Chia sẻ tình thương - Đứa con của chúng mình

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member
Ðề: Chia sẻ tình thương - Đứa con của chúng mình

Đề nghị off khẩn cấp cho đỡ nhớ. Tiện đây Em cần người đưa đi lấy đồ đồng phục cho chuyến Bắc Giang :)))

1,557
0
0

Camellia

Đề nghị off khẩn cấp cho đỡ nhớ. Tiện đây Em cần người đưa đi lấy đồ đồng phục cho chuyến Bắc Giang :)))
Lấy ở đâu? Ngày nào? Mấy giờ? Cần mấy xe ô tô?

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Sáng qua gọi LG bẩu "đứa lào trêu em thế bảo chị chị cho nó 1 trận>:) " LG nói không đứa nào cả tại trời mưa dai nên em bị tâm trạng. Thế là hóa ra có cụ nào trêu thật à ;;)

Tớ đùa 1 tý thôi. Đã định không nói năng gì rồi mà thấy nhiều người nói lại bị "lây lan tình cảm".

Hồi tớ còn trẻ, mặt tớ già hơn giờ, can tội cũng hay nghĩ nhiều như LG. Nhưng giờ tớ học được cách bỏ qua những cái khó chịu rồi. Tức gì về đến nhà lôi con ra hít hít mấy cái thế là quên hết :x

Thực lòng, với tớ, CSTT không phải là cái đích, LG hay Hà trẻ cũng không phải là cái tớ hướng đến. Cái tớ muốn làm là chia sẻ, trong khả năng mình có thể. Mà khả năng của tớ thì thực sự là bé nhỏ, cho dù tấm lòng chân thành và rộng mở. Với tiêu chí đó của tớ, CSTT, cho đến thời điểm này, là phù hợp, và tớ theo. Nếu ai đó, thấy CSTT không phù hợp nữa mà tìm đến 1 tổ chức khác, to hơn, rộng hơn, để tiếp tục làm việc thiện thì LG cũng đừng lấy đó làm buồn. Bởi vì cái đích cuối cùng là người nghèo được giúp đỡ nhiều hơn, điều đó tốt quá còn gì. Còn nếu ai đó muốn phá phách thay vì dựng xây, LG cũng kệ đi, vì họ sẽ chẳng làm thế mãi được đâu.

Câu này vẫn hay nói với LG này : mình làm việc tốt, để được sống thanh thản hơn, tham gia diễn đàn mà lại mang khó chịu, bực bội vào mình là có lỗi với chồng, với con mình đấy :x:x:x

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Oh tối nay em vừa đi cafe về mở trang này ra thấy các bác có vẻ căng thẳng quá nhỉ.
Thôi đề nghị các bác nhanh chóng uống nước cam, nước chanh leo, sữa chua gì đó ăn cho hạ hỏa đã. Hôm nào mát trời mọi người tụ tập làm tý con gà con kê mở hội thảo mini "Tham gia đóng góp ý kiến xây dựng và phát triển cstt năm 2011-2012, tầm nhìn 2050". Nếu sợ thiếu tầm cao thì ta lên Sapa (e nghe nói ở đó cao lắm :D )
@mexe: Để a bạn a đưa e đi nhé. Bạn a vẫn hỏi là đi Bắc Giang có thật là được ngồi cạnh e ko đấy ;)

2,501
0
0

Haidang02

Oh tối nay em vừa đi cafe về mở trang này ra thấy các bác có vẻ căng thẳng quá nhỉ.
Thôi đề nghị các bác nhanh chóng uống nước cam, nước chanh leo, sữa chua gì đó ăn cho hạ hỏa đã. Hôm nào mát trời mọi người tụ tập làm tý con gà con kê mở hội thảo mini "Tham gia đóng góp ý kiến xây dựng và phát triển cstt năm 2011-2012, tầm nhìn 2050". Nếu sợ thiếu tầm cao thì ta lên Sapa (e nghe nói ở đó cao lắm :D )
Toàn chị em, có chỗ nào để căng với thẳng được hở Nát ;)

Nhìn tên topic "đứa con của chúng mình" ... Tớ nghĩ đã là con thì xấu đẹp gì đều yêu hết. Ví dụ như cái vụ tớ trồng hoa, cứ hoa nhà tớ nở được bông nào là tớ sướng âm ỉ, mà tớ thấy đẹp hơn hoa nhà hàng xóm. Có lẽ vì là của mình, mình mất công chăm bẵm, hồi hộp, rồi hy vọng... Mới đầu là trồng tự phát, rồi sau cũng đi học hỏi kinh nghiệm mấy mẹ lâu năm để cho nó được nhiều bông hơn. Tất nhiên là trong quá trình đó, có lúc nó tèo mất khối ra, nhưng sau đó, nở một lúc 7,8 chục bông liền ... Đại khái là quá trình quá độ ấy mà, có được, có mất, nhưng cần rút kinh nghiệm để kết quả tốt hơn.

