Dụng cụ và nguyên liệu làm bánh

33
0
0

John's mom

Cho chị lót dép ngồi chờ cái demo bánh gato nào, hí hí, tập tọe làm tí mà.

Nhân tiện tks Khai Tâm hôm nọ đã hướng dẫn chị tận tình, hôm đó ngoài Choux chị còn làm bánh cuộn hạnh nhân và Madelines, Choux và bánh hạnh nhân thì thành công, chỉ có Madelines vị rất ngon nhưng ko được nở xốp lắm, thế có phải do khâu đánh trứng và trộn bột ko em, "bắt mạch" hộ chị cái.

780
0
0

memynhi

Em ơi cái góc trên bên phải hình 1 có cái vàng vàng trông giống cái thìa khuấy thế ? bằng nhựa hay silicon vậy ?

1
0
0

hoacomay7681

Thay chi nay chet them vi cai may nay.. em co de nghi nho nho... vi vai hom nua em cung ship ve cho bac loan gia cai may the nay.. neu chi nao co nhu cau dang ky luon... em goi hang ve luon... gia em mua + gia ship +10% lai ( lai thi de quy chung).
Bac nao dang ky thi ho to len .. de em di coi sale re em mua luon
Ơ, em cũng muốn mua cái mày này. Bác xem giúp em nhiêu xiền nhá, em ở HN, có ship tận nơi không ạ?

56
0
0

meocon

Cho chị lót dép ngồi chờ cái demo bánh gato nào, hí hí, tập tọe làm tí mà.

Nhân tiện tks Khai Tâm hôm nọ đã hướng dẫn chị tận tình, hôm đó ngoài Choux chị còn làm bánh cuộn hạnh nhân và Madelines, Choux và bánh hạnh nhân thì thành công, chỉ có Madelines vị rất ngon nhưng ko được nở xốp lắm, thế có phải do khâu đánh trứng và trộn bột ko em, "bắt mạch" hộ chị cái.
Péo ơi tưởng không làm bánh mà giờ cũng lót dép ở đây ah? Chị cũng loay hoay mãi mà chưa làm được cái gì ưng ý cả, chắc tại mình khéo tay quá đây. Chả biết đến bao giờ mới vác dép chạy theo được mọi người, chả dám chạy theo KT đâu vì chắc chắn là mình phải ở cách xa nhiều nhiều km lắm.

780
0
0

memynhi

@Bryanthien: Em ơi, cái KA standmixer 6quart màu đỏ về đến VN mình thì bao nhiêu tiền vậy em. (10% lai ủng hộ quỹ CSTT ok). Vừa rồi người nhà mới mua giùm chị 1 cái, giờ bạn chị muốn mua 1 cái.

1,849
0
0

BB&C

có thể tìm thấy ở đây khuôn bánh với đủ kích cỡ, hình dáng.... để làm các loại bánh khác nhau...từ gato đến tarte hay cookies.
Bạn chỉ cần kiểm tra xem thể tích lò nướng nhà mình lớn tới cỡ nào để lựa chọn loại khuôn với đường kính phù hợp.
- Khuôn cho bánh gato dao động từ 25k đến 50k.
- Các “em” xinh xinh dùng làm tarte “tí hon” hay cookie giá khoảng 3-10k.
Ngoài ra, ở đây cũng bán những “trợ thủ” khác như bàn xoay, dao chuyên dụng, đồ trang trí bánh.
Vậy là đã có địa chỉ mua khay, còn bơ, kem tươi, bột và các vật liệu khác thì mua ở đâu hả MĐH?

335
0
0

Thảo sông Hoài

Vậy là đã có địa chỉ mua khay, còn bơ, kem tươi, bột và các vật liệu khác thì mua ở đâu hả MĐH?
1 là ra Liên Hoa giờ chuyển về chợ tạm Phùng Hưng chỗ áp lưng vào đường tàu ý. Ở đây cái gì cũng có. CÒn bơ và kem tươi thì có thể mua ở 21 (a,b,c,d không nhớ nữa) Lý nam Đế nhé- Kiwi food.

1,849
0
0

BB&C

1 là ra Liên Hoa giờ chuyển về chợ tạm Phùng Hưng chỗ áp lưng vào đường tàu ý. Ở đây cái gì cũng có. CÒn bơ và kem tươi thì có thể mua ở 21 (a,b,c,d không nhớ nữa) Lý nam Đế nhé- Kiwi food.
Cám ơn bác nhé.:rose::rose::rose:

349
0
0

bichthuyhn

Em xin chao ca nha. Em la linh moi to te day ah. Em luon lo quanh nha minh da lau lam roi hom nay nho me Duc Hieu moi tim duoc cua vao day nen em xin phep de lam le ra mat ca nha.
EM muon bon chen voi ca nha nhung chua biet gi ca, mong duoc su giup do cua moi nguoi ah.

33
0
0

John's mom

Péo ơi tưởng không làm bánh mà giờ cũng lót dép ở đây ah? Chị cũng loay hoay mãi mà chưa làm được cái gì ưng ý cả, chắc tại mình khéo tay quá đây. Chả biết đến bao giờ mới vác dép chạy theo được mọi người, chả dám chạy theo KT đâu vì chắc chắn là mình phải ở cách xa nhiều nhiều km lắm.
Khiếp, thấy gọi Péo mà giật cả mìn, hoá ra là bác đấy ợ, hehe.

