Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn- đầu tư tài sản của mình hiệu quả (tầng 1)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
125
0
0

muaxuancm

Ðề: Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn- đầu tư tài sản của mình hiệu quả

Mẹ Đạt ơi, Tết tớ có nhu cầu 1 ít thịt gác bếp, loại nào ngon hả mẹ nó: trâu, bò, lợn?
Sắp tới em sẽ đề nghị mod CSTT cho em lập 1 topic bán thịt trâu và măng khô để lấy lãi ủng hộ quỹ chung!!! Nhà mình chuẩn bị lấy tinh thần ủng hộ cho em và quỹ CSTT nhé!!!! Thanks all!!!!

275
0
0

Me Hai An

To chị Hiền - Tuệ Minh: em vẫn thích tên cũ hơn cơ!!! Ngố cực nhá: cứ thắc mắc là cao thủ rau cỏ mà lại ko thấy xuất hiện bên nhà rau!!! Hu hu hu... Hôm kia lại thấy nick chicken của ch bên nhà rau, chữ ký giống chữ ký mẹ Hải An quá, cũng thắc mắc, nhưng vẫn chưa nhận ra!!!! Hôm qua lúc chị vào nhà em hỏi về sữa ong chúa với phấn hoa, em bảo: Quái, mình bán cho chị ý lúc nào mà ko nhớ nhỉ?!! Ô hô, thế là nhìn xuống cái chữ ký có chữ: "Phong thuỷ gia" là mọi chuyện ra liền!!!!! Ko cần click vào nhé!!! :))
Thịt trâu thì tối nay em gửi về, ch cứ qua HHT lấy, bạn em bán thay em mờ!!! Hi hi.... Chiều mai là có hàng ở đó ạ!!!
Không phải là ngố mà là "chả chịu để ý" thôi ! :))
Chỗ HHT là bạn em ah ? Giờ em toàn gửi hàng về đó hả ? Thế ko phải đặt trc mà cứ đến lấy thôi ah ?
Ah, còn vụ tên í, thì tại vì đổi tên bé roài nên c mún đổi tên trển luôn í mà! Vụ này nhiều người hổng biết đâu!
Nghĩ lại buồn cười ghê cơ ! :)) 8-}

99
0
0

mebutbong

Trả lời: Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn- đầu tư tài sản của mình hiệu quả

Chào cả nhà ,

Mấy hôm nay nhà mình sóng yên biển lặng .

Hôm nay trời rét dã man các mẹ nhỉ ???

275
0
0

Me Hai An

Trời HN lạnh quá xá ! Em chào cả nhà và đi pha ly cafe mời cả nhà cho ấm nèo ! ~O)~O)~O)~O)~O)

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Trời HN lạnh quá xá ! Em chào cả nhà và đi pha ly cafe mời cả nhà cho ấm nèo ! ~O)~O)~O)~O)~O)
Trời ! lạnh bao nhiêu ! May hoãn off lạnh thế về bịnh ngay vì sáng đi chiều về mà! Ăn bánh mì của mẹ Hai An khó nhỉ, xoài tượng cũng không dễ chút nào!

41
0
0

dikhatu

Chị ủng hộ ngay !
Chi ơi, em sắp rinh 2kg măng khô của Mẹ Đạt đây, chị có cần mua gì của em ấy thì để em ấy ship cho em rồi em gởi qua cho chị.

24
0
0

incon2007

Trả lời: Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn- đầu tư tài sản của mình hiệu quả

Cuối năm cứ theo dõi tỷ giá kiểu này đau tim, mà mình lại thuộc dạng nhát, chả dám lướt sóng. Hôm trước nghe lời chị HG, vớt vát đc vụ gửi TK 17%/ 1 tháng thế là yên tâm ngủ yên 1 tháng đã. CHị HG ơi, em ko có nhiều thời gian vào mạng nên vụ trước đúng là may có chị, vào phập phù như em chị vẫn giúp nhiệt tình. Cũng sau hôm đó, bận quá nên nhờ bà ngoại gửi U cho, chả để ý lãi suất, cứ tưởng là 6%, ai dè hôm nay nhớ ra và có tgian hỏi lại thì lại có 5,5% thôi. Mà hnay em vào mạng tra mấy ngân hàng, toàn lãi suất khoảng 5%, chứ có 6% nữa đâu nhỉ, mà sao hôm qua các mẹ bên wtt vẫn bảo có lãi suất 6% nhỉ. Biến động nhanh quá, em chả theo kịp, nên kiểu này ls mà ổn, em gửi dài hạn cho đỡ đau đầu.

99
0
0

mebutbong

Trả lời: Ðề: Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn- đầu tư tài sản của mình hiệu quả

Hôm nay em vào nhà sớm nhất nhé! Hihi, cả ngày bận chả vào được, nhớ nhà mình quá!

Chúc cả nhà zui zẻ!
Hôm nay có vụ gì mà chị dậy sớm thể hả trời ????

2 hôm rồi ko ra quán nhớ quá !!!!!!!!!!!

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Chi ơi, em sắp rinh 2kg măng khô của Mẹ Đạt đây, chị có cần mua gì của em ấy thì để em ấy ship cho em rồi em gởi qua cho chị.
Vậy ah! Chị lấy 1kg , còn thịt trâu bò thì thế nào ! Thịt gác bếp ý !

99
0
0

mebutbong

Trả lời: Ðề: Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn- đầu tư tài sản của mình hiệu quả

Trời ! lạnh bao nhiêu ! May hoãn off lạnh thế về bịnh ngay vì sáng đi chiều về mà! Ăn bánh mì của mẹ Hai An khó nhỉ, xoài tượng cũng không dễ chút nào!
trời lạnh thế này chị em mình ngồi ọp mới ấm cũng chị ạ , tiếc là chị không ra được thôi .
Mấy khi chị được thưởng thức cái rét đại hàn đâu

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: Trả lời: Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn- đầu tư tài sản của mình hiệu quả

Cuối năm cứ theo dõi tỷ giá kiểu này đau tim, mà mình lại thuộc dạng nhát, chả dám lướt sóng. Hôm trước nghe lời chị HG, vớt vát đc vụ gửi TK 17%/ 1 tháng thế là yên tâm ngủ yên 1 tháng đã. CHị HG ơi, em ko có nhiều thời gian vào mạng nên vụ trước đúng là may có chị, vào phập phù như em chị vẫn giúp nhiệt tình. Cũng sau hôm đó, bận quá nên nhờ bà ngoại gửi U cho, chả để ý lãi suất, cứ tưởng là 6%, ai dè hôm nay nhớ ra và có tgian hỏi lại thì lại có 5,5% thôi. Mà hnay em vào mạng tra mấy ngân hàng, toàn lãi suất khoảng 5%, chứ có 6% nữa đâu nhỉ, mà sao hôm qua các mẹ bên wtt vẫn bảo có lãi suất 6% nhỉ. Biến động nhanh quá, em chả theo kịp, nên kiểu này ls mà ổn, em gửi dài hạn cho đỡ đau đầu.
6% kỳ hạn 1 năm em ah! Còn kỳ hạn 6 tháng lãi suất như vậy là tốt rồi! Không lăn tăn gì nhé!

99
0
0

mebutbong

Mó thịt trâu gác bếp nhà Mẹ Dat cũng ngon lắm chị ạ

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: Trả lời: Ðề: Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn- đầu tư tài sản của mình hiệu quả

trời lạnh thế này chị em mình ngồi ọp mới ấm cũng chị ạ , tiếc là chị không ra được thôi .
Mấy khi chị được thưởng thức cái rét đại hàn đâu
Đồ lạnh đâu có sẵn nên lạnh vừa vừa thì còn có đồ mặc. Lạnh quá không kiếm ra quần áo kịp, khéo mượn đồ lạnh các mẹ nữa ý chứ!

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: Trả lời: Ðề: Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn- đầu tư tài sản của mình hiệu quả

Mó thịt trâu gác bếp nhà Mẹ Dat cũng ngon lắm chị ạ
Thế thì em ship chung giúp chị 1kg măng khô và 1kg thịt trâu nhé! Mà có cần ship không ? Hay chị off HN chị mang về luôn cho.

41
0
0

dikhatu

em không biết ăn món thịt gác bếp nên em chỉ lấy măng thôi chị ơi

912
0
0

HƯƠNGGIANG

em không biết ăn món thịt gác bếp nên em chỉ lấy măng thôi chị ơi
K gấp chờ chị đi HN mang về luôn! Dặn mẹ Đạt cất hộ là được.

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Sài gòn off thứ bảy này thế nào đấy ! Các mẹ nào ở Sài Gòn tham dự cho vui! Theo tinh thần campuchia nên các mẹ đừng ngại nhé!

66
0
0

kunkun717

Sài gòn off thứ bảy này thế nào đấy ! Các mẹ nào ở Sài Gòn tham dự cho vui! Theo tinh thần campuchia nên các mẹ đừng ngại nhé!
Xì Gòn off liên tục thía hả chị, ghen tỵ quá đi........

79
0
0

olalalala

Hic hic, tủi thân rồi đó. Anh Rich ơi, thứ 7 này đầu HN cũng offd deeeeeeee.....

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.