TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

275
0
0

Me Hai An

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Có nên mua $ thời điểm này không mẹ HG ơi???????????????????????
Em cũng có cùng câu hỏi này ! Trước giá có 20550 đẹp xế mà không vào, giờ lại tiếc hùi hụi. Nhưng được cái này thì lại mất cái kia là lẽ thường chị HG nhỉ !

@Chị HG ui: Em vưỡn nợ bà ngoại mấy chỉ, bi giờ chắc căn lúc nào nó xuống tí mua dần vào trả bà, cứ chần chừ do nợ thoải mái nên giờ lại phải bỏ ra thêm 2 triệu rồi. hic hic ... Rút ra một kinh nghiệm xương mấu là nợ ai cái gì là phải trả ngay khi có thể, trong bất kỳ hoàn cảnh nào.

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

U và G có mua trong thời điểm này không ah! Nếu các mẹ quên được đến cuối năm thì có thể mua trong ngày hôm nay khi kit 1788!

16
0
0

thuvan

Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Công thức đầu tư: 50% đưa vào NH, còn 50% ở các kênh đầu tư khác

Khi giữ của, người ta có khuynh hướng bỏ tiền vào 4 thứ: vàng, tiền, BĐS, và đồ cổ. Từ nay đến cuối năm, người giỏi là người có thể thiết chế được danh mục đầu tư chứ không phải biết đưa tiền vào đâu.
http://cafef.vn/20110808025556445CA...-dua-vao-nh-con-50-o-cac-kenh-dau-tu-khac.chn
Chị T ơi,

Thứ hai này tiền tkiệm của em đáo hạn. Em đã đọc bài này (mà chị add đường link) thì dự định tạm thời sẽ đầu tư vào hai khoản: một phần gửi ngân hàng và một phần kiếm mua một căn nhà nhỏ (sửa lại cho thuê, xem như huê lợi). Chị thấy có được không? À, nếu gửi tk thì em có thể thương lượng lsuất là bao nhiêu vậy chị? Hồi tháng rồi (tháng 7) thằng Sa bảo tiền của nó dồi dào nên giảm từ 17.5 xuống còn có 16.7, lúc đó em bận chuyện gia đình nên không có theo dõi thời sự, sau đó mới thấy là mình bị hớ. Nên giờ chị đọc được tin này của em thì vui lòng hồi âm cho em sớm nghen chị.

Cám ơn chị nhiều lắm.

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Chị thấy thế này, theo tiêu đề topic mục đ1ich cuối cùng là có cái nhà để ở, dư nữa có cái nhà cho con. Nên chẳng ai ôm V, U và G để ở nhà thuê hoặc ở chung cả. Chị thì cứ tích tường đối là kiếm cái nhà mua. Tuy nó không chuyển ra tiền nhanh như U và G nhưng được cái , k phải gửi ai hoặc để ở nhà mà lo nôm nớp đúng không. CHị ủng hộ cách làm của em. Đó là cách làm chuẩn đặc biệt trong tình hình BDS đang ở gần đáy. Lãi suất ngày hôm nay khoảng 18-18.5%.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Chị thấy thế này, theo tiêu đề topic mục đ1ich cuối cùng là có cái nhà để ở, dư nữa có cái nhà cho con. Nên chẳng ai ôm V, U và G để ở nhà thuê hoặc ở chung cả. Chị thì cứ tích tường đối là kiếm cái nhà mua. Tuy nó không chuyển ra tiền nhanh như U và G nhưng được cái , k phải gửi ai hoặc để ở nhà mà lo nôm nớp đúng không. CHị ủng hộ cách làm của em. Đó là cách làm chuẩn đặc biệt trong tình hình BDS đang ở gần đáy. Lãi suất ngày hôm nay khoảng 18-18.5%.
Em cũng thấy bây giờ có tiền nhàn rỗi mua BDS vào là hay chỉ tiếc vốn ko nhiều để mua nhà HN, nhìn giá nhà SG mà thèm nhưng xa quá ko dám với. Em bán G đi đúng lúc xuống 44.2 huhu nên đành ôm U 20900 đi gửi TK, quên đi đến cuối năm kiểu gì U chả tăng chị nhỉ.

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Em cũng thấy bây giờ có tiền nhàn rỗi mua BDS vào là hay chỉ tiếc vốn ko nhiều để mua nhà HN, nhìn giá nhà SG mà thèm nhưng xa quá ko dám với. Em bán G đi đúng lúc xuống 44.2 huhu nên đành ôm U 20900 đi gửi TK, quên đi đến cuối năm kiểu gì U chả tăng chị nhỉ.
Việc mua U và gửi tạm NH cũng phải tính. Như chị có nói giữa các thứ mất giá tại VN thì U và G là đỡ nhất, nên phân bổ tài sản ra cái gì nhà cũng có sẽ bớt rủi ro khi lạm phát!

