Album hay mỗi ngày !!!

358
0
0

maninthedark

358
0
0

maninthedark

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Album hay mỗi ngày !!!

Chị mê giọng hát Bằng Kiều. Cảm ơn maninthedark, trưa rảnh sẽ down.

333
0
0

T&G

Em cũng có sở thích giống chị Đèn và em Cam. Nhạc trẻ em thích Bằng Kiều nhất rồi đến đồng chí xăng pha nhớt Tùng Dương. Khi nào có liveshow của BK chị em mình rủ nhau đi xem nhé. Hic

2,501
0
0

Haidang02

Em cũng có sở thích giống chị Đèn và em Cam. Nhạc trẻ em thích Bằng Kiều nhất rồi đến đồng chí xăng pha nhớt Tùng Dương. Khi nào có liveshow của BK chị em mình rủ nhau đi xem nhé. Hic
Chị cũng rứa, thích cả tay Tùng Dương quai quái ...

1,557
0
0

Camellia

@chủ top: Bác ơi tình hình là em rất thích cái album Phương Vi Lê Hiếu nhưng chả hiểu tại sao em ko thể nào download part 1 được. Bác thử xem lại có lỗi gì không (số em xui thế mấy lần bị thế này rồi).
Xin cám ơn bác!

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Ánh T&G đêm đêm cho ba rơ mooc ngủ cắm tai nghe nhạc , lãng mạn lắm.
@maninthedark: Chị muốn sờ được, cầm được thấy được và nghe đc luôn cơ hihi. Cửa hàng đó chuyển đến đối diện trg Lê NGọc Hân rồi M ạ, mất cơ hội gửi xe.

358
0
0

maninthedark

@chủ top: Bác ơi tình hình là em rất thích cái album Phương Vi Lê Hiếu nhưng chả hiểu tại sao em ko thể nào download part 1 được. Bác thử xem lại có lỗi gì không (số em xui thế mấy lần bị thế này rồi).
Xin cám ơn bác!
Anh đã kiểm tra, link vẫn tốt, em thử restart lại máy tính và modem, để download nhanh, em nên dùng phần mềm hỗ trợ tăng tốc download như Flashget hay IDM nhé, có thể do đường truyền chậm nên lâu quá server nó tự động close.

358
0
0

maninthedark

Ánh T&G đêm đêm cho ba rơ mooc ngủ cắm tai nghe nhạc , lãng mạn lắm.
@maninthedark: Chị muốn sờ được, cầm được thấy được và nghe đc luôn cơ hihi. Cửa hàng đó chuyển đến đối diện trg Lê NGọc Hân rồi M ạ, mất cơ hội gửi xe.
Để được sờ, được cầm thì cũng phải nhịn đói 1 tuần ăn sáng đấy chị ah :)

1,557
0
0

Camellia

Anh đã kiểm tra, link vẫn tốt, em thử restart lại máy tính và modem, để download nhanh, em nên dùng phần mềm hỗ trợ tăng tốc download như Flashget hay IDM nhé, có thể do đường truyền chậm nên lâu quá server nó tự động close.
Em đã thử rất nhiều lần rồi mà không được, chỉ riêng đúng phần ấy. Trong khi hôm qua em download một loạt album của anh up thì vẫn được. Em cũng khởi động máy, thậm chí di chuyển địa điểm để thử thay đổi mạng mà cũng không được.

Haizzzz! Để em cố lần nữa xem sao vậy.

Cám ơn anh ạ!

1,014
0
0

Em bé ngoan

Hôm nọ em cũng bị tình trạng như chị Cam. Nhưng sau 1 hồi thì lại ổn ạ :)
Hihi, anh maninthedark dạo này cứ hay phải hát điệp khúc "em thử restart lại máy tính và modem"
Cám ơn anh maninthedark :)

358
0
0

maninthedark

Xin gửi tới các bạn album " Hẹn Hò " một album chọn lọc những bản tình ca say đắm của nhạc sỹ Phạm Duy qua sự thể hiện của nhiều giọng ca hàng đầu tại Việt Nam.​

Phần 1: http://www.mediafire.com/?4po7o1t7k58s81o

Phần 2: http://www.mediafire.com/?sl9uwye4ebnccdx

:cstt04: &

2,501
0
0

Haidang02

Giới thiệu với các bạn album tuyệt vời gồm 2 CD tuyển chọn tất cả các bản tình ca nổi tiếng của nam ca sỹ Kenny Rogers, album nhanh chóng biến mất khỏi các kệ hàng tại Mỹ ngay trong tuần đầu phát hành.

