Bánh từ A-Z: Bài 3 - "Bánh quy CSTT"

318
0
0

hoa Dím

Ðề: Bánh từ A-Z: Bài 3 - "Bánh quy CSTT"

Ôi, Rùa ơi, tin bất ngờ thú vị thế! Mình là người thứ 3 muốn bắt Rùa đấy :smiling:

349
0
0

bichthuyhn

Mình cũng chờ bắt Rùa đây, làm sao bắt nốt cả 2 con cho khỏi lạc đàn nhỉ ????

2,651
0
0

Khai Tâm

Dạ bác Gây quỹ đã duyệt nên em xin phép bật mí các "mặt hàng" nhé (phiền Mod 1 tấm ảnh thôi ạ)

Quay lại cho khỏi lạc đề: Nhà mình có ai thực hành bánh quy cstt chưaaaaaaaaaaaaaa? :smiling: :not talking:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Dạ bác Gây quỹ đã duyệt nên em xin phép bật mí các "mặt hàng" nhé (phiền Mod 1 tấm ảnh thôi ạ)

Quay lại cho khỏi lạc đề: Nhà mình có ai thực hành bánh quy cstt chưaaaaaaaaaaaaaa? :smiling: :not talking:
Oach, khong co thuyet minh ma chi hieu duoc what is what thi chi dung la thien tai` roi:yawn::surprise::silly::sigh:

331
0
0

Hua Bin

em đã nhìn ra something
1. nổi bật nhất là quả vani, nhiều quá, quả này em bon chen chắc không lo bẹp đầu:laughing:
2. Thìa đo lường
3. Thìa dĩa, tăm dùng xiên bánh
4. Một số loại túi đựng bánh bích quy. Đảm bảo khi đem tặng bánh, người được tặng có khi tiếc quá không dám thưởng thức, đem dành đi biếu người mà mình yêu thương (and mouth watering)
5. Khuôn đổ sôcola hình tim, đổ xong, tim khỏi văng lung tung:smiling:
Tạm thế

2,651
0
0

Khai Tâm

Oach, khong co thuyet minh ma chi hieu duoc what is what thi chi dung la thien tai` roi:yawn::surprise::silly::sigh:
Nghệ thuật PR :eyelash:

(Thể nào Mod cũng đuổi mình chạy mất dép)

Hôm nay em lại vừa nướng 1 mẻ bánh quy cstt đấy. Cục bột hôm nọ, cuộn thành thanh dài, cho vào ngăn đá, lấy ra ngoài nửa tiếng, cắt khoanh, cho vào lò nướng, 7' có bánh nóng giòn ăn. Ngày mai mang đi zoo với các con nhưng nhất quyết không cho khỉ ăn :not talking:

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

@cả nhà: Em mới gửi 1 thùng đồ khoảng 10kg về VN, trong đó có rất nhiều đồ phục vụ cho việc làm bánh trái, bán để gây quỹ cstt. Gửi đề xuất và được CSTT Gây Quỹ duyệt rồi ạ, mời mọi người ủng hộ. Quà tặng cho 5 người đầu tiên là... mỗi người 1 con rùa. Thật! Nhớ canh để bắt rùa nhé :love: :love: :love:
Em 1 con Rùa nhé!Con Rùa con bé xíu nhất nhà ấy nhé!Chị chuyển luôn về cùng đợt hàng này đi nhé!Em thèm con Rùa ấy còn hơn cả đống đồ bánh trái của chị.Nhé,nhé,nhé!:eyelash::eyelash::eyelash:

341
0
0

Bryanthien

Bao cao co em thuc hanh bai cua co giao rua, nhung ma` moi phan tron bot roi cho vao tu lanh. Nay gio dang dinh di ca'n nhung nhin lai may cai khay bi lao chong mang di dau het roi. CHut nua phai di cho mua khay khac moi nuong duoc.
spam ti' : Ngo lam ca'c bac oi... lau lau tu nhien nha em lai mat Khay, em toan mua khay xin the ma lau lau nhin lai chang con cai nao.... Chang biet lao chong em mang di cho con nho? nao nua :crying:

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Mời cả nhà bánh quy CSTT mới ra lò đây

