Các loại dụng cụ làm bếp và công dụng

872
0
0

kelly

Ðề: Các loại dụng cụ làm bếp và công dụng

Lâu rồi bận quá chẳng ngó ngàng đến bếp núc, chị có cái này khoe cả nhà

Miếng đậy thực phẩm đa năng

Demo cách đậy

Chỉ cần ấn nhẹ vào giữa miếng, không khí sẽ được đẩy ra hết và rất chặt. Đậy nắp cốc nước thì cốc có nghiêng nước cũng không đổ ra ngoài

Miếng nắp đậy cho túi nilon

Cái này để rác rất tiện bên cạnh chậu rửa mỗi khi vừa đi chợ về

792
0
0

J.C

hihi, lâu lắm e mới vào đây, đọc lội ngược dòng được 4 trang thì ko dám đọc tiếp, sợ ướt hết đống giấy tờ trên bàn làm việc. Chẹp chẹp, hôm tuần trước e thấy UMA treo biểu 50% mà lười ko vào chứ, giờ hết treo biển rồi, tiếc ghê.

2,204
1
0

Nikki

Ôi...thèm gì mà thèm thế...lâu rồi em cũng chả bếp núc bánh trái gì...

2,204
1
0

Nikki

Tiếp đến các loại bát đĩa mang chủ điểm mùa thu nhé
Đĩa súp và bát sâu hình nổi quả mùa thu

Đĩa các cỡ

Đĩa vuông và tròn sâu lòng đựng món xào

Đĩa ăn súp

Đĩa to

Thêm vài style cho mùa đông lạnh lẽo
Đĩa đựng đồ rán có khoang để đồ chấm

Đĩa to và bát canh

Bonus thêm đĩa em thỏ xinh xắn. Bình thường chị chẳng bao giờ để ý đến mấy món đồ này đâu nhưng vì xục xạo trong bếp Rùa thấy có em thỏ trắng muốt trông đáng yêu quá nên chị bon chen theo

Chị sẽ sâu tiếp nhé, để còn lôi các em ấy ra và tắm rửa nữa, còn chủ điểm cooktail và đĩa đựng bánh.

P/S: Hôm qua UMA gửi thư cho chị thông báo có thêm 1 số style bát to và đĩa vuông màu đen hoa trắng vào cuối tuần này, ai có nhu cầu thì đến UMA Mỹ Đình nhé.
Bác kelly ơi, hay là bán mở cửa hàng kế bên cạnh tranh với UMA đi, chuyên bán đồ "limited" của UMA, thích quá là thích cơ!!!

1,122
0
0

SCP

@kelly : Ke ke , em có cái nắp đậy thực phẩm giống của bác , đầu tư hẳn 1 bộ ( Pooh cũng có Pooh nhỉ ) , dùng được 2 tháng đầu sung sướng , đến tháng thứ 3 thì nó chả khác gì lấy cái đĩa nhựa đậy lên , he he . Đúng là ko nghe quảng cáo được , lúc mua thấy nó đậy lên cái xô nước rồi dốc ngược xô lên , ko cần giữ miệng , mình thấy hấp dẫn thế .

872
0
0

kelly

@kelly : Ke ke , em có cái nắp đậy thực phẩm giống của bác , đầu tư hẳn 1 bộ ( Pooh cũng có Pooh nhỉ ) , dùng được 2 tháng đầu sung sướng , đến tháng thứ 3 thì nó chả khác gì lấy cái đĩa nhựa đậy lên , he he . Đúng là ko nghe quảng cáo được , lúc mua thấy nó đậy lên cái xô nước rồi dốc ngược xô lên , ko cần giữ miệng , mình thấy hấp dẫn thế .
Chết thế à, chị cũng có lâu rồi nhưng vì thấy nó đẹp và mong manh quá nên dùng hà tiện. Ôi trời đúng là treo đầu dê bán thịt chó nhỉ. Chị có hỏi nó dùng được bao lâu, và được trả lời 'permanent'

872
0
0

kelly

Bác kelly ơi, hay là bán mở cửa hàng kế bên cạnh tranh với UMA đi, chuyên bán đồ "limited" của UMA, thích quá là thích cơ!!!
Chị đã alô từ lâu có ai thích mẫu gì thì đăng ký chị mua gửi vào cho. Hôm rồi hạ giá 50% đúng mấy món này mà chẳn biết mua làm gì. Tiếc đứt ruột, ngày nào cũng lượn ra đấy chờ xem có hạ giá mấy bộ ly không, cứ sờ mó mân mê suốt thôi. Nếu cần PM cho chị nhé, chị mua rồi gửi vào cho.

331
0
0

Hua Bin

đâu em có thấy hạ giá mấy bộ này đâu, hay em ra muộn, toàn hạ giá cái gỉ cái gì ý. Em GATO quá đi mất.