Tớ luôn nghĩ thế này, mình làm gì được trong khả năng của mình, thì mình làm. Nếu sống ở Hà Nội, chắc tớ sẽ tham gia 90% các chuyến đi cùng các mẹ. Đi để biết, đi để đồng cảm, để chia sẻ một chút với các em bé đang sống trong khó khăn, thiếu thốn. Ở Thái Bình, rất nhiều lần tớ muốn đứng ra làm một việc gì đó, vận động mọi người trong cơ quan giúp đỡ một số trường hợp chẳng hạn, nhưng bước vào việc mới thấy khó vô cùng. Để làm có quy mô một chút, tớ muốn đưa vào cuộc họp của phụ nữ định kỳ 8/3, 20/10, để vận động, nhưng nhiều người có vẻ không đồng ý nên tớ thôi. Họ nói thế này: Chúng tôi đã đóng quỹ vì trẻ em nghèo, đóng quỹ xây dựng nhà cho người nghèo, rồi quỹ phụ nữ, ủng hộ bão lụt, trẻ em khuyết tật ... là chúng tôi đã góp phần làm từ thiện rồi. Đấy, thế là nản luôn (hay mình nản sớm quá nhỉ).

Còn cô bạn thân của tớ thì nói, cần gì phải đi đâu xa. Cứ làm những việc xung quanh mình đây. Ừ thì vẫn làm những việc xung quanh mình đấy chứ, giúp được ai cái gì vẫn giúp đấy chứ. Nhưng đi được đến tận nơi, trao tận tay những phần quà cho mọi người, vẫn có cảm giác lạ lắm, vui và thấy hạnh phúc. Tớ thích CSTT sau một số chuyến đi như thế, cùng với các mẹ.

Tớ hiểu CSTT thế thôi, không hiểu nhiều lắm những nội tình sâu hơn nữa. Nhiều lúc cũng thấy diễn đàn hơi buồn, cũng nghĩ nếu muốn diến đàn đông thành viên hơn thì cần phát triển đều tất cả các mục trong diễn đàn, còn tầm nhìn xa như thế nào, kế hoạch như thế nào thì tớ cũng chịu, chả có mấy tý kinh nghiệm để mà góp ý kiến.

Hôm nay nắng đẹp rồi đấy. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

(Dạo này chị thấy các mẹ toàn thêm chữ G, nào LG, OG, HG, AG :D ... Còn chị nhé, chị không nhận chữ G là Đèn già - ĐG - đằng sau đâu đấy )

1,904
0
36

291179

Active Member

ôi cả nhà ơi, tâm trạng nhiều thế tổ chức off đê..ê .. xả sì trét và buôn dưa lê ....
cho dù thế nào đi chăng nữa em vẫn là Toàn Số của CSTT nhá, em nhớ mọi người lắm yêu mọi người lắm ( thật đấy ạ ):x
Em giống chị Đèn là em ở xa hị..hị... thiệt thòi nhiều ạ.

Off đi off các chị nhé!.....Em chờ tin !:)

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Thôi em xin diễn đạt thơ thành văn xuôi cho nó dễ hiểu:

1. "Đúng là các bà già hâm đơ, việc thì cứ ôm hết vào người, ko chịu phân công, rồi lại kêu là quá tải :D."

2. "- Em ơi em tình hình topic này tn rồi?"
Lần 1: "- Ui chị ơi em đang đi công tác".
Lần 2: "- Vâng e nhớ rồi, nhưng mấy hôm nay con em đang ốm".
Lần 3: "- Em vẫn nhớ mà, mấy hôm nay cty bận quá, bác thông cảm cho em."
Lần 4: ko có nữa, chị già cảm thấy "dơ" và "đang làm phiền quá", nên thôi tự đi ôm việc, hoặc kiếm em út nào đó, "chị xin lỗi nhé, biết em bận rồi, giúp chị nhé, ... uh topic đó bỏ lửng lâu quá ko được, phải cập nhật tình hình, rồi chốt để báo mọi ng, ..."