16
0
0

thuvan

Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Cám ơn chị T rất nhiều.

Vậy e sẽ theo phương châm trên của chị mà làm theo.

275
0
0

Me Hai An

Chị HG ui. Vậy với TH của em, 20 này đến hạn rồi, nhưng mà em đang chưa biết sẽ phải làm gì tiếp theo. BDS thì số ấy chưa đủ, còn chuyển sang cái gì nuôi con gì từ giờ đến cuối năm thì em nhờ chị tư vấn cho em với. Tks chị nhìu nhìu !

912
0
0

HƯƠNGGIANG

<br>Việc mua U và gửi tạm NH cũng phải tính. Như chị có nói giữa các thứ mất giá tại VN thì U và G là đỡ nhất, nên phân bổ tài sản ra cái gì nhà cũng có sẽ bớt rủi ro khi lạm phát!
Hihi! để xem G có hạ mau ít G về làm thuốc chống lạm phát nhe!

912
0
0

HƯƠNGGIANG

<br>
&lt;br&gt;Việc mua U và gửi tạm NH cũng phải tính. Như chị có nói giữa các thứ mất giá tại VN thì U và G là đỡ nhất, nên phân bổ tài sản ra cái gì nhà cũng có sẽ bớt rủi ro khi lạm phát!<br>Hihi! để xem G có hạ mau ít G về làm thuốc chống lạm phát nhe!

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

<br><br>Việc mua U và gửi tạm NH cũng phải tính. Như chị có nói giữa các thứ mất giá tại VN thì U và G là đỡ nhất, nên phân bổ tài sản ra cái gì nhà cũng có sẽ bớt rủi ro khi lạm phát!<br>Hihi! để xem G có hạ mau ít G về làm thuốc chống lạm phát nhe!
Nghe lời chị, chiều qua em đã mua ít thuốc chống lạm phát rồi giá 44.1. So với giá bán hôm nọ thì lời đủ tiền xăng chạy lên HT :D

275
0
0

Me Hai An

Nghe lời chị, chiều qua em đã mua ít thuốc chống lạm phát rồi giá 44.1. So với giá bán hôm nọ thì lời đủ tiền xăng chạy lên HT :D
Mẹ nó mua đc giá tốt thế. Hnay giá Vàng lại nhíc lên rồi.
Gia HT hien tai: 4542 - 4555 con $ la: 2084 - 2087

235
0
0

metholau

Mẹ nó mua đc giá tốt thế. Hnay giá Vàng lại nhíc lên rồi.
Gia HT hien tai: 4542 - 4555 con $ la: 2084 - 2087
Giá vàng sáng nay vọt ngay lên mức 4669 rồi cả nhà nhé!

311
0
0

yingtiti

SJC TT tự do 46,600,000 46,900,000, sắp leo lên 47 rùi kìa!

66
0
0

kunkun717

Chúc mừng mecunlinh nhé, đến hnay mua được giá đó quá ngon luôn.

275
0
0

Me Hai An

Huhu... mấy hum nay gọi chị HG chẳng đc giề cả. Chắc chị lại bựn rồi.
Giá vàng hum nay đã lên: 4725 - 4735 roài ! Ngoài mẹ Cunlinh có mẹ nào vợt đc giá tốt ko ?

66
0
0

kunkun717

Giá vàng hum nay đã lên: 4725 - 4735 roài ! Ngoài mẹ Cunlinh có mẹ nào vợt đc giá tốt ko ?
Hixhix, em 1 chỉ cũng không có luôn, :((

275
0
0

Me Hai An

Hixhix, em 1 chỉ cũng không có luôn, :((
Thế chắc là em lại dồn mua bds rùi hả ?
@Chị HG ới ời: Dạo này chị đi đâu mà mất tích thế ah ? Giờ giá G lên kinh quá, em còn ít Po không biết có nên vào ko hay để T6 có giá đẹp thì vào đây ? hu hu hu ... mới có từ hôm T7 đến T2 mà giá vọt lên trên 1tr/1que rồi. hic hic Vàng ơi là vàng !
:((

34
0
0

ngodong9

Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Giờ nó lại tăng típ rùi 48.75, sợ quá vàng ơi là vàng

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Mẹ Nhím đã dặn rất kỹ là mua G và U ở mức kit 1768 , các mẹ không đọc lại các trang trước hay sao ý!:( mẹ Nhím mua thứ ba tuần trước lúc kit 1768, G =44.9 và bán ngày hôm qua 48.50

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: