Cùng sinh vào tháng 10 năm 2009 (dương lịch)

438
0
0

Bánh qui AFC

Ðề: Cùng sinh vào tháng 10 năm 2009 (dương lịch)

Buon no, cap , quan ao that ha? bac... hom qua em moi rinh 1 bao do ve .. tuyet dep.... hay de em chup anh cho cac bac coi nhe'... nhung bay gio chua chup duoc vi may chup hinh cua em thi con trai mang di ru*?a.. con may laptop cua em thi con trai noi do* qua nen do nguyen ly nuoc vao ban phim roi bat may len...huhuhu... dien tiet voi ten con trai nay... dao nay sao chang ta thich nghich nuoc qua.. em chang hieu.. so* say 1 ti la chang lai cho tat ca cac do du`ng di rua..:crying::crying:
Hihi, con trai sạch sẽ ghê, "thương" mẹ, "giúp đỡ" mẹ thế cơ mà :kiss::kiss::kiss:
Có ảnh thì post lên nhé, háo hức quá :love:

341
0
0

Bryanthien

Hihi, con trai sạch sẽ ghê, "thương" mẹ, "giúp đỡ" mẹ thế cơ mà :kiss::kiss::kiss:
Có ảnh thì post lên nhé, háo hức quá :love:
Bác ơi con sạch sẽ kiểu này thì bố mẹ nghèo như con mèo á
Em có tin mừng báo đây ạ. Hôm nay em lại siêu âm. Lần này bác sỹ nói tôi đảm bảo 100% là con gái vì tui thấy cái "mu" của nó đây nè :smiling:. Ôi em sướng quá thế là có con gái thật rồi. :kiss:
À con em 22 tuần chỉ nặng có 471 gr.. có nhỏ ko các bác vì em đang trong chế độ kiêng ăn nghiêm ngặt nên hồi hộp quá :love:

438
0
0

Bánh qui AFC

Bác ơi con sạch sẽ kiểu này thì bố mẹ nghèo như con mèo á
Em có tin mừng báo đây ạ. Hôm nay em lại siêu âm. Lần này bác sỹ nói tôi đảm bảo 100% là con gái vì tui thấy cái "mu" của nó đây nè :smiling:. Ôi em sướng quá thế là có con gái thật rồi. :kiss:
À con em 22 tuần chỉ nặng có 471 gr.. có nhỏ ko các bác vì em đang trong chế độ kiêng ăn nghiêm ngặt nên hồi hộp quá :love:
Chúc mừng mẹ nó có đầy đủ cả nếp lẫn tẻ nhé :rose::rose::rose:
Hồi bé nhà mình 21w4d nặng có 405gr thôi, bs siêu âm nói không sao, nhưng bs khám thai thì bảo hơi nhỏ, tuy nhiên vẫn an ủi là không có gì đáng lo cả. Mình đang cố 'nhồi' thêm 1 tí xem con có nhớn chút nào không đây... Thôi thì bố mẹ bé nên cũng không dám đòi hỏi con phải to :smiling:

11
0
0

Xukem

http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=43

Nhân đọc bài này em mới nhớ ra em cũng có 1/2kg sữa ong chúa. Chẳng là chú ở cquan em chơi với bà bạn Giám đốc cty sữa ong chúa gì gì đấy, thỉnh thoảng gửi mua cho mọi người. Em mua 1/2kg uống thử nhưng mới uống được 2 tuần thì dính bầu nên không dám uống nữa. Theo các mẹ thì em nên xử lý thế nào nhỉ. Tiền đắt để không đấy cũng tiếc nhỉ. Chồng em thì đi công tác xa cơm chẳng ăn đủ bữa nên cũng chẳng thể cho hắn ăn được.
Làm sao bây giờ hả các mẹ thông thái?