3. "Em ơi vào topic này giúp chị, hàng về lâu rồi".
Lần 4: ko có nữa, chị già cảm thấy "dơ", thôi cứ ôm hàng đấy hoặc ứng tiền ra tổng kết topic cho đúng hạn...

4. Chị già từ lâu đã quen rồi với những việc như trên, tự cảm thấy đó là điều rất bt, hiểu và cảm thông, ai chả bận ai chả có việc riêng, chấp nhận và ko suy nghĩ j cả. Nhưng 1 ngày đẹp trời, nhận đc 1 đoạn chat / 1 đoạn ghi âm, rằng thì là mà chị chả có tầm j cả, phải phát triển cstt nữa chứ, đấy cstt cứ mãi chả lớn đc, blah blah... Thật chẳng có j đau bằng bị nói sau lưng thế, nên suy nghĩ hay là mình ko xứng đáng, mình đang đi sai hướng, mình chưa làm hết sức mình để đáp lại sự trông đợi của những ng đó ....

LG ạ, tình hình có vẻ như những ng phát ngôn đó trong lúc trà dư tửu hậu, hoặc nói cho sướng miệng, cũng chả nhớ là đã nói thế đâu, thế nên thôi chị đành AQ đi, xóa béng những thứ đó đi, trong máy tính và trong bộ nhớ chị, việc này khó - nhưng mà cố cho nó bớt nếp nhăn. Ng ta ko có tế bào não lúc nói thế, hà cớ quái j mà chị phải đau cho thiệt thân (câu này top top of AQ :D ). Còn nếu ko, cho em bằng chứng đó, em mang đi đấu giá, hà hà.

5. "Đấy, cstt thế nên bao thành viên gạo cội đã ra đi", - việc này ko nói hồ đồ đc. Việc đi - ở, là đại sự, biết bao lí do đằng sau những sự ra đi ấy, ng trong cuộc có khi còn chưa hiểu thấu, người ngoài cuộc sao hiểu đc mà đổ lỗi cho người ở lại. Thế mới có câu, người chết là sướng nhất, chỉ có ng ở lại mới khổ.

Đúng như chị Đèn và CTB nói, ko căng thẳng đâu, các chị già mà căng thẳng thì còn j là các chị già nữa nhỉ, âu cũng là "tâm trạng" quá mà thôi, nói ra hi vọng đâu đó ai đó hiểu đc, còn ko hiểu thì việc của già vẫn thế, của cstt vẫn thế, ko vì đó mà chững lại.

(Nhảm thế này thế nào cũng có thành viên hay ng ngoài bảo "cstt phức tạp" thế cho mà xem :D , nhưng thực ra thế mới là cuộc sống, hỉ nộ ái ố, nếu ko chúng ta đã trở thành quá chai sạn, hoặc 1 cỗ máy làm từ thiện mất rồi.)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Tặng mọi người nhé:

....Cây có hiểu vì sao chim thường kéo về làm tổ. Và em như cụm lan mọc từ những cành cổ thụ già kia

Và tôi vẫn nhớ hoài một loài cây sống gần nhau thân mới thẳng, có một cây là có rừng và rừng sẽ lên xanh, rừng giữ đất quê hương.

... Xin hát về bạn bè tôi, những người sống vì mọi người....

[video=youtube;tqWKUiXUUfs]http://www.youtube.com/watch?v=tqWKUiXUUfs[/video]

Cây CSTT sẽ mãi mãi xanh tươi vì còn nhiều tấm lòng Nhân vun trồng và tưới tắm!

Và ngoài kia vẫn còn đang có rất nhiều mảnh đời khó khăn đang đợi chúng ta đưa tay giúp đỡ!

2,080
0
0

Lâu nay em kg có thời gian vào mạng, lại còn nhiều chuyện riêng lu xu bu nên cũng kg có tâm trạng làm gì . Cũng đã đọc hết tất cả các bài tâm sự của mọi người, nhưng cuối cùng cũng chỉ biết nói 1 câu : EM YÊU CSTT LẮM LẮM .

1,557
0
0

Camellia

5. "Đấy, cstt thế nên bao thành viên gạo cội đã ra đi", - việc này ko nói hồ đồ đc. Việc đi - ở, là đại sự, biết bao lí do đằng sau những sự ra đi ấy, ng trong cuộc có khi còn chưa hiểu thấu, người ngoài cuộc sao hiểu đc mà đổ lỗi cho người ở lại. Thế mới có câu, người chết là sướng nhất, chỉ có ng ở lại mới khổ.