331
0
0

Hua Bin

Cái đèn khò này càng ngày em càng yêu quý nó,

trước kia công dụng của nó thường là làm cái món creme brulee

về sau, có tác dụng đốt hair của ỉn để làm giả cầy ;)

và khi đến mùng 1, ngày tết giúp em thể hiện lòng thành vơi tổ tiên, thần linh (nhà em tập thể đầu hồi nhiều gió, nên hóa vàng kiểu này tiện hơn bật lửa)

Hôm qua chị hàng xóm bẫy chuột, nhưng chị ấy không biết cách nào diệt được nó, để vứt nó đi, vì tuy nó trong lồng nhưng vẫn tung tăng, thế là đèn khò này giúp nó quy tiên,:). Công nhận tốt, hồi xưa mình mua nó cứ sợ phí

Còn hôm nay em đọc được thông tin này, bác nào thích ăn thịt rừng thì tham khảo nhớ, kẻo ăn phải thịt giả, đấy gọi là đèn khò giúp sức ạ, hịhị http://news.tech24.vn/Cong-nghe-lam-gia-thit-heo-rung-i31267.html

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Đọc bài của Hua Bin buồn cười quá, ko thể nghĩ đến những công dụng tréo ngoe như thế nhỉ; mà bức ảnh thứ 2, chụp tn mà đẹp thế ::-?

0
0
0
8

886

Guest
Trả lời: Ðề: Các loại dụng cụ làm bếp và công dụng

Hôm qua chị hàng xóm bẫy chuột, nhưng chị ấy không biết cách nào diệt được nó, để vứt nó đi, vì tuy nó trong lồng nhưng vẫn tung tăng, thế là đèn khò này giúp nó quy tiên,:). Công nhận tốt, hồi xưa mình mua nó cứ sợ phí
Chị ơi, lúc đấy có thơm ko ạ? Em là chúa ghét chuột đấy!

331
0
0

Hua Bin

Ðề: Trả lời: Ðề: Các loại dụng cụ làm bếp và công dụng

Chị ơi, lúc đấy có thơm ko ạ? Em là chúa ghét chuột đấy!
nói chung là lúc nó quy tiên xong là chị chuồn ngay về nhà,B-) chị vừa ghét vừa sợ nó, nhưng vì kinh sợ quá, nên không thấy thơm tho gì sất. Tại cái chị hàng xóm này không chịu làm lưới mắt cáo chống chuột nên h nhà chị không có một con chuột nào, còn nhà chị ấy thì một đại đội. Nếu không có đèn khò, em cho nó một xoong nước sôi nó cũng chầu chời em ạ.;)

331
0
0

Hua Bin

Đọc bài của Hua Bin buồn cười quá, ko thể nghĩ đến những công dụng tréo ngoe như thế nhỉ; mà bức ảnh thứ 2, chụp tn mà đẹp thế ::-?
công dụng hữu ích thế, lại bẩu tréo ngeo thía hở bác.:p

5
0
0

Alice

Các chị ơi cho em hỏi là sau 1 hồi hỏi han chị SCP, em đi mua máy stand mixer Bosch thì cái lồng đánh trứng khi chạy nó bị chạm vào bowl, máy Boschh này mình có điều chỉnh để que đánh nó cao lên đc ko ạ

3
0
0

thuhang2006

Hôm nay dọn bếp, lôi được cái này ra, lau chùi sạch sẽ và chụp ảnh khoe cả nhà. Mang tiếng em nó ở nhà chị cũng khá lâu rồi nhưng hình như trẻ con chỉ được thưởng thức có 1 lần do mẹ tò mò tí toáy làm thử:-S

Các đầu để làm ra các hình pasta khác nhau, và làm ra cả những sợi mì spagheti, máy còn có cả đầu để nhồi xúc xích nữa

Kelly ơi mình cũng mua 1 cái máy này giống hệt của bạn mà mình mua cái này là hàng bày mẫu nên chẳng có hộp hay nhãn mác gì cả,mình mua về làm pasta mà thất vọng quá,máy quá yếu không thểlàm ra sản phẩm,nếu cố quay thì sẽ gẫy máy ngay mà để bột nhão quá thì sẽ dính hết vào máy ,máy mình mua của cửa hàng xách tay Phap,bạn có biết máy này xuất xứ ở đâu không bạn?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
5
0
0

Alice

Các chị ơi cho em hỏi là sau 1 hồi hỏi han chị SCP, em đi mua máy stand mixer Bosch thì cái lồng đánh trứng khi chạy nó bị chạm vào bowl, máy Boschh này mình có điều chỉnh để que đánh nó cao lên đc ko ạ
hình máy Bosch đây ạ: http://i741.photobucket.com/albums/xx59/Me-Bin-Bo/maytronbotBoschMum4405.jpg
Ơ em ko biết sao em click vào biểu tượng bỏ hình vào mà ko đc, hix