438
0
0

Bánh qui AFC

http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=43

Nhân đọc bài này em mới nhớ ra em cũng có 1/2kg sữa ong chúa. Chẳng là chú ở cquan em chơi với bà bạn Giám đốc cty sữa ong chúa gì gì đấy, thỉnh thoảng gửi mua cho mọi người. Em mua 1/2kg uống thử nhưng mới uống được 2 tuần thì dính bầu nên không dám uống nữa. Theo các mẹ thì em nên xử lý thế nào nhỉ. Tiền đắt để không đấy cũng tiếc nhỉ. Chồng em thì đi công tác xa cơm chẳng ăn đủ bữa nên cũng chẳng thể cho hắn ăn được.
Làm sao bây giờ hả các mẹ thông thái?
Thanh lý thôi em ơi :smiling:

438
0
0

Bánh qui AFC

THÔNG BÁO TỔ CHỨC CUỘC THI BÀ BẦU QUYẾN RŨ

Bạn đang mang thai đứa con yêu quý. Bên cạnh việc chăm sóc sức khỏe, tinh thần cùng rất quan trọng. Cuộc thi Mrs.Bầu là sân chơi bổ ích và lí thú dành riêng cho các bà đang mẹ mang thai. Ban tổ chức cuộc thi Mrs.Bầu xin trân trọng kính mời các mẹ đang mang bầu tham gia.

Đơn vị tổ chức: Ấn phẩm Cẩm Nang Bầu

Loại hình tham gia: Bình chọn Mrs.Bầu qua ảnh

Đối tượng dự thi: Tất cả phụ nữ có Quốc tịch Việt Nam đang thai từ tháng thứ 3 trở lên.

Yêu cầu: Cao từ 1,60 cm trở lên, khuôn mặt ưa nhìn, đang mang thai từ tháng thứ 3 trở lên

Thể lệ cuộc thi:

-Thí sinh dự thi phải gửi 2 ảnh: 1 ảnh chân dung và 1 ảnh toàn thân (chưa qua chỉnh sửa photoshop) và Thông tin cá nhân (Họ tên, Ngày tháng năm sinh, Nghề nghiệp, Số CMND, Địa chỉ., đang mang bầu tháng thứ mấy…..) về cho ban tổ chức trước trước ngày 31/12/2009.

Giải thường:

* Nếu đạt giải.Bà bầu quyến rũ của tháng, bạn sẽ nhận được những giải thưởng sau:
-1 bộ quà tặng mỹ phẩm của nhà tài trợ
-Trở thành người mẫu thể hiện những trang phục cho phụ nữ mang thai đăng tải trên Cẩm Nang Bà Bầu.

Thí sinh gửi hồ sơ dự thi về địa chỉ:

Công ty TNHH BlueSky
Địa chỉ: Tạp chí Bầu 63/228 Lê Trọng Tấn - Định Công – Hoàng Mai – Hà Nội.
Điện thoại: 0988.624.911
Hoặc qua email: nguyendieuthu1604@gmail.com

Hic, nhà tớ cao 1.56m, bị loại từ vòng gửi xe rùi... Tẩy chay :not talking::crying: Xấu tính nhỉ :laughing:

11
0
0

Xukem

Ặc ặc, yêu cầu chiều cao gì mà những 1,6m trở lên.
Em cao 1,56m mà vẫn quyến rũ xinh đẹp mà:D

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

hehe đúng rồi tẩy chay đi, bà bầu nào cũng xinh đẹp hết :love:
̣̣

42
0
0

ME KEANU

THÔNG BÁO TỔ CHỨC CUỘC THI BÀ BẦU QUYẾN RŨ

Bạn đang mang thai đứa con yêu quý. Bên cạnh việc chăm sóc sức khỏe, tinh thần cùng rất quan trọng. Cuộc thi Mrs.Bầu là sân chơi bổ ích và lí thú dành riêng cho các bà đang mẹ mang thai. Ban tổ chức cuộc thi Mrs.Bầu xin trân trọng kính mời các mẹ đang mang bầu tham gia.

Đơn vị tổ chức: Ấn phẩm Cẩm Nang Bầu

Loại hình tham gia: Bình chọn Mrs.Bầu qua ảnh

Đối tượng dự thi: Tất cả phụ nữ có Quốc tịch Việt Nam đang thai từ tháng thứ 3 trở lên.

Yêu cầu: Cao từ 1,60 cm trở lên, khuôn mặt ưa nhìn, đang mang thai từ tháng thứ 3 trở lên

Thể lệ cuộc thi:

-Thí sinh dự thi phải gửi 2 ảnh: 1 ảnh chân dung và 1 ảnh toàn thân (chưa qua chỉnh sửa photoshop) và Thông tin cá nhân (Họ tên, Ngày tháng năm sinh, Nghề nghiệp, Số CMND, Địa chỉ., đang mang bầu tháng thứ mấy…..) về cho ban tổ chức trước trước ngày 31/12/2009.

Giải thường:

* Nếu đạt giải.Bà bầu quyến rũ của tháng, bạn sẽ nhận được những giải thưởng sau:
-1 bộ quà tặng mỹ phẩm của nhà tài trợ
-Trở thành người mẫu thể hiện những trang phục cho phụ nữ mang thai đăng tải trên Cẩm Nang Bà Bầu.

Thí sinh gửi hồ sơ dự thi về địa chỉ:

Công ty TNHH BlueSky
Địa chỉ: Tạp chí Bầu 63/228 Lê Trọng Tấn - Định Công – Hoàng Mai – Hà Nội.
Điện thoại: 0988.624.911
Hoặc qua email: nguyendieuthu1604@gmail.com

Hic, nhà tớ cao 1.56m, bị loại từ vòng gửi xe rùi... Tẩy chay :not talking::crying: Xấu tính nhỉ :laughing:

Các bác đọc chưa kỹ j cả....họ có bắt mình nêu chiều cao trong thông tin cá nhân đâu...mà đây là dự thi qua ảnh cơ mà...

Bật mí nhé, em bon chen rồi nhưng ảnh chụp từ điện thoại nên hơi nhỏ, bị rạn, họ mail lại bảo em gửi cái khác đấy... he he, mà em có 1m52 thôi...

Kệ chứ, cứ gửi, cho mẹ và con có kỷ niệm ngày mẹ mang nặng con trong bụng, kỷ niệm đầu đời của con:eyelash:

438
0
0

Bánh qui AFC

Các bác đọc chưa kỹ j cả....họ có bắt mình nêu chiều cao trong thông tin cá nhân đâu...mà đây là dự thi qua ảnh cơ mà...

Bật mí nhé, em bon chen rồi nhưng ảnh chụp từ điện thoại nên hơi nhỏ, bị rạn, họ mail lại bảo em gửi cái khác đấy... he he, mà em có 1m52 thôi...

Kệ chứ, cứ gửi, cho mẹ và con có kỷ niệm ngày mẹ mang nặng con trong bụng, kỷ niệm đầu đời của con:eyelash:
:laughing::laughing::laughing:, uh cũng định ăn gian 1 tí như mẹ Keanu gợi ý dưng mà cứ nghĩ đến lúc trúng thưởng (mơ mộng cái, mất gì :smiling:) nhỡ có người lại kiện cáo :silly: và mặc đồ làm mẫu của họ mà cứ dài lượt thượt thì :crying:

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Brianthien nói:
Chúc mừng mẹ nó có đầy đủ cả nếp lẫn tẻ nhé :rose::rose::rose:
Hồi bé nhà mình 21w4d nặng có 405gr thôi, bs siêu âm nói không sao, nhưng bs khám thai thì bảo hơi nhỏ, tuy nhiên vẫn an ủi là không có gì đáng lo cả. Mình đang cố 'nhồi' thêm 1 tí xem con có nhớn chút nào không đây... Thôi thì bố mẹ bé nên cũng không dám đòi hỏi con phải to :smiling:
Em vừa xem lại giấy tờ siêu âm của con gái, hồi 22 tuần có 420gr thôi, cả quá trình trong bụng mẹ lần nào khám bs cũng bảo nhỏ hơn 1 tuần, lúc đẻ tầm dưới 3kg, thế mà con ra cũng được 3.3kg đấy, mẹ tăng có 9kg thôi ạ. Nên các mẹ cũng ko cần lo lắng quá về số cân lạng đâu, miễn là mẹ ăn uống đủ chất, đặc biệt là vi chất, cho con khoẻ mạnh cứng cáp là được mà :love:.

438
0
0

Bánh qui AFC

Em vừa xem lại giấy tờ siêu âm của con gái, hồi 22 tuần có 420gr thôi, cả quá trình trong bụng mẹ lần nào khám bs cũng bảo nhỏ hơn 1 tuần, lúc đẻ tầm dưới 3kg, thế mà con ra cũng được 3.3kg đấy, mẹ tăng có 9kg thôi ạ. Nên các mẹ cũng ko cần lo lắng quá về số cân lạng đâu, miễn là mẹ ăn uống đủ chất, đặc biệt là vi chất, cho con khoẻ mạnh cứng cáp là được mà :love:.
Chị đang gần 26w mà tăng có 5kg tổng cộng, không biết đến lúc sinh có tăng được đến 9kg không nữa. Hi vọng em bé nặng khoảng 2.8 - 3.0kg thôi :smiling:. Trộm vía công chúa nhà em sinh to phết nhỉ :kiss:

1,904
0
36

291179

Active Member

Chị đang gần 26w mà tăng có 5kg tổng cộng, không biết đến lúc sinh có tăng được đến 9kg không nữa. Hi vọng em bé nặng khoảng 2.8 - 3.0kg thôi :smiling:. Trộm vía công chúa nhà em sinh to phết nhỉ :kiss:
Chị ơi,cả quá trình em tăng có 6kg thôi này, em chẳng ăn được gì, ăn vào là nôn hết, em phải truyền nước nữa cơ, bác sĩ cũng bảo em yếu quá có khi cho nhập viện lúc 27 tuần, nhưng em xin ko nẳm viện mà em là con bé tham việc nhất trần đời, em đi làm đến ngày em sinh bé luôn, sáng đi làm chiều xe cty đưa đi viện sinh bé đấy. Bác sĩ bảo em là cả mẹ cả con suy dinh dưỡng nữa cơ. Nhưng lại có bác sĩ khác an ủi, bảo là dù em ko ăn được nhưng em bé vẫn lấy chất dinh dưỡng từ cơ thể mẹ. Nên ơn trời con em sinh ra được 3,4 kg ạ.
Kinh nghiệm của em là khi em được 32 tuần bác sĩ kêu em và con đều bé nên em bịt mũi và uống sữa ạ, uống sữa bé lớn nhanh mà, em chỉ uống có 2 tuần là khác rồi nên chị cố gắng uống sữa chị nhé.( bật mí là tháng cuối em còn ko dám uống sữa nữa để hy vọng ko phải sinh mổ đấy chứ ko thì .... )
Em chúc chị khoẻ và sinh con trên 3.5kg nhá.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,204
1
0

Nikki

Em nhìn cái tên topic cứ tưởg bở nhảy vào:laughing:...vào đến nơi thì tự thấy mình "chưa đủ tiêu chuẩn và điều kiện hóng hớt" nên kê ghế ngồi học hỏi thôi :smiling:

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Chị ơi,cả quá trình em tăng có 6kg thôi này, em chẳng ăn được gì, ăn vào là nôn hết, em phải truyền nước nữa cơ, bác sĩ cũng bảo em yếu quá có khi cho nhập viện lúc 27 tuần, nhưng em xin ko nẳm viện mà em là con bé tham việc nhất trần đời, em đi làm đến ngày em sinh bé luôn, sáng đi làm chiều xe cty đưa đi viện sinh bé đấy. Bác sĩ bảo em là cả mẹ cả con suy dinh dưỡng nữa cơ. Nhưng lại có bác sĩ khác an ủi, bảo là dù em ko ăn được nhưng em bé vẫn lấy chất dinh dưỡng từ cơ thể mẹ. Nên ơn trời con em sinh ra được 3,4 kg ạ.
Kinh nghiệm của em là khi em được 32 tuần bác sĩ kêu em và con đều bé nên em bịt mũi và uống sữa ạ, uống sữa bé lớn nhanh mà, em chỉ uống có 2 tuần là khác rồi nên chị cố gắng uống sữa chị nhé.( bật mí là tháng cuối em còn ko dám uống sữa nữa để hy vọng ko phải sinh mổ đấy chứ ko thì .... )
Em chúc chị khoẻ và sinh con trên 3.5kg nhá.
Ồ ôi công nhận em Cúc tài, mẹ tăng 6kg mà con 3.4kg. Chị AFC ơi ko cần tăng nh` đâu chị, cty em có chị tăng đến 20kg mà con cũng chỉ 2.6kg thôi, căn bản là sự trao đổi chất giữa mẹ và con, em đọc sách thấy bảo sự trao đổi chất giữa 2 mẹ con mạnh nhất lúc mẹ nằm nghỉ ngơi, vậy nên mình cần nghỉ ngơi thư giãn nhiều là thế; em cũng ko ăn được mấy đâu, bữa nào cũng chỉ lưng bát cơm thôi, ăn nh` hơn chút là ra ngay, ăn chủ yếu là thức ăn, rau, hoa quả, và đặc biệt là ... sống bằng sữa bà bầu, ngày 3 cốc - hơi nh` nhỉ, nhưng mà thực sự là em ăn rất ít nên sợ ko uống sữa thì ko đủ chất cho con.

