Tổ bánh Chia sẻ tình thương Hà Nội

354
0
0
Ðề: Tổ bánh Chia sẻ tình thương Hà Nội

Chị ơi, chị cho tổ bánh bọn em biết ngày sinh nhật con gái để bố trí người làm bánh chị nhé. Chị có yêu cầu gì về bánh ga tô sinh nhật thì cho chúng em biết luôn. Cám ơn chị đã ủng hộ tổ bánh Hà nội.:x

Cả nhà ơi, xem bố trí trưa thứ 5 hoặc thứ 6 này off được không ạ? Em sẽ cố gắng sắp xếp thời gian.
Sinh nhật cháu là 2 -10 em ạ .Cho chị đặt bánh Ga tô và một số loại bánh khác(nhờ các cô tự thiết kế :-*) ,cháu mời khoảng 10 bạn đến chơi em nhé .Cảm ơn tổ bánh HN@};-

431
0
0

luongtam

Chưa thấy có gian hàng của tổ mình ở Chương trình Offline nhỉ. Tổ trưởng ơi, vào mở topic quảng cáo đi.

1,250
0
0

baoduy_susu

@Tổ bánh HN: Cho e hỏi mua nước tro tàu ở HN thì mua địa chỉ nào ạ? e đang cần để mang vào ĐN, nhờ các chị hỏi giúp em nhé, cám ơn nhiều @};-@};-@};-

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

@Tổ bánh HN: Cho e hỏi mua nước tro tàu ở HN thì mua địa chỉ nào ạ? e đang cần để mang vào ĐN, nhờ các chị hỏi giúp em nhé, cám ơn nhiều @};-@};-@};-
Chị ơi, nước tro tàu thì mọi người hay mua ở Hàng Buồm chị ạ. Nhưng mà em nói thật, nước tro tàu ở đấy là hoá chất, ko phải nước tro tự nhiên đâu ( vì em mua rồi, để trong chai nhựa mấy hôm mà nó ăn mòn thủng cả chai, thủng cả túi nilon bọc ngoài ra cơ, hic:( ) Nước tro tàu tự nhiên thì em chẳng biết mua ở đâu cả, vì đến giờ em vẫn chưa tìm được chỗ bán. Chị thử hỏi mấy người bán bánh tro xem họ có nước tro ko (nước tro tự nhiên màu hơi vàng vàng, ko trắng ởn & có cặn như nước tro hoá học đâu). Hoặc không em thấy bảo có thể nhờ người ở quê họ đốt củi lọc lấy tro thế nào ấy chị ạ. Nhà em ko có củi nên em chịu. :">

132
0
0

Mamachue2007

Cho em đặt một cái bánh sinh nhật cho con trai em ngày 29/9, bạn ý tròn 5 tuổi, sang năm học lớp 1.
Nhờ các bác design ý tưởng, em thì định cho cu cậu cái nhà bánh cơ mà chưa đến nô en.
Các bác tính toán xiền nữa để em gửi chuyển khoản nhá. Tks các bác

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Cho em đặt một cái bánh sinh nhật cho con trai em ngày 29/9, bạn ý tròn 5 tuổi, sang năm học lớp 1.
Nhờ các bác design ý tưởng, em thì định cho cu cậu cái nhà bánh cơ mà chưa đến nô en.
Các bác tính toán xiền nữa để em gửi chuyển khoản nhá. Tks các bác
Hehe, khi nào giao bánh thì nhận tiền, ko phải chuyển khoản đâu chị ạ! Thế bạn ý thích bánh hình gì nào? Trang trí bằng kem bơ thì đẹp hơn, nhưng kem tươi thì ngon hơn. Chị chọn loại nào nào?:x:x

132
0
0

Mamachue2007

Hehe, khi nào giao bánh thì nhận tiền, ko phải chuyển khoản đâu chị ạ! Thế bạn ý thích bánh hình gì nào? Trang trí bằng kem bơ thì đẹp hơn, nhưng kem tươi thì ngon hơn. Chị chọn loại nào nào?:x:x
Mơ ơi bạn ý thích ô tô lắm ý, hay là làm một cái hình ô tô được ko, kem tươi cũng ngon, mình thì thích kem bơ ăn béo béo. Hí hí. Thôi các bác cứ làm cho cháu nó cái hình bánh ô tô và kem gì ngon nhứt thì mẹ cháu đều chịu.