Bánh cực kỳ thơm ngon, vừa nấu cơm vừa nướng bánh, kết quả là em Bảo Duy tối nay ăn bánh trừ cơm các mẹ ạ, bạn ý ăn nửa bát canh, vài miếng su su xào và khoảng mười mấy cái bánh quy, không giấu bánh được vì quá thơm nen mẹ đành nhượng bộ :smiling:

Mẹ Tin định làm để thứ 6 mang đi biển nhưng chắc mai lại phải làm 1 mẻ nữa mới đủ. À Rùa ơi cán bánh quy mà như làm puff pastry ý, cắt xong phải bỏ vào tủ lạnh mới lấy được bột thừa chứ trông không gọn gàng như Rùa làm đâu, chắc tại ở nhà nóng quá nhỉ :thinking:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

Mời cả nhà bánh quy CSTT mới ra lò đây

Bánh cực kỳ thơm ngon, vừa nấu cơm vừa nướng bánh, kết quả là em Bảo Duy tối nay ăn bánh trừ cơm các mẹ ạ, bạn ý ăn nửa bát canh, vài miếng su su xào và khoảng mười mấy cái bánh quy, không giấu bánh được vì quá thơm nen mẹ đành nhượng bộ :smiling:

Mẹ Tin định làm để thứ 6 mang đi biển nhưng chắc mai lại phải làm 1 mẻ nữa mới đủ. À Rùa ơi cán bánh quy mà như làm puff pastry ý, cắt xong phải bỏ vào tủ lạnh mới lấy được bột thừa chứ trông không gọn gàng như Rùa làm đâu, chắc tại ở nhà nóng quá nhỉ :thinking:
Thời tiết nhà mình mùa hè hơi khó làm với các loại bánh nhiều bơ nhỉ.
Hình thức bánh đẹp, chất lượng bánh thì đã có người duyệt rồi, cần làm "kém ngon đi một tí" :eyelash:

2,651
0
0

Khai Tâm

Bánh quy cstt tiếp ạ, em tự trả bài vì em rất ngoan :angle::eyelash:

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Khi nào em sắm được cookies press hoặc ko thì đến mùa thu,mùa đông mát trời thì em trả bài nhé!Chứ mùa này nóng lắm,em chịu ko cán bột nổi (em nhắc khéo đấy ạ!,hihi)

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Tự trả bài ấn tượng quá:surprise::surprise::surprise:

Em rùa ơi, vẽ trên bánh quy như thế nào? ví dụ vẽ bánh này

2,501
0
0

Haidang02

Tự trả bài ấn tượng quá:surprise::surprise::surprise:

Em rùa ơi, vẽ trên bánh quy như thế nào? ví dụ vẽ bánh này

Bánh này cho mấy bác giai ăn hở Cáo :eyelash:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Bánh này cho mấy bác giai ăn hở Cáo :eyelash:
Chị, nó làm từ khuôn hình trái tim nhưng cắt bỏ bớt phần nhọn nhọn ở dưới đi rồi quay ngược lại:eyelash:, trang trí thêm cho sinh động. Chị nhìn nó thành hình gì đấy mà chỉ có các bác giai mới ăn được đới ợ?:surprise:

2,651
0
0

Khai Tâm

Chị, nó làm từ khuôn hình trái tim nhưng cắt bỏ bớt phần nhọn nhọn ở dưới đi rồi quay ngược lại:eyelash:, trang trí thêm cho sinh động. Chị nhìn nó thành hình gì đấy mà chỉ có các bác giai mới ăn được đới ợ?:surprise:
Cái này rõ về ý nghĩa, bác Đèn không cần nhìn bàn phím cũng gõ được nó là cái gì, và giành cho ai. Cái không mấy ai liên tưởng ra bác ấy còn liên tưởng được... nữa là :dont tell: :kiss: :love:

Kem trang trí có 2 loại, 1 cách dùng lòng trắng trứng (sống), vẽ thì đẹp hơn. Cách còn lại trang trí xong chỉ bày 1 chỗ, vì nó dễ lem nhem, dùng đường xay và sữa tươi trộn lẫn ạ.

780
0
0

memynhi

Mẹ Cáo định làm bánh quy này à :laughing: