Hải Phòng - Mùa yêu thương lại về!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
273
0
0

NganHa

Ðề: Hải Phòng - Mùa yêu thương lại về!

Hì hì chị cũng thế, đấy cũng là lần đầu tiên chị được s...ờ vào quả cherry đấy. Uh, sao người ấy lại làm cho nhiều người nhớ thế không biết! :x
Nghệ thuật đấy chị à, cái này là phải có năng khiếu cơ chứ như em mà đi học chắc cũng không áp dụng được, thôi cứ thỉnh thoảng được các chị cho giải ngố thế là được rồi :x

620
0
0

hamy2k5

@ NH: ấy gì mà ấy nhiều thế chị ơi, ấy cái ấy chị em mình nói nhỏ với nhau thôi, chứ ấy lên trên diễn đàn thế này mọi người lại nghĩ HP mình đi đâu cũng ấy:p

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Tức thế, quote lại bài của mọi người để trả lời từng người một, thế mà khi post bị out ra khỏi mạng luôn.

@ Yingtiti: Bạn ơi, HP stand-by nhé, ngày nào cũng ọp được mà.

@ Cam và MM : Èo ôi, HN có xa HP không nhở? Đi dỗi với cả đi chết thèm có khi còn xa hơn đi HP. Bao giờ về HP thì báo trước mấy ngày để chị báo cho hàng sứa, thuê bao luôn. Mà này, tuần tới chị định ọp sam biển, ngon hơn cả sứa đấy.

@ Aslan: Chỉ được cái nhanh. Hôm trước chị đã định post bài gửi các bạn Đà Nẵng "kể lể" về "lịch sử kết nghĩa" của 2 thành phố mà quên khuấy.

@ TM Mum, Aslan và HP mem: Các cô nhá, lần nào gặp chị cũng nhắc vào xây nhà, thế mà "bêu riếu" chị trên DD là xây nhà không cho em út biết. Chiều mai chị xử lý vụ này.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

@ Cam và MM : Èo ôi, HN có xa HP không nhở? Đi dỗi với cả đi chết thèm có khi còn xa hơn đi HP. Bao giờ về HP thì báo trước mấy ngày để chị báo cho hàng sứa, thuê bao luôn. Mà này, tuần tới chị định ọp sam biển, ngon hơn cả sứa đấy.
Chị đúng là phải đổi nghề thôi chị, toàn hành hạ bọn em:p. HP ko xa, gần mà, nhưng muốn đi cũng phải có thời gian chị ơi. Tuần tới em lại có kế hoạch đi miền Trung 10 ngày rồi, nên thôi, em sẽ phục thù sau chị nhờ, hôm nào em xuống HP hẳn 3 ngày cho chị khóc luôn:D. Lúc ý thì em gọi chị đừng có mà ò í e ko nghe chị nhé:p

199
0
0

huyenlinh

Hôm nay em mới vào được nhà mình . yêu quá....:cstt04::cstt07:
Hẹn ngày mai gặp các bác nhà mình nhé...:-*:-*:-*

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Mít Nem : Xuống 3 ngày thì xuống, sợ gì. Mỗi ngày 1 món nhá!

@ Huyenlinh: Em gái đi đâu mà giờ mới vào nhà? Đi Hà Nội chơi à? ;)

2,080
0
0

@Chị Chíp ( gọi tắt của mẹ CTB) có gì khác sứa kg chị, em kg ăn đc sứa, hiii mà sam em cũng chưa thử, em có cái tội là hễ nhìn con gì em thấy sợ là em kg ăn đc .Nếu kg nhìn mà nghe tên thì may ra ăn đc.

Chị đúng là phải đổi nghề thôi chị, toàn hành hạ bọn em:p. HP ko xa, gần mà, nhưng muốn đi cũng phải có thời gian chị ơi. Tuần tới em lại có kế hoạch đi miền Trung 10 ngày rồi, nên thôi, em sẽ phục thù sau chị nhờ, hôm nào em xuống HP hẳn 3 ngày cho chị khóc luôn:D. Lúc ý thì em gọi chị đừng có mà ò í e ko nghe chị nhé:p
Miền trung chỗ nào thế ? Huế hả ?

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Ngân Hà & Hà My : Thỉnh thoảng mệt mệt lên quán cafe ngồi nghe "ấy" cũng thư giãn. Bao giờ muốn "ấy" thì gọi chị 1 câu lên đó ngồi "ấy" nhá.

@ Ngân Hà : Trước khi Chip đi SG, chị dẫn Chip lên Sen, Chip thích lắm em ạ. Mà công nhận là mặt Chip trông "ngon" hẳn lên.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@Chị Chíp ( gọi tắt của mẹ CTB) có gì khác sứa kg chị, em kg ăn đc sứa, hiii mà sam em cũng chưa thử, em có cái tội là hễ nhìn con gì em thấy sợ là em kg ăn đc .Nếu kg nhìn mà nghe tên thì may ra ăn đc.
Nhiều thứ lắm em ạ. Có những thứ ở nơi khác cũng có nhưng cách làm khác nên vị cũng khác như ốc, thịt chó :D , mà theo đánh giá chung thì ngon hơn nơi khác. À em đã nghe tên con rươi bao giờ chưa? Nếu nhìn thấy chị đảm bảo không những em không dám ăn mà còn sợ đến mất ngủ cơ. (Chị có lần mua về phải tắt đèn tối thui rồi làm để không nhìn thấy nó). Nhưng ăn thì ngon cực kỳ luôn. Thôi tóm lại là nếu về HP thì ra hàng chỉ ngồi chén chứ không nhìn ngó gì nhỉ.

Cái đoạn đo đỏ (cái này ăn trộm bản quyền của Aslan) : Em làm chị nhớ đến 1 bài diễn văn của 1 bác quan :

"Kính thưa các vị đại biểu, thưa các đồng chí,
Vì thời gian có hạn, cho phép tôi không đọc dòng chữ "cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam, độc lập tự do hạnh phúc" mà đọc vào bài diễn văn luôn
"

Ặc ặc :D

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị Tâm ơi có ng hỏi em thứ mấy HP off ...Em bảo rằng thì là mà thứ mấy em về thì hôm đó HP sẽ off đón em. Khách quý phương xa à ko em gái phương xa về thăm nhà :-*

Này, không phải người HP mà sao trả lời chuẩn không cần chỉnh thế nhỉ? B-)

Tuần sau em về HP, em muốn đc gặp bác Chip Tom Bi mà ko biết có đc ko nhỉ?
Em ở HP có lâu không? Tuần sau chị có 2 ngày cực kỳ quan trọng : thứ 3 là kỷ niệm 5.000 ngày sống chung với ông xã, thứ 7 là ngày trùng tu di tích lịch sử lần thứ 40. Cộng thêm với việc đón đoàn HP đi Khe Nhồi về, lý do để ọp hơi bị nhiều đấy. :D

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Miền trung chỗ nào thế ? Huế hả ?
Miền Trung là Đà Nẽng, hẹn Lăng Cô còn nhớ thì tính đi nhé, cho bà thu xếp hoặc week-end tuần tới hoặc Quốc khánh. Hay vào xem đua thuyền nhân dịp QK ở Đà Nẽng đi.:p

@ Chị Tâm: Em nhớ rồi, sẽ có lúc hành hạ chị. Đợt tới em cũng có kế hoạch xuống HP có việc:>

620
0
0

hamy2k5

Em ở HP có lâu không? Tuần sau chị có 2 ngày cực kỳ quan trọng : thứ 3 là kỷ niệm 5.000 ngày sống chung với ông xã, thứ 7 là ngày trùng tu di tích lịch sử lần thứ 40. Cộng thêm với việc đón đoàn HP đi Khe Nhồi về, lý do để ọp hơi bị nhiều đấy. :D
èo ôi, chị làm e ngưỡng mộ toàn tập rồi đấy:-*, GATO quá cơ=P~=P~=P~

360
0
0

tminh's mum

Èo ôi, cái dòng đỏ đỏ đậm đậm kia kìa, em phục 2 bác, lại còn tính chuẩn từng ngày một thế này nữa :p
Hị, post xong đọc lại mới thấy em Hamy cũng "èo ôi", định xóa cho đỡ mang tiếng đua đòi, nhưng mà chả thấy cái từ nào biểu cảm bằng từ ấy cả :D

631
0
0

Aslan

Èo ôi (em thấy các em bên trên èo ôi em cũng èo ôi cho có đàn, em chả GATO tý nào mà em èo ôi vì nguyên nhân khác, vì các em đang bị choáng với con số 5.000 ngày của chị nên chưa nhìn ra):Ai mà khôn nhể, nhẽ ra kỷ niệm 5.000 ngày 1 buổi, trùng tu di tích 1 buổi, đón đoàn về 1 buổi, thí mà chị tung hỏa mù tý cho các em GATO, cắt phéng mất 2 buổi.
Em bán than tý: Chả hiểu tại sao TGD của công ty em đang làm thuê lại nghĩ hôm nay nhà mình off nên quyết định cho em về lúc 18h30, sau đấy triệu tập lúc 22h00. Nhận đc tin này em kêu ầm lên là mai cơ mà, mai cơ mà thì ông ý trả lời tao điều... đi chỗ khác rồi mới đau em, lại còn bảo muốn mai off không tao lại điều đi cho :-O:(:)((, dù có yêu nhà mình đến mấy em cũng không mong mai lại thế này đâu ạ, em giờ về nhà rồi 22h phải vào, đến 24h00 mới xong mai 5h30 đã phải làm rồi thì em còn về làm gì nữa, cứ thế này sức đâu em đi KN :(:)((

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Èo ôi (chị cũng thấy chả có từ nào biểu cảm bằng từ này) các em thử xem trong trường hợp nào thì người ta phải tính từng ngày sống như thế? ::-?8-| Hôm qua 2 vợ chồng ngồi nói với nhau: "nhất nhật tại tù thiên thu tại ngoại, thế mà mình đã sống trong ngục tù gần 5.000 ngày, mình phục mình quá cơ" ;));)):))

@ Aslan: Cô cứ hay kêu ca, chị mà mời đi cả 3 buổi thì có người tiếc lắm vì chả đi được buổi nào. Mà này, trong bất cứ tình huống nào, chị chỉ nhắc em 1 câu thôi: GIỮ GÌN SỨC KHỎE em ơi!

1,018
0
0

mymy

Èo ôi (em thấy các em bên trên èo ôi em cũng èo ôi cho có đàn, em chả GATO tý nào mà em èo ôi vì nguyên nhân khác, vì các em đang bị choáng với con số 5.000 ngày của chị nên chưa nhìn ra):Ai mà khôn nhể, nhẽ ra kỷ niệm 5.000 ngày 1 buổi, trùng tu di tích 1 buổi, đón đoàn về 1 buổi, thí mà chị tung hỏa mù tý cho các em GATO, cắt phéng mất 2 buổi.
Em bán than tý: Chả hiểu tại sao TGD của công ty em đang làm thuê lại nghĩ hôm nay nhà mình off nên quyết định cho em về lúc 18h30, sau đấy triệu tập lúc 22h00. Nhận đc tin này em kêu ầm lên là mai cơ mà, mai cơ mà thì ông ý trả lời tao điều... đi chỗ khác rồi mới đau em, lại còn bảo muốn mai off không tao lại điều đi cho :-O:(:)((, dù có yêu nhà mình đến mấy em cũng không mong mai lại thế này đâu ạ, em giờ về nhà rồi 22h phải vào, đến 24h00 mới xong mai 5h30 đã phải làm rồi thì em còn về làm gì nữa, cứ thế này sức đâu em đi KN :(:)((
Công ty chị sao làm việc kinh thế :-O:-O

121
0
0

Hoài Vũ

Sau thời gian dài bận rộn với công cuộc tìm kiếm ''Giấy phép sử dụng súng'' đầy gian nan để được công khai nằm cạnh vợ, em đã trở về trong chiến thắng vẻ vang và ''cắp nách'' theo một mem mới cho nhà mình! :D

Chúc mừng nhà mới và xin được cảm ơn tình cảm của mọi người đã dành cho chúng em! Giờ em xin được đăng ký 2 nhân khẩu trong hộ nhà mình nhé! :)

@ Chị CTB: Mai em phải đi thi không tham gia buổi off được! Xin hẹn cả nhà một ngày gần nhất em được giới thiệu dâu thủ đô tại... quán ốc nhé! ;)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
631
0
0

Aslan

Công ty chị sao làm việc kinh thế :-O:-O
Chúc nhà mình một ngày mới tốt lành:cstt01:!!!
Chúc mừng Hoài Vũ nhé, chúc 2 em luôn hiểu và yêu thương nhau!!
Có ng hỏi thăm chị lại bán than tiếp, nếu thời gian chủ động đc thì còn đỡ em à, có khi đến cơ quan làm một lúc mới biết sẽ phải làm đến mấy giờ cơ. Tối qua còn có KH nên có thể về, chứ có những hôm chẳng có KH gì, cứ chờ, chờ... Điên nhất là tối qua đua theo mấy em về nhà, sáng nay 5h30 xách túi tung tăng đi làm, vừa đi vừa hát hết bài thuộc đến bài không thuộc, đến cơ quan làm đc 15', đc báo về đi, 8h hẵng đến.
@Chị CTB: Em giữ lắm rồi đấy chị à, dạo này còn dám ăn kiêng nữa đâu.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
620
0
0

hamy2k5

@ Aslan:e xin chị, chị làm vc thế lại còn ăn kiêng nữa á^:)^, hic hic, người chị chuẩn ko cần chỉnh rồi:p, nhờ cả nhà mình nhờ:)
@ HV: nhìn kìa, em là em GATO lắm đấy nhé. chúc mừng anh chị@};-

535
0
0

MeoGiaHp

@Mẹ CTB: ôi, chị làm em ngưỡng mộ quá cơ :):):)
@Aslan: chị ơi, giữ gìn sức khỏe chị nhé :x:x:x
@Hoài Vũ: chúc mừng anh chị nhé @};-@};-@};-

Em up lại danh sách off để lấy khí thế nào nhà mình ơi:
1. Mẹ CTB
2. MinhMinh
3. Aslan (em cứ cho chị vào nhưng vắng mặt là bị phạt đó chị ạ, hihi)
4. Mẹ Tít
5. HaMy
6. MeoGiaHP
7. Dithalilo
8. nnt
9 Mecuahaianh
10. Ngân Hà (thập thò)
11. Huyên Linh
12. TMinh Mum
13. NhanDuc
14..........

Nhà minh tiếp nào ............