng em thấy nó to lắm mà, trồng chậu vẫn được ạ? giờ còn nữa ko cho em đăng kí 1 cây nhỉ?

5
0
0

caycanhphatloi

Trả lời: (25.02 – 25.3.2011) - Cây Osaka - 100% lãi ủng hộ quỹ.

chào các chị
không biết cây Bò Cạp nước có thích nghi với khí hậu miền Bắc tốt không ?
Chị nào có thể chụp hình cây đến nay đã phát triển như thế nào giúp em được không ? các chị ở các tỉnh lân cận Hà Nội luôn nhé
Cám ơn các chị nhiều.

22
0
0

donau

Ðề: Trả lời: (25.02 – 25.3.2011) - Cây Osaka - 100% lãi ủng hộ quỹ.

chào các chị
Chị nào có thể chụp hình cây đến nay đã phát triển như thế nào giúp em được không ? các chị ở các tỉnh lân cận Hà Nội luôn nhé
Cám ơn các chị nhiều.
Mình có mua 1 cây, lúc nhận về thì quả thật trông không được khá lắm nhưng sau hai tháng chăm bón trong chậu thì nảy ra được 2 nhánh đẹp, mướt mát thích ghê cơ. Giờ em nó cao cũng gần 1m rồi. Nhưng có một vấn đề là khoảng 1 tuần nay các lá non bị gặm hết. Mới đầu nhà mình tưởng có sâu nên sáng nào ra rình tìm bắt nhưng tìm hoài ko thấy. Vết cắt từ trong ra đến ngoài viền lá hình nửa vòng cung. Rình rập mãi ko có kết quả thì sáng nay vừa bắt gặp thủ phạm. Mình chả biết gọi nó là con gì: vừa giống xén tóc, vừa giống ruồi, hic. Nó vừa vỗ cánh, vừa "xén" xoẹt xoẹt vài giây nhanh như chớp là cái lá mất luôn một góc. Dã man luôn. Mình chỉ kịp búng nhẹ nhưng nó lại bay lảo đảo rồi lượn mất. Bạn có biết "kẻ hủy diệt" này là giống gì ko?
Vài hôm nữa về nhà mình sẽ chụp hình cho mọi người coi nhé.

Về cây osaka trồng ở Hà Nội, thường mình thấy kém hoa hơn ở TP. Phổ biến là lá tốt um, hoa thì khiêm tốn vài chùm. Cá biệt mới có một vài cây hoa rực rỡ. Có phải vì HN có mùa lạnh nên lá phát triển tốt ko nhỉ? Có cách nào để hoa ra nhiều ko bạn?

341
0
0

NHD

Ðề: Trả lời: (25.02 – 25.3.2011) - Cây Osaka - 100% lãi ủng hộ quỹ.

chào các chị
Cám ơn các chị nhiều.
Ở trong link này có nhiều bạn khoe Osake này: http://www.chiasetinhthuong.org/die...uanh-nhà-t?ng-8-Nhân-r?ng-t?m-lòng-Nhân/page4

đây là cây nhà mình: