21.04 CSTT cử phái đoàn đi lấy rượu mơ ở Đảo Ngọc - Đại Lải

1,904
0
36

291179

Active Member
Ðề: 21.04 CSTT cử phái đoàn đi lấy rượu mơ ở Đảo Ngọc - Đại Lải

đây ạ trên Đại Lải
CHƠI : có cái này ạ ( nhà em thỉng thoảng cũng lên đây ) http://flamingodailai.com/?page=gallery
ĂN :- thì nổi tiếng là thịt trâu, nhưng Quán chuyên Trâu thì ngồi nhà sàn ( nếu trời nóng thì có lẽ không hợp lý vì mình có các thiên thần bé bỏng mà)
- gần đó có quán " Gà Quê- Thịt Trâu " là quán nhà em hay ăn vừa có thịt trâu vừa có gà các món, khuôn viên đẹp, rộng rãi, thoáng mát, nhiều phòng - giá cả thì cực kỳ rẻ và hợp lý .
Chị nhiều Tờ ơi mình nên ăn ở đâu? có cần đặt ăn trước không ?

1,904
0
36

291179

Active Member

Toàn số ơi hay là chị đi xe buýt lên NB rồi chị em mình đợi đón đoàn ở ngã tư đi Phúc Yên nhỉ,
vâng vô tư chị ạ, đang có 2 tình huống
1. Nếu lão nhà em mà ko đi đám cưới - thì chị em mềnh có lái xe riêng
2. Nếu mà lão đi đám cưới thì chắc em sẽ đi taxi ( hôm đó cu nhà em học nên 10h30 mới đi đuợc ạ )
nếu chị mà đi xe buýt tiện thì chị cứ lên nhà em đi rồi hai chị em mình đi cho vui nhá nhá ( em rảnh chả làm gì cả )

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Chị nhé , vụ em đi được thì không rủ , rủ đúng vụ Chu Lai không đi được là seo ???
hihi topic to đùng thế này không tự vào còn rủ rê gì phạt bằng 1 củ huệ bây giờ :D

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

vâng vô tư chị ạ, đang có 2 tình huống
1. Nếu lão nhà em mà ko đi đám cưới - thì chị em mềnh có lái xe riêng
2. Nếu mà lão đi đám cưới thì chắc em sẽ đi taxi ( hôm đó cu nhà em học nên 10h30 mới đi đuợc ạ )
nếu chị mà đi xe buýt tiện thì chị cứ lên nhà em đi rồi hai chị em mình đi cho vui nhá nhá ( em rảnh chả làm gì cả )
để xem giờ giấc nhà mình chốt thế nào rồi chị ới em nhé, 2 nhóc nhà chị cũng nghỉ học, bạn lớn thì hơi không thích còn bạn bé thích quá bẩu mẹ có nói dối không đấy :)

1,904
0
36

291179

Active Member

để xem giờ giấc nhà mình chốt thế nào rồi chị ới em nhé, 2 nhóc nhà chị cũng nghỉ học, bạn lớn thì hơi không thích còn bạn bé thích quá bẩu mẹ có nói dối không đấy :)
Ô em bảo với cu nhà em là có cả anh Tôm & Tin, bạn ZIn rồi anh Tyruoi cùng nhiều bạn khác, con nhà em phấn khởi lắm và tối nào cũng dặn dò mẹ " mẹ nhớ giới thiệu con với từng bạn nhé- không chẳng ai biết con " bọn trẻ yêu nhỉ

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Xề đang bận nên nhắn em là CN này mình đi sẽ không về nhà muộn đâu ạh! Chỉ khoảng 6h là về tới điểm đón thôi mọi người nhé! (Cứ yên tâm trốn chồng con đi ạh! :p)

Em confirm 1 nhớn 2 bé, sẽ có mặt ở điểm đón Ngọc Khánh ạ! :x

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Mời mãi mà chúng nó chẳng thích đi, bảo là toàn các em bé. Giờ chúng nó lớn nên kô thích đi chơi với bố mẹ, nếu có chỉ là nghĩa vụ thôi, nên mày tận hưởng những ngày tháng này đi.:D
Chị ơi có Mèo nhà em lớn nhất đây, đi đi cho có đồng bọn, mà bọn lớn ấy gặp nhau có khi lại ngượng í chứ :D .

đây ạ trên Đại Lải
CHƠI : có cái này ạ ( nhà em thỉng thoảng cũng lên đây ) http://flamingodailai.com/?page=gallery
ĂN :- thì nổi tiếng là thịt trâu, nhưng Quán chuyên Trâu thì ngồi nhà sàn ( nếu trời nóng thì có lẽ không hợp lý vì mình có các thiên thần bé bỏng mà)
- gần đó có quán " Gà Quê- Thịt Trâu " là quán nhà em hay ăn vừa có thịt trâu vừa có gà các món, khuôn viên đẹp, rộng rãi, thoáng mát, nhiều phòng - giá cả thì cực kỳ rẻ và hợp lý .
Chị nhiều Tờ ơi mình nên ăn ở đâu? có cần đặt ăn trước không ?
Chị thấy nhiều Tờ lên kế hoạch trong FB rồi thì phải, chắc nàng đang cân đo lại rồi mới post lên đây chăng, có cả ảnh lũy tre xanh mướt nữa, người cũng mướt xanh lun :p .

346
0
0

meBive

Xề đang bận nên nhắn em là CN này mình đi sẽ không về nhà muộn đâu ạh! Chỉ khoảng 6h là về tới điểm đón thôi mọi người nhé! (Cứ yên tâm trốn chồng con đi ạh! :p)

Em confirm 1 nhớn 2 bé, sẽ có mặt ở điểm đón Ngọc Khánh ạ! :x
Chuẩn Xề he he he, vậy yên tâm rồi vì nhà mình con nhóc bé tí sợ đi về muộn nó sẽ hơi mệt :)

346
0
0

meBive

Ô em bảo với cu nhà em là có cả anh Tôm & Tin, bạn ZIn rồi anh Tyruoi cùng nhiều bạn khác, con nhà em phấn khởi lắm và tối nào cũng dặn dò mẹ " mẹ nhớ giới thiệu con với từng bạn nhé- không chẳng ai biết con " bọn trẻ yêu nhỉ
Thế này là cu nhà em có hội rồi.
Em thích nhất là bọn trẻ con rất nhanh làm quen với nhau, rất vô tư. Ô mà anh cu nhà chị phải tự giới thiệu bản thân đi chứ giờ này còn nhờ mẹ giới thiệu là sao he he

1,517
0
0

Mehuungo

Oanh ơi, nàng Dieu huong tảo hôn nên con gái hơn Ngộ nhà chị có sơ sơ 1 giáp thôi hehe... ( chú thích Ngộ 9 tuổi rồi nhá )

741
0
0

TC&T

Hi cả nhà. Không khí rộn ràng quá rồi mà bây giờ em mới vào bóng bàn với nhà mình về vụ Đại Lải hôm rày đc:)
Hôm trước e đi tiền trạm thì thấy khá ổn, trên đảo có nhà hàng khang trang sạch sẽ nên dự định sẽ ăn ở đó luôn.
Rá rổ thì em ko tìm hiểu kỹ lắm nhưng cũng ko quá đắt: gà nướng 250k/ con, ngoài ra có cả cá, trâu, xôi nương...
Nhà mình đi đông thì em sẽ đặt bàn trước để họ chuẩn bị.
Ở bên bờ hồ có một nhà hàng lợn mán ngon (quán quen của zai nhà em), nếu nhà mình thích em sẽ bảo zai đặt vài món rồi mang sang đảo. Mình đặt vài món của nhà hàng và vài món mình mang đến chắc ok ạ.
Về đồ uống thì nhà em hổng có rượu ngon như nhà bác mehuungo nên em đề nghị nhà mình uống bia và nc ngọt nhé để em chuẩn bị:)
Hôm trước em có bàn với Xề buổi chiều ăn thịt trâu rồi mới về dưng mà thấy lần này đi nhiều trẻ con quá, về muộn ko biết có ổn ko? Cả nhà cứ lên lịch trình sao cho phù hợp với mọi người, nhà em thì sẵn sàng đến tận khuya luôn ạ:)

346
0
0

meBive

Chủ nhà vất vả quá chị ơi >:D<
Nhà em 1 thằng 5 tuổi với 1 đứa 13 tháng nên về sớm sẽ ổn hơn, nhưng cả nhà mà máu thì bố mẹ cháu cũng chiến luôn k sao cả
Mà lần này k biết có đi qua cầu Tiền Châu k nhỉ em ngắm cái nhà cũ của em cách đây hơn 2 chục năm cái :)

741
0
0

TC&T

Chủ nhà vất vả quá chị ơi >:D<
Nhà em 1 thằng 5 tuổi với 1 đứa 13 tháng nên về sớm sẽ ổn hơn, nhưng cả nhà mà máu thì bố mẹ cháu cũng chiến luôn k sao cả
Mà lần này k biết có đi qua cầu Tiền Châu k nhỉ em ngắm cái nhà cũ của em cách đây hơn 2 chục năm cái :)
Ôi, thế ngày xưa meBive ở Tiền Châu à? Từ nhà chị đến cầu TC còn khoảng 1km, cho meBive dấn một tí lên đấy thăm nhà cũ nhớ:)

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Oanh ơi, nàng Dieu huong tảo hôn nên con gái hơn Ngộ nhà chị có sơ sơ 1 giáp thôi hehe... ( chú thích Ngộ 9 tuổi rồi nhá )
Ối giời ơi bác dieuhuong iu sớm thế ợ, thế thôi cho em rút lại lời bài trước hihi ;) .
Hi cả nhà. Không khí rộn ràng quá rồi mà bây giờ em mới vào bóng bàn với nhà mình về vụ Đại Lải hôm rày đc:)
Hôm trước e đi tiền trạm thì thấy khá ổn, trên đảo có nhà hàng khang trang sạch sẽ nên dự định sẽ ăn ở đó luôn.
Rá rổ thì em ko tìm hiểu kỹ lắm nhưng cũng ko quá đắt: gà nướng 250k/ con, ngoài ra có cả cá, trâu, xôi nương...
Nhà mình đi đông thì em sẽ đặt bàn trước để họ chuẩn bị.
Ở bên bờ hồ có một nhà hàng lợn mán ngon (quán quen của zai nhà em), nếu nhà mình thích em sẽ bảo zai đặt vài món rồi mang sang đảo. Mình đặt vài món của nhà hàng và vài món mình mang đến chắc ok ạ.
Về đồ uống thì nhà em hổng có rượu ngon như nhà bác mehuungo nên em đề nghị nhà mình uống bia và nc ngọt nhé để em chuẩn bị:)
Hôm trước em có bàn với Xề buổi chiều ăn thịt trâu rồi mới về dưng mà thấy lần này đi nhiều trẻ con quá, về muộn ko biết có ổn ko? Cả nhà cứ lên lịch trình sao cho phù hợp với mọi người, nhà em thì sẵn sàng đến tận khuya luôn ạ:)
Cái chỗ tô đậm kia là dư lào em nhỉ, để bà con còn bít?

741
0
0

TC&T

He he, cái chỗ tô đậm ý em là đặt lợn mán ở một nhà hàng khác, rồi đem đến đấy ăn. Chứ hôm đấy nhà mình đi xa, kiểu góp món giống như hôm ở nhà chị mehuungo em sợ lích kích lắm, tốt nhất là mình outsource 100% cho tiện ạ:)

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

He he, cái chỗ tô đậm ý em là đặt lợn mán ở một nhà hàng khác, rồi đem đến đấy ăn. Chứ hôm đấy nhà mình đi xa, kiểu góp món giống như hôm ở nhà chị mehuungo em sợ lích kích lắm, tốt nhất là mình outsource 100% cho tiện ạ:)
Đấy đấy, chị tưởng tinh thần vẫn như hôm chat trên FB là nhà Xề tiếp tục mang hàu :)) , halinhmy mang rau quả j đó chống apple ấy. Thế tốt rồi, đi tay ko tung tẩy nhỉ :cstt09: .

741
0
0

TC&T

Hehe, ý em là thế, chứ nếu Xề cứ nhất nhất em mang món hàu, halinhmy rau ko apple thì vẫn cứ okie chứ Xề & halinhmy nhể:)

346
0
0

meBive

Ôi, thế ngày xưa meBive ở Tiền Châu à? Từ nhà chị đến cầu TC còn khoảng 1km, cho meBive dấn một tí lên đấy thăm nhà cũ nhớ:)
Ôi hic hic thế hả chị, khéo loằng ngoằng chị em mình biết nhau. Em sinh năm 81, nhà cũ em ở trong đường vào viện Tám í chị, nhà thứ 2 tính từ Cầu Tiền Châu đi vào. Em học Cấp 1A Phúc Yên và học được nửa năm lớp 6 ở trường Chuyên cấp 2 thì chuyển nhà. Mẹ em đẻ em ở BV Phúc Yên. Hic, tuổi thơ giai đoạn này dữ đội lém :)

741
0
0

TC&T

Ôi hic hic thế hả chị, khéo loằng ngoằng chị em mình biết nhau. Em sinh năm 81, nhà cũ em ở trong đường vào viện Tám í chị, nhà thứ 2 tính từ Cầu Tiền Châu đi vào. Em học Cấp 1A Phúc Yên và học được nửa năm lớp 6 ở trường Chuyên cấp 2 thì chuyển nhà. Mẹ em đẻ em ở BV Phúc Yên. Hic, tuổi thơ giai đoạn này dữ đội lém :)
He he, thế em bằng tuổi em gái chị roài. Nhưng chị vốn dân gốc ở Xuân Hòa cơ, chắc ngày xưa ko biết nhau đc :(

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Báo cáo Xề, AG bạn việc đột xuất nên ko thể tham gia đợt này, đang hỏi AG xem Gấu có đi ko để các cô đưa đi