Học sinh miền núi run rẩy ngồi học

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Học sinh miền núi run rẩy ngồi học

Không đi đường HCM từ đà nẵng ra Quảng Trị được đâu ạh.
Nếu quyết đi thì chỉ đi đường 1A ra Đông hà, lên Đakrong và vào sâu trong xã miền núi.

@ Thật lòng cám ơn các anh chị bên NTCM rất rất nhiều ạh.

@ LG ơi có khả năng phối hợp không chị.
LG đang nghĩ đây. Đang rón rén đi từ từ từng bước 1 (Vụ này khó hơn cả vụ BG) . Gọi ĐT thăm dò cho chị chưa. Hôm qua chị có nói chuyện à ơi nhưng nghe tiếng QT ôi sao khó nghe thế hic.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

LG đang nghĩ đây. Đang rón rén đi từ từ từng bước 1 (Vụ này khó hơn cả vụ BG) . Gọi ĐT thăm dò cho chị chưa. Hôm qua chị có nói chuyện à ơi nhưng nghe tiếng QT ôi sao khó nghe thế hic.
em hỏi rồi, hi.hi , em cũng hí hửng ấp ủ. Địa điểm em hỏi là Trường cấp 1 -2 Húc Nghì. đường sá cũng tạm ổn hơn . Tuy nhiên đợi kết quả vụ họp báo của các mẹ đà nẵng đã he.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

em hỏi rồi, hi.hi , em cũng hí hửng ấp ủ. Địa điểm em hỏi là Trường cấp 1 -2 Húc Nghì. đường sá cũng tạm ổn hơn . Tuy nhiên đợi kết quả vụ họp báo của các mẹ đà nẵng đã he.
Chị Lason nói đi vào trừong chính vô tư, đi vào điểm lẻ mới khủng.
Ơ nàng thủ thỉ thêm với anh Sếp phòng giáo dục hay thầy HT của 2 trg trên xem rằng thì là mà, sau khi báo DT đưa có ai đến ko?

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chị Lason nói đi vào trừong chính vô tư, đi vào điểm lẻ mới khủng.
Ơ nàng thủ thỉ thêm với anh Sếp phòng giáo dục hay thầy HT của 2 trg trên xem rằng thì là mà, sau khi báo DT đưa có ai đến ko?
dạ báo cáo , sẽ gặp phó phòng GD huyện để hỏi , tối báo cáo kết quả để các bác tham khảo.
nhắn chị Lason hai điểm nớ khủng nhất thì bác đã đi rồi :-*

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

dạ báo cáo , sẽ gặp phó phòng GD huyện để hỏi , tối báo cáo kết quả để các bác tham khảo.
nhắn chị Lason hai điểm nớ khủng nhất thì bác đã đi rồi :-*
Khổ ấy gì ơi chị ấy mới đi tiền trạm thôi chứ đã làm gì đâu.

1,904
0
36

291179

Active Member

HN lại bay vào đi cùng ĐN điiiii
Em đợi kế hoạch cụ thể của ĐN em muốn đi chuyến này lém LG ơi

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Sao nhờ Su hỏi mà ko thấy trả lời nhỉ.:p Hai Su quê ở Quảng Trị hỗ trợ đc gì nếu chúng mình chạy chương trình này.
Chị đã bắt đầu đi xin rồi với hy vọng mong manh.
Hai nàng Su và Ớt ở trong đó thử tả lại cho chị đường đi đến từng trường 3 trường chi nói tới và 1 trường Susu đề cập đi.
Từ Huế đi mất bn cây số và từ Quảng Bình (HN ) thị bn cây số ????

741
0
16

Từ Huế ra Đông Hà mất 70km, còn từ Đồng Hới vào thì mất chừng 96 km ạ

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Sao nhờ Su hỏi mà ko thấy trả lời nhỉ.:p Hai Su quê ở Quảng Trị hỗ trợ đc gì nếu chúng mình chạy chương trình này.
Chị đã bắt đầu đi xin rồi với hy vọng mong manh.
Hai nàng Su và Ớt ở trong đó thử tả lại cho chị đường đi đến từng trường 3 trường chi nói tới và 1 trường Susu đề cập đi.
Từ Huế đi mất bn cây số và từ Quảng Bình (HN ) thị bn cây số ????
chẳng hiểu sao em k online vào nhà được :(
trả lời chị ah:
hà nội vào thẳng quảng trị : mất 598km đi đường 1A (mùa này không đi đường trường sơn được một vài đoạn ) cộng thêm 80km đến các điểm chính của trường. Đường đến điểm chính là đều là đường nhựa.
HN vào Huế: 658km, từ huế ra quảng trị 72km cộng thêm từ quảng trị (đông hà ) lên trường bình quân 80km
HN vào quảng bình: 486km , cộng thêm vào quảng trị 112km và 80km lên điểm trường
từ Đà nẵng đi thì : 177km ra tới đông hà sau đó cộng thêm 80km
túm lại em chỉ áng cây số thôi, nếu cần thiết sẽ đi tiền trạm ah @};- (phần này trả lời câu hỏi chị LG vu 2 su giúp được gì :D)