Câu này chị nói với em đấy ạ? Nếu là để trả lời cho ý kiến của em về thành viên gạo cội thì cho em xin lỗi nếu em khiến các chị em hiểu lầm là em đổ lỗi. (em đọc đi đọc lại em có thấy em đổ lỗi gì cho ai đâu nhỉ?!). Em cũng không biết các trường hợp nội bộ gạo cội nào của các chị định nói đến chứ em chỉ nói về một số người mà em quen biết họ đã không còn tham gia nữa vì lý do KHÔNG PHÙ HỢP với cách thức hoạt động của diễn đàn, tuyệt không liên quan tới các mâu thuẫn hay lý do thâm cung bí sử nào hết ạ. Tính em thì hay tiếc, cứ thành viên đi mất là em xót thôi ạ chứ em tuyệt không có ý định đổ lỗi cho người ở lại và hồ đồ phát biểu như chị nói đâu ạ :D.

Nếu mà những lời em nói ra với ý định là tìm giải pháp giảm tải bớt việc cho đầu tàu mà khiến các chị thấy rằng nó thừa thãi hoặc biểu hiện sự thiếu hiểu biết thì các chị cứ bỏ qua cho em (đọc mấy cái mục 2, 3 của chị OMM em cũng thấy em hơi hâm đi nói ra làm gì vì không có tác dụng gì cả :)) ) Cứ tiếp tục mọi việc như nó vốn có đi cho nó thoải con gà mái.

Cuối cùng, sáng nay em đang rất yêu đời vì em có tin mới (sẽ sớm báo cùng mọi người) nên em cũng chúc mọi người một ngày làm việc vui vẻ và hiệu quả nhé nhé nhé!

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cuối cùng, sáng nay em đang rất yêu đời vì em có tin mới (sẽ sớm báo cùng mọi người) nên em cũng chúc mọi người một ngày làm việc vui vẻ và hiệu quả nhé nhé nhé!
Thế tóm lại là từ bài này mình chỉ nói về cái tin mới sắp sửa được tiết lộ của Cam thôi nhá :D

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

@ Cam: chúc mừng tin vui của em nhé! (dù chưa biết tin j :) ).

@ Mẹ CTB: nhìn thấy Avatar 2 mẹ con chị cười mà trán em bớt nhăn đi rồi >:D< , thôi em quay lại cái máng lợn đây ;) .

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

There are currently 17 users browsing this thread. (6 members and 11 guests)

bùm bùm, chíu chíu có "bàn phím chiến" rồi mọi người cẩn thận tên bay đạn lạc. Có khi mod khoá topic vào nhỉ.
Em muốn chạy nhưng mà sợ quá chân run không chạy nổi nữa.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Chuyện này với LG ko vấn đề gì cả đâu mọi người ạ. LG đã bảo mở topic ra để theo gương bác Nguyễn Văn Linh, chắc những ai 6,7X còn nhớ thời đó bác Nguyễn Văn Linh đưa khẩu hiệu là Nói và Làm

Hồi còn đi học LG cứ hay nhìn lên bục giảng , nên thấm nhuần câu nói của Bác Hồ

Non sông Việt Nam có trở nên tươi đẹp hay không, dân tộc Việt Nam có bước tới đài vinh quang để sánh vai với các cường quốc năm châu được hay không, chính là nhờ một phần lớn ở công học tập của các em.
—Hồ Chí Minh

Vâng Bác bảo chính các em chứ không phải Bác Hồ đâu ạ.

Cam có tin vui, còn LG vừa nhận được tin buồn. Vừa nhận đc một email báo tin lại một em nữa nghĩ việc ở TTCE....Những 3 em rồi đấy, toàn những em tốt bụng dễ thương, đáng mến vô cùng. Tiếc không phải tiếc cho tổ chức ĐTHN mà tiếc cho bênh nhận nhi. Họ sẽ đc giúp đỡ nhiều hơn nếu gặp được những nhân viên tốt bụng như các em đó. Buồn một tẹo rồi lại phải giống OG "quay lại với đời thừong"

34
0
0

Orion

Nhân tiện đây em cũng muốn chia sẽ một vài suy tư, cảm nghĩ nhỏ bé của mình…
Các Anh/chị ơi, đúng như có một người trong diễn đàn mình đã nói với em “khi ta cho đi là lúc ta nhận lại được rất nhiều”. Từ khi gia nhập diễn đàn CSTT, em cảm thấy những bước em đi, những việc em làm thêm nhiều ý nghĩa. Những lúc buồn, nản trong cuộc sống và công việc mà cùng được đồng hành trên những chuyến hành trình cùng mọi người, được tận tay gói gói, ghém ghém đồ đạc và chia cho tụi nhỏ…được nhìn thấy nụ cười hân hoan của các em… làm em như quên hết buồn lo, bộn bề trong cuộc sống… “Nếu CSTT là đứa con” thì CSTT là một trong những người Chị của em (Em tự mặc định giới tính là con gái ạ vì thường con gái sống tình cảm hơn con trai mà!!! và em cũng thik có Chị gái hơn Anh zai):)). Em đã đi ra đi vào Topic này không biết bao nhiêu lần một ngày mà đắn đo không biết có nên viết j đó hay không? Vì em chưa đóng góp gì nhiều và cũng chưa thể nào thấu hiểu được hết những quãng đường mà các Anh/ chị gạo cội đã trải qua! Cũng như người ta thường nói “có đẻ con mới biết hết lòng Cha Mẹ”... CSTT chúng ta ở đây là một Đại gia đình gồm có nhiều con, nhiều Cha/mẹ… Vì thế Dù bằng cách này hay bằng cách khác thì có Cha/mẹ nào mà không thương, ko xót, không muốn con mình phát triển lớn mạnh phải không ạ. Tất nhiên nhà đông con, đông cháu là nhiều ý kiến và tất nhiên sẽ không tránh khỏi thi thoảng sẽ xẩy ra những xích mích nho nhỏ…những ý kiến đóng góp quý báu của mọi người cũng chỉ muốn cho “đứa con” của mình đươc phát triển tốt hơn và trưởng thành hơn nữa phải không ạ…Nhưng sau các cuộc tranh luận thẳng thắn với nhau như thế thì mọi người lại thêm hiểu nhau hơn, thêm gắn bó thương yêu hơn và cùng rút ra được nhiều kinh nghiệm, để từ đó kết hợp với nhau ăn ý hơn, cùng “nuôi dậy” đứa con thương yêu của mình “khôn lớn, trường thành” phải không các Anh/chị nhỉ? Với tư cách là “em” của CSTT em tự hào về nhà mình lắm và luôn mong cả nhà mình “hạnh phúc, thương yêu, đùm bọc”…và các “Mẹ” đừng buồn nữa nhé! muốn các “Mẹ” mãi xinh tươi trẻ đẹp cơ, không muốn thấy nếp nhăn đâu ạ…

Sau cơn mưa trời lại hửng lên tia nắng hồng trong vắt! xóa tan đi những mây mù...

(viết xong bài này cũng đúng 5pm, đến gìờ về rồi ạ. Chúc cả nhà cuối tuần zui zẻ nhé! nice weeken...bái bai)
Thêm yêu cả nhà..chụt chụt…:x
P/s: ở đây ko có nút "lai" giống ở FB nhỉ?:D Em "lai" mạnh cái tin vui của chị Cam nhá nhá..:x

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Từ đầu giờ chiều tới giờ em vào topic này mà bây giờ mới đọc xong (tại vừa làm vừa đọc :D )

Em tham gia diễn đàn từ 04/2009 sau chuyến đi từ thiện tại Trung tâm Việt Lâm cùng một vài người bạn sau khi đọc bài trên báo Dân Trí. Trước đó, em chỉ thường khóc khi đọc các trường hợp trên báo mà không biết đến việc các bố các mẹ đã tổ chức những hoạt động như thế này (thật là ngố quá đi mất!) Tuy em không cùng nhà mình tham gia được nhiều hoạt động nhưng lúc nào em cũng luôn dõi theo bước chân của mọi người, vui với niềm vui của mọi người khi giúp được một trường hợp cá nhân nào đó, khi hoàn thành một chuyến đi tập thể thành công..., buồn với nỗi buồn của mọi người khi 1 em bé nào đó nhà mình đã cố gắng giúp sức nhưng vẫn đã ra đi, khi cánh tay của CSTT không thể vươn hết tới những vùng sâu, vùng xa nghèo khổ vì điều đó là rất khó...

Em thấy bác Đèn nói rất đúng "Ai có súng dùng sung, ai có gươm dùng gươm…”. Mình có thể tham gia với nhiều hình thức khác nhau, thậm chí chỉ là những lời an ủi, động viên, thăm hỏi. Em biết các già nhà mình chẳng bao giờ là rảnh việc. Vì thế, mỗi khi được “giao nhiệm vụ”, em cảm thấy rất vui vì đã giúp các già một phần nào đó. Mấy hôm trước, em đã nhận được tin nhắn offline của chị già thế này “đưa lên hộ chị trong hộp thư nhé, (khi nào rảnh- điều này luôn luôn là ngầm định lần sau chị ứ nhắc lại) “. Tự nhiên em thấy mình có lỗi với chị già thế cơ chứ. Lúc nào cũng đợi chị phải giao việc thì mới làm. Từ hôm đó tới nay, ngày nào em cũng “đảo” qua hộp thư để xem có “nhiệm vụ” gì mới không. :D Hy vọng mình sẽ không để chị già phải nhắc nhở nữa.

Một bạn gái của em đã từng phản đối việc em tham gia diễn đàn “làm từ thiện có nhiều hình thức, không cần thiết phải tham gia diễn đàn. Thời gian phải dành cho gia đình. Mình có thể góp tiền cho báo Dân Trí hay biếu tiền cho 1 cụ già nghèo khổ mình thấy trên đường v.v.”. Em không đồng tình với nó vì em nghĩ nếu mình có điều kiện (tất nhiên là phải có điều kiện) tham gia và nhất là tham gia những hoạt động có tổ chức thì vẫn tốt hơn, có ý nghĩa hơn. Vả lại, nếu ai cũng nghĩ thế thì làm gì có ai là người đứng lên đi làm các hoạt động từ thiện. Em đã từng nói với ai đó “Từ thiện là từ tâm của mình, không phải vì mục đích cá nhân gì cả. Chính vì thế, đừng vì những lời gièm pha không hay của ai đó mà phải cân nhắc, tự hỏi là có nên đi làm từ thiện hay không. Dù ai có nghĩ mình thế nào thì mình cũng hãy xuất phát từ tâm mình mà làm”

Em “lãng đãng” thế thôi ạh! Chúc cả nhà mình cuối tuần vui vẻ!!! Lúc nào em cũng yêu quý mọi người. :x

228
0
0

BAO DUY

E đi ra rồi e lại đi vào, e đọc rồi e ngẫm rồi e nhớ ra e còn 2 lọ L52 ở nhà chị Thúy e chưa lấy, thế là e mắc lỗi ở gạch
đầu dòng thứ 2 của chị OG rồi :):):):).
Nhưng thực lòng e buồn vì thời tiết khắc nghiệt nên sinh ra cơn lốc xoáy cuốn được đoạn chat/ ghi âm tới bác Loan, để
bác buồn bác suy tư bác mở topic. Có thể quan niệm mỗi người mỗi khác nhau, với e e tôn trọng những thông tin được mang đến theo cách đối thoại trực tiếp bởi có nhiều thông tin khi tách nó ra khỏi ngữ cảnh của nó nó sẽ mang ý nghĩa khác đi rất nhiều.
E theo ch từ 2004, có lúc vui và có lúc buồn nhưng e luôn nghĩ tôn chỉ hoạt động của các chị và CSTT là hợp lý vì như
ngày xưa bác cowboy và anh Quang từng nói làm tự thiện khó lắm ......vì chị e mình toàn gái xề còn phải chăm chồng
chăm con, cần mẫn và chăm chỉ như các chị già thì e chạy xa hàng ngàn km cũng ko theo kịp.
Trong cuộc sống mắt ko thấy thì tim ko đau, tai không nghe thì lòng thanh thản ch ạ. E lao vào cuộc mưu sinh như con thiêu thân để rồi có lúc nhận ra mình đi nhanh quá, mình phải đi chậm lại để lắng nghe, để chia sẻ và e tìm lại chị, tìm lại CSTT, tìm lại những gì mình đã làm đã cảm nhận và đã có
Hôm nay tròn 1 năm e quay lại CSTT sau 2 năm thiêu thân cho cuộc mưu sinh. E chúc các ch già và tất cả các CSTTer luôn mạnh khỏe, chèo lái nhịp nhàng ăn ý con thuyền CSTT tới những nơi đang cần mình tới.
Và e mong trời luôn yên biển luôn lặng và ko bao giờ có những cơn lốc xoáy cuốn thông tin đi nơi khác như này( e rất xin lỗi cơn gió nào đó nhưng e nghĩ hãy mang hương thơm, mang hạt giống Nhân đi khắp nơi để Nhân rộng tấm lòng Nhân)

228
0
0

BAO DUY

E mong gặp các bác ở Bắc Giang ạ

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Thôi em xin diễn đạt thơ thành văn xuôi cho nó dễ hiểu:

1. "Đúng là các bà già hâm đơ, việc thì cứ ôm hết vào người, ko chịu phân công, rồi lại kêu là quá tải :D."