42
0
0

ME KEANU

Ko lo đâu chị ơi, mọi người cứ bảo ăn cho 2 người chứ kỳ thực giai đoạn bào thai này con sẽ tự lấy dinh dưỡng từ cơ thể mẹ mà bù đắp những thiếu hụt...Mẹ ăn ít nhưng bù lại đủ chất là con cũng ổn, em tập 1 tăng 16kg mà con được có 3,2kg thôi này...Giờ thì 25 tuần rồi mà lên được 8kg nhưng ăn bằng nửa hồi t1, chỉ thêm được 500ml sữa tiệt trùng thôi...Tất nhiên là bình thường mẹ đã thuộc dạng suy dinh dưỡng thì cũng nên tăng cân nhiều 1 chút để có sức lẫn có sữa cho con sau khi sinh

438
0
0

Bánh qui AFC

Thanks các mẹ đã vào an ủi cho mẹ con cháu vụ ăn uống và tăng cân kém. Mẹ Số giỏi quá đi thôi, mình không hi vọng được vậy rồi. Mẹ cháu ăn bằng nửa lúc chưa bầu, ngày nhồi thêm 500ml sữa tươi nữa á. Cố gắng tăng 10kg, con 3kg là :):D:))

594
0
0

meyeuTomTom

Thanks các mẹ đã vào an ủi cho mẹ con cháu vụ ăn uống và tăng cân kém. Mẹ Số giỏi quá đi thôi, mình không hi vọng được vậy rồi. Mẹ cháu ăn bằng nửa lúc chưa bầu, ngày nhồi thêm 500ml sữa tươi nữa á. Cố gắng tăng 10kg, con 3kg là :):D:))
Em đến lúc lên bàn mổ cũng tăng có 6kg mà Tom nhà em được 3,2Kg! OK
(Nhưng chị cố gắng uống sữa nhé. Em cũng phải nhắm mắt, bịt mũi giống chị Cúc đấy ạ)

341
0
0

Bryanthien

Dạo này em bị stress quá 2 tuần thôi xuống 2 lb... hic..hic đi bác sỹ nói ko sao.. cố gắng lên...baby của em vẫn to đùng ... hy vọng đừng giống thằng anh Bryan ... lúc sinh năng 4 ký 3... em lên bàn đẻ ì ạch rặn đẻ vì nở được 9 phân rồi .. bác sỷ nói nở vây 4 ký vẫn đẻ tốt... thế mà rặn hoài ko ra.. cuối cùng lên bàn mổ lòi ra cu cậu 4 ký 3 với 2 vòng nhau quấn cổ... thế làm sao mà đẻ..huuhuu...
Em đang bị xuống lb nhưng bác sỹ nói ko sao đừng lo miễn nhớ uống sữa và ăn uống đủ chất.. hy vọng lần này baby nhỏ.. đẻ 1 phát cho xong.. mổ đau chết

438
0
0

Bánh qui AFC

Dạo này em bị stress quá 2 tuần thôi xuống 2 lb... hic..hic đi bác sỹ nói ko sao.. cố gắng lên...baby của em vẫn to đùng ... hy vọng đừng giống thằng anh Bryan ... lúc sinh năng 4 ký 3... em lên bàn đẻ ì ạch rặn đẻ vì nở được 9 phân rồi .. bác sỷ nói nở vây 4 ký vẫn đẻ tốt... thế mà rặn hoài ko ra.. cuối cùng lên bàn mổ lòi ra cu cậu 4 ký 3 với 2 vòng nhau quấn cổ... thế làm sao mà đẻ..huuhuu...
Em đang bị xuống lb nhưng bác sỹ nói ko sao đừng lo miễn nhớ uống sữa và ăn uống đủ chất.. hy vọng lần này baby nhỏ.. đẻ 1 phát cho xong.. mổ đau chết
Đừng stress nữa nhé, giờ phải tăng ký chứ sao lại giảm :). Bryan 4.3kg thật quá hoành tráng đi... Thảo nào ở đây mọi người cứ đồn thổi: dính đến "Tây" cái gì cũng to :D
Mình đã ăn ngó món bò kho của mẹ nó rồi, hấp dẫn thiệt, cố gắng phát huy nhé!