tiếp nữa, em cũng gọi điện thoại cho các thầy giáo. Thông tin chung của các thầy là
thứ nhất quan trọng nhất cám ơn tấm lòng của các bạn. Đối với các học sinh ở đây, việc được nhận quà từ các tổ chức là rất hiếm. Trước đây sau các cơn bão đổ bộ, người dân khu vực này chỉ nhận được hỗ trợ là mì tôm, gạo, quần áo cũ.... nói chung hỗ trợ cho học sinh dụng cụ đi học là không có.
tiếp nữa đa số các trường ở đây, điểm chính thì ổn, nhưng điểm lẻ thì cực kỳ khổ vì ở chung trong bản của dân nên chỉ toàn che lán tạm thôi. sập đổ lại che cái khác.
huyện cũng được sự hỗ trợ của tổ chức plan xây dựng cơ sở vật chất, nhưng phải có số vốn đối ứng 20%trong tổng số vốn . phòng giáo dục của huyện đang tìm kiếm nguồn tài trợ
từ ngày lên báo tới giờ chưa được giúp gì cả từ các tổ chức ở xa. lực lượng bộ đội biên phòng của địa phương có hứa giúp bàn ghế.
Nếu được giúp thì xin hỗ trợ cho các em :
+ vở tập viết cấp 1
+ sách giáo khoa toán và tiếng việc cấp 1
+ bảng viết bằng phấn và phấn viết
...
em có hỏi đồ rét thì thế nào, thầy nhắn, có thì rất tốt, nhưng lâu nay cũng không có mà các em vẫn đi học được, nên ưu tiên các thứ trên :((
cuối cùng thầy không quên dặn, làm gì thì làm cũng phải thông báo cho phòng giáo dục để được cấp phép. chứ làm thẳng là không được, vì đặc điểm địa phương đa số là người dân tộc nên việc đảm bảo an ninh là điều quan trọng.
em tạm vài thông tin chị LG nhờ thế, các bác tham khảo nghe

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,080
0
0

Quảng trị em kg rành, nhưng nếu đi A lưới thì em biết thầy phó phòng giáo dục huyện a Lứoi, và cô Nga trưởng phòng e cũng biết sơ sơ,.

817
0
16

chẳng hiểu sao em k online vào nhà được :(
...
Nếu được giúp thì xin hỗ trợ cho các em :
+ vở tập viết cấp 1
+ sách giáo khoa toán và tiếng việc cấp 1
+ bảng viết bằng phấn và phấn viết
...
em có hỏi đồ rét thì thế nào, thầy nhắn, có thì rất tốt, nhưng lâu nay cũng không có mà các em vẫn đi học được, nên ưu tiên các thứ trên :((
chị cũng đã xem một ct trên VTV, ở các huyện vùng sâu thiếu SGK lắm. Các con còn đi học xong, ở lại trường để đọc sách rồi chiều mới về vì vê nhà thì không có sách học. Nếu mình giúp được cả sách vở và áo ấm thì tốt quá.

5
0
0

lason

Trả lời: Học sinh miền núi run rẩy ngồi học

Chào các bạn.Sau vài lần vất vả,hôm nay mình đã đăng nhập được rồi.Rất vui được gặp lại các bạn ( vì mình cũng là quân bên WTT sang mà ).Nếu các bạn quyết định tặng quà cho Avao và Tà Long thì có gì cần cứ gọi cho Lason nhé.Lason không có tiền nhưng có lòng nhiệt tình và hơn thế nữa,đây là hai trường Lason đã đi khảo sát,đã liên lạc với bộ đội biên phòng và trường (vì đây là vùng biên giới nên mình bắt buộc phải thông qua bộ đội biên phòng ).Bây giờ ở đó đang là mùa mưa,hết mưa là đến rét nên thiếu thốn nhiều thứ lắm.Muốn làm nhiều việc nhưng đúng là lực bất tòng tâm,có các bạn ra tay giúp các cháu thì tốt quá rồi.Nếu các bạn MB muốn tổ chức đi thì cứ ới Lason nhé...Chúc các bạn một buổi tối vui vẻ.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: Học sinh miền núi run rẩy ngồi học