:cstt04:& Share my life with you...
Chị thích bác này. Sao chị down lần nào cũng ngon lành nhỉ ...

358
0
0

maninthedark

First Single "Cám Ơn Tình Yêu" của Uyên Linh_Vietnam Idol 2010

Không để người hâm mộ phải chờ đợi lâu, chỉ một tuần sau khi đăng quang Thần tượng âm nhạc Việt Nam 2010, Uyên Linh Idol đã tung ra đĩa đơn đầu tay của mình mang tên Cảm ơn tình yêu, gồm nhiều phiên bản phối khí khác nhau của ca khúc cùng tên - đồng thời cũng là bài ca chiến thắng chính thức của cuộc thi Vietnam Idol 2010 do nhạc sĩ Huy Tuấn sáng tác.

Uyên Linh Idol hạnh phúc với single đầu tay Cảm ơn tình yêu (Ảnh: Lý Võ Phú Hưng)

Trước đó vài ngày, thông tin này đã được Uyên Linh và nhạc sĩ Huy Tuấn "úp mở" tại buổi giao lưu chiều ngày 27.12 rằng sẽ có một sản phẩm âm nhạc đầu tiên được tung ra vào đầu năm 2011. Thế nhưng bất ngờ thay, single đầu tay của Uyên Linh đã được tung ra vào đúng ngày cuối năm 2010 này bởi nhà sản xuất âm nhạc Huy Tuấn, không phải dưới dạng đĩa CD truyền thống mà là trực tuyến và hoàn toàn miễn phí!
Trao đổi với 24H, giám đốc âm nhạc Vietnam Idol 2010 cho biết, ngoài album đầu tay mà Uyên Linh sẽ được hỗ trợ sản xuất bởi ban tổ chức cuộc thi, thì single Cảm ơn tình yêu là một sản phẩm âm nhạc cũng nằm trong phần thưởng dành cho người chiến thắng. Việc phát hành đĩa đơn vào ngày hôm nay 31.12 được xem như là món quà chúc mừng năm mới mà Uyên Linh, nhạc sĩ Huy Tuấn cùng ê-kíp Vietnam Idol 2010 muốn gửi tới khán giả và những người hâm mộ đã dõi theo, đồng hành và ủng hộ "hiện tượng âm nhạc Việt Nam" này trong suốt chặng đường vừa qua.

Nhạc sĩ Huy Tuấn cùng các thí sinh Top 10 Vietnam Idol 2010 (Ảnh: Minh Hiếu)

Cảm ơn tình yêu là ca khúc được thu âm chính thức và cũng là single đầu tay của Uyên Linh với tư cách là người chiến thắng tại cuộc thi Thần tượng âm nhạc Việt Nam 2010. Bên cạnh đó, single còn kèm theo một phiên bản karaoke để những người hâm mộ có thể hát theo cùng Uyên Linh. "Ca khúc này chắc chắn có mặt trong album đầu tay của Uyên Linh dự kiến sẽ được khởi động sau Tết âm lịch", nhạc sĩ Huy Tuấn "bật mí".
Còn nhớ, tại vòng bán kết Vietnam Idol 2010, sau phần dự thi của Uyên Linh với ca khúc Với anh, nhạc sĩ Quốc Trung đã đưa ra lời nhận xét: "Cách đây không lâu tôi đã trả lời phỏng vấn báo về cuộc thi Idol, họ có hỏi tôi về vấn đề sản xuất cho ca sĩ, tôi nói là từ lâu tôi không còn hứng thú để làm việc với các ca sĩ nữa. Nhưng mà sau khi em hát, tôi nghĩ tôi sẽ rút lại câu nói đó". Lời bình này được các "fan" của Uyên Linh ngầm hiểu là Quốc Trung sẽ làm đĩa cho Thần tượng âm nhạc Việt Nam mặc dù anh chưa từng chính thức phát ngôn thừa nhận điều này.

Nhạc sĩ Quốc Trung chưa từng tuyên bố chính thức sẽ làm album cho Uyên Linh (Ảnh: Na Sơn)

Đem vấn đề này đặt câu hỏi với nhạc sĩ Huy Tuấn - "Vì sao không phải Quốc Trung mà lại là anh thực hiện single đầu tay này cho Uyên Linh", anh trả lời: "Cảm ơn tình yêu là ca khúc do tôi sáng tác, hoà âm và phối khí, nên việc tôi làm single cho Uyên Linh là điều đương nhiên, không liên quan gì đến album đầu tay của Uyên Linh. Và đĩa đơn này cũng là một kế hoạch nằm trong khuôn khổ format của chương trình".
Huy Tuấn cũng nói thêm rằng, nhạc sĩ Quốc Trung vốn là người rất thận trọng, nghiêm khắc và chu toàn nên một khi chưa có kế hoạch rõ ràng thì anh không bao giờ tuyên bố chính thức điều gì cả. Hiện tại vẫn chưa có thông tin về việc Quốc Trung có đồng ý làm album cho Uyên Linh hay không. Việc chọn lựa nhà sản xuất âm nhạc cho album đầu tay của Uyên Linh hiện vẫn đang được ban tổ chức cân nhắc kỹ lưỡng, trong đó, cái tên Quốc Trung vẫn đang được nhắm đến nhiều nhất.

Uyên Linh và Mai Hương - Á quân Thần tượng âm nhạc Việt Nam 2010 (Ảnh: Lý Võ Phú Hưng)

Nói về một số dư luận không hay cho rằng Uyên Linh "hét" giá với phóng viên để được phỏng vấn, "chảnh" với báo chí, "làm giá" với chương trình ca nhạc dành cho sinh viên - học sinh, kém thân thiện hơn Mai Hương... nhạc sĩ Huy Tuấn cho hay rằng anh không hề biết về những tin đồn này, và nếu thực sự có những chuyện như vậy thì khán giả vẫn hãy nên nhìn sự việc với con mắt thiện chí hơn, bởi dẫu sao tất cả chỉ là mới bắt đầu với Uyên Linh, "nếu có thì cũng dễ bỏ qua cho nhau".​
Cũng trong buổi trao đổi với 24H, nhạc sĩ Huy Tuấn đã "bênh" Thanh Lam và Tùng Dương khi hai ca sĩ đang phải hứng chịu búa rìu dư luận về việc chê bai Uyên Linh. Anh nói, không phải ngẫu nhiên mà những ca sĩ đàn anh đàn chị như Thanh Lam và Tùng Dương lại phát biểu như thế. Họ đều là những người đã trải qua rất nhiều thăng trầm mới có được vị trí nhất định trong làng nhạc hiện nay, cho nên họ biết điều gì là tốt, là không tốt cho một ca sĩ mới chập chững gia nhập vào giới showbiz.

Theo nhạc sĩ Huy Tuấn thì những lời nhận xét của Thanh Lam và Tùng Dương hoàn toàn không có ý "dìm hàng" Uyên Linh như mọi người nghĩ (Ảnh: Ngô Bá Lục)

Đó là những lời nhận xét chân thành của Thanh Lam và Tùng Dương, hàm ý nhắc nhở Uyên Linh hãy thận trọng hơn trên bước đường âm nhạc của mình, và người hâm mộ thì hãy yêu thương Uyên Linh một cách đúng đắn. Tuy vậy, những lời nhận xét khá thẳng thắn đó lại được đưa ra ngay đúng thời điểm mà mọi người gần như đang phát "cuồng" vì Uyên Linh, nên những ý kiến hàm ý đóng góp của hai ca sĩ này lại được hiểu nhầm thành những lời chê bai và "dìm hàng"...

Download Master Version:

http://www.mediafire.com/?lefxgx20iacvl8f

:cstt04: & You 're Always on my mind...!

358
0
0

maninthedark

Giới thiệu với các bạn một album mang nhiều chất tự sự của giọng ca ấm áp Thanh Long Bass- album "Anh Còn Nợ Em"

Là dân Sài Gòn chính gốc, mới học lớp đệ thất (lớp 6 bây giờ), Thanh Long đã có
dịp làm quen, nghịch ngợm với cây guitar bass bởi có người anh ruột là nhạc sĩ
Long Thanh từng học trường nhạc và là thành viên trong ban nhạc của Jo Marcel
dìu dắt. Thế nên dù mới 13-14 tuổi, Thanh Long đã ôm cây đàn guitar 4 dây to
đùng, chễm chệ đứng đánh trong các câu lạc bộ nhạc trẻ và cả trong các kỳ đại
hội nhạc trẻ tưng bừng của Sài Gòn những năm đầu thập niên 1970. Sau đó, Thanh
Long chính thức là thành viên trẻ tuổi nhất của ban nhạc The Hammer khá nổi
tiếng lúc bấy giờ. Để gọi tắt anh chàng Thanh Long chuyên đánh guitar bass,
người ta đã gọi chết tên là “Thanh Long Bass” từ đó...

Sau ngày đất nước thống nhất, Thanh Long là một trong những người nòng cốt đầu
tiên gầy dựng Đoàn ca nhạc nhẹ Tháng Tám. Cây đàn guitar bass đã cùng anh và
đoàn hát rong ruổi không chỉ trên khắp vùng đất nước mà còn đến cả những vùng
lửa đạn ngút trời ở chiến trường K hoặc biên giới phía Bắc. Nhớ lại, Thanh Long
cười: “Thật may là không có quả đạn pháo nào rơi trúng chỗ anh em đang biểu
diễn bên chiến hào”.

Dạo ấy, đồng lương thời bao cấp tuy ít ỏi nhưng hầu hết anh em trong đoàn đều
“sống chết” với nghề. Riêng với Thanh Long, đó chính là thời gian “luyện ngón”
để ngón đàn của mình ngày thêm điêu luyện. Chính vì vậy anh được chọn vào nhóm
ca khúc chính trị Rạng Đông (cùng với các ca sĩ Cẩm Vân, Sĩ Thanh, Hồng Danh,
tay trống Bạch Ly...), thay mặt thanh niên VN tham dự Festival Thanh niên thế
giới lần 10 được tổ chức tại CHDC Đức (1980). Ở festival này, bạn bè quốc tế đã
ngạc nhiên vì không ngờ ở VN lại có ban nhạc chơi rất “bốc” và chuyên nghiệp
như vậy. Cũng cần nói thêm, Đoàn ca nhạc nhẹ Tháng Tám chuyên được cử đi hát
phục vụ chính trị ở các nước, nên với khả năng hát tiếng Anh các bản nhạc quốc
tế khá phong phú trước đây, đôi khi Thanh Long còn được trao nhiệm vụ hát...
giao lưu. Chính từ những dịp “bỏ đàn, cầm micro” này mà khả năng biểu diễn ca
khúc của Thanh Long ngày càng chững chạc, tinh tế... Ở Đoàn ca nhạc nhẹ Tháng
Tám, Thanh Long vừa là nhạc công đàn guitar bass, vừa hát bè phụ họa cho các ca
sĩ, lại vừa là một giọng ca “dự trữ”. Hôm nào ca sĩ vắng mặt thì Thanh Long
Bass là một giải pháp để nhạc sĩ Thanh Trúc (trưởng đoàn lúc bấy giờ) “điền vào
chỗ trống”.

“Điều mà tôi tâm đắc nhất là những chương trình ca nhạc ở các phòng trà
bây giờ không còn tình trạng “ăn xổi” như trước nữa mà là những chương trình
được đầu tư theo từng chủ đề, được biên tập, dàn dựng rất kỹ. Trân trọng và xúc
động nhất là vẫn còn một số đông khán giả ở thành phố này yêu thích dòng nhạc
trữ tình sâu lắng. Riêng tôi, khi nhận được những lời yêu cầu thể hiện các ca
khúc bất hủ trong dòng nhạc tiền chiến và trong thập niên 60-70 của thế kỷ
trước, lần nào tôi cũng hát đầy cảm xúc và với niềm hạnh phúc dâng trào” – ca
sĩ Thanh Long Bass.

Thanh Long bắt đầu bén duyên với không khí phòng trà khi anh được mời về làm ở
phòng trà Rex (năm 1983). Tại đây anh vừa là trưởng ban nhạc, vừa hát solo, hát
bè... Trời cho giọng hát của Thanh Long một âm vực rộng nên anh có thể hát cả ở
phần bè trầm (bass) hoặc phần bè cao (ténor). Còn khi hát solo, với lợi thế là
nhạc công nên Thanh Long không những rất vững về nhịp phách, tiết tấu mà còn có
thể đặt hết cảm xúc vào ca từ để diễn đạt một cách hiệu quả nhất. Thanh Long
nói: “Vừa đàn guitar bass vừa hát là rất khó, bởi khi bật dây nhấn những nốt
trầm, âm thanh thường là chỏi với tiết tấu mình đang hát. Nếu không có nghề
thì... “đồ mi là đồ phá”!

Tưởng hát chơi ai dè trở thành ca sĩ thứ thiệt. Được công chúng chấp nhận như
là một ca sĩ chuyên nghiệp nên năm 1985, Thanh Long Bass bắt đầu “gieo rắc”
những cảm xúc lãng mạn ở hầu hết các phòng trà Sài Gòn. Giọng hát trầm ấm, đầy
nam tính của anh như mơn man tâm sự với người nghe qua những ca khúc tiền chiến
như Dư âm (Nguyễn Văn Tý), Ngày về (Hoàng Giác), Tạ từ (Tô Vũ), Mộng chiều xuân
(Ngọc Bích), Chuyển bến (Đoàn Chuẩn - Từ Linh), Ngàn thu áo tím (Vĩnh Phúc -
Hoàng Trọng)...

Đêm đi hát, ngày anh lại xách đàn bass vào các phòng thu đệm cho ca sĩ ghi âm.
Có thể nói Thanh Long Bass đã có hơn 40 năm đồng hành cùng âm nhạc Sài Gòn,
trong đó có 25 năm là ca sĩ phòng trà. Giọng hát của anh hầu như không bị sự
tác động của thời gian - vẫn nồng ấm, tinh khôi. Tuy nhiên, đi hát ngần ấy năm,
Thanh Long Bass cũng chỉ mới làm được một album cho riêng mình. Lạ một điều là
hầu hết các ca khúc trong album này lại không thuộc dòng nhạc tiền chiến mà là
nhạc trữ tình hiện đại như: Chiếc lá thu phai (Trịnh Công Sơn), Thu hát cho
người (Vũ Đức Sao Biển), Lệ úa (Huy Phương), Tiễn đưa (Lê Đức Long), Thôi anh
hãy về (Nguyễn Ngọc Thiện), Tiếng hát lạc loài (Nguyễn Ánh 9), Em đã thấy mùa
xuân chưa? (Quốc Dũng)... Hiện nay, Thanh Long Bass vẫn đi hát ở các phòng trà
ATB (Q.Phú Nhuận), Ân Nam (Q.3) và cuối năm nay dự định ra mắt thêm một album
nữa, nhưng khi hỏi chi tiết, anh chỉ cười: “Bí mật!”.

Phần 1: http://www.mediafire.com/?d6vb0w26y3ycevp

Phần 2: http://www.mediafire.com/?u5iwhi9ihch44nn

:cstt04: &

But you can say, baby
Baby can I hold you tonight?
Baby, if I told you the right words
Oooh, at the right time
You’ll be mine

358
0
0

maninthedark

Gửi tới các bạn một bộ album tuyển chọn 101 bản tình ca hay nhất mọi thời đại của nhiều ca sỹ nổi tiếng trên thế giới, tôi sẽ lần lượt giới thiệu hết trọn bộ 06 CD trong album đặc biệt này.

:cstt04:&​

Em có hay mùa thu mưa bay gió nhẹ
em có hay thu về hết dấu cô liêu
Và em có hay khi mùa thu tới
bao trái tim vương màu xanh mới
em có hay hay mùa thu tới hồn anh ngất ngây