1,250
0
0

baoduy_susu

@Jigme_Lahmo: cám ơn chị nhé. có lẽ mình phải tìm cách gì khác để thay nước tro tàu thôi.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Sinh nhật cháu là 2 -10 em ạ .Cho chị đặt bánh Ga tô và một số loại bánh khác(nhờ các cô tự thiết kế :-*) ,cháu mời khoảng 10 bạn đến chơi em nhé .Cảm ơn tổ bánh HN@};-
Chị à thế thì làm cho bé 1 bánh ga tô và một ít cupcake, mỗi bạn đến dự sinh nhật sẽ cầm 1 cupcake có cắm 1 cây nến nhỏ rồi tất cả cùng hát và thổi nến. Thay bimbim bằng bánh quy phô mai bổ dưỡng, bánh lưỡi mèo giòn tan và một ít kẹo dẻo, chị mua thêm trái cây nữa là bé sẽ có một buổi sinh nhật thật vui vẻ :x

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Mơ ơi bạn ý thích ô tô lắm ý, hay là làm một cái hình ô tô được ko, kem tươi cũng ngon, mình thì thích kem bơ ăn béo béo. Hí hí. Thôi các bác cứ làm cho cháu nó cái hình bánh ô tô và kem gì ngon nhứt thì mẹ cháu đều chịu.
Ok. Thế gatô kem bơ hình ôtô nhé! Mùa này nóng làm kem bơ thì trang trí sẽ đẹp hơn mà cũng dễ bảo quản.:x

26
0
0

meDongxinh

Em thích làm bánh lắm nhưng làm mãi nó vẫn ko mềm không xốp, có được tham gia hội bánh nhà mình không ạ?

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Em thích làm bánh lắm nhưng làm mãi nó vẫn ko mềm không xốp, có được tham gia hội bánh nhà mình không ạ?
Welcome chị!@};-
Để tham gia vào hội bánh chị vui lòng gửi các thông tin cá nhân của chị vào hộp thư cho em nhé! (tên, ngày sinh, nghề nghiệp-nơi công tác, địa chỉ nhà, đt, nick yahoo(nếu có) ).

1,250
0
0

baoduy_susu

@các bạn ơi: ở HN có bán nưuớc đường nẫu sẵn để làm vỏ bánh nướng trung thu kg vậy? vui lòng cho mình địa chỉ với.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

@các bạn ơi: ở HN có bán nưuớc đường nẫu sẵn để làm vỏ bánh nướng trung thu kg vậy? vui lòng cho mình địa chỉ với.
Có mẹ nào biết không nhỉ, mình thì chưa nghe nói có bán bao giờ. Năm nay mình thử nghiệm không cho nước tro tàu vì sợ độc, nếu thích thì tớ nấu tặng một mẻ nhé ( theo công thức của Khai Tâm)

1,250
0
0

baoduy_susu

@thuyvuong: ui vậy thì hạnh phúc biết bao, gửi cho mình bằng cách nào đây? tớ ở ĐN

354
0
0

Chị à thế thì làm cho bé 1 bánh ga tô và một ít cupcake, mỗi bạn đến dự sinh nhật sẽ cầm 1 cupcake có cắm 1 cây nến nhỏ rồi tất cả cùng hát và thổi nến. Thay bimbim bằng bánh quy phô mai bổ dưỡng, bánh lưỡi mèo giòn tan và một ít kẹo dẻo, chị mua thêm trái cây nữa là bé sẽ có một buổi sinh nhật thật vui vẻ :x
O.k .Nghe em tả chị đã thấy hấp dẫn rồi.Mọi người làm giúp cháu Bống với nhé .Cảm ơn tổ bánh HN.
P/S .Hôm nay sinh nhật Tin vui quá :-*

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

@thuyvuong: ui vậy thì hạnh phúc biết bao, gửi cho mình bằng cách nào đây? tớ ở ĐN
Chắc là tớ bỏ vào hộp nhựa nắp thật chặt rồi bọc nilon là không sợ chảy đâu nhỉ. Gửi như nào thì tớ hỏi đã nhé vì chưa gửi vào ĐN bao giờ, nhắn cho tớ địa chỉ nhé.

1,250
0
0

baoduy_susu

@thuyvuong: cho tớ xin địa chỉ và số đt liên lạc với bạn nhé. Chất lỏng có gửi máy bay được không các bạn?