Chào các bạn.Sau vài lần vất vả,hôm nay mình đã đăng nhập được rồi.Rất vui được gặp lại các bạn ( vì mình cũng là quân bên WTT sang mà ).Nếu các bạn quyết định tặng quà cho Avao và Tà Long thì có gì cần cứ gọi cho Lason nhé.Lason không có tiền nhưng có lòng nhiệt tình và hơn thế nữa,đây là hai trường Lason đã đi khảo sát,đã liên lạc với bộ đội biên phòng và trường (vì đây là vùng biên giới nên mình bắt buộc phải thông qua bộ đội biên phòng ).Bây giờ ở đó đang là mùa mưa,hết mưa là đến rét nên thiếu thốn nhiều thứ lắm.Muốn làm nhiều việc nhưng đúng là lực bất tòng tâm,có các bạn ra tay giúp các cháu thì tốt quá rồi.Nếu các bạn MB muốn tổ chức đi thì cứ ới Lason nhé...Chúc các bạn một buổi tối vui vẻ.
Ôi cảm ơn chị, chị vào thổi lửa cho chúng em đấy ạ@};-
Em vẫn ước ao đc đi những chuyến " bão táp" như các anh chị, nhưng ôi khó quá.
Vâng em và các bạn đang cố gắng. Mong mơ ước sẽ thành hiện thực
Nếu chương trình thực hiện, MB nhất đinh nhờ đến sự hỗ trợ của các anh chị ạ.
(Thinh thoảng bác vào đây thổi lửa cho em với :x:x)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Hôm qua vội vàng lại quên mất một chi tiết quan trọng. Thực ra đối với CSTT bé nhỏ , sức lực có hạn, nếu các bác định tiến hành đi và về trong ngày thì chỉ nên đi điểm HúcNghì thôi ạh. Vì điểm trường này có 485 học sinh trong đó:
287 học sinh cấp 1 chia làm 19 lớp.
198 học sinh cấp 2 chia làm 8 lớp.
Và có 4 điểm trường,
1 điểm chính (cho học sinh cấp hai và là trụ sở chính cho khối hành chính của trường) nằm ngay thôn Húc Nghì xã Húc Nghì cách trung tâm huyện Đakrong 40km
3 điểm lẻ (học sinh tiểu học)
- điểm Thôn 37 cách điểm chính 7km
- điểm Thôn Lató cách điểm chính 4km
- điểm Thôn Cựp cách điểm chính 12km
Điểm trường này so với 2 điểm trường chị Lason đã đi thì độ phân tán dễ kiểm soát hơn. Nếu các bác có ý định đi thì đi điểm này khả năng thành công trong 1 ngày là trong tầm kiểm soát. hi.hi
Hình ảnh của trường cho em nợ vài hôm.

679
0
0

songthao

Vậy thì nhà mình có tính chuyện cho SGK không ạ? Thấy thương quá.
Songthao không biết bao giờ mới tham gia mấy vụ hoành tráng này được nhỉ, toàn xem tường thuật ... gián tiếp không à. Hix

817
0
16

Chanh đề xuất ta cứ xin SGK cũ, bây giờ mới vào năm học xin hơi khó nhưng cứ xin đã. Ngoài ra các mẹ có thể đi tầm thêm ở các hiệu sách cũ, các hàng thu gom giấy, báo, phế liệu nữa xem sao. Chanh bắt đầu xin trong trường Chanh rồi, hy vọng có kết quả kha khá chút.

1,669
0
0

mesubim

Subim cũng đã xin được một ít SGK, và còn đang đặt cọc một số chổ chưa đi gom được, ĐN đang mưa quá!
Hy vọng như kiến tha mồi, miệt mài ắt sẽ được nhiều lên...

6,216
0
36

susu1811

Active Member

em kiến nghị thêm, nếu có sách truyện thì xin thêm các chị nhé, bọn trẻ con ở vùng núi không biết đến món này đâu ạh. hôm qua đã 80%thuyết phục được chân rết đi tiền trạm roài. Mong trời hết mưa, ửng nắng để 2 su lên đường.

273
0
0

meby

Subim cũng đã xin được một ít SGK, và còn đang đặt cọc một số chổ chưa đi gom được, ĐN đang mưa quá!
Hy vọng như kiến tha mồi, miệt mài ắt sẽ được nhiều lên...
Cho em góp với chị nhé, có gì cần thì ới em vụ sách cũ nhé.