(25.02 – 25.3.2011) - Cây Osaka - 100% lãi ủng hộ quỹ.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: Ðề: (25.02 – 25.3.2011) - Cây Osaka - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Các mẹ ơi, nếu còn mình lấy trước cũng được nhé, đang nhiều đất để trồng đây :)
Bà có nhận ra tôi không, tôi nambebe WTT đây.
Ôi nấm bé bé á ,ôi chắc giờ thành nấm lớn lớn rồi hihi. Lâu lắm rồi nhỉ, sao bà biết mà bon chen ở đây thế.

438
0
0

Bánh qui AFC

Ðề: (25.02 – 25.3.2011) - Cây Osaka - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Mẹ songviet ơi, cho mình gửi nhờ cây ở nhà mẹ nó đến cuối tuần mình qua lấy được không, vì lão chồng mình đi công tác, em bé thì đang ốm mình ở nhà ôm con chẳng đi lấy cây được :(

Hiện tại nhà em chỉ còn 3 cây Osaka của :
- Chic chic : 1 cây
- Virgo : 1 cây
- Muguet : 1 cây .

Còn lại bác nào đăng ký tiếp đợt 2 mau chóng CK để em mang cây về giao . Cảm ơn các bác .
Mẹ songviet ơi, hình như mẹ nó missed mất 1 cây nhà mình :D. Nhưng mà đúng như chị LG nói đấy, mình bận dính vào con nên chưa đến lấy cây được, nếu mẹ nào đợt 2 đã ck thì mình xin nhường trước nhé. Sorry mẹ songviet nhiều nhiều.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Thuyvuong ơi, chị vừa chuyển khoản 2 cây = 200K rồi nhé. Đuôi 66576. Khi nào có cây em ới chị, em chị sẽ đến lấy.
Chị ơi nhắn em chị đến nhà em lấy cây trước nhé.

Các mẹ ơi, nếu còn mình lấy trước cũng được nhé, đang nhiều đất để trồng đây :)
Bà có nhận ra tôi không, tôi nambebe WTT đây.
Chị ơi qua nhà em lấy cây về trồng trước nhé.

Mẹ songviet ơi, hình như mẹ nó missed mất 1 cây nhà mình :D. Nhưng mà đúng như chị LG nói đấy, mình bận dính vào con nên chưa đến lấy cây được, nếu mẹ nào đợt 2 đã ck thì mình xin nhường trước nhé. Sorry mẹ songviet nhiều nhiều.
Songviet trừ cây của bạn ra rồi thì còn 3 cây trên :)

141
0
0

Lâm Lâm

Em vừa chuyển 200k từ số tk ...351006 ạ! Em cũng chưa biết nhận ở đâu, kể mà có đầu cầu chị OMM trong danh sách thì đỡ phải lăn tăn :( Lúc nào có cây em nhắn sau được không ạ?

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Chiều mai được không em, khoảng mấy h thì đến được hả em???
chị nhắn em chị a lô cho em trước khi đi nhé, nếu đi vắng em sẽ gửi cây ở nhà bà ngoại ngay bên cạnh ạ.

Em vừa chuyển 200k từ số tk ...351006 ạ! Em cũng chưa biết nhận ở đâu, kể mà có đầu cầu chị OMM trong danh sách thì đỡ phải lăn tăn :( Lúc nào có cây em nhắn sau được không ạ?
chắc cuối tuần sau sẽ có cây, em chú ý theo dõi topic để nhắn địa chỉ nhận cây nhé.

238
0
0

Minh_Anh

Mình đã chuyển tiền 2 cây đợt 2 rồi nhé. Cảm ơn mọi người

1,492
1
0

songviet09

Songviet trừ cây của bạn ra rồi thì còn 3 cây trên :)
Ôi...không... đúng là em quên cây của Bánh qui thật . Nhà e đúng là còn có 3 cây, Châu Giang chưa nay cử người đến lấy thì còn 2 cây thôi chị Thuyvuong nhé .

Xin lỗi bạn Banhqui AFC nha .

2,501
0
0

Haidang02

chị nhắn em chị a lô cho em trước khi đi nhé, nếu đi vắng em sẽ gửi cây ở nhà bà ngoại ngay bên cạnh ạ.
Hị hị, chị alo lúc sáng mà không thấy em nhấc máy...

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Ôi...không... đúng là em quên cây của Bánh qui thật . Nhà e đúng là còn có 3 cây, Châu Giang chưa nay cử người đến lấy thì còn 2 cây thôi chị Thuyvuong nhé .

Xin lỗi bạn Banhqui AFC nha .
vậy cuối tuần chị sẽ chuyển 1 cây sang em cho Bánh quy

Hị hị, chị alo lúc sáng mà không thấy em nhấc máy...
Sáng nay em quên đt ở nhà chị ạ :)

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Đợt 1 còn mấy bạn hẹn đến lấy cây thì đến nhanh khẩn trương giúp bọn em ạ, không có cây yếu đi trồng không ra hoa bọn em cũng áy náy lắm :(

Đợt 2 nhận order đến hết chủ nhật 13/3 nhé, bác nào chắc chắn lấy cây thì ck luôn vì đợt này bọn em sẽ chỉ mua cây dựa trên số lượng ck thôi ạ.

2,801
0
0

muathu

@Thuyvuong: Đà Nẵng còn chị Soni 1 cấy nữa em nhé, chị sẽ chuyển khoản ngay.

Ngày 18/03 ra off nếu có cây cho chị nhận của Đà Nẵng luôn em nhé, nhở Aslan gửi gắm cho các em ấy đi VNA luôn. Thanks em.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Ngày 18/03 ra off nếu có cây cho chị nhận của Đà Nẵng luôn em nhé, nhở Aslan gửi gắm cho các em ấy đi VNA luôn. Thanks em.
Vâng bọn em chốt order đến 13 là để cố gắng có cây 19 đưa đi HP luôn nữa chị ạ :)

357
0
0

bachtue

Trả lời: Ðề: (25.02 – 25.3.2011) - Cây Osaka - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Ôi nấm bé bé á ,ôi chắc giờ thành nấm lớn lớn rồi hihi. Lâu lắm rồi nhỉ, sao bà biết mà bon chen ở đây thế.
Ừ, giờ lớp 1 rồi bà ạ. Tôi trong hội trồng rau của WTT, giờ lại mê hoa lá cành nữa nên hay vào nhà hoa, thấy chị huungo nói chuyện bên nhà hoa nên mới biết mò qua bên này.

Chị ơi qua nhà em lấy cây về trồng trước nhé.
Chiều mai chị qua nhé. Cảm ơn em.

817
0
16

Muathu ơi, chị ra thì em không phải lấy cây cho chị nữa nhỉ! Hay quá lần này lại được ôm đã đây!
@ Thuyvuong ơi: cho chị đăng ký thêm một cây nữa nhé, vẫn lấy bên nhà em nhé.

438
0
0

Bánh qui AFC

Nhà mình đã nhận cây và trang trọng :D trồng vào bồn ngay.
Cảm ơn các mẹ thuyvuong, songviet và nhiều nhiều mẹ khác đã hướng dẫn cách trồng cây :x:x:x

2,501
0
0

Haidang02

Em tớ đã nhận được cây. Cảm ơn Thuyvuong cùng các mẹ :x

1,492
1
0

songviet09

Báo cáo cây đợt 1 nhà em đã giao hết . Các bác ck đợt 2 để e giao cây trong thời gian sớm nhất . Cảm ơn cả nhà .

Đây là cách trồng và chăm sóc cây em copy của bạn Tuyền bên nhà hoa sang đây cho các bác tiện theo dõi .

Cây Osaka
là loại cây lưu niên, rễ cọc, nên trồng đất thịt hoặc đất phù sa là tốt nhất, vì rễ nó cần phải bám chặt, bám sâu vào đất mới đứng vững, không cần thiết phải làm đất trộn đâu. 1-2 tháng cho nó ăn phân tổng hợp giàu N là được, gần đến mùa ép bông (trước 2 tháng) thì chuyển qua phân giàu P. Nếu trồng chậu thì nên trồng chậu sâu, cắt ngọn nó sẽ nảy nhánh và ít cao. Cây ưa nước ưa nắng, thiếu nước là sẽ rũ xuống nhưng khi tưới thì nó sẽ cứng cáp trở lại. Nếu bị thiếu nước 1 thời gian thì cây sẽ rụng hết lá, khi tưới lại nó có thể trổ bông và lên lá mới. Cây này dễ trồng lắm!

346
0
0

meBive

Báo cáo cây đợt 1 nhà em đã giao hết . Các bác ck đợt 2 để e giao cây trong thời gian sớm nhất . Cảm ơn cả nhà .

Đây là cách trồng và chăm sóc cây em copy của bạn Tuyền bên nhà hoa sang đây cho các bác tiện theo dõi .
Chị ơi bổ sung em vào danh sách đã CK nhé, em CK rồi mà
Nếu có cây trong tuần này thì tốt quá, em sẽ phi sang nhà chị lấy ngay, vì cuối tuần em lên THái Nguyên và chuyển về vườn nhà OB ngoại trên đấy. Có gì chị ới em ngay nhé, tks chị nhiều ạ. Nhà em ngay gần nhà chị thôi!

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Chị ơi bổ sung em vào danh sách đã CK nhé, em CK rồi mà
Nếu có cây trong tuần này thì tốt quá, em sẽ phi sang nhà chị lấy ngay, vì cuối tuần em lên THái Nguyên và chuyển về vườn nhà OB ngoại trên đấy. Có gì chị ới em ngay nhé, tks chị nhiều ạ. Nhà em ngay gần nhà chị thôi!
chị có note em ck rồi mà :)
Bọn chị sẽ cố gắng lấy cây trong tuần này, bên bán cây đang bảo tuần sau mới giao được, hic :(