2. "- Em ơi em tình hình topic này tn rồi?"
Lần 4: ko có nữa, chị già cảm thấy "dơ" và "đang làm phiền quá", nên thôi tự đi ôm việc, hoặc kiếm em út nào đó, "chị xin lỗi nhé, biết em bận rồi, giúp chị nhé, ... uh topic đó bỏ lửng lâu quá ko được, phải cập nhật tình hình, rồi chốt để báo mọi ng, ..."

3. "Em ơi vào topic này giúp chị, hàng về lâu rồi".
Lần 4: ko có nữa, chị già cảm thấy "dơ", thôi cứ ôm hàng đấy hoặc ứng tiền ra tổng kết topic cho đúng hạn...

4. Chị già từ lâu đã quen rồi với những việc như trên, tự cảm thấy đó là điều rất bt, hiểu và cảm thông, ai chả bận ai chả có việc riêng, chấp nhận và ko suy nghĩ j cả. Nhưng 1 ngày đẹp trời, nhận đc 1 đoạn chat / 1 đoạn ghi âm, rằng thì là mà chị chả có tầm j cả, phải phát triển cstt nữa chứ, đấy cstt cứ mãi chả lớn đc, blah blah... Thật chẳng có j đau bằng bị nói sau lưng thế, nên suy nghĩ hay là mình ko xứng đáng, mình đang đi sai hướng, mình chưa làm hết sức mình để đáp lại sự trông đợi của những ng đó ....

LG ạ, tình hình có vẻ như những ng phát ngôn đó trong lúc trà dư tửu hậu, hoặc nói cho sướng miệng, cũng chả nhớ là đã nói thế đâu, thế nên thôi chị đành AQ đi, xóa béng những thứ đó đi, trong máy tính và trong bộ nhớ chị, việc này khó - nhưng mà cố cho nó bớt nếp nhăn. Ng ta ko có tế bào não lúc nói thế, hà cớ quái j mà chị phải đau cho thiệt thân (câu này top top of AQ :D ). Còn nếu ko, cho em bằng chứng đó, em mang đi đấu giá, hà hà.

Đúng như chị Đèn và CTB nói, ko căng thẳng đâu, các chị già mà căng thẳng thì còn j là các chị già nữa nhỉ, âu cũng là "tâm trạng" quá mà thôi, nói ra hi vọng đâu đó ai đó hiểu đc, còn ko hiểu thì việc của già vẫn thế, của cstt vẫn thế, ko vì đó mà chững lại.

(Nhảm thế này thế nào cũng có thành viên hay ng ngoài bảo "cstt phức tạp" thế cho mà xem :D , nhưng thực ra thế mới là cuộc sống, hỉ nộ ái ố, nếu ko chúng ta đã trở thành quá chai sạn, hoặc 1 cỗ máy làm từ thiện mất rồi.)
LG nói một lần cuối cùng.

1.2.3.4 Đúng vậy LG và các bạn đã giao nhưng cuối cùng lại ôm về để làm. Thông cảm và thấu hiểu nên chả sao cả, bận ko làm đc thì chúng tớ làm, lần sau chúng tớ hiểu bạn bận thì chúng tớ ko dám nhờ nữa. Điều này kiểm chứng ko phải chỉ 1 lần. Không giận gì đâu, hiểu mà
===> Các bạn nói cho sướng các bạn nhưng các bạn ko hiểu những ng khác đau thế nào. LG mở topic để những bạn ôm việc kia đc thoả nỗi niềm giải thích, chứ ko cần than với LG nữa. Vì chỉ than với LG để giải toả thôi chứ bạn cũng ko than với ng khác để buồn lòng thành viên.
Ấm ức một lần đc giải thoát hết cho xong còn phải quay về đời thực.

5. Cuối cùng vẫn phải nhìn thẳng vào sự thật . Ai đó ơi, LG cũng chỉ muốn được đi như các bạn thôi. Nhưng xin được nói ngồi đây 7 năm nhưng chỉ duy nhất 1 lần LG muốn đi, muốn bỏ mà thôi.
7 năm LG ngồi đây chứng kiến biết bao bạn thành viên tham gia rồi từ bỏ với muôn ngàn lý do khác nhau. Buồn không ư buồn chứ, LG buồn vô cùng. Có những lý do có thể do LG, có những lý do do xã hội xô đẩy, có những lý do từ bản thân bạn ấy, từ nỗi niềm thương đau của các trường hợp, vướng mắc mưu sinh cá nhân và tiêu chí chưa phù hợp ...vvv Nhưng cuối cùng trái tim LG vẫn đau như dao cắt, thành sẹo mãi mãi ko bao giờ quên vì tất cả cũng do LG chưa được tốt, hay chưa được kịp thời làm những việc cần làm.
Cam nói ở trước bài của OG
Em chỉ nói nốt lần này (không phải lần đầu) suy nghĩ và bày tỏ sự thông cảm của em với sự vất vả của các chị. Mong các chị hiểu cho em, hay Đồng Nát, hay ai đi nữa khi còn có ý kiến, tức là còn quan tâm và còn muốn xây dựng chứ chúng em không im lặng bỏ đi giống như bao thành viên gạo cội của diễn đàn giờ đây đã vắng bóng mà em biết ít nhiều trong số họ ra đi vì họ không thấy phù hợp với cách hoạt động của diễn đàn.
Sau bài của OG

Câu này chị nói với em đấy ạ? Nếu là để trả lời cho ý kiến của em về thành viên gạo cội thì cho em xin lỗi nếu em khiến các chị em hiểu lầm là em đổ lỗi. (em đọc đi đọc lại em có thấy em đổ lỗi gì cho ai đâu nhỉ?!). Em cũng không biết các trường hợp nội bộ gạo cội nào của các chị định nói đến chứ em chỉ nói về một số người mà em quen biết họ đã không còn tham gia nữa vì lý do KHÔNG PHÙ HỢP với cách thức hoạt động của diễn đàn, tuyệt không liên quan tới các mâu thuẫn hay lý do thâm cung bí sử nào hết ạ. Tính em thì hay tiếc, cứ thành viên đi mất là em xót thôi ạ chứ em tuyệt không có ý định đổ lỗi cho người ở lại và hồ đồ phát biểu như chị nói đâu ạ :D.
Cam nói đúng đầy, ở đây chỉ duy nhất LG nhìn thấy được, nhận xét được ai là thành viên Gạo cội thôi. Nên mắng LG là quản lý ko giỏi thì thoải mái nhưng đừng phán xét những chuyện khác làm buồn lòng người đi, và những người ở lại .

Xát muối thế quá đủ, than thở cũng đã xong. Giờ LG vẽ tiếp các quy trình hoạt động để mọi người tự xáp vô.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Gây quỹ

- Tìm những sản phẩm gây quỹ phù hợp với tiêu chí.
- Bàn bạc cùng các em, các chị có kinh nghiệm để đưa ra những đề xuất hợp lý với GQ. Người nhận làm có trách nhiệm viết bản đề xuất gửi mod GQ; là người khởi xướng bạn đồng thời phải là ng theo dõi topic đến cuối cùng, tránh mở ra rồi bỏ lửng đó.
- Mỗi topic không phải của mình đề xuất nhưng bất cứ thành viên nào cũng có thể liên tục chạy vào để giúp tổng kết danh sách (nhất là hàng xách tay để thành viên còn biết hết hay không). Nếu quá nhiều đưa ra bảng excel giá cả, tên ng, địa chỉ vvv để các đầu cầu còn biết để phân bổ. Topic thanh lý cũng thế.
- Nếu có khả năng giao hàng tại nhà mình hoặc công ty mình làm thì hô to lên làm một đầu cầu để giảm tải cho các bạn khác và đỡ cho thành viên phải đi xa. Nhưng bạn phải tự mình đến đầu cầu chính để lấy hàng.
- Nếu phát hiện bản đề xuất giá cả và vật phẩm chưa được tốt thì báo lại cho GQ.
(Còn gì nữa không nhỉ?)

Tất cả thông tin cũng luôn được kết nối với LG - mod Gây quỹ cùng các đầu cầu vùng miền.