Thỉnh thoảng cũng thích làm bánh lắm, mỗi tội ko có năng khiếu thôi, nên phải lót dép ngồi đây xí một chỗ, haha.

31
0
0

N&M

Các bạn gần Kim liên thì có thể mua bơ, phô mai v..v ở KIWI -B19 Kim liên. Nếu mua nhiều có thể gọi số điện thoại 38521735, gặp Hường (quảng cáo hộ hàng xóm). Mỗi tội ở đây dạo này không còn hàng Anchor nữa , bơ với phô mai là của New, giá rẻ hơn Anchor chút ít.
Bột mì thì có thể đến 149 Nguyễn Lương Bằng (trong ngõ nhá) mua có đầy đủ bột mì Cái Cân, Hoa hồng. Hoặc nếu mua cả bao thì gọi điện người ta mang đến nhà đấy. Số điện thoại 38517493 gặp Lan.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Em toàn mua bơ,kem tươi,chess ở Metro.Giá rổ rất chi là hợp lý.Anchor:440k/5kg.Whipping cream Anchor:77,4k/hộp 1l.Creamchesse Anchor:136k/kg.

371
0
0

Mẹ Đức Hiếu

Các bạn gần Kim liên thì có thể mua bơ, phô mai v..v ở KIWI -B19 Kim liên. Nếu mua nhiều có thể gọi số điện thoại 38521735, gặp Hường (quảng cáo hộ hàng xóm). Mỗi tội ở đây dạo này không còn hàng Anchor nữa , bơ với phô mai là của New, giá rẻ hơn Anchor chút ít.
Bột mì thì có thể đến 149 Nguyễn Lương Bằng (trong ngõ nhá) mua có đầy đủ bột mì Cái Cân, Hoa hồng. Hoặc nếu mua cả bao thì gọi điện người ta mang đến nhà đấy. Số điện thoại 38517493 gặp Lan.
- Bơ: Bình thường e hay mua bơ ở Metro, các mẹ hẹn hò chung với nhau là tốt nhất vì nó bán 5kg một hoặc ở 55 Hàng Bài nó cũng bán 5kg tương tự chứ e có nghe một số các mẹ than vãn về B19 Kim Liên, mua 5kg thì không sao nhưng mua lẻ thì bơ không phải Anchor như họ nói đâu ạ, nên các bác chú ý nhá.
- Kem tươi: cũng mua ở Hàng Bài luôn, giá ổn.
- Phomai : 55 Hàng Bài họ cũng bán các loại phomai, nhưng cũng phải chia nhau vì cũng bán hơi nhiều.
- Bột mỳ : thì e hay mua ở Đào Duy Từ, thế giới của bột, ở đây các bác thích thì mua bao về chia nhau không thì mua 5kg một họ cũng bán. Thường thì bột hoa hồng xanh họ bán chia lẻ chứ Cái cân ít khi chia.
- Các thứ khác như: hạnh nhân thái lát, quả hạnh nhân, men, gia vị khô...cái gì cũng có em hay mua ở Gia vị đặc biệt 19/12, dạo này chị Thủy thân yêu chuyển véo lên Phùng Hưng, địa chỉ tự dưng em quên, tí em xem lại rồi báo các bác hoặc ĐT cho chị ý : 0936924961 .
- Túi ni lông trong đóng bánh cookies thì mua ở Hàng Chiếu ạ, các cỡ, các mẹ chịu khó mua ít duy băng xinh xinh về, đóng bánh vào túi xong thắt em nó vào thì cũng tạm được.

@memynhi: cái đấy là bằng nhựa bác ạ, không xịn lắm đâu nên bác đừng lưu tâm nhá, hihi.

13
0
0

Tamarin

- Các thứ khác như: hạnh nhân thái lát, quả hạnh nhân, men, gia vị khô...cái gì cũng có em hay mua ở Gia vị đặc biệt 19/12, dạo này chị Thủy thân yêu chuyển véo lên Phùng Hưng, địa chỉ tự dưng em quên, tí em xem lại rồi báo các bác hoặc ĐT cho chị ý : 0936924961 .
Bác ơi tìm cho E địa chỉ Gia vị đặc biệt đi. E ở ngay Phùng Hưng đây mà ko tài nào kiếm ra được. Cám ơn bác nhiều.

11
0
0

lanbaby

hom truoc' em hoi ben kiwi-food bo* anchor ho ban' 1kg la 90k, dat' ho*n 2k so voi 88k cua metro ... ma lai ko phai mua 5kg 1 luc ve :smiling::smiling:

3
0
0

hoangyen

Mấy chị ơi, em muốn mua 1 khuôn tròn -20cm và 2 khuôn chiffon- 20cm, loại chống dính.
Nhưng ko biết giá cả thế nào và mua ở đâu (em ở SG), mấy chị tư vấn giúp em nhé.
Em cảm ơn ạ!

806
1
0

meduydu

Mình mua những thứ ấy ở chợ Bến Thành, có đủ cả. Bạn ghé ra xem thử nhé! Giá cả thì tùy theo chất lượng SP mà bạn chọn thôi. Chúc bạn lựa chọn được SP như ý nhé!

3
0
0

hoangyen

Mình mua những thứ ấy ở chợ Bến Thành, có đủ cả. Bạn ghé ra xem thử nhé! Giá cả thì tùy theo chất lượng SP mà bạn chọn thôi. Chúc bạn lựa chọn được SP như ý nhé!
Thank meduydy nha!