Nắng và Hoa

1,557
0
0

Camellia

Ðề: Nắng và Hoa

Từ cái đận Khai Tâm post hoa lên, mình giờ đi chụp ảnh hoa xong chán, xóa liền. Vì nghĩ đến mấy cái ảnh hoa tuyệt đẹp KT chụp. Chẹp! Thôi có lẽ mình chuyển sang đề tài ảnh khác vậy :)).

Mong được ngắm hoa Khai Tâm chụp nữa.

2,651
0
0

Khai Tâm

Cam nói làm em xấu hổ, sáng giờ định post mấy lần lại thôi. Xấu hổ thật đấy :">

Nhưng mà CSTT độ rày cần hoa, thật nhiều hoa... nên em lại post. :cstt04:

2,801
0
0

muathu

@Khai Tam: Đẹp thật mà em, cần rất nhiều hoa đẹp cả hoa của Cam nữa nhé :x

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Không đẹp lắm nhưng vẫn bon chen. Thực tâm muốn chụp hoa sen cơ nhưng mà hoa sen ở Đầm Long ko đc hài lòng lắm, nên các mẹ thưởng thức tạm hoa súng.
Hôm đó thứ bảy trc sinh nhật Bống đại gia đinh đi Đầm Long chơi. Hai mẹ con đi dạo đầm sen rồi cả súng ở Đầm Long tự nhiên mẹ nhắc đến Phùng Quán. Bà là giáo viên dạy văn nên nghe bà nói hay thế .....Thật tâm đắc và thật trùng hợp

Xem tạm nhé

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
13
0
0

thuanhmoi

:applause:
@bác Cam: Em có trồng một số loại, tháng trước có tóc tiên (crocus) trắng và vàng

chị ơi!tóc tiên nhà c đẹp thế. lâu ni e chỉ thấy loại màu hồng thôi à. Chị cho e xin giống với được không vậy? :">
em đọc 1 mạch hết topic ni. Công nhận c KT giỏi thiệt :-O=D> em ước chi được 1 góc của chị quá =P~
chị đang sống ở Nhật à. thích thật nhỉ. chị có đi làm không vậy? em đi làm cả ngày, tối về chăm con hic hic :x:(( chẳng có thời gian nghiên cứu mấy cái dụ ni à.

507
0
0

zoe

Đóng góp với cả nhà một bông hoa hé nở ...

Nụ hoa nhỏ bé

... đã nở

1,557
0
0

Camellia

Vào đây thấy nhều nhân tài quá :D đẹp thật ạ! Mà điều thích nhất, là nhiều người đồng cảm với mình, yêu cái đẹp! :cstt09:

2,651
0
0

Khai Tâm

:applause:
chị ơi!tóc tiên nhà c đẹp thế. lâu ni e chỉ thấy loại màu hồng thôi à. Chị cho e xin giống với được không vậy?
Tóc tiên trồng 1 năm, những năm sau đó củ tự sinh ra những củ nhỏ, lớn dần. Giống mình còn, nhưng lẫn lộn màu sắc giờ không phân biệt củ nào trắng củ nào vàng. Những nhánh nhỏ cuối xuân rồi đào lên thấy nhiều lắm. Nếu thích thì mình gửi tặng thuanhmoi một vài củ trồng chơi. Năm nay sẽ tìm mua thêm màu tím nữa. Tháng 9 -10 bắt đầu thấy bán củ giống loại hoa mùa xuân (tóc tiên, tulip, v.v.)

@zoe: Hoa này tên gì nhỉ? Em nhớ ở nhà mình có nhiều lắm. Ấn tượng nhất là rất hay thấy nó trong đĩa hoa cúng.

@Cam: "Chuộng cái đẹp thì tâm tự sáng" :x :x :x

13
0
0

thuanhmoi

Lần đầu up ảnh lên nên có chi các chị bày thêm em nhá.
em thấy hình như ít hoa "cánh bướm" nên em copy thêm vài cái để làm đẹp thêm "NẮng và Hoa" hì :D
không bít có phải gọi là ôa cánh bướm không nữa nhưng từ bé đã nghe mọi người gọi như vậy. các chị xem hoa í còn có tên nào khác nói cho e bít nghen :) ;)

Đính kèm

119
0
0

Me kem

Thích bác Tâm quá cơ, cái j bác cũng giỏi ...

507
0
0

zoe

@zoe: Hoa này tên gì nhỉ? Em nhớ ở nhà mình có nhiều lắm. Ấn tượng nhất là rất hay thấy nó trong đĩa hoa cúng.
Hoa này tiếng Anh là French marigold nhưng tiếng Pháp thì lại là oeillet d'Inde (oeillet của Ấn độ nhưng là Ấn độ western :))
http://en.wikipedia.org/wiki/Tagetes_patula
Chị nghĩ hoa cúng ở nhà mình hơi khác, ít có các chấm đỏ thẫm xen vào, có đúng không nhỉ ?? Màu đỏ thẫm này lúc còn là nụ rất đẹp.

Thêm một vài bông hoa nữa.

Hoa súng này

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Hôm nay có hứng thú post hình hoa tự chụp ạ:p

Thêm cái hình cây trái nhàu (noni)

1,557
0
0

Camellia

@Mẹ Cáo: Chị học được nghề của anh Maninthedark rồi hay sao mà chụp đẹp thía ạ? :D

2,651
0
0

Khai Tâm

@Me kem: Cứ xách máy chụp hoa là được thích, thích ghê :x :x :x

@thuanhmoi: Chị hay gọi, và thấy mọi người hay gọi là "hoa bướm".

@zoe: Đúng rồi mẹ zoe ơi, nhắc "marigold" thì nhớ. Hoa ở nhà mình không có tia đỏ, màu vàng cam đậm. Em thích đỗ quyên ghê. Vừa mới hết mùa nhỉ. Thi thoảng có thảm đỗ quyên còn sót lại mấy bông nở muộn, đang đạp xe phải dừng lại nhìn :">

@Cáo: Chơi trò thả bom bất thình lình ;) Cho em xin mấy bông hoa nhài để thả vào nước thạch đen chè đỗ đen :>

Em thích nhà ai có giàn hoa giấy. Như thế này này :x Đẹp không? Đẹp nhỉ?