Nắng và Hoa

23
0
0

caly

@XSTT:cảm ơn bạn nhiều nha. Nghe bạn nói xong mình tự dưng thấy "sáng sáng" ra tẹo, chạy đi thực hành luôn. Xung quanh nhà mình nhiều hoa nên hào hứng vụ này quá đi mất.

Mình lấy nét thế này đã ổn hơn tẹo nào chưa bạn? Chỉ cho mình mấy cái tips để chụp đẹp nha. Tặng hoa cảm ơn nè:rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose:

(Xo dì bác Khai Tâm em xì pam topic của bác. Em đang cố gắng vì chụp được xã em mới cho mua máy ảnh xịn hi hi. Mà em thì đang muốn khoe bao nhiêu loài hoa quanh nhà em)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
74
0
6

mth

Member
@xứ sở thần tiên: hihi cảm ơn em nhé
Sáng ra em khủng bố tinh thần bà con nhé

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
@Caly ơi chắc chắn Khai nó ko trách em mà lại vui vì trong topic này (Khai bảo ko phải của riêng ai) Trăm hoa đua nở :rose:
@mth : Sợ thật đấy may vừa ăn sáng xong, nhưng đúng là củ lạc rồi :smiling:

1,849
0
0

BB&C

Chị muốn chụp cận cảnh Macro thì chọn hình bông hoa ở trên máy ảnh ý. KHi đó chị có thể lấy nét và chụp cận cảnh. E là e khoái chụp marco lắm. Các bác cứ chụp ở khoảng cách 1cm thì nhìn "phê" lắm.
XSTT ơi, tớ có cái máy Canon Power Shot S5IS 8.0 mega pixels, tớ rất thích chụp ảnh, nhất là hoa, nhưng chụp xong thấy cứ mờ mờ không nét. Có phải do máy không hay là do tớ không biết chụp. XSTT tư vấn giùm cái với. Để ở chế độ nào thì chụp hoa đẹp nhất. Các chế độ chụp mà máy này có là: Sport, night Snapshot, Landscape, Portrait, Auto.. và một số chương trình cài đăt khác. Cậu tư vấn giùm tớ cái nhé.

Thanks vô số lần.:rose::rose::rose::rose::rose::rose:

XSTT ơi ời ơi, trả lời hộ tôi cái này cái. Nhờ mãi mà chẳng nói gì cả. Trưa nay lại mang máy đi chụp hoa, về lại nhoè nhoè không nét gì cả.

143
0
0

huongdx

Nhìn hoa của mọi người post thấy ham quá, cho mình góp vui vài cái nhé, mình thích chụp hình chứ không bíêt chụp hình :laughing: nên mọi người đừng cười nhé , những hoa này Hương chụp trong những chuyến đi công tác

Hoa anh đào

Hoa này là hoa gì mình không biết tên nhưng có rất nhiều ở seattle (em Khai Tâm chắc biết tên hoa này chứ?)

Mình gần như chỉ mê mẩn hoa cúc dại nên nhìn thấy hoa này mình cũng thích lắm

1,849
0
0

BB&C

Nhìn hoa của mọi người post thấy ham quá, cho mình góp vui vài cái nhé, mình thích chụp hình chứ không bíêt chụp hình :laughing: nên mọi người đừng cười nhé , những hoa này Hương chụp trong những chuyến đi công tác

Hoa anh đào

Hoa này là hoa gì mình không biết tên nhưng có rất nhiều ở seattle (em Khai Tâm chắc biết tên hoa này chứ?)

Mình gần như chỉ mê mẩn hoa cúc dại nên nhìn thấy hoa này mình cũng thích lắm

Sao không thấy hoa nhỉ, nhưng vào reply thì lại thấy link. Không thấy hoa Huongdx ơi......

1,849
0
0

BB&C

Sao lạ vậy, H vẫn thấy hoa mà, hay ở cty BB&C không có cho xem ảnh ở picasa
Nhưng mà BB&C xem được hết ảnh của mọi người trừ ảnh của Hương, sao lạ nhỉ. Khi reply thì vẫn nhìn thấy đương link ảnh nhưng post lên thì lại không thấy đường link luôn. Lạ nhỉ.

143
0
0

huongdx

Còn đây là tất cả những lòai hoa tulip em được biết (hôm nay WTT bị down nên bum bên này kekekek)

Cái này bác nào chuyên gia hoa tulip thì vào viết check giùm tên các lọai hoa giùm em nhé :kiss:

Big Smile 24'' Late

Claudia 23'' Mid

Bright Parrot 18'' Mid-Late

Garden Party 22'' Mid

Ad Rem 22'' Mid

Emperor 21'' Late March

Anthony's Flame 23'' Mid

Ôi mệt quá, thôi để tối về nhà post tiếp :smiling:, còn hơi bị nhiều nữa

74
0
6

mth

Member
@camellia: hihi tớ thấy con heo sữa thiếu cặp kính đen ấy ơi ^^

2,651
0
0

Khai Tâm

Yêu cầu ai post ảnh đồ ăn trong chủ đề Nắng và Hoa phải bao gồm cả Hoa nhé :love: Ít ra thì cũng phải vài cái icon :rose: :rose: :rose:

Bông hoa tulip đã nở

Hôm nay cả nhà rùa đi ngắm hoa anh đào nhưng trời không có nắng nên ảnh không đẹp lắm ạ.
Mời cả nhà mình...

466
0
0

kimsonbui

Nhìn hoa anh đào mong manh là thế, đẹp là thế. Lại chạnh lòng nhớ về "ngày hội hoa anh đào ở thủ đô". Chán cho ý thức quá.

2,651
0
0

Khai Tâm

@mẹ Cún: Ở đây qua theo dõi sơ bộ, mọi người chỉ tập trung vào ăn thôi, chả mấy ai ngó ngàng đến hoa :not talking:. Vẫn là trình độ thưởng thức hoa của người VN mình hơn :eyelash:

1,557
0
0

Camellia

@mẹ Cún: Ở đây qua theo dõi sơ bộ, mọi người chỉ tập trung vào ăn thôi, chả mấy ai ngó ngàng đến hoa :not talking:. Vẫn là trình độ thưởng thức hoa của người VN mình hơn :eyelash:
Đâu, mẹ nó theo dõi kiểu gì ấy chứ. Đi dạo một vòng mình thấy các mẹ ở đây, ngoài tấm lòng nhân ái, lại còn đa tài nữa, cầm kỳ thi hoạ. Mục nào các mẹ í đều ngó ngàng hết đấy chứ! :rose:

2,651
0
0

Khai Tâm

Đâu, mẹ nó theo dõi kiểu gì ấy chứ. Đi dạo một vòng mình thấy các mẹ ở đây, ngoài tấm lòng nhân ái, lại còn đa tài nữa, cầm kỳ thi hoạ. Mục nào các mẹ í đều ngó ngàng hết đấy chứ! :rose:
Không phải đâu, ý em là người Nhật ạ. Hôm qua đi Hanami, BBQ dưới cây hoa đào, thấy ai nấy chăm chăm ngắm miếng thịt nướng :silly:

1,849
0
0

BB&C

Thấy mọi người chụp ảnh hoa đẹp quá nhưng tớ chụp lần nào cũng bị nhoè. Hôm nay vác máy ra sân cả buổi được vài cái xem không đau mắt mạnh dạn post lên nhờ mọi người chi giáo nhé. Tiện thể khoe luôn một trong mấy bông lan mới nở trông vườn nhà.